[Funland] Tình hình Ban Căng quá

Không về nhì

Xe tăng
Cụ lan man sang cái hậu quả đó làm j khi trong cmt đầu tiên của cụ đang nói về chuyện clb phải có cả % sở hữu của các cđv. Chứ ko phả chỉ có mỗi ông chủ kiểm soát toàn bộ clb và làm như chỉ có mỗi ở VN - "Như tỉnh Quảng Ninh rõ là tỉnh giầu, lắm đại gia, thế nhưng không thể tạo 1 CLB với đa dạng cổ đông như một doanh nghiệp được. Ở ta là cứ phải tao làm chủ, tao quyết tất cơ." - mới có tình trạng đó.
Đến khi e liệt kê ra việc 1 ông chủ sở hữu toàn bộ clb (thậm chí là nhiều clb nếu # giải) là điều rất b.thường ngay cả ở các giải đấu lớn nhất TG chứ ko riêng j ở VN. Thì cụ lại lan man sang chuyện giải thể với trả lại clb😒
Tóm lại cụ chỉ cần trả lời e chuyện 1 ông chủ sở hữu toàn bộ clb. Cóc cần phải chia sẻ % sở hữu đó với cđv. Có phải là chuyện chỉ xảy ra ở mỗi VN vì ở VN chỉ thích tao làm chủ, tao quyết tất, như cmt cụ nói ban đầu hay ko thôi ah😶
CLB Quảng Ninh trở lại sau 3 mùa - Thể thao - ZNEWS.VN

Cụ vừa nhắc đến QN :)

badungc4

Xe tải
Trả về cho Sở chứ dân nào mà sai hả cụ!?
Sở chả là của nhà nước của nhân dân mà cụ,
Đưa về tư nhân họ mới về mục tiêu kiếm $ đội bóng mới sống được
Đưa về Sở thì thôi k phải nói
Đưa về cho nhóm cổ động viên thì, nay thích cdv này thì mua k thích thì bán nó mang lại điều hành theo sở thích đội bóng cũng k sống được lại quay về sở thôi

vkthang

Xe container
Sở chả là của nhà nước của nhân dân mà cụ,
Đưa về tư nhân họ mới về mục tiêu kiếm $ đội bóng mới sống được
Đưa về Sở thì thôi k phải nói
Đưa về cho nhóm cổ động viên thì, nay thích cdv này thì mua k thích thì bán nó mang lại điều hành theo sở thích đội bóng cũng k sống được lại quay về sở thôi
Thế cụ đến Sở lấy phần đi em nhường cả phần của em cho cụ đấy :)) Em fun tí thôi.

CLB phải hoạt động theo mô hình DN cổ phần, và phải lên sàn, lúc đó mới có hi vọng cụ nhé. Cổ động viên không mặn mà vì CLB đá theo nhu cầu và lợi ích của ông bầu, chứ không phải đá vì niềm tự hào của cổ động viên nên.

antidau

Xe container
Vĩnh Long, Đồng Tháp, Long An, Cần Thơ,....mấy đội bóng Take mãi lận đận vì thiếu....ông bầu.
Khán giả cứ mua vé 50k 1 vé đến kín sân như tp Nam Định thì thiếu ông bầu vẫn cứ đá Vleague được,
có điều năm nào cũng mục tiêu trụ hạng thôi
Hầu hết khán giả Vleague toàn khán giả phong trào, lúc đội nhà thắng 2-3 trận thì đi xem đông, lúc đội nhà thua vài trận thì không đi xem nữa, bảo chúng nó (cầu thủ và HLV) bán độ này nọ 8-}

Chỉnh sửa cuối:

Tuanalex

Xe hơi
Vẫn phải có ntt hoặc các ô chủ DN hùng mạnh và đam mê đứng ra đầu tư mới trụ đc,nuôi 1 đội bóng ko hề đơn giản!

Không về nhì

Xe tăng

Dream 100

Xe trâu
Người OF

Chauthanh11

Xe điện
Giải hạng nhất có lẽ gọi là nghiệp dư thì đúng hơn . Không được thuê cầu thủ nước ngoài , ngay cái tên thì thay đổi luôn xoạch

funfunfun

Xe buýt
Nể các cụ vẫn theo dõi cái giải tuồng chèo này

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Em chưa xem bao giờ và cũng ko nhớ tên đội là gì?
Cháu xem mỗi thời Hồng Sơn, Huỳnh Đức, ... nói chung là trước những năm 2000. Giờ thể lệ như nào, ai vô địch, ... thì cháu chịu luôn :D

dzoro

Xe điện
Cá nhân em thấy bỏ ra 1.3 - 1.5 triệu đồng mua vé cả mùa giải nó chẳng đáng bao nhiêu tiền với em. Cái em chưa hài lòng là giờ thi đấu ở sân Hàng Đẫy nó hơi muộn, toàn tầm 7h tối nên đến hết trận đấu thì đã khá muộn với lịch sinh hoạt của gia đình em. Các clb mà làm tốt công tác truyền thông thì nguồn thu từ bán vé là đảm bảo. Có điều, tính nhẩm nhẩm thì nếu mỗi sân độ 10k khán giả, giá vé bình quân cho là 75k đi thì mỗi trận thu về 750 triệu. Con số này khá khiêm tốn nếu tính đến chi phí vận hành sân bãi. Chưa kể đến tiền lương cầu thủ, chi phí đi lại, ăn tập... vậy rõ là bóng đá chưa nuôi được bóng đá. Các clb trên thế giới cũng thế thôi, một vài clb lãi nhưng hàng trăm clb lỗ. Ông chủ hết tiền tài trợ thì đa số clb sẽ chỉ có một con đường đi xuống mà thôi.

Tuanalex

Xe hơi
Vẫn theo dõi Võ lích 1,nói chung vài năm gần đây có cải thiện chất lượng, nhưng vẫn còn nhiều bất cập mình theo dõi vì 1 ngày nào đó muốn BĐ VN phát triển lớn mạnh, nhưng vừa rồi đội Thanh Hóa bỏ giải C2 Châu Á quả thật là vẫn quá nghiệp dư các cụ ah.Nghĩ nó vừa buồn vừa tiếc cho các CLb VN có cơ hội đc tiếp cận học hỏi trình độ các nc Châu Á mà lại ko tham gia.