Tin vui: Việt Nam đã đóng ồ ạt tàu tên lửa Molnya Projekt 1241.8

KarinMoon

Xe tăng
CHo về nhà máy đóng tàu ở HP đóng liên tục :-bd

guidingstar

Xe tăng
Giờ đưa bản thiết kế xuống khu Giao Thủy Nam ĐỊnh cho mấy cụ chuyên đóng tàu kiểu bốc thuốc đóng có khi nhanh vô cùng.
Chứ để các bác bên các nhà máy NN đóng không biết đến bao giờ mới xong.
Động cơ, điều khiển, vũ khí, ra đa,... tất cả đều phải đi nhập hết.
Thậm chí kể cả tôn, thép cũng như chân vịt, ổ đỡ,....

nguyenduc6688

Xe buýt
12 chiếc chia 3 miền thì tỉ lệ gọi là có tàu cho oách thôi chứ em nghĩ vẫn chửa thể ..... được ợ

again

Xe hơi
Vâng , thế nên bây h mới thấy.Đúng là nước đến chân mới nhẩy. Chắc là do vấn đề kinh phí ở trên rót hết vào vụ anh Vinaxin đi buôn đất rồi.
E hỏi khí không phải: liệu ngoài cái loại tàu này ra , mình có thế phát huy sáng tạo chế ra con gì khác, khủng hơn không nhỉ. Để năm sau tuyên bố VN sắp hạ thủy....
Theo em biết thì ngoài con này mình cũng đóng PBS_500 và Gerpard 3.9 theo hợp đông chuyển giao công nghệ ạ

35N1169

Xe điện
Nghe đâu VN mình cũng đang đàn phán để đóng tầu Gepard và cũng đang đàn phán với Nga và Ấn Độ để sản xuất tên lửa chống Hạm nữa.

hanoi beer

Xe điện
Nghe đâu VN mình cũng đang đàn phán để đóng tầu Gepard và cũng đang đàn phán với Nga và Ấn Độ để sản xuất tên lửa chống Hạm nữa.
Cái này cũng nghe rồi , nhưng không biết đến bao giờ mới xuất chuồng đây...

trinhnfs

Xe buýt
Website
www.sohoa.app
:D đóng thêm 1oo con nữa thì vưỡn thế. Tinh thần là quan trọng chứ nếu tầu với tầu thì tính sao cho lại à

hanoi beer

Xe điện
Có khi nào sợ tốn dầu ( hoặc là ăn bớt nguyên vật liệu ) vận dụng học hỏi sáng kiến của hãng xe gì đấy của Japan tại VN là làm vỏ cho mỏng đi cho nó nhẹ không nhỉ...8->
kiểu đấy thì ra biển chỉ tổ làm mồi cho AK 47...=))

milicaanj

Xe buýt
Tưởng nhớ
Có cụ nào biết số tên lửa con này mang theo là được mấy quả, bắn xong thay đạn thế nào và mất bao lâu không, chứ chỉ nhõn 16 quả thì ít quá

FUTURE1

Xe hơi
Các cụ cứ thích số lượng nhiều mà làm gì ? Chỉ cần chất thôi, nhiều quá có khi lại không có dầu mà chạy. Mỗi em như tàu này em dự khoảng cả chục khối dầu/ngày. Vậy 100 chiếc thì ngày nó ngốn bao nhiêu, chưa kể các loại tàu khác. Mà trong trường hợp chiến tranh trên biển mình có dễ dàng nhập khẩu xăng dầu không ? Dầu dự trữ liệu dùng được bao nhiêu ngày ?

Anycar

Xe tăng
Em chỉ ngại nhất cái khoản %. Dự án là một chuyện, nhưng xong thì có khi tàu lại được lắp súng thần công thời Nguyễn chứ chả chơi.

fanfan

Xe buýt
Đây chỉ đơn thuần là loại xuồng cao tốc, chuyên tuần tra vùng biển gàn, nông thôi mà. Đem em nó ra xa bờ tí liệu có chịu được gió to sóng lớn không đây, liệu chống được mấy phát đại bác của thằng tầuu đây. Có gì mag mừng cơ chứ, để giành cái mừng đó khi nào ta sắm được mấy em khung

Chung-hoon :))

fanfan

Xe buýt
Có cụ nào biết số tên lửa con này mang theo là được mấy quả, bắn xong thay đạn thế nào và mất bao lâu không, chứ chỉ nhõn 16 quả thì ít quá
Trận đánh lớn nhất thời WW2 có số tầu tham chiến của đồng minh trên DTD cuãng ít hơn số tên lửa mà cái xuồng cao tốc này mang theo đấy mợ nhé. Trên thế giới bi h chỉ có mỗi chú ngố là trang bị 16 tên lửa chống hạm cho tầu chiến thôi, còn dân phương tây văn minh lịch sự chỉ bố trí có 08 quả mà thôi. sức mạnh của tầu nằm ở cơ chế tác chiến điện tử, mỗi chiến hạm sẽ là một tổ hợp tác chiến đa liên kết (H-K; H-H). Ngoài ra chúng tập chung chủ yếu cho phòng không (32 - 128 tên lửa) và chống ngầm (16-24 ngư lôi tên lửa).

BMW73

Xe tải
Các Bác cho em hỏi tí là chất lượng đóng cái tàu này ở VN mình như thế nào ạ...có được như hàng nhập không. Ví dụ như cái xe nhập và cái xe liên doanh ấy...=))
Em nghĩ chất lượng chắc cũng tốt là bởi vì có sự giám sát kỹ thuật của hãng thiết kế, nhưng dù thế nào đi nữa cũng không thể bằng tây được, đóng tại vn chắc rẻ hơn tý

phusy

Xe tải
cá nhân cháu chẳng thấy vui tẹo nào chỉ vui khi thấy làm nhiều đường dựng nhiều trường, đang tụt hậu mấy chục năm giờ đầu tư vào cái món này chắc lại trễ thêm vài chục năm, cũng chẳng để làm gì, kinh tế đang yếu giống như cơ địa của thủ đô mưa nhẹ tí đã mênh mông cánh đồng!
Cụ nói thế cũng không chuẩn! Để ổn định và phát triển chung cho cả một quốc gia thì việc đầu tư vào mỗi lĩnh vực đều đã có kế hoạch và cơ cấu ngân sách riêng. Với ngân sách quốc phòng, chúng ta không thể nói giành tiền đó cho đầu tư xây dựng CSHT hoặc đầu tư vào phát triển kinh tế sẽ tốt hơn được. Đất nước bị thằng hàng xóm nó suốt ngày lăm le, chủ quyền biển đảo nó chực chỉ đòi xâm lấn. Sự tồn vong nhìn thấy rõ vô cùng. Lúc đấy, cụ có yên tâm mà ngồi.... cày tiền không ợ?

Chỉnh sửa cuối:

hung303

Xe điện
e thấy đợt tập trận vừa rồi ở Hp e thấy cũng tầm 5-6 con cá rô này chạy ầm ầm.
e chỉ lo ko hiểu vấn đề đạn dược nó thế nào. Ngoài ra, e thấy , bên minh vấn đề hệ thống do thám, hay điều khiển vệ tinh hình như ko đc quan tâm nhỉ
Cụ ơi, mình phóng cái VinaSat1 từ lâu rồi ko phải để chơi đâu!
kế hoạch phóng tiếp cái thứ 2 ko biết đã xong chưa!