Tình hình là mùi quạt gió có mùi hôi xử lý sao ạ?

FordAT

Xe tăng
Vâng cám ơn cụ, em cũng nghĩ là do vấn đề này thôi. Loại bỏ triệt để dc 1 số vấn đề rồi còn vấn đề giàn lạnh thì chưa đụng tới. Em nghĩ đại lý 1 số nơi làm ko có trách nhiệm, tại sao em lại nói vậy vì ko có lý gì 1 trong vài loại bênh thông thường xe nào cũng gặp phải mà họ lại bó tay. Và họ nói chắc như đinh là đã làm rồi và ko thấy gì, thu tiền của em 1 mớ. Trong khi bệnh ko hết cái này em vãi luyện đây ạ. Tiền mất mà ko khỏi bệnh mà vác hẳn vô đại lý nhé các cụ.

Mà họ lôi ra 4-5 ông + bà cùng dí mũi vào cái hốc gió ngửi nói ko vấn đề gì hóa ra em là cái thằng đánh rắm vào cuộc họp ạ... chắc em bị điên quá vì có mình em ngửi thấy=))(em là em ghét nhất cái kiểu cả vú lấp miệng em, có đưa vú em nào xinh ra lấp miệng em thì em còn chịu...)

Đợt này cuối năm em bận lu bu nhiều việc quá chưa đi đâu dc và chỉ xong việc vào buổi tối giờ các cụ hết ca làm việc.
Chắc để ra tết em qua chỗ cụ việt vòi phát, vì chắc tầm này cụ việt đắt hàng lắm qua thì chắc ko xong ngay dc. Cuối năm ai cũng bận tút tát vợ 2 để đón tết mà.:D

Chỉnh sửa cuối:

TheQueen

Xe điện
Vâng cám ơn cụ, em cũng nghĩ là do vấn đề này thôi. Loại bỏ triệt để dc 1 số vấn đề rồi còn vấn đề giàn lạnh thì chưa đụng tới. Em nghĩ đại lý 1 số nơi làm ko có trách nhiệm, tại sao em lại nói vậy vì ko có lý gì 1 trong vài loại bênh thông thường xe nào cũng gặp phải mà họ lại bó tay. Và họ nói chắc như đinh là đã làm rồi và ko thấy gì, thu tiền của em 1 mớ. Trong khi bệnh ko hết cái này em vãi luyện đây ạ. Tiền mất mà ko khỏi bệnh mà vác hẳn vô đại lý nhé các cụ.

Đợt này cuối năm em bận lu bu nhiều việc quá chưa đi đâu dc và chỉ xong việc vào buổi tối giờ các cụ hết ca làm việc.
Chắc để ra tết em qua chỗ cụ việt vòi phát, vì chắc tầm này cụ việt đắt hàng lắm qua thì chắc ko xong ngay dc. Cuối năm ai cũng bận tút tát vợ 2 để đón tết mà.:D
thế là phải chịu đựng đến hết tết cơ hả a
khổ thân quá
xe mới mà lại .............

FordAT

Xe tăng
thế là phải chịu đựng đến hết tết cơ hả a
khổ thân quá
xe mới mà lại .............
Không vấn đề gì đâu nàng ơi, anh chơi xịn cái tết này vậy bật điều hòa là xong mà tốn xăng tý vậy.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Cụ Phóc AT đã xử lý xong con điều hòa hôi chửa, mùa này rét chả cần điều hòa nhể :D

FordAT

Xe tăng
Cụ Phóc AT đã xử lý xong con điều hòa hôi chửa, mùa này rét chả cần điều hòa nhể :D
Em định vác qua cụ nhưng sợ cuối năm cụ bận nên làm lâu, thường thì hôm nào bên xưởng rảnh à cụ.
Nếu bận thì em để ra tết xong qua cụ cho chuẩn, vì em muốn lấy luôn và ngay.

kukon

Xe tăng
bật quạt gió ko thì xe em cũng hôi, nhưng bật điều hòa thì chẳng hôi tý nào, thế mới ác , cụ vòi vào cho em xin ý kiến nhé .,

sonkts

Đi bộ
Xe em còn ko bật được quạt gió là do đâu các cụ nhở? Từ 0 xoay sang trái để bật quạt gió thì cứng đơ. Nhưng xoay sang phải để bật tốc độ 1,2,3.. điều hòa thì vỡn ngon. Nhà cháu bị sao vậy các kụ

kqt

Xe tải
Xe em thì tình trạng như này: bật quạt gió gạt sang lấy gió ngoài thì có mùi hôi hôi, Bật điều hòa gạt sang gió trong thì hết mùi. Lúc trước vẫn đi thế thì không sao nhưng từ hôm trời trở lạnh thì bị vậy. Em dự là do hơi nước đọng lại ở lọc gió gây nên ẩm ướt bốc mùi nên khi lấy gió ngoài nó thổi vào xe. Bác nào mặc áo mưa đi trời mưa về ko phơi khô hoặc chưa khô hết đã gấp lại cât vào cốp xe, lâu ngày gặp mưa lôi ra mặc sẽ thấy mùi hôi hôi đúng như thế. Có lẽ chạy xe thường xuyên sẽ không sao, xe em cũng ít chạy chắc mới bị vậy.

