Tin vui và tin buồn cho cụ nào định mua Chevrolet Spark Van mới

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Tin vui: Lệ phí trước xe Spark Van sau một hồi tạm ngưng để tranh cãi đã được chính thức thu và còn thu ở mức cũ 2% (bên em đã có người nộp được rồi ạ) thay vì dọa lên 12% hoặc không thu. Các cụ đọc tin lệ phí trước bạ đã tạm ngưng một thời gian ở đây
Vậy là sau một thời gian người mua không thể đăng ký 2% hay thậm chí chấp nhận đăng ký 12% cũng không được thì nay được đăng ký 2% dể dàng. Vui quá còn gì.
Tin buồn: Bây giờ tại Hà Nội, biển của xe Spark Van không giống với biển xe con mà sẽ là biển 29D. Biển xe con hiện giờ là 29A. Lúc trước biển Spark Van tại HN chung loại biển với xe con nên có thể hóa trang Spark Van thành Spark LT giống hệt nhau mà người hóa trang cũng không thể nhận ra. Bây giờ thì chỉ có cách đeo biển giả mới đủ điều kiện hóa trang giống hệt.
Kết luận, cụ nào có ý định mua về để lắp thêm ghế thì đây quả là tin buồn vì việc ngụy trang giờ khó khăn hơn. Còn với cụ nào mua với mục đích trong sáng thì 2 tin này cũng chỉ là một tin rất vui.

hoang204

Xe buýt
thế này cụ nào chạy Van cũ mà mất trộm biển số thì tèo, nó bắt đăng ký sang biển mới 29D thì đành dỡ ghế sau ra vậy......#-o

SPARK-AT

Xe đạp
Còn 1 cách nữa mấy bác
đem về tỉnh đang ký lên HN chạy ai mà biết

bangpt

Xe tải
sao không lấy luôn 29V có phải dễ hiểu hơn nhỉ???

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Xét cho cùng đó là tin tốt ạ. Có thêm một tin nữa về việc biển số xe Spark Van là xe này nếu đăng ký mang tên công ty liên doanh thì vẫn mang biển 29LD giống với biển xe con của công ty liên doanh. Vậy cụ nào đứng tên công ty liên doanh mua Spark Van vẫn ngụy trang tốt ạ vì cùng là 29LD.

SPARK-AT

Xe đạp
mua đi các bác
giờ làm gì có xe dưới 10k

anchibui

Xe điện
Tin vui: Lệ phí trước xe Spark Van sau một hồi tạm ngưng để tranh cãi đã được chính thức thu và còn thu ở mức cũ 2% (bên em đã có người nộp được rồi ạ) thay vì dọa lên 12% hoặc không thu. Các cụ đọc tin lệ phí trước bạ đã tạm ngưng một thời gian ở đây
Vậy là sau một thời gian người mua không thể đăng ký 2% hay thậm chí chấp nhận đăng ký 12% cũng không được thì nay được đăng ký 2% dể dàng. Vui quá còn gì.
Tin buồn: Bây giờ tại Hà Nội, biển của xe Spark Van không giống với biển xe con mà sẽ là biển 29D. Biển xe con hiện giờ là 29A. Lúc trước biển Spark Van tại HN chung loại biển với xe con nên có thể hóa trang Spark Van thành Spark LT giống hệt nhau mà người hóa trang cũng không thể nhận ra. Bây giờ thì chỉ có cách đeo biển giả mới đủ điều kiện hóa trang giống hệt.
Kết luận, cụ nào có ý định mua về để lắp thêm ghế thì đây quả là tin buồn vì việc ngụy trang giờ khó khăn hơn. Còn với cụ nào mua với mục đích trong sáng thì 2 tin này cũng chỉ là một tin rất vui.[/QUOTE]

Mua xe để đi cướp đâu mà ko trong sáng hả bác???

tuanxd80

Xe tải
Đã là quy định thi đăng ký ở đâu mà chẳng là XXD - xe tải:-|
Cụ nhầm nhá! Ở tỉnh, biển các loại xe đều chung nhau cả vì lượng xe vẫn còn it nên chưa có sự phân biệt rõ ràng kiểu loại xe có biển XXA thì khác loại xe có biển XXD đâu cụ!

SPARK-AT

Xe đạp
Đúng vậy
ở tỉnh ko chia ra nhiều loại như ở TP
vậy đem về tỉnh thì OK

technicvn

Xe buýt
Mang biển xxD thì có bị cấm đi vào giờ cấm xe tải không các cụ?

Mr_Lee

[Tịch thu bằng lái]
Mang biển xxD thì có bị cấm đi vào giờ cấm xe tải không các cụ?
Cụ cứ vào thoải mái cụ ạ....
Đến xe Bán tải như Triton, Ranger..thùng sau không đóng kín còn vào ùn ùn...đăng này Spark VAN kín mít...có khác gì loại xe 4 chỗ mini :) đâu các cụ nhỉ....các cụ cứ vào đi..phạt đâu em chịu...hehe ... nhớ vốt ka em nhé

minhmo

Xe cút kít
Hóa trang ngại lắm, lúc nào cũng nơm nớp lo bị sờ gáy. Trước em đi con Korando bị các bác công an vồ nhiều quá, nên cứ sau 8g30 mới qua cầu Chương Dương vào Hà Nội. Có hôm các bác ấy còn mở cả của ra xem mình có lắp ghế sau không. Nếu lắp thì phệt luôn. Bất tiện quá đành phải cho em nó đi tỉnh công tác.

luuvi

Xe máy
Biển Tỉnh vẫn phân biệt . Em mởi đăng ký ngày 24-12.
62D-000.0x
Phải chi ĐK trước tháng 12 là đc rùi.

Em thấy tin vui cụ chủ thớt nói là đúng
chứ còn tin buồn mà cụ nói thì sai, vì những ai coi tin đấy là buồn thì chính là những người đã làm ảnh hưởng đến những người được hưởng cái tin vui kia suốt cả thời gian vừa qua phải tranh đấu mãi đấy

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Em thấy tin vui cụ chủ thớt nói là đúng
chứ còn tin buồn mà cụ nói thì sai, vì những ai coi tin đấy là buồn thì chính là những người đã làm ảnh hưởng đến những người được hưởng cái tin vui kia suốt cả thời gian vừa qua phải tranh đấu mãi đấy
Thì em cũng có kết luận lại nó là tin vui với một số người và cũng là tin buồn với một số người mà. Ai mua Spark Van mà mang biển LD (xe của công ty liên doanh) thì vẫn ngụy trang tốt vì nó vẫn chung biển LD.

turion

Xe buýt
Đọc tin này thấy vui quá rồi.