[Thảo luận] tin rất hay của đà nẵng

Gaffer

Xe tăng
HN khác với ĐN. HN nay là nơi tập chung nhiều bọn có kỹ năng kỹ xảo SD phong bì, đi cửa sau, lợi ích nhóm, COCC...
Vào ĐN nghe bạn đồng nghiệp nói: ĐN không có khái niệm chạy chọt, đi làm muộn giờ... mà choáng.
Cái đậm đậm phải xem lại cụ nhá, năm vừa rồi có cụ COCC lên cả chức PHÓ gì to tướng ở ĐN đó thôi.

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Em cũng thấy dân trong đó sướng thật, các thủ tục GT liên quan đến hành chính cứ gọi là nhanh như chớp:)) Thằng bạn em làm thủ tục mở cty hết có gần 2 ngày, ngoài lệ phí có phiếu thu ra ko mất đồng nào khác. Trong khi đó bọn em ngoài này làm mất đúng nửa tháng, lại phí đen các kiểu:D

adonis

Xe buýt
Nếu Bác Thanh làm Tổng bí thư chắc bọn em cũng được nhờ, cám ơn bác Thanh nhiều nhiều

Bắc Âu

Xe điện
Có những việc áp dụng ở nơi này rất tốt, nhưng nơi khác lại rất chán, còn phụ thuộc nhiều vào nhiều yếu tố. Các cụ biết tại sao Tp.Hà Nội và Tp Hồ Chí Minh hay tắc không ạ? một phần chủ yếu là do tập trung quá nhiều thành phần, tầng lớp trong xã hội. Cũng như giải bài toán thì bài ít tham số sẽ dễ làm hơn là bài nhiều tham số. Đến cái giọng chuẩn mang tính quốc gia mà giờ lên tivi có cả giọng Nam, giọng Bắc, nói gì đến những việc khác?
Ở VN em thấy chẳng có tiêu chuẩn nào gọi là tiêu chuẩn cả, mà đã không có tiêu chuẩn cố định thì chẳng có gì hết.
Nghe dân nó đồn cái đỏ kia là con dâu của anh 3.b-)

leminhkhuong

Xe tải
Đà Nẵng đã làm được nhiều việc tốt mà ít địa phương sánh kịp. Tuy nhiên, không thể nói có những cái chưa làm tốt, thậm chí có thể là sai lầm. Ví dụ xây đường hành lang ven biển Đà Nẵng - Hội An, xây resort tàn phá rừng phòng hộ là những bài học đắt giá về quy hoạch xây dựng phải gắn với việc bảo vệ môi trường.

Tham khảo: http://diendan.nguoihanoi.net/viewtopic.php?p=75170&highlight=#75170

linhbap

Xe buýt
Ít nhất 5 triệu/CSGT/tháng >>>> ngân sách thành phố chi hàng tháng là =?????
Bản thân người tham gia giao thông có ý thức chấp hành, lượng tham gia giao thông ít (so với HN, TP HCM) có ít cơ quan trung ương trên địa bàn.......
Mỗi người một xứ thôi, ủng hộ bác Bí thư.
Sau đây, các ngành khác tại ĐN muốn chống tiêu cực chắc cũng lại bổ sung thêm thu nhập tầm 5 triệu/người/tháng >>>tiền lấy đâu ra nhỉ.

Tom80

Xe buýt
Các cụ cứ chờ xem nhé. Em tin rằng từ bây giờ các anh ý sẽ "ăn có chọn lựa", ko ăn tạp nham, ít đi một phần nhưng vẫn có cái mà đớp.
Và chỉ có tài xế xe đường dài chuyên tuyến hoặc chủ các DN vận tải là biết chính xác các anh ý có nhận mãi lộ ko /:)
Em không nghĩ thế, Đà Nẵng đã hứa với dân cái gì thì sẽ làm cái đó, và nhiều cái đã làm được.
Dân thường sẽ được nhờ nhiều hơn và hình ảnh CSGT sẽ đẹp hơn.
Còn với xe đường dài nói riêng và phương tiện giao thông nói chung, không vi phạm, lấy đâu ra phạt ... nói gì thì nói, sẽ có đạo lý hơn.
:P

M3_DNG

Xe hơi
Em không nghĩ thế, Đà Nẵng đã hứa với dân cái gì thì sẽ làm cái đó, và nhiều cái đã làm được ... :P
Đồng ý với cụ, sau này ai chứng minh được CSGT ĐN tiêu cực (nhận hối lộ, xử lý phạt ngoài vòng tròn kiểm soát của Camera ...) em nghĩ chú CSGT đó chắc chắn "lên đường" ngay và luôn. Đừng đùa, bác Thanh chém thật chứ không chém gió như anh # đâu.

Nếu (lại nếu :P) bác Thanh đứng đầu bộ GTVT em nghĩ sẽ có nhiều giải pháp hay, và phù với hoàn cảnh hiện tại chứ không có kiểu đè đầu dân thu phí lung tung để "đảm bảo công bằng xã hội" đâu.

autokia43

Xe hơi
Nhờ bác Thanh kích chú # về nỗi "Nhục quốc thể" mà sau đó chú này trảm tướng tại trận. Kết quả là sân bay quốc tế ĐN về đích trước thời gian.

TTE

Xe hơi
xxx Đà nẵng thế này thì chết, đuổi hết người thì lấy ai ra làm xxx cho Đà Nẵng

Big_D

Xe buýt
Dù sao cũng phải xem thực tế đã cụ ợ.
Em thấy nhiều người khen bác Thanh Đà Nẵng rồi nhưng cũng có nhiều ý kiến là bác Thanh chỉ được khoa nói thôi.
Các cụ ở Đà Nẵng cập nhật tình hình cho anh em biết nhé.

zeromanvp

Xe tăng
Hôm qua đi về nhà chỗ Giải phóng rẽ vào Linh Đàm cũng có 1 chú mazda 323 biển xanh bị thịt. Nhìn bác tài đang nhăn nhó

tailieu

Xe tăng
Dù sao cũng phải xem thực tế đã cụ ợ.
Em thấy nhiều người khen bác Thanh Đà Nẵng rồi nhưng cũng có nhiều ý kiến là bác Thanh chỉ được khoa nói thôi.
Các cụ ở Đà Nẵng cập nhật tình hình cho anh em biết nhé.
Có vẻ cụ ít đọc báo? Hai nữa cụ đã vào ĐN chưa?
Vì vậy cần biết thông tin và mục đích sở thị thì mới nói được.

Esacpe

Xe đạp
Vao duoc xxx GT cung mat may tram trieunday cac cu..nhg ra duong 1 nam la go lai va an ra roi cac cu ạ,bao sao?

raklei

Xe điện
trứoc kia đi xe tải thì e thấy nộp xèng ở ĐN là cao nhất cả nước.
chắc các đồng chí ấy ăn đủ rồi nên giờ vẽ chuyện.

quang74

Xe buýt
Không làm được đâu các cụ ợ. Nếu làm được việc này thì ít nhất phải trả lương mỗi xxx là 20tr/tháng thì may ra :P