ktslengoc

Xe tải
hớ hớ, mấy hôm nai cứ tức cái mùi hôi hôi trong xe, hóa ra nhiều cụ cũng đang bị kiểu nài, đang định đến 3M chỗ Xã Đàn dọn nội thất đón Tết cho ló thơm tho, cụ lào dọn ở đới rồi tư vấn giùm iem cái, chỗ ấy có good ko?

thick4b

Xe tải
Xe em bật quạt gió lúc đầu cũng rất hôi nhưng bật điều hòa lên thì lại hết mùi. Mặc dù toàn lấy gói trong nhưng các hốc gió thổi ra thì đầy bụi bám vào. Vậy là do lọc gió điều hòa phải khong ạ?

FordAT

Xe tăng
Xe em thì tình trạng như này: bật quạt gió gạt sang lấy gió ngoài thì có mùi hôi hôi, Bật điều hòa gạt sang gió trong thì hết mùi. Lúc trước vẫn đi thế thì không sao nhưng từ hôm trời trở lạnh thì bị vậy. Em dự là do hơi nước đọng lại ở lọc gió gây nên ẩm ướt bốc mùi nên khi lấy gió ngoài nó thổi vào xe. Bác nào mặc áo mưa đi trời mưa về ko phơi khô hoặc chưa khô hết đã gấp lại cât vào cốp xe, lâu ngày gặp mưa lôi ra mặc sẽ thấy mùi hôi hôi đúng như thế. Có lẽ chạy xe thường xuyên sẽ không sao, xe em cũng ít chạy chắc mới bị vậy.
Cụ giống em đây này, em cũng bị thế đang tính để hôm nào rảnh vác qua cụ VIetvoi khám. EM nghĩ khả năng là như cụ nói.
Với lại có thể xe ko có lọc gió điều hòa nên bám bụi.

Cụ nào làm xong rồi chỉ bảo anh em phát.

FordAT

Xe tăng
hớ hớ, mấy hôm nai cứ tức cái mùi hôi hôi trong xe, hóa ra nhiều cụ cũng đang bị kiểu nài, đang định đến 3M chỗ Xã Đàn dọn nội thất đón Tết cho ló thơm tho, cụ lào dọn ở đới rồi tư vấn giùm iem cái, chỗ ấy có good ko?
Cái mùi hôi trong quạt gió thì ko phải do nội thất đâu, vì em vào hãng dọn nội thất rồi ko hết cụ ơi. Cái cụ quan tâm là cái lọc gió điều hòa hoặc giàn lạnh bẩn.

FordAT

Xe tăng
Xe em bật quạt gió lúc đầu cũng rất hôi nhưng bật điều hòa lên thì lại hết mùi. Mặc dù toàn lấy gói trong nhưng các hốc gió thổi ra thì đầy bụi bám vào. Vậy là do lọc gió điều hòa phải khong ạ?
Khả năng là vậy đây, nhiều cụ cứ tưởng xe có lọc gió điều hòa nhưng lại không có đâu cụ nhé. Nên bụi hút trực tiếp vào gây bẩn bám vào thành ống thổi gió.

nampan80

Xe tải
Xe em cũng bị cái này, nhưng bật nóng hoặc bật lạnh là hết, chỉ khi nào bật chả nóng chả lạnh mấy thì nó lại mùi, vào hãng thay lọc gió điều hòa mất *** nó 700k chưa công mà mùi vẫn hoàn mùi, tức như bò đá lái vậy. Chắc hôm nào rảnh chạy qua chỗ cụ Liệt vòi vậy, mà cụ Liệt vòi ở đâu cụ nhỉ?!

FordAT

Xe tăng
Xe em cũng bị cái này, nhưng bật nóng hoặc bật lạnh là hết, chỉ khi nào bật chả nóng chả lạnh mấy thì nó lại mùi, vào hãng thay lọc gió điều hòa mất *** nó 700k chưa công mà mùi vẫn hoàn mùi, tức như bò đá lái vậy. Chắc hôm nào rảnh chạy qua chỗ cụ Liệt vòi vậy, mà cụ Liệt vòi ở đâu cụ nhỉ?!
Em thì cũng như cụ dọn mệ nó nội thất hơn 600k xong mùi vẫn hoàn mùi vì các bố phán do nội thất xe rồi anh ơi. Mệ nó đem xe vào 3 lần éo xong, mất tiền mà ko đc việc tức hơn bò đá.

Cái mà em thắc mắc là mỗi cái việc đơn giản thế mà ĐL nó ko làm dc hay nó ko làm nhỉ?
Đây này cụ:
http://www.otofun.net/threads/296208-bat-ma-on-cham-soc-suc-khoe-sac-dep-o-tua-cham-soc-khach-hang-online

Cụ vòi em quảng cáo cho cụ hơi bị nhiệt tình đấy nhé, mặc dù chưa dc sử dụng dịch vụ của cụ:D.

