[RFC] Tin tức RFC

Trạng thái
Thớt đang đóng

Happydrive

Xe tải
Tiếng Pháp có thuật ngữ "chance de debutant" em tạm dịch là "cái may của người mới chơi", ví dụ như lần đầu tiên các bác chơi một loại trò chơi thì chưa ai biết bác là ai và vì thế chẳng có ai để xét sử bác cả, vì thế bác lại cảm thấy tự tin hơn. Vậy các bác có cái may mắn của người mới vào cuộc đó đấy, chúc các bác thành công!!

chauchau

Xe điện
Máy của chúng nó lắp lằng nhằng nhiều thứ thế chỉ tổ dễ hỏng chứ bổ béo gì :)) ... từ bây giờ thì đừng nghĩ đến xe nữa, nghĩ mưu thôi :)
1. đề nghị TGD duyệt thêm mấy suất "mưu nhân" cho cachoi, 3Buj sang cứu bồ sớm

2. các cụ VOT có thêm nhiệm vụ chụp nhiều ảnh vào để lập dự trìnhTổng cục thể thao xin ngân sách phát triển môn thể thao óp rốt tiến kịp với khu vực

3. toàn OF để chữ ký "Cô thương VOT"

Haiau

Xe tăng
Phù phù ! Bây giờ em mới xếp xong đồ đạc để mai 6h30 bay sớm, một ba lô bộ đội to tướng, một ba lô máy ảnh, một gường gấp cộng với 3 thùng toàn đồ ăn của anh em, hành lý bây giờ lên đến 70 kg rồi #-o
Đi chiến đấu thôi :ar!

K.O

Xe máy
chúc các bác chânc ứng đá mềm!!!!
OF được ra đến thế giới là cả một lỗ lực lớn của các bác và tinh thần quyết tâm của toàn Of rồi, chúc thành công :x
em lại ngồi hóng ảnh....@};-

dangtruong_ok

Xe tải
Phù phù ! Bây giờ em mới xếp xong đồ đạc để mai 6h30 bay sớm, một ba lô bộ đội to tướng, một ba lô máy ảnh, một gường gấp cộng với 3 thùng toàn đồ ăn của anh em, hành lý bây giờ lên đến 70 kg rồi #-o
chúc các cụ mạnh giỏi, cho em gửi thêm vào ba lô lời chúc sức khỏe cho các cụ ở bển nhá nhá....:x

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
1-10
sáng sớm ngoài đường thì vắng thế này

Trong hầm chưa có ai

Russian team

Xe thi đấu

Lốp 38

neo to vật

jimmy lốp 33

ATV class

và xe chưa lên lốp,trên nóc có nguyên 1` cái cầu trước dự phòng

xE của Galloper

Xe của đội VN : ở ngoài cảng=))

bes

Xe lăn

Cái xe này cũng được thi ạ ?
Trông qua thì xe họ có hơn gì nhiều xe mình đâu nhỉ - của tụi Nga í ạ,
Em khấn Cô rồi, Cô bảo cứ ngoan là Cô thương hết, các cụ VOT không phải lo đâu :))

buloonggi

Xe điện
Tiếng Pháp có thuật ngữ "chance de debutant" em tạm dịch là "cái may của người mới chơi", ví dụ như lần đầu tiên các bác chơi một loại trò chơi thì chưa ai biết bác là ai và vì thế chẳng có ai để xét sử bác cả, vì thế bác lại cảm thấy tự tin hơn. Vậy các bác có cái may mắn của người mới vào cuộc đó đấy, chúc các bác thành công!!
Cái này nghe đâu quê em nóa gọi là CỜ BẠC ĐÃI TAY MỚI ạ =))

NguyenChiVan

Xe tăng
Mời các cụ xem

Việt Nam dự cuộc đua xe nguy hiểm nhất thế giới

07.16am 01-12-2010 - Bản in

- Cuộc đua xe địa hình RFC (Rain Forest Challenge) diễn ra hàng năm tại Malaysia là cuộc đua ô tô nguy hiểm nhất trên thế giới. Vật lộn với núi rừng, sông suối, bùn đất, muỗi, đỉa, vắt và thậm chí cả Tử thần, những người tham gia phải đối mặt với một trong những thử thách lớn nhất của đời mình.

