Tình hình bất động sản nghỉ dưỡng.

pinkwind9.0

Xe tải
Thái Lan và các nước khác họ đã phát triển trước VN về loại hình này cungz khá lâu rồi, giờ vẫn đang tiếp tục, Việt Nam bây giờ Chính Phủ đang định hướng và ưu tiên phát triển du lịch nên 2 ông lớn Sun và Vin mới có nhiều sân chơi và làm lead của thị trường như thế. Nói chung so với hàng xóm Thái Lan thì doanh thu về du lịch của VN mới chỉ bằng 1/3 và còn cần phải xây dựng và hoàn thiện nữa nên vẫn còn nhiều đất để kiếm cơm trong bất động sản nghỉ dưỡng.

quoctuankid

[Tịch thu bằng lái]
Website
duanbietthuchungcu.com
Mình thì vẫn lăn tăn cái khâu cam kết và chia sẻ lợi nhuận, ko biết CĐT họ có làm được không.

Đã có dự án Condotel nào hoạt động chưa các cụ nhỉ.

quoctuankid

[Tịch thu bằng lái]
Website
duanbietthuchungcu.com
condotel thì đầy rồi. bác hỏi condotel ở đâu ý chứ. còn vấn đề về cđt thì cái dự án e đang làm có ngân hàng đứng ra bảo lãnh đây. nhưng ngân hàng nó lấy mất của mình 1% tức là chủ đầu tư phá sản thì ngân hàng vẫn có trách nhiệm phải trải theo cam kết
Ở Đà Nẵng và Nha Trang đã có Condotel nào hoạt động chưa bác, để e tham khảo cách chủ đầu tư họ chia sẻ lợi nhuận như thế nào

Km_Toan

Xe hơi
Dự án kỳ nghỉ dưỡng Amal đến đấu rồi các cụ nhỉ :)

pinkwind9.0

Xe tải
Condotel thì nhiều cái đi vào hoạt động rồi mà vd như FLC ở Thanh Hoá, Vin ở Nha Trang, biệt thự thì nhiều vô kể.

ACENTBLUE

Xe hơi
Em cũng nghĩ thế, vì cũng chưa có kich bản nào do bất động sản nghỉ dưỡng bong bóng, mà chỉ có những dự báo. Có nhiều yếu tố để Bất Động sản nghỉ dưỡng vẫn an toàn và sinh lời, trong khi đầu tư chung cư thời điểm này thì ít dự án có lãi, đất nền thì không cẩn thận là sấp mặt, vậy nên bất động sản nghỉ dưỡng sẽ kéo dài được 2-3 năm nữa các cụ nhỉ.
EM cũng đầu tư condetel mặt biển của furama các cụ ạ,vấn đề là đợi 2-3 năm nữa nhưng khi đã ký cam kết cho cđt thuê thời hạn 10 năm thì mình ko được bán lại thì sao các cụ nhỉ?

ACENTBLUE

Xe hơi
condotel thì đầy rồi. bác hỏi condotel ở đâu ý chứ. còn vấn đề về cđt thì cái dự án e đang làm có ngân hàng đứng ra bảo lãnh đây. nhưng ngân hàng nó lấy mất của mình 1% tức là chủ đầu tư phá sản thì ngân hàng vẫn có trách nhiệm phải trải theo cam kết
Bác cho hỏi dự án nào và ngân hàng nào chi trả nếu chủ đầu tư fa sản để e đầu tư với

ACENTBLUE

Xe hơi
Mình thì vẫn lăn tăn cái khâu cam kết và chia sẻ lợi nhuận, ko biết CĐT họ có làm được không.

Đã có dự án Condotel nào hoạt động chưa các cụ nhỉ.
Có dự án thành công nhất là alacarte của đà nẵng là ks 4 sao thoai nhưng đến bg vẫn hoạt động tốt,kh mua condetel đã đưuọc trả tiền thuê rồi đó các cụ

quasin3000

Xe tăng
Với lượng khách quốc tế đến VN ngày càng tăng (năm 2017 tăng 30%) và dự kiến sẽ tiếp tục tăng trưởng trong những năm tới do Chính phủ chủ trưởng chuyển dịch mô hình tăng trưởng GDP từ khai thác tài nguyên sang ngành dịch vụ.
Ngoài ra, so sánh với các thành phố có bãi biễn đẹp trong khu vực như Phuket hay Bali thì tiềm năng của BĐS nghỉ dưỡng VN vẫn còn vô cùng lớn

View attachment 799070
Nếu không có sự trợ giúp của Nhà vua TL thì TL sẽ không có kinh tế du lich biển hoành tráng đâu. VN không có Nhà vua nên không phát triển như TL được. Không nên huyễn hoặc để rồi đổ vỡ hàng loạt.

Thực sự các Condotel là sở hữu chung, CĐT chỉ kêu gọi góp vốn, sau khi xây dựng xong,CĐT sẽ thuê Cty vận hành khai thác, CĐT chỉ là đồng sở hữu trong dự án đó. Lợi nhuận khai thác sẽ được chia cho chủ sở hữu. Vấn đề là dự án có giá trị trong bao nhiêu năm, càng dài, chủ sở hữu càng có lợi.

