Tình hình cá vàng của M3 1.5

ubisapro

Xe trâu
Triệu hổi làm cái j ko thấy nói? Lỗi chính thức maz Nhật chưa công bố, a Hải triệu hồi làm về vde j? E thấy quy trình ngược hay sao ý nhỉ@@

Triệu hổi làm cái j ko thấy nói? Lỗi chính thức maz Nhật chưa công bố, a Hải triệu hồi làm về vde j? E thấy quy trình ngược hay sao ý nhỉ@@
triệu hồi rửa kim phun cho dân tình đỡ kêu đã, rồi tính sau cụ ạ

jumonttee

Xe đạp
Lỗi chung vẫn chỉ là do muội than không đào thải được ra ngoài theo cơ chế tự làm sạch do có thành phần Sunfat Kẽm. Giải pháp hiện thời là sử dụng các dung dịch tẩy muội than trong kim phun buồng đốt (sử dụng 1 Tank Power Renew ) hay làm sạch cảm biến gió MAF ( sử dụng Mass Air Flow Sensor Cleaner) cccm ạ !
Cụ kết luận hay như chiên da hay sâu mát da vậy!!!

Em mà là anh Hải hay chú Mát da thì chỉ cần làm cháy cái bóng đèn báo cá vàng là xong, chả còn đèn thì chú nào thấy mà kêu khóc nữa.

Trang0919699883

[Tịch thu bằng lái]
Số 7 Trần khát chân kéo dài, Hai Bà Trưng, Hà Nội

kysingheo

Xe buýt
Cảm ơn lời khuyên của cụ. Quả thực là mấy hôm nay cá vàng nổi lên nhiều quá https://www.facebook.com/groups/mazda3club.vn/?fref=nf
Tuy nhiên em nghĩ thế này:
- Về tầm giá xe hạng C Nhật thì m3 rất hợp lý. Civic thì ế đang chờ form mới hi vọng kéo lại doanh số, còn Altis đúng là ăn chắc mặc bền tuy nhiên để mất khoảng 130tr nữa so với M3 để mua bản 1.8 AT CVT em thấy không đáng đồng tiền do chả có gì đặc biệt về cảm giác lái, options an toàn v.v em muợn bạn em lái thử m3 mấy ngày cảm thấy ổn (tất nhiên có mấy vấn đề như ồn và chật ghế sau v.v nhiều cụ mợ nói rồi)
- Hãng xe nào nói riêng (và cã hãng kinh doanh nói chung) nhìn chung luôn có vấn đề về "xử lý khủng hoảng", tuy nhiên cũng phải tìm hiểu thông tin cả 2 phía rõ ràng thì mới biết được sự thật, chứ không phải mặc định là khách hàng luôn đúng (và bị xử ép) còn hãng thì luôn sai và từ chối trách nhiệm.
- Mặc dù biết doanh nghiệp Việt Nam luôn không thể so sánh được với rất nhiều nước trên thế giới, nhưng em hi vọng (ở đây em chỉ dám hi vọng một cách rất chủ quan) là một doanh nghiệp lớn như Trường Hải đã, đang và sẽ nghiêm túc tiếp thu rút kinh nghiệm và cải thiện chất lượng mặt hàng của mình để giữ uy tín kinh doanh (rất nhiều nghìn các cụ mợ mua xe của Trường Hải lắp ráp hi vọng cũng có thể cũng có suy nghĩ như em?). Em không thích việc đả kích doanh nghiệp VN (và so sánh này kia với doanh nghiệp nước ngoài khác để thấy sự yếu kém của doanh nghiệp VN...), mình là người Việt thì mong muốn ủng hộ doanh nghiệp Việt giàu mạnh uy tín.
- Riêng về lỗi cá vàng, em cũng là người rất phản đối (em luôn nghĩ quan trọng nhất của chiếc xe là động cơ) và nhiều lúc suy nghĩ không thể mua M3 1.5 (cụ xem tại https://www.otofun.net/threads/phan-hoi-ching-thuc-ve-loi-ca-vang.1016923/), tuy nhiên sau thời gian dài tìm hiểu, em tin rằng (ở đây em cũng chỉ tin 1 cách chủ quan) là với hãng xe như Mazda với tinh thần của người Nhật, nếu đúng là có vấn đề về động cơ thì họ sẽ phải thực hiện trách nhiệm đối với khách hàng, còn họ nói là không ảnh hưởng thì có lẽ cũng có sự cân nhắc và phân tích kỹ.
- Và em cũng tin rằng rất nhiều cụ mợ thông thái đã tìm hiểu kỹ thông tin về M3 thời gian qua, khi có hiện tượng cá vàng mà vẫn nhiều nghìn cụ mợ mua M2 và M3 1.5, vậy là cũng đặt niềm tin vào Mazda và Trường Hải để ít nhất trong vài năm tới cùng đồng hành.
CỤ dài dòng làm gì, nếu cụ đã yêu đã kết đến thế thì cụ cứ mua thôi, sau có làm sao cụ chịu, còn đi hỏi người khác làm gì.

n.t.c

Xe máy
vẫn là đóng muội đầu kim phun thôi ạ

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
vẫn là đóng muội đầu kim phun thôi ạ
Tại sao đóng muội thì kệ cụ bọn mua xe bác nhể, cứ vệ sinh kim phun rồi trả xe cho khách, sau này đóng muội lại mang đến lại vệ sinh tiếp, thế là đ.éo thằng nào kêu ca nữa vì chỉ muốn bán xe, muốn bán xe mà kêu nhiều thì mất giá xe đ,éo thằng nào dám mua, :)) anh Hải và Mazda đúng là Thánh thật:))
Nhìn Mazda đẹp muốn mua mà cứ chỉ dám vào ngắm thôi:))

Mẹ Thỏ

Xe máy
Cho nhà cháu xin cái giá em MD 3AN 1.5 SD với.

MazdaNT

Xe hơi