RFC bắt đầu được tổ chức vào năm 1997, và kể từ đó đến nay, mỗi năm một lần, những người mê off-road (chạy xe địa hình) từ khắp nơi trên thế giới tụ tập tại Malaysia để cùng nhau chinh phục đường đua hiểm trở bậc nhất thế giới nằm sâu giữa núi rừng nhiệt đới Đông Nam Á.

Dọc hành trình, các tay đua lái những chiếc xe off-road đã được độ gần như toàn bộ, vượt qua vô số núi cao, suối sâu, đầm lầy và cả vực thẳm để có thể đến được đích. Cuộc đua này chỉ dành cho những người có “trái tim bằng sắt” bởi trên mỗi đoạn đường, nguy hiểm luôn luôn rình rập họ.

Tại RFC Malaysia 2010, lần đầu tiên cộng đồng những người mê xe off-road Việt Nam tổ chức được một đội tham dự, đội đua có tên Vietnam Otofun Team. Đội đua của chúng ta gồm tay lái chính Trần Mạnh Hùng, tay lái phụ Nguyễn Hồng Vinh và một chiếc Toyota Landcruiser FZJ75 đời 1997. Cùng đi kèm là một chiếc xe làm công tác hậu cần, sẵn sàng hỗ trợ và ứng cứu khi cần.

Hiện cả đội vừa có mặt tại Malaysia và đã sẵn sàng cho cuộc đua diễn ra từ ngày 4/12 đến ngày 13/12 năm 2010. Tất cả các tay đua trong đội đều là thành viên của diễn đàn Otofun. Đáng chú ý, chiếc xe tham dự giải được độ 100% bởi chính các thành viên trong đội đua và những người mê xe off-road trong nước.

Sự hoang dã của rừng nhiệt đới, nguy hiểm, thách thức và cả niềm vui chiến thắng đang chờ đợi sự chinh phục của các đội đua. Hãy theo dõi và cổ vũ cho Vietnam Otofun Team giành được chiến thắng trong lần đầu tham dự.

Một số hình ảnh tại RFC các năm trước (Ảnh: RFC):

Đội đua Vietnam Otofun Team của chúng ta trước ngày lên đường (Ảnh: Otofun):

kar

Xe điện
GAZ em cứ bình tĩnh, áo chùng sao làm nên thầy tu được. Mấy cái xe độ tùm lum để dọa ma thôi chứ chạy thì chưa mèo nào cắn mỉu nào đâu - theo kinh nghiệm chiến đấu của anh thì tỷ lệ tương quan xe/ngươì với địa hình Malay là 30/70 cho khả năng ẵm giải; do vậy, câu lái xe bằng đầu vẫn đúng đấy. Mà lần đầu đi mình không cần giải nhất, lấy cái giải nhì về cũng được mà :D

Máy 3.0 turbo nghe thì khiếp nhưng chỉ lợi món tốc độ thôi; chứ leo trèo cần torque hơn thì xe mình ngon hơn he he. Tời mình không dùng đến nên không quan tâm em ạ :D

tudis_mr

Xe tải
Chiều nay các cụ nhận được xe phỏng?

tuanprado

Xe tăng
Haiau sáng mai đi cùng với Offroad a? Mấy giờ các bạn xuất phát từ Hà Nội?

