tin mới đây ạ Ford Fiesta

fashion

Xe tăng
.em trực tiếp ngồi xe Ford Fiesta cảm ngĩ của em như sau:
chiều dài và chiều ngang ngắn hơn nhiều focus.ko có hộp tỳ tay.vào xe cảm giác chật chội.đồ nhựa rất hàng mã.vô lăng rất nhỏ,trần xe cũng thấp hơn.giá là 568t.hơn focus mỗi cân bằng điện tử.em khuyên bác nào định mua ko nên.cố thêm ít nữa mua focus để ko ân hận nha :D

digger

Xe tăng
Bẩm các cụ là em mới nhận một em Fiesta ở 94 Ngô Thì Nhậm

Cảm nhận của em đầu tiên là vữn không ưng í lắm, vì công tơ mét của em nó chỉ 62km. Không hiểu FVN test gì mờ lắm thế, và test ở đâu.
Các cụ bán hàng bẩu là test ở đường chạy thử của Ford VN, nhưng em không tin chạy thử ở FVN mờ tận 62km, vì em tham quan nhiều nhà máy ô tô lắm rùi (cả trong nước và ngoài nước). Tóm lại đây vữn là một nghi án mà em không thấy có cơ sở để giải tỏa về mặt tâm lý ban đầu.

Em tin rằng HN Ford chỉ giúp em đánh xe từ kho ở Lò Đúc ra 94 NTN, đây không phải là lỗi của HNF, và em hoàn toàn thông cảm với các cụ sâu ở HNF vì chắc các cụ cũng như em: HỎI EM THÌ EM BIẾT HỎI AI

Nhưng trước khi bàn giao từ FVN sang cho HNF thì xe em nó chạy thía nào, ai chạy, và chạy vào mục đích gì thì quả thật, CHỈ CÓ CHÚA MỚI BIẾT.

Và em tin chắc rằng em nó đã bị dày vò ở đâu đó rùi, bởi tại sao cùng xe mới 100% như nhau, cùng do HNF giao xe tại 94 NTN, mà xe em là 62km, xe cụ Need_4_Speed lại chỉ là 24 km (lấy trước em 1 hôm)

Bỏ qua những ấm ức về mặt tâm lý ban đầu vì sở hữu xe mới nhưng không hẳn là đã mới, thì theo cảm nhận của em, FFi có ngoại thất rất ngầu, cá tính, và nói luôn là tương đối đẹp. Đẹp ở đây là em đang so sánh với các xe cùng phân khúc (em sẽ không đưa so sánh cá nhân lên đây vì sẽ có nhiều ý kiến trái chiều).

Về nội thất, theo em là FFi quá ổn. Với tầm tiền gần 570k nếu so sánh với các xe cùng phan khúc, em không có thắc mắc gì về những option theo xe cả, những chức năng chính cần thiết đều đã có.

Về độ an toàn, em nghĩ Ffi quá ổn trong tầm tiền: Khung xe (thấy bảo toàn thép Borboun); túi khí người lái (em toàn cho vợ con ngồi ghế sau hết, ghế trước của em lúc nào cũng chỉ để đồ lặt vặt); EPS, EBD, ABS.

Chạy gần 50km buổi trưa nay, tốc độ cao nhất em lên đến 80km, và thấp nhấp thì... em thấy vận hành của Ffi quá ổn với hộp số 6 cấp, như quảng cáo: Ngọt, bốc, không gằn ở tốc độ rùa bò. Độ ồn thì em nghĩ trong tầm tiền này chắc không có gì phải phàn nàn nữa.

Cộng thêm thái độ phục vụ tương đối tốt và cầu thị của các sales nơi đây (mặc dù hôm nay em rất khó tính do xe đã 62km) nhưng các sales đều nhũn nhặn và giải thích tận tình (mắc dù là em chẳng tin dăm ba cái lí lẽ đó).

Tóm lại, theo ngu í của em, ở tầm tiền 570K thì chắc là Ffi không có đối thủ

PS: Trước khi lấy Ffi nửa ngày em vữn cân nhắc Focus, nhưng do đã chạy Focus nhiều (em có 2 thằng em có Focus 2010), hôm nay ngồi Ffi em thấy hoàn toàn ưng í với Ffi và không còn nghĩ ngợi gì đến Focus nữa.

