Tin vui !! Cục thuế Hà Nội có thể chưa tăng lệ phí trước bạ lên 20%

saturnin

Xe máy
chẳng biết đường nào mà lần, nói chung là đã sướng thì phải luôn và ngay ah. :D

binhcan

Xe buýt
"Chưa" thôi cụ ạ, mà cái quyết định cấp tỉnh thành này thì chỉ trong vòng 1 tháng là có thể thực hiện rồi, có khi các bác ý chờ tháng 8 làm cái rụp để giang hồ đỡ xôn xao, đỡ tình trạng thông báo trước mấy tháng các bác lại đổ xô đi mua rồi lại khan xe.

JuneSun

Xe tăng
"Chưa" thôi cụ ạ, mà cái quyết định cấp tỉnh thành này thì chỉ trong vòng 1 tháng là có thể thực hiện rồi, có khi các bác ý chờ tháng 8 làm cái rụp để giang hồ đỡ xôn xao, đỡ tình trạng thông báo trước mấy tháng các bác lại đổ xô đi mua rồi lại khan xe.
Chính xác cụ ạ :-bd Đã là chính sách là có thể thay đổi, mà làm chính trị thì chả ai thật thà đâu ;))

digger

Xe tăng
Hài vãi. mấy ông thuế này cứ thích là phát biểu thôi:
- Thứ nhất: Cục Thuế đâu có quyền đề xuất với Ủy ban nhân dân để trình Hội đồng nhân dân thành phố về biểu thuế. Chức năng này của Sở Tài Chính. Do vậy ông thuế phát biểu câu xanh rờn cái việc không phải của mình cứ như đúng rồi (ông thuế chỉ được khâm thử, cấm được cãi, cơ quan tham mưu của UBND thành phố là Sở Tài chính, ông thuế nếu xét về khía cạnh nào đó là con của ông Sở Tài chính)
- Thứ hai: Nếu có đề xuất thì Hội đồng nhân dân thành phố kỳ I đã họp được mấy tuần rồi, phải đến kỳ họp thứ II mới mang ra mà bàn (nếu UBND thành phố trình theo đề xuất của Sở Tài chính). Kỳ họp thứ II này nếu không có những vấn đề đặc biệt khẩn cấp (thay đổi nhân sự cấp cao hoặc chiến tranh chẳng hạn) thì xuân thu nhị kỳ, tháng 11/2011 mới họp.
Nếu họp và thông qua được ở kỳ họp thứ II vào tháng 11/2011, sẽ phải chờ một thời gian để soạn thảo và ban hành Nghị quyết của Hội đồng nhân dân.
Nghị quyết này có thể được triển khai thực hiện bằng một Quyết định của UBND thành phố.
Nghị quyết hay Quyết định được ký cần có một khoảng thời gian để có hiệu lực thi hành (theo quy định của Luật ban hành văn bản quy phạm pháp luật của HĐND và UBND)
Như vậy, nếu có tăng chước bạ thì nhanh nhất (các cơ quan liên quan vắt chân lên cổ) cũng phải đến đầu 2012 mới thực hiện được các cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

lotus259

Xe hơi
có cái bánh ngon để trước mặt có cụ nào chê không, không sớm thì muộn các cụ ạ. ở Việt Nam cái gì chả tăng....các cụ ngồi đấy hy vọng vào một tương lai tươi đẹp hơi khó ạ

matiz19

Xe tăng
Tin làm sao được chúng nó hả cụ?

Thông tư 20 chưa hạ nhiệt đã ra cái 45 nữa để dân đen chửi cho vào mặt à.

chúng nó khôn lắm, lánh đi một tý rồi đến 30-8 chúng nó sẽ ký đùng một cái cho mà xem.

Thằng Hà Nội bao giờ cũng đi đầu trong vấn đề tăng thuế, chúng nó như con chó chầu trực người ta ỉa ra rồi đớp cho nóng hổi. chẳng đời nào nó tha đâu.

Các cụ ai đủ điều kiện múc thì múc luôn đi. Em đen đủi tính lên đời có lẽ không kịp. đành cưỡi vợ già vài năm nữa vậy ~X(

Tomorrow

Xe đạp
Nào thì là điện, nào thì là xăng, nào thì tỉ giá toàn là công văn ra đánh đùng 1 cái là thay đổi hết, cứ phải tranh thủ thôi các cụ có điều kiện