Chicbong

Xe điện
Cố lên các bác :) Ở nhà máu lắm rùi :)

Mà trách cái bọn "forwarder" làm ăn vớ vẩn nhỉ, ít ra phải lên tiếng thông báo thời gian cụ thể giao xe chứ, hay là đợi tới lúc cả diễn đàn tẩy chay thì mới làm :(.

offroad

Xe buýt
gaz: tâm lý thoải mái đê....:)), cứ lắp lốp/ắc qui cho họ check đã, còn ngày 2-3/12 để chỉnh các thứ khác

bác tuanprado: haiau đi sáng sớm nay rồi ạ, sáng mai em bay 9.30

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
GAZ em cứ bình tĩnh, áo chùng sao làm nên thầy tu được. Mấy cái xe độ tùm lum để dọa ma thôi chứ chạy thì chưa mèo nào cắn mỉu nào đâu - theo kinh nghiệm chiến đấu của anh thì tỷ lệ tương quan xe/ngươì với địa hình Malay là 30/70 cho khả năng ẵm giải; do vậy, câu lái xe bằng đầu vẫn đúng đấy.
anh cứ vui tính,chiến đấu với đíu ai mà có kinh nghiệm hả bố=))

Chờ VudoHieu với Diên già tỉnh dậy ( mới ngất khi xem kỹ xe bọn Nga) thì em sẽ tổ chức họp khẩn cấp để quán triệt tư tưởng OTV giao phó là '' kệ thằng kỵ các nước khác,không xem xe người ta làm gì cho tẩu hỏa,xe mình mình biết thôi'':))

Nói vậy chứ em nghĩ mấy ông kia đầu kg bé hơn mình tý nào đâu.Ta phải thi hành chiến thuật ''nhanh dần đều '' để bảo toàn đống sắt rỉ của bác Cua.
Năm nay có 40 chặng đua. trong 20 chặng đầu mình sẽ chạy chậm và buồn để kg hỏng + tích lũy kinh nghiệm+update xe .Vì thực ra xe mình chưa check nên cũng cần time để hoàn thiện .
Yên tâm đê\:D/

VỊT QUAY BJ

Xe tải
Em thấy quả neo này không phù hợp với sức vóc của quân ta

Các cụ ngâm cứu phương án này xem sao, cự kỳ đơn giản mà hiệu quả, em lấy hình này của các bác bên OS, xe tải độ chở hơn 5 tấn mà nó đóng cây láp, tời qua nhẹ nhàng

Sau chuyến đó các bác ấy ứng dụng luôn

Dụng cụ chỉ cần 1 cái búa tạ (cán ngắn thôi) 1 cây láp - có thể dùng cây láp sơ cua (tiện nhọn đầu)??? thao tác rất nhanh, đồ nghề rất nhẹ....
Em đồng tình với quan điểm này...Máy của chúng nó lắp lằng nhằng nhiều thứ thế chỉ tổ dễ hỏng chứ bổ béo gì
... từ bây giờ thì đừng nghĩ đến xe nữa, nghĩ mưu thôi :)

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
@Vitquay:đây là đua xe mà bác
Mỗi đội có 15 phút đi qua 1 chặng thi, quá 15 phút người ta đuổi ra luôn
Nếu qua 3 bãi đóng 3 cái cọc em sợ quân ta giật giải '' đội kém hiểu biết về luật lệ thi nhất''

Người Nga có những ý tưởng rất hay

tời Warn Twin Motor tốc độ nhanh = 2 lần loại thi đấu 8724

Máy bơm hơi phanh từng bánh riêng biệt

tay đua-leader 1 clb offroad đến từ Vladivostock

Tin tốt là 2 người tây nặng= 4 người ta, chạy chậm hơn là chắc rồi$-)

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
PS: bác XO chuẩn bị 8000us mua tời cho giải sau nhé
Tên nó là GP82
Vừa ra lò đấy:x

Khoai Nuong

Xe máy
Cụ ơi VN mình thắng anh mẽo và pháp đâu có hơn về công nghệ:))Thắng là do tinh thần tập thể và quyết tâm chiến đâu mà.Các cụ cứ thoải mái đi AE ở nhà luôn luôn ủng hộ các cụ.Tinh thần thí đấu của các cụ ngon cũng làm anh em ở nhà hãnh diện rồi.Thi 1 lần không được thì thi lại kiểu già chả qua các cụ nhỉ =))
Cụ nói chuẫn qua. Mình đi để cọ sát và học hỏi là chính. Quan trọng là các Cụ an toàn hoàn thành đến đích là@};-@};-@};-:))

Trạng thái
Thớt đang đóng