Tình hình là rất lình xình chuyện xăng cộ em Fiesta của em...

khengkhec

Xe hơi
Giờ mua Fiesta thì phải chờ bao lâu?

huynhngaford

Đi bộ
cụ ah. làm sao 1 con động cơ chỉ 1.6 AT, 6 số mà ngốn từng ấy xăng.

bcad

Xe buýt
ko hiểu bác Ford AT sau khi bảo dưỡng 1000km thì em nó đã bớt ăn xăng chút nào chưa?

FordAT

Xe tăng
Đã đi đâu chú, bận việc quá.Lại chưa tìm dc ai đi cùng, khổ thế đấy.

bcad

Xe buýt
Em thấy anh gửi ở vỉa hè chỗ gần cửa hàng. Thôi thì chịu khó chờ bằng rồi bay nhảy thả gas thôi anh ah.

QuangTN

Xe buýt
Tôi đi cùng cho vui. Chuẩn bị bảo dưỡng 5000. Quả này tút lại bà 2 một lượt. Nhìn thương lắm roài :D.
Chủ nhật này FordAT đi op ko hay lại vô duyên tiếp đấy :). Anh em hơi chán bác rồi đấy, cố đi đê kẻo anh em quên luôn :P

bitme

Xe buýt
Bí quyết để Fiesta “nội” chỉ tốn 5,21 lít/100 km

20/10/2011 13:08

(VTC News) – Với mức tiêu thụ nhiên liệu trung bình chỉ 5,21 lít/100 km trên đường hỗn hợp tại Việt Nam, chủ một chiếc Fiesta nội vừa giúp mẫu xe nhỏ này ghi danh là một trong những dòng xe ăn xăng ít nhất trên thị trường hiện nay.

» Bí quyết lái xe chỉ ngốn 5,8 lít xăng/100km
» Fiesta “nội” đắt hàng, Ford tăng mạnh doanh số
» Trình làng phiên bản đặc biệt của Ford Fiesta
» Fiesta “nội” chính thức ra lò
Kết quả ấn tượng này có được sau khi các chủ xe Fiesta tiến hành thi lái xe tiết kiệm nhiên liệu trên quãng đường dài 360 km từ TP.HCM đến Nha Trang dưới sự giám sát nghiêm ngặt của các chuyên viên của Ford Việt Nam.

Cụ thể, các xe tham gia được đổ đầy bình xăng bằng cách bơm tại cây xăng Hưng Lộc (cách ngã ba Dầu Giây 1km về hướng Sài Gòn), sau đó được chính thành viên của đội rung lắc đảm bảo xăng lấy đầy các ngăn trống của bình, rồi rót thêm qua phễu cho tới khí tràn bình.

Các thành viên tham gia thi lái xe tiết kiệm kiểm tra xe trước khi khởi hành.
Sau khi đổ đầy, nắp bình xăng được niêm phong lại và chỉ được mở dưới sự chứng kiến của BTC tại điểm tập kết cuối cùng (cây xăng số 3, ngã ba đại lộ Nguyễn Tất Thành - Trần Kế Xương, Nha Trang). Bắt đầu hành trình, các xe đưa chỉ số đo quãng đường về 0.

Bình xăng được niêm phong sau khi đổ đầy.
Tại điểm tập kết, từng xe được đổ đầy lại bình trước sự chứng kiến của các chuyên viên và lượng xăng tiêu hao được chia cho số km đường chạy để ra chỉ số xăng tiêu thụ.

Đường thử thuộc dạng hỗn hợp dài 360 km.
Người thắng cuộc, anh Xuân An đã ghi kỷ lục với 5,21 lít/100km. Người thứ 2 cũng không kém khi đạt con số tiêu thụ nhiên liệu 5,46 lít/100 km.
Theo anh An, để đạt được con số ấn tượng trên, tốc độ tối ưu cho dòng xe Fiesta vào khoảng trên dưới 70km/h, vòng tua máy ở mức 1800 – 2000 vòng/ phút. Khi tăng tốc không nên rồ ga quá mạnh sẽ gây tốn xăng do xe vừa tăng nạp đồng thời hộp số tự động chuyển về số thấp.
Các xe tùy chọn chế độ vận hành thích hợp (với xe và người lái) sao cho tiết kiệm xăng nhất, có thể tắt máy lạnh (tùy thích) và các thiết bị tiêu hao điện năng để tiết kiệm xăng.
Trước đó, các chuyên viên của hãng này cũng đã tiến hành thử nghiệm và đạt được kết quả tiêu thụ nhiên liệu trung bình là 5,8 lít/100 km.
Khánh Hòa
http://www.vtc.vn/31-306202/oto-xe-may/bi-quyet-de-fiesta-noi-chi-ton-521-lit100-km.htm

bcad

Xe buýt
Tôi đi cùng cho vui. Chuẩn bị bảo dưỡng 5000. Quả này tút lại bà 2 một lượt. Nhìn thương lắm roài :D.
Chủ nhật này FordAT đi op ko hay lại vô duyên tiếp đấy :). Anh em hơi chán bác rồi đấy, cố đi đê kẻo anh em quên luôn :P
CN mà OFF bác FORD AT ới em rồi 2 anh em mình đi

