[Funland] Tính cách người Việt: Thấy người ăn khoai, vác mai đi đào!

cerato08

Xe điện
- Dẫn chứng 1 : hài hước nhất là ngày trước, mấy cái công ty nhà nước cứ lấy tên có vần đuôi giống nhau như : ..Nex , ...Mex , ...Dex...hpặc ..hô , ...cô ....bi giờ làm ăn mà gặp mấy cái tên này là thấy bừa luôn.
- Dẫn chứng 2 : ( có cụ nào ở Đà nẵng chứng nhận luôn ) : có một thời gian tất cả các bác công sở , ban ngành của Tp Đà Nẵng đi đâu đều thủ trong mình chai dầu gió Phật linh thỉnh thoảng mở ra hít lấy hít để ....em thấy lạ hỏi ra thì mới biết là trong một lần đi họp Bác Thanh nhà ta có dùng loại này và các cụ chóp bu khác cứ đồn nhau mà sao chép.
- Có rất nhiều nhân vật cả ngày không làm gì cả , chỉ lấy tiền cho thuê nhà tiêu xài , ăn chặn mấy con gà sinh viên ngoại tỉnh lên thuê nhà ...... nhưng gặp ai hỏi về công việc thì đều khoe như nhau : ' Mình đang kinh doanh lĩnh vực BĐS ' ...:D
Buồn cười với cụ quá. Đúng là dân mình hay a dua nhau thật

lin.levis

Xe tải
CẢ xã hội nó thế, mà mình không thế là tự đào thải mình. he he

vuanhanghi

Xe điện
Kiểu có thằng chảy máu cam là cả bọn cùng ngửa cổ lên giời đây mà:))

xdthienha

Xe điện
@ Tiêu biểu là cty em đây này: thấy mấy anh khoai tây thường sau logo cty là có 1 chữ R có vòng tròn xunh quanh (em ko biết phải vào đâu tìm cho đúng cái ký hiệu ấy bi giờ), dịch nôm na giống như kiểu "đăng ký bảo hộ toàn cầu" í mờ nên cũng lót tót làm theo mặc dù...chưa đăng ký bảo hộ tại VN chứ chưa nói gì tới toàn cầu ợ.
Cái chữ R có vòng tròn là bảo hộ toàn cầu hả cụ,giờ em mới được giải ngố.:D
em còn thấy cả chữ TM nhỏ nhỏ ở vị trí như chữ R nhưng ko có vòng tròn.Ko hiểu nó là cái gì.Có cụ mợ nào biết khai sáng em phát

xdthienha

Xe điện
Vừa đọc trên mạng thấy có cái tít: "Thương lái Trung Quốc bỏ đi,người trồng khoai lang chết đứng",ngẫm ra thấy không phải bọn Tàu phù nó khôn,mà do dân mình có tật như bác chủ thớt nói,cộng với quan chức thì mặc mẹ dân,thằng nào ngu thằng ấy chết.Giống như cảnh sát giao thông,không dạy luật để chỗ cho chúng nó sai,còn thịt!
Giống đồng chí nguyên TBT nhà mình đi phát biểu là "bà con phải biết trồng cây gì,nuôi con gì".Bà con có hỏi lại là trồng cây gì và nuôi con gì thì TBT tịt :D

duongphen

Xe tăng

nang xuan

Xe buýt
Vậy là tâm lý đám đông mang tính bầy đàn, quần hôn roài

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
ờ ờ em cũng thấy vậy...:))
Hehe, hôm nay đọc thớt lày mới để ý ợ :D
super soi nhưng văn hay và đúng quá...vốt ngay:D
hay, cụ nói chuận!!!
Vodka cụ chủ, cụ nói đúng quá thể đáng :D

Đấy :D ngay trong thớt này cũng thể, cả chục cụ comment rống nhao =))

Tít Mù

Xe tải
Cụ cứ thử khác người xem , y như rằng sẽ bị nói chơi trội.

QGE

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào vào viết tiếp chủ đề này đi ạ, em nghĩ quanh mình còn rất nhiều hiện tượng mà khi người ta làm, người ta cũng dek hiểu vì sao lại làm thế, đơn giản làm cho ... giống thằng khác mà thôi :D

supporter

Xe điện
Cụ nào vào viết tiếp chủ đề này đi ạ, em nghĩ quanh mình còn rất nhiều hiện tượng mà khi người ta làm, người ta cũng dek hiểu vì sao lại làm thế, đơn giản làm cho ... giống thằng khác mà thôi :D
Cụ cứ thử để ý mấy đợt vàng tăng, giảm giá hồi cuối năm ngoái ấy, dân tình rồng rắn xếp hàng mua vàng rồi ngay sang hôm sau lại tranh cướp nhau bán cho chính cái cửa hiệu họ vừa mua ngày hôm qua.