Nhưng cay và đau nhất vữn là vụ 62km.

Em up mấy cái ảnh FFi ở nhà em

Chỉnh sửa cuối:

Keineem

Xe buýt
62km thì chắc là tiết kiệm tiền thuê xe chở nên phệt thẳng từ nhà máy ở Hải Dương về rồi.

digger

Xe tăng
Mà hình như xe iem nó trục trặc gì hay sao í, trên giới thiệu nói là tắt máy nhưng đèn pha - cốt không tự tắt mà chỉ có tiếng ting - ting. Nếu không để í cái tiếng kêu rên khe khẽ này thì nửa tiếng sau đảm bảo là phải đủn xe.

Vậy mà xe iem khi tắt máy là đèn pha tắt luôn (còm mỗi 2 cái đèn nhỏ và đèn hậu), chẳng thấy ting ting gì cả. Chán quá, mới mua dã trục trặc=))

PS: Nhựa của FFi em thấy không lởm bằng nhựa của Focus, mà sao nhựa Focus nó lởm thía cơ chứ. =))

Chỉnh sửa cuối:

fashion

Xe tăng
62km đấy là nhà máy chạy test lốp trên hệ thống thui bác ợ.xe em cũng thía mừ :D

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com

Cảm nhận của em đầu tiên là vữn không ưng í lắm, vì công tơ mét của em nó chỉ 62km. Không hiểu FVN test gì mờ lắm thế, và test ở đâu.
Các cụ bán hàng bẩu là test ở đường chạy thử của Ford VN, nhưng em không tin chạy thử ở FVN mờ tận 62km, vì em tham quan nhiều nhà máy ô tô lắm rùi (cả trong nước và ngoài nước). Tóm lại đây vữn là một nghi án mà em không thấy có cơ sở để giải tỏa về mặt tâm lý ban đầu.
Khi em mua FFC năm 2009, xe giao cho em đồng hồ chỉ 50km, em đoán đại lý phi xe từ Hải dương về HN để đỡ tiền vận chuyển. Mà từng đấy km là muỗi thôi cụ chủ thớt.

zeromanvp

Xe tăng
Em không nghĩ là Ford lái từ Hải duơng lên vì Ford ko có đăng ký tạm thời như Toy

Toy thì chắc chắn là chạy từ phúc yên lên vì hồi em lấy xe, em nhận chìa khóa luôn từ chú lái xe, đại lý còn ko kịp rửa xe cho em vì lúc đó cũng gần 6h rồi

ProtegeR700

Xe hơi
Cụ nào biết mua FFi o đâu rẻ nhất thj cho e cái contact cái. cảm ơn các cụ.

Mazda3CB

Xe tăng
.em trực tiếp ngồi xe Ford Fiesta cảm ngĩ của em như sau:
chiều dài và chiều ngang ngắn hơn nhiều focus.ko có hộp tỳ tay.vào xe cảm giác chật chội.đồ nhựa rất hàng mã.vô lăng rất nhỏ,trần xe cũng thấp hơn.giá là 568t.hơn focus mỗi cân bằng điện tử.em khuyên bác nào định mua ko nên.cố thêm ít nữa mua focus để ko ân hận nha :D
568tr là giá sedan à cụ?
Iem cũng ra NTN xem Fiesta hatchback cho sắp là Gấu thì chém em 606tr cơ :(

d-cash

Xe buýt
em thấy fiesta sedan xấu quá, xấu hơn bản hatchbach nhiều, mà cụ chủ thớt cứ so sánh em nó với focus làm gì, fiesta thấp hơn hẳn 1 phân khúc mà, chưa đủ tuổi với focus cụ ạ, khác gì so sánh i20 với i30, vios với altis, gentra với lacetti.. :D

bibiabc

Xe buýt

Em tin rằng HN Ford chỉ giúp em đánh xe từ kho ở Lò Đúc ra 94 NTN, đây không phải là lỗi của HNF, và em hoàn toàn thông cảm với các cụ sâu ở HNF vì chắc các cụ cũng như em: HỎI EM THÌ EM BIẾT HỎI AI

Nhưng trước khi bàn giao từ FVN sang cho HNF thì xe em nó chạy thía nào, ai chạy, và chạy vào mục đích gì thì quả thật, CHỈ CÓ CHÚA MỚI BIẾT.

