[Funland] Tình hình KD tại Royal City!

Trạng thái
Thớt đang đóng

nvht

Xe điện
Hôm trước em vào vẫn thấy nhiều gian hàng lắm mà. không vắng như các cụ nói đâu
Chắc kụ vào hôm CN
Các gian hàng ở đây giờ thuê nhân viên tuần làm 1 ngày mà

khanhnguyen09

Xì hơi lốp

headt_le

Xe hơi
ở mấy chỗ này em thấy cứ nguy hiểm thế nào ý cụ ạ.
Roy vs Time giống nhau quá, e vừa bán dc 1 căn ở Time xong, bực cái cứ đến ngày lễ là có nhà cũng chả về dc, đường tắc, xe để gửi tận ngoài cầu Mai động rồi đi bộ chen lấn, dân tình đi chơi đông quá, cu Tí nhà em cho xuống dưới chơi cũng ko yên tâm, bực quá em bán luôn.

Đường bộ

Xe điện
Chú PR hơi muộn đấy.
Qua còm của cụ và mấy cụ tương tự, có thể nhận thấy rõ sự thiếu trí tuệ và sự GATO của các cụ - chắc do những thất bại trong cuộc đời mà gây ra. Nếu nhà cháu đây mà là nhân viên của VC, muốn PR cho RC thì phải đưa thông tin về sự kiện trước khi nó diễn ra, chứ không phải là sau khi nó diễn ra nhé.

Hãy làm người lịch sự, chân thành, không GATO, thì cuộc đời mới suôn sẻ được.

Lý do hôm nay tôi phải còm mấy lần: là để mong cho những người trẻ tuổi của VN đừng bị rơi vào trạng thái hằn học khi làm ăn và trong cuộc sống, bỏ được mọi thói tham sân si, biết tán dương những sự thành công của người khác, và biết từ đó mà nỗ lực vươn lên. Chưa bằng người thì hoặc là bản thân mình phải cố, hoặc là vui vẻ chấp nhận, đừng tìm cách bài xích người khác. Nên suy nghĩ tích cực thì mới thu hái được thành công và có cuộc sống an lạc.

Chỉnh sửa cuối:

I30CW

Xe hơi
E đồng quan điểm với Cụ, chúng ta cùng nghĩ tích cực để đỡ mệt mỏi hơn và hương tới những điều tốt đẹp trong cuộc sống.

Qua còm của cụ và mấy cụ tương tự, có thể nhận thấy rõ sự thiếu trí tuệ và sự GATO của các cụ - chắc do những thất bại trong cuộc đời mà gây ra. Nếu nhà cháu đây mà là nhân viên của VC, muốn PR cho RC thì phải đưa thông tin về sự kiện trước khi nó diễn ra, chứ không phải là sau khi nó diễn ra nhé.

Lý do hôm nay tôi phải còm mấy lần: là để mong cho những người trẻ tuổi của VN đừng bị rơi vào trạng thái hằn học khi làm ăn và trong cuộc sống, bỏ được mọi thói tham sân si, biết tán dương những sự thành công của người khác, và biết từ đó mà nỗ lực vươn lên. Chưa bằng người thì hoặc là bản thân mình phải cố, hoặc là vui vẻ chấp nhận, đừng tìm cách bài xích người khác. Nên suy nghĩ tích cực thì mới thu hái được thành công và có cuộc sống an lạc.

Sukid

Xe đạp
Em lên ăn vẫn thấy đông mà, nhất là những ngày cuối tuần. So với mặt bằng chung vẫn tốt chán. Còn tất nhiên phải do vị trí nữa.

babeo

Xe điện

Cụ show quả nhà phòng nào cũng 40-50m2 của cụ để mấy cụ kia GATO chít đi. Mà cụ nghỉ hưu cái gì vậy? Cụ còn chém ác liệt hơn cả lũ trẻ trâu ấy chứ. Hay là....

danvannguyen

Xe hơi
Cái gì mới và đẹp cũng dành được sự quan tâm của nhiều người.Và khi người này thành công ở chỗ mà bao nhiêu cụ muốn chen chân vào thì đồng nghĩa với rất rất nhiều cụ phải thất bại ra đi :).

sonnickon70

Xe máy
E ko nhớ rõ lắm vì e vào 2 lần, mà e thấy lần nào e đi cũng đụng phải nó, một bên trái và một bên phải. Quán rộng mêng mông nhưng ko có khách ngồi. Thấy đúng là ai đó lắm tiền thật
Nhìn cảnh này không bù cho cô bạn em,có mỗi 5 m2 sản xuất cháo dinh dưỡng mỗi ngày đưa được 200 xuất,mỗi xuất 30k,trừ chi phí hẳn 40% mỗi ngày làm hơn 3 củ nhỏ ,thấy thế lại hay vì dạo này nhiều giám đốc Hợp tác xã " toàn lợi"

Đường bộ

Xe điện
Báo cáo cộng đồng, nhà cháu vừa dành thời gian lang thang ở RC về. Đông khủng khiếp luôn! Khoảng 12 h đến nơi, nhìn thấy quán ăn nào cũng chật cứng khách.

Trong sân trượt băng, có nhiều người trượt. Có cả một số thanh niên Tây, Đầm. Cũng thấy nhiều khách Tây Đầm và khách nhìn như Hàn quốc hay Nhật bản vãng lai.

AnhBeo

Xe buýt
cháu mới đi hôm qua, thấy đóng cửa nhiều lắm, vào chủ yếu chơi và chụp ảnh :)

Đường bộ

Xe điện
Cụ show quả nhà phòng nào cũng 40-50m2 của cụ để mấy cụ kia GATO chít đi. Mà cụ nghỉ hưu cái gì vậy? Cụ còn chém ác liệt hơn cả lũ trẻ trâu ấy chứ. Hay là....
Cảm ơn mợ nhớ khắc cốt ghi tâm nick của nhà cháu, có điều mợ nhớ không chính xác. Nhà cháu không nói là phòng nào cũng 40-50m2 mà nói là có những phòng 40-50m2 mợ nhé.

Còn vào mạng nhiều thì vì nhà cháu có thời gian mà chả phải làm gì. Mợ có tí tư duy thì có thể hiểu ai có thời gian mà chả phải làm gì rồi - đó là những người đã xong nghĩa vụ với đời.

Nhà cháu thể tất cho sự nói năng (viết lách) của mợ vì biết không thể đòi hỏi ai ở đời cũng hay cả.

Binbi

Xe điện
Báo cáo cộng đồng, nhà cháu vừa dành thời gian lang thang ở RC về. Đông khủng khiếp luôn! Khoảng 12 h đến nơi, nhìn thấy quán ăn nào cũng chật cứng khách.

Trong sân trượt băng, có nhiều người trượt. Có cả một số thanh niên Tây, Đầm. Cũng thấy nhiều khách Tây Đầm và khách nhìn như Hàn quốc hay Nhật bản vãng lai.
Em hay vào RC mua đồ, càng ngày càng thấy vắng, kể cả đợt tết vừa rồi lẫn các ngày nghỉ. Nay thấy cụ tả "đông khủng khiếp" làm em giật cả mình!!!

move

Xe tăng
Chú PR hơi muộn đấy.
=)), ông bạn này nhiều cm có vẻ gato với sự giàu sang của người khác.

Cuối tuần vợ toàn rủ đi Royal hoặc Time để mua mấy thứ linh tinh như quần áo trẻ con, quần áo tập. Mặc dù rất ngại nhưng vợ cứ nằng nặc đòi đi, chứng tỏ 2 chỗ này vẫn có sức hút

Trạng thái
Thớt đang đóng