FordAT

Xe tăng
CN mà OFF bác FORD AT ới em rồi 2 anh em mình đi
bcad em hỏi lại dùm anh là lúc anh thay dầu đồng hồ Trip là bao nhiêu km thế????
Vì hôm nay anh đi đổ xăng để xem kết quả tiêu hao nhiên liệu thì lúc chuyển sang đông hồ Trip thì bác nào KT bên em đã reset về 0 mất rồi.
Anh nhớ là khoảng 100km gì đó nhưng ko chính xác.
Sao lại phải reset lại đồng hồ Trip của anh chi thế ????
Làm mất dấu quá hôm nay lại phải làm lại.
Vì hôm trước là đi đường trướng khoảng hơn 70km về HN đang tính thử xem hết bao nhiêu lít.

Ok có gì alo anh nhé. Chắc chú phải qua anh thôi, anh lớ ngớ ko biết đg đón chú đâu :D.

Chỉnh sửa cuối:

FordAT

Xe tăng
Ok xe em vác lên rồi, mấy h thế cụ QuangTN. Cụ thông cảm , 1 là xe em lúc đó chưa vác lên. 2 nữa là việc bận lu bu nên ko dứt ra dc.
Đợt này có gì em rủ bcad đi cùng.

bcad

Xe buýt
bcad em hỏi lại dùm anh là lúc anh thay dầu đồng hồ Trip là bao nhiêu km thế????
Vì hôm nay anh đi đổ xăng để xem kết quả tiêu hao nhiên liệu thì lúc chuyển sang đông hồ Trip thì bác nào KT bên em đã reset về 0 mất rồi.
Anh nhớ là khoảng 100km gì đó nhưng ko chính xác.
Sao lại phải reset lại đồng hồ Trip của anh chi thế ????
Làm mất dấu quá hôm nay lại phải làm lại.
Vì hôm trước là đi đường trướng khoảng hơn 70km về HN đang tính thử xem hết bao nhiêu lít.

Ok có gì alo anh nhé. Chắc chú phải qua anh thôi, anh lớ ngớ ko biết đg đón chú đâu :D.
Thật lòng là rất xin lỗi anh! Em hỏi dịch vụ bên em thì ko lưu lại thông số đó, hỏi thợ thay dầu hôm qua thì ko nhớ. Họ cũng ko cố ý reset lại đồng hồ. Thôi thì anh đành ước chừng xem nó tầm ntn vậy. cái chuyện lình xình chuyện xăng xe em nghĩ anh có đốt xăng lắm cũng ko quá 13L/100km đc đâu.

FordAT

Xe tăng
Đo cho vui thôi , anh cũng ko quan trọng quá đâu:D. Vì tốn quá nhiều bị lỗi thì mới sợ , chứ tiêu thụ bt thì cũng rứa. Tại đợt rồi cảm giác ko chuẩn nên cần khẳng định lại .

Mai khoảng 9h30' sáng đấy chú qua anh đi, rồi 2 anh em đi. Ở Lê Văn Luơng, nãy cụ QuangTn nói số mấy anh quên mất rồi.

QuangTN

Xe buýt
Đợt này ọp có cả đại diện OF và Ford bàn vụ thi tiết kiệm xăng cuối tuần sau. Địa điểm 3B Lê Văn Lương thì phải. Các bác cứ qua LVL rồi alo.

lavoiture

Xe tải
MỌI NGƯỜI CHÚ Ý OFF NHÉ.

10H am, NGÀY MAI CHỦ NHẬT TẠI CAFE 3B LÊ VĂN LƯƠNG.

QuangTN

Xe buýt
QuangTN mai có đi k0 đấy ? Mai em chở vợ đi họp từ sáng sớm, khả năng qua đó rửa xe ăn sáng cafe đoàng hoàng chờ nhà ta xuất hiện :D
Nếu ko có gi đặc biệt thì tôi sẽ cho vợ con qua