[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.147

A98

Xe container
Vâng, em cũng không thể giểu nổi cậu hề cùng bậu sậu của cậu ta.
Cả thế giới- cả quan thầy của cậu ấy đã cảnh báo rằng thằng Nga nó gấu lắm, nó đang chuẩn bị mọi phương tiện để táng chúng mày đấy, bọn tớ chạy tạm nhé- ấy vậy mà cậu hề vẫn xuâ quân đánh dấn hai vùng tự xưng bằng những vũ khí hạng nặng... Hai ông lãnh đạo Euro đã như con thoi hòng vãn hồi lò lửa sawos bùng cháy- cậu hề lại muốn tất tay bằng súng đạn Và giờ đây bọn quan thầy của cậu ấy tạm thời cũng chỉ quan ngại sâu sắc thôi
Cụ sẽ hiểu nếu cụ đặt mình vào vị trí của lãnh đạo U cà. Họ đang kiếm tiền. Trong khoảng hai tuần trở lại đây, có hàng loạt tin Mỹ-Canada-Anh viện trợ tiền cho U cà. Đó chính là tiền mua lãnh đạo U cà đấy cụ.

thanhvinhckgtcc

Xe điện

meodenminh

Xe điện
2014 Anh Hói làm thế là tỉnh đấy cụ. Hồi đấy đang cần tiền để hiện đại hóa quân đội, tăng cường năng lực tài chính. Giờ vũ khí, thóc lúa dự trữ đủ rồi, bung ra chơi khô máu là hợp thời thế.

Em nghĩ nên tiện thể húp luôn thằng U cà, dựng chính phủ mới. Chứ nửa vời là mệt. Đằng nào chả cấm vận, chơi hết nấc luôn đi.
Chiếm của thì dễ, nhưng giữ mệt lắm. Chả phải ngẫu nhiên biden sẵn sàng để cho nga đánh uca nhưng ko cần làm gì, là chú Nga tự sập thôi

alansaint

Xe buýt
Cụ sẽ hiểu nếu cụ đặt mình vào vị trí của lãnh đạo U cà. Họ đang kiếm tiền. Trong khoảng hai tuần trở lại đây, có hàng loạt tin Mỹ-Canada-Anh viện trợ tiền cho U cà. Đó chính là tiền mua lãnh đạo U cà đấy cụ.
Em nghĩ không phải cụ ạ. Viện trợ cho U cà vừa rồi chủ yếu để cơ cấu nợ thôi.

meotamthe

Xe cút kít
Ucraina buộc phải leo thang vì lỡ leo lên lưng cọp rồi. Bây giờ không leo thang là dở. 1 là chết, 2 là chết, đành nào cũng chết phải chọn tư thế oai hùng nhất. Cùng lắm là mất nửa đất nước thôi, trường kỳ kháng chiến nhất định thắng lợi. Dù tát cạn sông đơ nhép cũng phải giữ gìn đất đai của dân tộc. 10 năm không được thì 20 năm, 30 năm. Đánh đến đời con đời cháu thì cũng thu lại được đất ông cha thôi. Em là em ủng hộ Ucraina lúc này tẩn chết pà thằng ngố đi, sợ gì?
Cụ không sợ nhưng anh Ze sợ, thế mới nhọ :))

hoang26

Xe tăng
Loạn rồi, vài năm trước thì là Hồng Kông, giờ thì lại là Ukraine.
Mỹ giờ như 1 thằng vừa yếu đuối vừa khốn nạn, 1 mặt thì không muốn thẳng tay với khựa vì sợ tổn thất kinh tế, muốn tối đa hoá lợi nhuận, mặt khác lại muốn EU không được chơi với Nga làm cho EU vừa tồn thất kinh tế, vừa không tối đa hoá được lợi nhuận.

A98

Xe container
Em nghĩ không phải cụ ạ. Viện trợ cho U cà vừa rồi chủ yếu để cơ cấu nợ thôi.
Nói vậy mà không phải vậy đâu cụ, và lãnh đạo U cà cũng không ăn hết được.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Người có đủ, vũ khí có đủ, cần thì ới 1 cái là Mỹ và châu Âu cung cấp ngay mà cụ bảo Ucraina yếu? Chẳng qua là hèn thôi chứ bây giờ Ucraina mà tuyên bố chiến tranh thì cả Mỹ và châu Âu vỗ tay ngay.
Nó đứng ngoài vỗ tay hoan hô để U cà đánh Nga đến người U cà cuối cùng.
Đến Nato thời điểm này còn chả có cửa thắng nữa là U Cà.