[Funland] Tình hình KD tại Royal City!

Trạng thái
Thớt đang đóng

xedua2020

Xe hơi
Đứng từ căn hộ trên cao RC nhìn xuống thì thấy có rất nhiều cổng thoát hiểm chờ sẵn cụ nhé.

Nhà cháu nhận được bản tin e-mail của TTTM RC (vì có mua sắm ở đó) thấy mấy hoạt động như sau:

Biểu diễn nghệ thuật tại Sân băng lớn nhất Việt Nam
Thứ 2 - thứ 6: 18h00 & 19h30
Thứ 7 - Chủ nhật: 10h00 – 11h30 – 16h30 – 19h30
Ngày chủ nhật em yêu
Cuộc thi vẽ “Thành phố ước mơ” với 38 giải thưởng hấp dẫn
Khu vực hóa trang “Em là người nổi tiếng”
Các hoạt động đặc sắc, hấp dẫn
Khuyến mại
Scorpion: Giảm giá từ 10 – 50% cho một số sản phẩm (áp dụng đến hết 30.6.2014)
Noir: Giảm giá đến 50% cho một số mặt hàng.
Và nhiều ưu đãi lên đến 50% đến từ các thương hiệu nổi tiếng khác.
Sắp tới còn có vụ Pool Party ở công viên nước hôm 11, cụ nào bơi vào đấy không ợ, mỗi tội chỉ có tiên bikini chứ không có tiên cá đâu :(.

greenkar

Xe tăng
Em cũng có ý định xuống đó xem thuê 1 cái shop nho nhỏ, hôm rồi xuống thất vọng toàn tập , người vắng, đóng cửa hàng loạt.

Em thấy cái trung tâm này thất bại vì 1 số lý do:
- ở dưới đất: trên trái đất này các trung tâm thương mại lớn và thành công đều ở trên mặt đất cả, đều tạo cho người khách nhìn thấy ánh sáng, thấy bầu trời bên ngoài dù thấp thoáng, hoặc chỉ là cảm giác là đang trên mặt đất. Trong tiềm thức của con người nói chung là không muốn ở dưới lòng đất quá lâu, không tự nhiên, thấy gò bó....
- Hàng giá chát:
- Phân bố không khoa học

supporter

Xe điện
Em cũng có ý định xuống đó xem thuê 1 cái shop nho nhỏ, hôm rồi xuống thất vọng toàn tập , người vắng, đóng cửa hàng loạt.

Em thấy cái trung tâm này thất bại vì 1 số lý do:
- ở dưới đất: trên trái đất này các trung tâm thương mại lớn và thành công đều ở trên mặt đất cả, đều tạo cho người khách nhìn thấy ánh sáng, thấy bầu trời bên ngoài dù thấp thoáng, hoặc chỉ là cảm giác là đang trên mặt đất. Trong tiềm thức của con người nói chung là không muốn ở dưới lòng đất quá lâu, không tự nhiên, thấy gò bó....
- Hàng giá chát:
- Phân bố không khoa học
Chả hiểu cụ đi dc mấy nước rồi mà kêu các tttm thành công đều trên mặt đất. Ngay gần, mời cụ qua Singapore xem nó trên đát hay chui hết xuống dưới

tuandeu1

Xe tải
t5 khuyến mãi xem phim với ăn ở kfc nên đông lắm các cụ, e vừa đi tuần trc, e thấy đông lòi kèn mà. mấy quán vớ vẩn như nhật hay lẩu băng chuyền vắng teo nhưng mấy món pizza hay bbq đông lắm các cụ ạ.

greenkar

Xe tăng
Chả hiểu cụ đi dc mấy nước rồi mà kêu các tttm thành công đều trên mặt đất. Ngay gần, mời cụ qua Singapore xem nó trên đát hay chui hết xuống dưới
châu á thì em đã đi hết ạ
em thấy ở nước ngoài dưới lòng đất thường làm siêu thị kiểu bình dân như Carefour, walmart, hoặc siêu thị điện tử
còn trung tâm thương mại hoành tráng đông khách thông thường là 9-10 tầng của 1 tòa nhà lớn TRÊN MẶT ĐẤT... kiểu như the Garden (Mễ Trì), Tràng tiền Plaza vv,, nhưng lớn hơn .
tóm lại em có nói 1 ý là trong tiềm thức con người có sự e ngại với việc sinh hoạt dưới lòng đất, nên bố trí 1 TTTM lớn - cao cấp dưới đó có vẻ không hợp lý.

bentley8

Xe điện
Thực ra 1 -2 năm nữa khi a Vượng bán hết căn hộ và dân về ở hết thì TTTM phục vụ cho cư dân ở đó cũng đủ hòa vốn rồi.

hoanganh1985

Xe tải
kinh doanh ở đây khó lắm... người việt nam làm gì cũng soi rất kỹ

f1_hn

Xe container
châu á thì em đã đi hết ạ
em thấy ở nước ngoài dưới lòng đất thường làm siêu thị kiểu bình dân như Carefour, walmart, hoặc siêu thị điện tử
còn trung tâm thương mại hoành tráng đông khách thông thường là 9-10 tầng của 1 tòa nhà lớn TRÊN MẶT ĐẤT... kiểu như the Garden (Mễ Trì), Tràng tiền Plaza vv,, nhưng lớn hơn .
tóm lại em có nói 1 ý là trong tiềm thức con người có sự e ngại với việc sinh hoạt dưới lòng đất, nên bố trí 1 TTTM lớn - cao cấp dưới đó có vẻ không hợp lý.
Cụ phân tích có lý ạ...e cũng lang thang bên Sing/Mã nhiều thì thấy thường họ chỉ để 1 tầng hầm làm TTTM thôi còn lại toàn kiểu siêu thị hoặc Food Court.
Đợt trước có nhiều quán close bên Royal ko đòi đc tiền thuê thì đc tư vấn sang thuê ở Time để gỡ gạc nhưng giờ bên Time cũng vào cảnh như Royal :(

minhdn2006

Xe tải
Đông được tí ngày cuối tuần và lễ tết thôi Cụ ạ.

