[Funland] Tin Tức tổng hợp về nước Đức !!

DE.VN

Xe tăng
vâng thưa cụ cháu cảm ơn cụ đã quan tâm và phản hồi lại cháu, bản thân cháu qua đó củng phụ giúp cậu của cháu vì cậu cháu củng lớn tuổi con thì nhỏ,cậu cháu qua đó từ năm 86 ,87 đến nay và không có người thân nên muốn đem cháu qua để đỡ đần phụ cậu nên cháu xác nhận qua đó là làm cho gia đình,bảo hiểm thuế cậu cháu sẻ đóng cho cháu để cháu cư trú hợp pháp và có giấy tờ!!! Bản thân cháu thì không sợ vất vả vì ở trong nước cháu chịu cực củng quen rồi nhưng có 1 điều cháu không biết mong cụ chỉ dạy cho cháu !!!! Nếu như cháu đến Ba Lan rồi qua bên Đức làm việc (không bằng cấp,ngôn ngữ củng không biết nhiều vì đang học) thì cho dù cậu cháu bảo lãnh vì có cơ sở kinh doanh ở đức thì cháu có cơ hội được bộ lao động cấp giấy phép hay không ạ và nếu như không được cấp giấy phép lao động thì nếu như bị cảnh sát phát hiện có bị trục xuất không ạ,làm kết hôn thì tốn rất nhiều tiền nên cháu nghe củng rén lắm ạ nên nếu đi thẳng qua được thì cháu đỡ lo ạ!!! Mong cụ chỉ dạy cháu!!!còn việc học tiếng cậu cháu nói cứ qua đây ở gần tụi nhỏ nói nhiều nghe nhiều tự biết vì bản thân cậu hồi đó khổ đi học có được bao ngày phải nghĩ kiếm sống rồi từ từ nghe riết tự biết, theo cụ như vậy có được không ạ!!!
Cháu cảm ơn cụ nhân tiện cháu muốn thưa các cụ là cháu tuổi đời còn rất nhỏ chỉ đáng hàng con cháu các cụ thôi nên các cụ cứ gọi cháu là con hay cháu chứ đừng gọi cháu là cụ ạ!!!các cụ chỉ dạy cháu như người lớn chỉ dạy con cháu là cháu mang ơn các cụ nhiều rồi ạ
Nếu có cậu bảo lãnh thì phía sở lao động vùng cậu cháu sẽ cấp phép lao động cho cháu và yên tâm làm ăn.
Nếu làm việc không có giấy phép lao động là đồng nghĩa với lao động bất hợp pháp. Nếu bị phát hiện, thì dĩ nhiên là sẽ bị trục xuất và cậu cháu sẽ bị phạt.
Thôi thì cứ sang đó, vừa giúp cậu, vừa kiếm thêm thu nhập. Làm quán cho cậu thì tiếng Đức cũng chẳng cần ngay và cũng không quan trọng. Từ từ, nếu có chí tiến thủ thì cố vừa học, vừa làm. Sang bên nay chỉ có cố gắng hoặc là làm hoặc là học, Nếu được cả hai thì tốt. Như thế mới có thể ổn định và độc lập trong cuộc sống được. Sau này lựa được chồng tốt thì cũng đỡ vất vả hơn.
Suy nghĩ kĩ khả năng của mình cháu nhé. Chỉ có cháu mới là người hiểu cháu nhất.

Tê 34

Xe đạp
Nếu có cậu bảo lãnh thì phía sở lao động vùng cậu cháu sẽ cấp phép lao động cho cháu và yên tâm làm ăn.
Nếu làm việc không có giấy phép lao động là đồng nghĩa với lao động bất hợp pháp. Nếu bị phát hiện, thì dĩ nhiên là sẽ bị trục xuất và cậu cháu sẽ bị phạt.
Thôi thì cứ sang đó, vừa giúp cậu, vừa kiếm thêm thu nhập. Làm quán cho cậu thì tiếng Đức cũng chẳng cần ngay và cũng không quan trọng. Từ từ, nếu có chí tiến thủ thì cố vừa học, vừa làm. Sang bên nay chỉ có cố gắng hoặc là làm hoặc là học, Nếu được cả hai thì tốt. Như thế mới có thể ổn định và độc lập trong cuộc sống được. Sau này lựa được chồng tốt thì cũng đỡ vất vả hơn.
Suy nghĩ kĩ khả năng của mình cháu nhé. Chỉ có cháu mới là người hiểu cháu nhất.
vâng cháu cảm ơn cụ đã chỉ dạy cho cháu,cháu cảm ơn cụ nhiều ạ,nếu có gì cháu không hiểu cháu sẻ còm để được các cụ chỉ dạy thêm ạ!!!
Chác chúc các cụ và gia đình nhiều sức khỏe ạ!!!

