[Thảo luận] Tin vui dành cho các bác bị phạt oan bởi CSGT Bắc Ninh

Matizcoi

Xe cút kít
Dân thường tại sao sợ xxx, đây cũng là 1 lý do. Không có tội mà vào tay mấy xxx ấy thì cũng thành có tội, không tin ư? Thử 1 lần rồi xem, các cụ sẽ choáng ngay mà :21:

Làm trò như khỉ! Bọn *** nó thừa biết, nhưng thịt được ai thì cứ thịt.
Chuẩn!:41:
Nói thế này mới là chuẩn đấy các cụ ạ.
Em nói thật chứ ba cái vụ biển báo này mà bọn *** không biết thì có mà xã hội này loạn à?
Mà nếu có biên lai phạt thì với xe ô tô chạy quá tốc độ còn phải có quyết định xử phạt do Trưởng phòng *** ký nữa chứ. Cứ cho là bọn đứng đường hiểu biết ít nên sai đi, vậy chả lẽ cái chức Trưởng phòng *** to tổ bố thế mà cũng không biết hay sao?:77::77::77:

Matizcoi

Xe cút kít
Chuẩn!:41:
Nói thế này mới là chuẩn đấy các cụ ạ.
Em nói thật chứ ba cái vụ biển báo này mà bọn *** không biết thì có mà xã hội này loạn à?
Mà nếu có biên lai phạt thì với xe ô tô chạy quá tốc độ còn phải có quyết định xử phạt do Trưởng phòng *** ký nữa chứ. Cứ cho là bọn đứng đường hiểu biết ít nên sai đi, vậy chả lẽ cái chức Trưởng phòng *** to tổ bố thế mà cũng không biết hay sao?:77::77::77:
Sáng ra TP xxx dặn cán bộ dưới quyền: anh đã ký sẵn biên lai với "thuế" ngày hôm nay phải thu về cho nhà nước rồi đấy, các chú liệu mà "thịt" cho đủ. Mãi hôm nay em mới bít chuyện này nên bị "thịt" oan ạ :'(

Schumacher

Xe buýt
Những thứ đại loại như thế này thì còn nhiều lắm.
Không biết thì thôi, chứ biết rồi lại càng thấy ....... BUỒN :^):102::77::'(:'(:'(

laviet1980

Xe máy
Vận tốc giới hạn của xe mô tô là 60km/h thôi mà. Như vậy biển báo đó là dành cho ô tô. Xe mô tô đi trên 60km/h bị phạt là quá đúng. CSGT Bắc Ninh đã làm đúng, chỉ mỗi tội hiểu luật lơ mơ lại đi xin lỗi. Đúng là hài hước quá. Lúc sai thì cứ bảo mình đúng. Lúc mình đúng lại đi xin lỗi.

Vận tốc giới hạn của xe mô tô là 60km/h thôi mà. Như vậy biển báo đó là dành cho ô tô. Xe mô tô đi trên 60km/h bị phạt là quá đúng. CSGT Bắc Ninh đã làm đúng, chỉ mỗi tội hiểu luật lơ mơ lại đi xin lỗi. Đúng là hài hước quá. Lúc sai thì cứ bảo mình đúng. Lúc mình đúng lại đi xin lỗi.
Bó tay với cụ này:77::77::77:.
Xin cụ đọc lại quy định về giới hạn vận tốc với xe cơ giới thật kỹ vào nhé.
Vận tốc giới hạn với mô tô, xe máy 60km/h là với đường ngoài khu dân cư có dải phân cách cố định.
Còn với đường cao tốc thì phải theo quy định cụ thể trên đường. Như với đường HN-BN tối thiểu là 60, tối đa là 80 đấy cụ ạ.
Nếu cụ đi mô tô mà dưới 60km/h là cụ đứt phừn phựt đấy:21::21::21:
Hoặc cụ đi ô tô trên đường Pháp Vân-Cầu Ghẻ với làn đường ngoài cùng trong điều kiện trời nắng mà dưới 80km/h cũng mất tiền đấy cụ ạ(b)

laviet1980

Xe máy
Bó tay với cụ này:77::77::77:.
Xin cụ đọc lại quy định về giới hạn vận tốc với xe cơ giới thật kỹ vào nhé.
Vận tốc giới hạn với mô tô, xe máy 60km/h là với đường ngoài khu dân cư có dải phân cách cố định.
Còn với đường cao tốc thì phải theo quy định cụ thể trên đường. Như với đường HN-BN tối thiểu là 60, tối đa là 80 đấy cụ ạ.
Nếu cụ đi mô tô mà dưới 60km/h là cụ đứt phừn phựt đấy:21::21::21:
Hoặc cụ đi ô tô trên đường Pháp Vân-Cầu Ghẻ với làn đường ngoài cùng trong điều kiện trời nắng mà dưới 80km/h cũng mất tiền đấy cụ ạ(b)
Trên đường cao tốc, xe mô tô chỉ được đi làn ngoài cùng bên phải, xe nào đi vào hai làn bên trái là sai làn rồi, nói gì đến chuyện tốc độ.

Trên đường cao tốc, xe mô tô chỉ được đi làn ngoài cùng bên phải, xe nào đi vào hai làn bên trái là sai làn rồi, nói gì đến chuyện tốc độ.
- Thứ nhất: Xin cụ đọc kỹ lại quy định về tốc độ (em đã nói rồi)(c).
- Thứ hai: Xin cụ đọc kỹ bài viết của em(c).
- Thứ ba: Đường HN-BN chỉ có biển quy định tốc độ duy nhất cho tất cả các làn đường, không như ở Pháp Vân - Cầu Ghẽ. Cụ không tin chiều về em chụp ảnh cho cụ xem, ngày nào em cũng 2 chuyến HN-BN.
- Thứ 4: Em lấy ví dụ cho cụ. Nếu cụ chỉ đọc lướt qua quy định về giới hạn tốc độ, thì theo cụ xe ô tô 4 chỗ chỉ được chạy với tốc độ dưới 80km/h. Nhưng ở đoạn PV-CG tốc độ giới hạn cho xe ô tô đi vào làn đường ngoài cùng bên trái là từ 80-100 (trời nắng). Nếu cụ không ngồi đọc thật kỹ quy định mà chỉ đọc theo kiểu thầy bói xem voi thì có ngày mất tiền oan đấy cụ ạ:)).
P/S: Không biết cụ này có phải là cán bộ to nào bên *** không nhỉ?