Tình cờ tìm lại đc xe oto tên đứng tên mình. mừng và lo....

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Làm luôn hợp đồng mua bán công chứng hoặc ủy quyền cho ng mua mới mình giữ lại 1 bản đề phòng phát sinh vấn đề, mình ko làm khó ng cũng chẳng khó mình, sau đó họ muốn bán cho ai thì họ ký nối đi pháp luật cho phép nối thoải mái , cụ hết trách nhiệm, chả liên quan, mà bên kia họ cũng chủ động được ký bán cho ng khác, Mình đỡ lăn tăn cụ ah, Phương án hữu hiệu nhất đó .

Chỉnh sửa cuối:

xebongac

Xe buýt
cụ thắt ông anh chặt thế ông ấy nhả ra la đúng rùi.

Cuongbazoka

Xe buýt
Em có một chiếc xe đứng tên đã lâu, sau nhiều năm lênh đênh không khắp chốn tình cờ ....ông anh họ em mua lại đc.

Ngày xưa thì em kệ nhưng giờ (2015) nên mới đáng bàn.

Ông anh họ sở hữu đúng cái xe tên em. Giờ thì ông ấy bán cho thợ. Thợ ko chịu sang tên(chắc tìm gà)

Em đề nghị họ sang tên cho đúng luật nhưng họ ko nghe, ông anh thì muốn lấy tiền cho nhanh nên đề nghị em nghe theo thợ : Photo công chứng hộ khẩu và cmt rồi chính chủ ký khống vào mặt sau để đưa cho thợ

Em ko đồng ý và thợ ko mua đc xe ..tất nhiên ông anh cũng ko lấy đc đủ tiền....ôi phức tạp quá. Mấy năm trc thì chả ngại giờ thì xe ko chính chủ bị làm mạnh và chỉnhbchu bị phạt và liên đới nhiều nếu có vấn đề gì đó xảy ra

Phân vân quá. Nửa mừng nửa lo. Mừng vì xe cũ đc người thân mua lại, lo vì họ lại ko đi mà gả bán cho thợ....

Các bác giúp em với
Cụ làm hợp đồng mua bán, nhớ giữ một bản vào két nhà cụ. Phần còn lại là bên mua phải chịu trách nhiệm nếu có gì xảy ra!