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun

Monteiv

Xe hơi
em cũng rất ngưỡng mộ người Đức. Đánh dấu thớt đọc dần và hỏi thăm sức khỏe cụ chủ ạ. :)

NgocDaCungTan

Xe đạp
Chào các cụ, cháu sinh năm 96 năm nay 28 tuổi, sức khoẻ tốt, có bằng tốt nghiệp cấp 3, đại học. Mục tiêu xklđ và nếu may mắn nhập tịch Đức. Cháu đang tìm hiểu các bên môi giới. Nhờ các cụ có thể tư vấn giúp cháu agent nào uy tín và tin tưởng được không ạ. Cháu cám ơn các cụ nhiều

BMW_6688

Xe container

Sống tại Đức cũng đã đủ lâu , con cái gia đình đều đã hoà nhập vào XH xứ người , em mạn phép mở thớt nước Đức mời các cụ mợ vào chém , đề nghị không bàn về chính trị tránh bị khoá thớt, nếu cụ mợ nào có ý định tìm hiểu về nước Đức em xin được trả lời , giao lưu trong khả năng kiến thức của mình , người thật việc thật 😊😊😊

Hii. Chào Cụ. Cụ đang ở Vùng nào đấy ạh
E nhớ ngày xưa. Mỗi lần ra phố. Thì dân nó hỏi. Chúng mày thích ai nhất và yêu ai nhất. E bảo.. Tất nhiên là Helmut Kohl của chúng mày roài. Tao yêu ông ấy 😃
Rất đơn giản là... Ông ấy cho bọn tao được đổi 1-1 từ Dmark sang USD =)) :)) =))

Chỉnh sửa cuối:

Dacia90

Xe điện
Chào các cụ, cháu sinh năm 96 năm nay 28 tuổi, sức khoẻ tốt, có bằng tốt nghiệp cấp 3, đại học. Mục tiêu xklđ và nếu may mắn nhập tịch Đức. Cháu đang tìm hiểu các bên môi giới. Nhờ các cụ có thể tư vấn giúp cháu agent nào uy tín và tin tưởng được không ạ. Cháu cám ơn các cụ nhiều
Sợt gú gồ:

NgocDaCungTan

Xe đạp
Em tìm hiểu bằng B2 có thể đáp ứng các công việc , nhiều nghề như nghề bên khối văn phòng , tư vấn thuế, kỹ thuật điện cơ khí… cho em hỏi về tư vấn thuế thì công việc ntn ạ? Thu nhập tốt ko? Có khả năng phát triển cao nữa không, cám ơn các cụ

NgocDaCungTan

Xe đạp
Xin chào các cụ, cháu đang xem xét DHN trợ lý nha khoa, cháu có một số phân tích:
- Tính chất công việc: làm trong phòng nha không quá nặng nhọc, sử dụng tương đối tác vụ văn phòng (khá phù hợp với người nhiều năm vp như cháu)
- Thu nhập: vừa học vừa làm mức lương khoảng (950-1100E/tháng), sau khi tốt nghiệp (~2500E/tháng) => mức thu nhập trung bình, không cao như điều dưỡng, bếp, cơ khí. Cũng không thấp như ngành nhà hàng khách sạn, làm bánh, spa, lái xe
- Cơ hội phát triển: về khả năng học lên thêm, hợp tác với các bác sĩ mở phòng nha

đây là những phân tích chủ quan của cháu, rất mong nhận được những nhận xét khách quan, tổng quát hơn về ưu và nhược của ngành này ạ

cháu xin cám ơn các cụ