Rồi đến dịp sốt chứng khoán, từ phố lớn cho đến làng nhỏ, xóm trên cho đến xóm dưới người ta bàn tán về cổ phiếu, người ta xui nhau mua mã này, bán mã kia. Các bà bán thịt ngoài chợ thì bỏ cả phiên chợ sáng để còn lên sàn. Và nhóm người này chính là nhóm đổ vỏ nhiều nhất

Matizcoi

Xe cút kít
Kể ra khác người cũng sợ phết he he.

Rickyman

Xe điện
Mai em đi sơn lại con Altis từ màu đen thành màu nõn chuối cho ló khác người :D

luudancay

Xe tải
Hay quá, cụ đúng là tinh tế, văn lại hay nữa.

xaunhatxahoi

Xe điện
QGE nói:
2. Một buổi tối ngồi ăn lẩu ở phố. Bỗng nghe mấy bàn bên cạnh thi nhau hô " 1... 2... 3... dzo... 1...2 ...3 ... dzo!" Giật hết cả cửa mình. Ngỡ ngàng ( chữ báo mạng hay dùng) vì chạ biết mọc ở đâu ra cái văn hóa dô dô như lày nữa. Đinh tai nhức óc. Ồn ào như muốn cho thiên hạ biết các anh đang uống diệu đây. Và phải hô cho nó giống những thằng khác mới hoành.

Đoán, có lẽ thứ văn hóa này mới du nhập và HN từ mấy ảnh ở trỏng ra. Cứ bước vào hội nhậu là 1, 2, 3.. dô!!! Mình kiên quyết ko dzo, mấy thằng bạn làu bàu " DM bàn bên nó khí thế quá!"

...
còn tiếp
Cháu nhìn cái này tuyền bảo
*** mấy thằng hèn ! Có chén rượu bé tý mà phải hò nhau mới dám uống

turbin_engine

Xe tăng
@ Tiêu biểu là cty em đây này: thấy mấy anh khoai tây thường sau logo cty là có 1 chữ R có vòng tròn xunh quanh (em ko biết phải vào đâu tìm cho đúng cái ký hiệu ấy bi giờ), dịch nôm na giống như kiểu "đăng ký bảo hộ toàn cầu" í mờ nên cũng lót tót làm theo mặc dù...chưa đăng ký bảo hộ tại VN chứ chưa nói gì tới toàn cầu ợ.

Cụ bật cái máy tính của cụ lên là thấy chữ Microsoft có chữ R trong vòng tròn ngay đấy ợ.

O Muong Te

Xe điện
EM đi qua cổng mấy trường đại học, nô gô trường nào cũng bệ biểu tượng Văn miếu vào, chả ra làm sao cả.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Cái chữ R có vòng tròn là bảo hộ toàn cầu hả cụ,giờ em mới được giải ngố.:D
em còn thấy cả chữ TM nhỏ nhỏ ở vị trí như chữ R nhưng ko có vòng tròn.Ko hiểu nó là cái gì.Có cụ mợ nào biết khai sáng em phát
TM là ký hiệu viết tắt của từ trade mark. Tạm hiểu đây là thương hiệu lâu năm có nguồn gốc xuất sứ đặc thù, kô có giá trị bảo hộ.
(R) là registered trade mark thương hiệu đã đăng ký bảo hộ

Chỉnh sửa cuối:

IMEV

Xe tăng
M...ịa nói đâu xa, ở cq em dăm năm về trước có mỗi em biết Ô tô phưn là gì. Ngoảnh đi ngoảnh lại giờ gần 3 chục chú biết:)

Tometro

Xe hơi
TM là ký hiệu viết tắt của từ trade mark. Tạm hiểu đây là thương hiệu lâu năm có nguồn gốc xuất sứ đặc thù, kô có giá trị bảo hộ.
(R) là registered trade mark thương hiệu đã đăng ký bảo hộ
Cụ tiếng Anh chuẩn quá mà tiếng Việt thì lại sai cụ ơi <:-P