Chỉnh sửa cuối:

nampan80

Xe tải
Em thì cũng như cụ dọn mệ nó nội thất hơn 600k xong mùi vẫn hoàn mùi vì các bố phán do nội thất xe rồi anh ơi. Mệ nó đem xe vào 3 lần éo xong, mất tiền mà ko đc việc tức hơn bò đá.

Cái mà em thắc mắc là mỗi cái việc đơn giản thế mà ĐL nó ko làm dc hay nó ko làm nhỉ?
Đây này cụ:
http://www.otofun.net/threads/296208-bat-ma-on-cham-soc-suc-khoe-sac-dep-o-tua-cham-soc-khach-hang-online
...
Cụ vòi em quảng cáo cho cụ hơi bị nhiệt tình đấy nhé, mặc dù chưa dc sử dụng dịch vụ của cụ:D.
Phúc tổ cho nhà cháu là còn chưa đi dọn cụ ạ, thanks cụ nhé! hay hôm nào em với cụ sang cụ vòi đi, em thì em nghĩ là bọn đại lý nó chả làm, hoặc nó cũng đếch biết làm ấy cụ ạ, chả nhẽ nó lại nói với cụ nó ko biết.

P/S: vào nhà cụ vòi nhìn mấy thùng sơn cụ vòi nhà cháu tý phụt máu cam, may tắt kịp ko vợ nó ngồi ngay đấy nó lại bảo mình vào xem ... :D

Chỉnh sửa cuối:

thick4b

Xe tải
Phúc tổ cho nhà cháu là còn chưa đi dọn cụ ạ, thanks cụ nhé! hay hôm nào em với cụ sang cụ vòi đi, em thì em nghĩ là bọn đại lý nó chả làm, hoặc nó cũng đếch biết làm ấy cụ ạ, chả nhẽ nó lại nói với cụ nó ko biết.

P/S: vào nhà cụ vòi nhìn mấy thùng sơn cụ vòi nhà cháu tý phụt máu cam, may tắt kịp ko vợ nó ngồi ngay đấy nó lại bảo mình vào xem ... :D
Mấy cái đo đỏ là cái gì vậy cụ. em tò mò quá

laichuanhieu

Xe tăng
Tình hình là mùi quạt gió có mùi hôi xử lý sao ạ?
Em có hỏi cụ LyQuy nhưng cụ lại giới thiệu qua cụ NamVu, xong cụ NamVu lại giới thiệu ngược.
Vì chỗ 2 cụ xa nhà em quá, mà em ban ngày lại chỉ rảnh vào tối muộn. Khổ thế nên đành đánh xe vào hãng lột sàn vệ sinh. XOng mùi từ quạt gió thổi ra có vẻ vẫn hôi?
Em sốt ruột đi ra Metrol mua luôn cái bình xịt của HQ về dùng nhưng chưa biết có khả quan ko?

Em muốn hỏi cái LyQui Moly có 2 loại xịt hơi 10' và loại xịt vòi thì nên dùng cái nào hơn?

Vì để em thử cái loại HQ kia xem thế nào ko đỡ thì dùng thử cái LyQui xem có ok ko?

CÓ xe ô tô đúng là phức tạp thật bao nhiêu thứ phải để ý, công nhận h em mới thấm thía cái Vợ 2.... mệt.

Thường thì các cụ đi xe để điều hòa hay chỉ bật quạt gió, em mới lấy xe nên kinh nghiệm thiếu hụt quá.
Và với thời tiết này thì có sử dụng điều hòa ko ạ? Hay chỉ bật quạt gió thôi. Bật điều hòa thì đỡ hơn em bật quạt gió lại có mùi???
Em đã từng bị như cụ rồi. Cụ thử làm như em nhé (em làm phát ăn ngay):
- Cụ tháo lọc gió điều hòa ra phơi ngoài trời nắng khoảng 1 - 2 tiếng (mùa đông thì dùng máy sấy tóc thổi một lúc).
- Thổi sạch bụi (nếu có vòi hơi) hoặc dùng chổi sơn mềm cọ nhẹ theo các rãnh của lọc gió (bên có bụi).
- Lắp lọc gió vào và nổ máy, bật quạt số cao nhất, chỉnh nhiệt độ ở mức nóng cao nhất (nhớ là mở cửa xe) để không bị hỏng ghế da và mùi bay ra ngoài. Thời gian để nổ máy như vậy khoảng 10 phút. OK.
KHoảng 1 tuần/lần cụ chủ khi đi về, đừng tắt máy ngay mà bật nhiệt độ cao nhất, quạt lớn nhất trong 10 phút. Lúc nào xe xủa cụ mùi cũng ngon.
Cụ cứ làm thế, nếu không hết mùi hôi em chịu phạt..... 3 ly.

Nếu khi xe lấy gió trong không bị hôi, và khi lấy gió ngoài lại bị hôi thì các cụ kiểm tra hộ em xem có chú chuột nào chết ở khu vực khoang máy không nhé.
-