[Funland] Tin nóng quá

VCHDHN

Xe container
Đểu thì dẹp phút mốt, cũng phải có một số % thật làm nòng cốt cho giả nên mới khó dẹp.
Tất cả đều phải tuân thủ pháp luật, khi tham gia giao thông phải tuân thủ luật GTĐB. Còn thật hay giả là trách nhiệm của quản lý thị trường:)):)):)).

SesameStreet

Xe điện
Chưa thông qua nhưng việc giễu hành thì được dàn cảnh đánh đập hả cụ? Như thế là luật pháp sao?
Luật biểu tình chưa thông qua là Nhà nước nợ dân một quyền lực lớn.
Diễu hành bằng xe tự chế, xe không đạt tiêu chuẩn lưu hành là vi phạm pháp luật mà cụ.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Diễu hành bằng xe tự chế, xe không đạt tiêu chuẩn lưu hành là vi phạm pháp luật mà cụ.
Việc đó có cơ quan chức năng họ xử lý, chứ ko phải dàn cảnh đánh người được. Thứ hai cụ nên xét sự việc cụ thể, nguyên nhân và hậu quả. Lan man ko bao giờ có nhận định chính xác được.

SesameStreet

Xe điện
Việc đó có cơ quan chức năng họ xử lý, chứ ko phải dàn cảnh đánh người được. Thứ hai cụ nên xét sự việc cụ thể, nguyên nhân và hậu quả. Lan man ko bao giờ có nhận định chính xác được.
Đánh nhau chứ có đánh người đâu.
Mấy ông gọi là thương binh kia cứ ở nhà, ra đường thì diễu hành bằng xe đủ tiêu chuẩn thì bọn kia nó đánh làm sao được.
Dĩ nhiên là bọn trẻ trâu nó sai, nhưng mà còn diễu hành thì sẽ còn bị bọn trẩu khác chúng nó làm sai tiếp.

Sonduong.BMV

Xe container
Em có cảm giác "cơ quan chức năng" né những vụ liên quan đến thương binh dù chưa biết thật hay giả.

qua_khoang

Xe tăng
Đểu thì dẹp phút mốt, cũng phải có một số % thật làm nòng cốt cho giả nên mới khó dẹp.
Bọn chạy thường là đểu cụ nhé,khi bị anh em công quyền bắt thì thương binh thật mới ra rút thẻ cào mặt ăn vạ.
Có xuất đăng ký xe vào đội thương binh đó cụ.Trước là 18 củ,giờ thời nhiêu em không rõ.?

mrQuick8x

Xe điện
Các cụ cho hỏi, 75 mình thống nhất rồi, 79 có vụ va chạm với trung quốc, nếu tính tuổi thì giờ là hơn 40 năm, nếu đi bộ đội tầm đấy thì giờ già rồi mà sao tôi thấy mấy thằng lái xe thương binh đấy toàn tầm 50-55 thì làm sao chúng nó là thương binh được nhỉ ?
Vẫn có 1số anh lính nhập ngũ thời bình, chẳng may trong thời gian nhập ngũ gặp tai nạn như sập nhà, xe công trình cán phải chân tay..cũng được chứng nhận là thương binh cụ ah.

landopen

Xe tăng
Em không bênh vực hành động trên,nhưng các chú tb giờ hay bị lôi kéo lắm

polizia

Xe container
Em mà là trưởng CA quận thì nếu có nhận đc đơn tố cáo của bên TB em cũng kệ mẹ.
Bt phe CA cũng ghét bọn này bỏ mẹ, giờ có đứa nó đánh hộ mừng quá

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đánh nhau chứ có đánh người đâu.
Mấy ông gọi là thương binh kia cứ ở nhà, ra đường thì diễu hành bằng xe đủ tiêu chuẩn thì bọn kia nó đánh làm sao được.
Dĩ nhiên là bọn trẻ trâu nó sai, nhưng mà còn diễu hành thì sẽ còn bị bọn trẩu khác chúng nó làm sai tiếp.
Lý lẽ cụ fun thật. Lấy một hành vi vi phạm pháp luật nghiêm trọng để chống lại một hành vi phạm khác ít nghiêm trọng hơn.

Homo Deus

Xe Cứu Trợ
hôm trước tôi có nói chuyện với 1 ông đại tá ở TC2, nhân lúc rượu vào tôi mới hỏi ông ý là sao NN mình ko dẹp được cái bọn TB cả đểu cả thật này, để coi thường quốc pháp lâu như vậy. Ông ý mới hỏi là thế chú có biết nhỡ đâu bọn tớ ko muốn dẹp ko? Vì lúc gặp bọn "3 que" (lời ông ý) biểu tình thì phải dùng đến hội đó đấy. Hóa ra cái gì tồn tại cũng đều có lý do cả các ong ạ!

DUONGLAM

Xe điện
hôm trước tôi có nói chuyện với 1 ông đại tá ở TC2, nhân lúc rượu vào tôi mới hỏi ông ý là sao NN mình ko dẹp được cái bọn TB cả đểu cả thật này, để coi thường quốc pháp lâu như vậy. Ông ý mới hỏi là thế chú có biết nhỡ đâu bọn tớ ko muốn dẹp ko? Vì lúc gặp bọn "3 que" (lời ông ý) biểu tình thì phải dùng đến hội đó đấy. Hóa ra cái gì tồn tại cũng đều có lý do cả các ong ạ!
Đúng như cụ nói, nó vẫn còn có ích nên đỏ mới để cho tồn tại chứ không thì chả thiếu gì cách dẹp. Tuy nhiên, các ông TB nhiều khi ỷ thế làm càn quá đáng thì nên có những vụ như thế này để các ông ấy nhận ra mình ở đâu.

Dọn vườn

[Tịch thu bằng lái]
Thế có ai bị sao không hả các bác

iTrust

Xe buýt
Lý lẽ cụ fun thật. Lấy một hành vi vi phạm pháp luật nghiêm trọng để chống lại một hành vi phạm khác ít nghiêm trọng hơn.
Cụ nhẹ nhàng thế, cứ phệt thẳng là cụ kia đuối lý bắt đầu cãi cùn, cãi lung tung rồi :))

SesameStreet

Xe điện
Biểu tình ở bờ Hồ toàn xe buýt dẹp chứ làm gì có thương binh nhỉ?
Chờ mãi chẳng có biểu tình để dẹp, trong khi hiểm họa tai nạn giao thông sát sườn. Xe ba gác đi cả vào đường trên cao, vượt qua đèn đỏ.

SesameStreet

Xe điện
Cả hai cùng vi phạm cụ nhé. Không thằng nào bào chữa được cho thằng nào. Để cho hai băng tội phạm chúng nó chém nhau. Thương binh mà thua thì đi đường đỡ phải lo tránh xe ba gác.