Chỉnh sửa cuối:

Mingxing

Xe buýt
Nếu không có sự trợ giúp của Nhà vua TL thì TL sẽ không có kinh tế du lich biển hoành tráng đâu. VN không có Nhà vua nên không phát triển như TL được. Không nên huyễn hoặc để rồi đổ vỡ hàng loạt.

Thực sự các Condotel là sở hữu chung, CĐT chỉ kêu gọi góp vốn, sau khi xây dựng xong,CĐT sẽ thuê Cty vận hành khai thác, CĐT chỉ là đồng sở hữu trong dự án đó. Lợi nhuận khai thác sẽ được chia cho chủ sở hữu. Vấn đề là dự án có giá trị trong bao nhiêu năm, càng dài, chủ sở hữu càng có lợi.
du lịch Thái Lan phát triển do sự trợ giúp của nhà vua TL? cụ nói chi tiết e nghe xem

thetrung09

Xe tải
em phân phối biệt thự nghỉ dưỡng kiểu Nhật cách Hà Nội 45km, 150m2 giá khoảng 1,5 tỷ. Cụ nào muốn đầu tư thì alo em ạ 0904.940.922 - Mr Du
cụ show vài tấm ảnh tham khảo đi, em chưa biết kiểu Nhật trông nó thế nào ạ

Dumypi

Xe hơi

tuananh03k2

Xe hơi
E đọc thì thấy mấy dự án condotel kiểu phòng khách sạn của Vin thì chủ đầu tư toàn thuê 50 năm, thế thì khác gì gửi ngân hàng 50 năm lãi suất min 10% nhỉ? Được 5 năm có vđ ko khai thác được thì mình bán cũng chả xong, nói chung vẫn cảm giác rủi ro quá.

pinkwind9.0

Xe tải
E đọc thì thấy mấy dự án condotel kiểu phòng khách sạn của Vin thì chủ đầu tư toàn thuê 50 năm, thế thì khác gì gửi ngân hàng 50 năm lãi suất min 10% nhỉ? Được 5 năm có vđ ko khai thác được thì mình bán cũng chả xong, nói chung vẫn cảm giác rủi ro quá.
Chỉ có vin là chơi bài 50 năm thế mà vẫn nhiều cụ thích kiểu đó, bây giờ nó đa dạng lắm, có cái thì bán rẻ hơn nhưng không cam kết tối thiểu mà chỉ can kết tỉ lệ ăn chia thôi.

Mycar222

Xe điện
Đối tượng mua bây giờ cũng đã tỉnh đòn hơn trc những lời đường mật của cđt và sale rồi

5banhxe

Xe điện
Thị trường nó mà down thì down cả loạt. nghỉ dưỡng vay ngân hàng cũng rất nhiều ko ít đâu. Nghỉ dưỡng chủ yếu nhờ bán vào cam kết đầu tư chứ giá vốn đất rất thấp rồi toàn thổi lên mây thôi. Giờ sóng APEC hết APEC là biết nhau ngay :).
Đây là chỗ để sâu BĐS tung hứng, cụ thả cục đá to thế này ai đỡ được =))

NVK2011

Xe buýt
Thị trường nó mà down thì down cả loạt. nghỉ dưỡng vay ngân hàng cũng rất nhiều ko ít đâu. Nghỉ dưỡng chủ yếu nhờ bán vào cam kết đầu tư chứ giá vốn đất rất thấp rồi toàn thổi lên mây thôi. Giờ sóng APEC hết APEC là biết nhau ngay :).
Cái tp đà nẵng nó vẫn tấp nập từ xưa tới giờ, có Apec hay không chẳng ảnh hưởng gì cụ ạ. Mà sau apec nhiều khách ngoại biết đến DN hơn em nghĩ nó còn hot hơn nữa. Đó cũng là mục tiêu của chính phủ tổ chức apec ở DN mà cụ.

YOL

Xe đạp
Cái tp đà nẵng nó vẫn tấp nập từ xưa tới giờ, có Apec hay không chẳng ảnh hưởng gì cụ ạ. Mà sau apec nhiều khách ngoại biết đến DN hơn em nghĩ nó còn hot hơn nữa. Đó cũng là mục tiêu của chính phủ tổ chức apec ở DN mà cụ.
Đồng ý với cụ

Đà Nẵng và Hội An, nay lại thêm cả NAM Hội AN nữa luôn là điểm đến hấp dẫn
giờ Thủ Tướng Phúc lại ủng hộ nữa thì còn tiếp tục phát triển

vấn đề là đầu tư khách sạn , du lịch đòi hỏi phải có nghề, chọn phân khúc

pinkwind9.0

Xe tải
Topic này để mọi cùng bàn luận và đưa ra quan điểm cả tiêu cực lẫn tích cực, sale thì thấy Nhà đầu tư có những băn khoăn gì, còn Nhà Đầu Tư thì sẽ thấy sale đang đưa ra những key nào tốt của mỗi sản phẩm họ bán, tóm lại là người có tiền họ cũng không phải là tay mơ đâu các cụ ạ, chẳng tự nhiên mà họ lại bỏ tiền ra mua Bất động sản nghỉ dưỡng, lúc thị trường còn đang sơ khởi nhiều rủi ro thì họ dám đầu tư, đến lúc thị trường ổn định ít rủi ro thì họ là những người thắng cuộc.