Nganha75

Xe buýt
Em thấy vấn đề chính là Giá.
Hàng hóa đắt, đơn điệu. Xịn không ra hịn, chất bình dân mà giá cao-> ế ẩm.
Ăn uống quá đắt so với bên ngoài, e cũng cố gắng ăn mấy lần nhưng.. đúng là chán các cụ ạ.
Không gian thì cũng q trọng đấy , nhưng khách ở đây là khách đi chơi và cư dân, nên tiện thì ăn uống chứ kg quá q trọng không gian.

Mr.Radio

Xe tải
Website
www.facebook.com
Căn bản xa nhà cháu quá ko là cháu cũng hay lui tới ủng hộ đấy...:D

ngungay

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phân tích có lý ạ...e cũng lang thang bên Sing/Mã nhiều thì thấy thường họ chỉ để 1 tầng hầm làm TTTM thôi còn lại toàn kiểu siêu thị hoặc Food Court.
Đợt trước có nhiều quán close bên Royal ko đòi đc tiền thuê thì đc tư vấn sang thuê ở Time để gỡ gạc nhưng giờ bên Time cũng vào cảnh như Royal :(
Time thì mọi thứ đều vắng hơn Royal

greenkar

Xe tăng
Royal nên tập trung vào khía cạnh khu vui chơi giải trí – hơn là trung tâm thương mại cao cấp, thì có lẽ sẽ tốt hơn. Bằng chứng là hàng hóa ế ẩm, nhiều tiệm sập đóng cửa, nhưng khu vui chơi – công viên nước – rạp chiếu phim vẫn có người. Sập đa phần là các cửa hàng bán hàng cao cấp, và hàng đắt tiền, hoặc quá nhỏ. Do vậy theo ý em thì Royal, ngoài phần giá rổ nên giảm bớt cho bà con, nên tập trung vào mảng vui chơi giải trí – mở rộng khu vui chơi ra, bố trí cho nhiều người thấy được các trò chơi gì – chứ không phải giấu kín trong 1 khu riêng biệt lập ? thêm những không gian free cho giới trẻ tụ tập vui chơi, ví dụ như patin, thêm các trò giải trí khác ngoài phim ảnh…vv… Như thế thì dẹp bớt các thể loại hàng xa hoa giá chát mà không ai quan tâm. Phần ăn uống thì cũng nên tập trung cho 1 số cửa hàng, người éo đâu ra lắm mà sao lắm hàng ăn uống đến thế, giờ cũng sập quá nửa nhưng vẫn thấy nhiều

paybackvcb

Xe điện
Bạn em cũng vừa cắt lỗ gần tỷ để rời khỏi Royal City.

Toannq1985

Xe hơi
Thực ra 1 -2 năm nữa khi a Vượng bán hết căn hộ và dân về ở hết thì TTTM phục vụ cho cư dân ở đó cũng đủ hòa vốn rồi.
Em đồng ý với cụ bentley8, kiểu quan hệ giữa TTTM với căn hộ là quan hệ cộng sinh, phục vụ riêng cho cư dân cũng ngon rồi. Như giờ em nói thật là hơn chán vạn các chỗ mua sắm khác. Mợ với F1 nhà em giờ đi thì chỉ đi Roy chơi thôi, chỗ khác có vào quái đâu. Mà nhà em thì chả phải cư dân gì cả :))

thaimy1985

Xe máy
Website
vnexpress.net
Bàn chuyện đông hay vắng khách có khi phải hỏi các mợ vì các mợ toàn tàu lượn mấy chỗ này, tiện thì tạt siêu thị, quẩy đồ, thả con vào chơi mấy khu KE chứ các cụ nhà ta toàn bị bắt đi theo trả tiền nên tâm trạng lắm ạ =)).

nghiaphan8tu

Xe đạp
Times e hay đi hơn vì gần nhà, sợ là cụ vào ngày thường mà buổi chiều tối thì e không thấy như cụ nói.

Fastkiss

Xe hơi
Bên em có cửa hàng mỹ phẩm trong TTTM Robins mà làm ăn ế ẩm quá các cụ ạ. TT vẫn chạy chương trình giảm giá ầm ầm vài tháng nay nhưng em thấy chả khả quan mấy, tình hình ảm đảm lắm. Nhiều khi nhân viên bán hàng đứng còn thấy đông hơn cả khách :(

toanbui

Xe tăng
RC bị chết nhất là cái gửi xe. Vova tiết kiệm quá nên đường lên xuống hầm quá dốc. Không biết hãng coming soon mà phủ sóng thì Vova có võ gì đỡ ko.

Trạng thái
Thớt đang đóng