Và em tin chắc rằng em nó đã bị dày vò ở đâu đó rùi, bởi tại sao cùng xe mới 100% như nhau, cùng do HNF giao xe tại 94 NTN, mà xe em là 62km, xe cụ Need_4_Speed lại chỉ là 24 km (lấy trước em 1 hôm)

Bỏ qua những ấm ức về mặt tâm lý ban đầu vì sở hữu xe mới nhưng không hẳn là đã mới, thì theo cảm nhận của em, FFi có ngoại thất rất ngầu, cá tính, và nói luôn là tương đối đẹp. Đẹp ở đây là em đang so sánh với các xe cùng phân khúc (em sẽ không đưa so sánh cá nhân lên đây vì sẽ có nhiều ý kiến trái chiều).

Về nội thất, theo em là FFi quá ổn. Với tầm tiền gần 570k nếu so sánh với các xe cùng phan khúc, em không có thắc mắc gì về những option theo xe cả, những chức năng chính cần thiết đều đã có.

Về độ an toàn, em nghĩ Ffi quá ổn trong tầm tiền: Khung xe (thấy bảo toàn thép Borboun); túi khí người lái (em toàn cho vợ con ngồi ghế sau hết, ghế trước của em lúc nào cũng chỉ để đồ lặt vặt); EPS, EBD, ABS.

Chạy gần 50km buổi trưa nay, tốc độ cao nhất em lên đến 80km, và thấp nhấp thì... em thấy vận hành của Ffi quá ổn với hộp số 6 cấp, như quảng cáo: Ngọt, bốc, không gằn ở tốc độ rùa bò. Độ ồn thì em nghĩ trong tầm tiền này chắc không có gì phải phàn nàn nữa.

Cộng thêm thái độ phục vụ tương đối tốt và cầu thị của các sales nơi đây (mặc dù hôm nay em rất khó tính do xe đã 62km) nhưng các sales đều nhũn nhặn và giải thích tận tình (mắc dù là em chẳng tin dăm ba cái lí lẽ đó).

Tóm lại, theo ngu í của em, ở tầm tiền 570K thì chắc là Ffi không có đối thủ

PS: Trước khi lấy Ffi nửa ngày em vữn cân nhắc Focus, nhưng do đã chạy Focus nhiều (em có 2 thằng em có Focus 2010), hôm nay ngồi Ffi em thấy hoàn toàn ưng í với Ffi và không còn nghĩ ngợi gì đến Focus nữa.

Nhưng cay và đau nhất vữn là vụ 62km.
Cảm ơn cụ đã chia sẻ quan điểm. Em sẽ trực tiếp hỏi lại các sếp về vấn đề 62 km này. Nhằm có câu trả lời thật nhất. :)

Tuy nhiên, dù sao thì mình cũng lấy xe về rồi. Mong Cụ cảm thông chút với bên đại lý, bỏ qua những ức chế, để vui vẻ cùng với

với vợ 2 và gia đình. :D .

Một lần nữa, Chúc Cụ cùng gia đình luôn may mắn, mạnh khỏe, bình an và lái xe an toàn. ^_^

fashion

Xe tăng
568tr là giá sedan à cụ?
Iem cũng ra NTN xem Fiesta hatchback cho sắp là Gấu thì chém em 606tr cơ :(
Fiesta hatchback=568 mừ bác ra ford ngô thì nhậm nhé.hay gọi cho chú hải ford số 0988939966 nha

doremonmattich

Xe tăng
Xe này đánh vào phân khúc xe thứ hai chứ o phải xe đầu tiên. cháu thấy:

1. Ít ai bán xe thứ nhất đi để đổi lên xe này
2. Ít ai mua xe đầu tay chọn xe này vì xe bé, chở đc ít nguời
3. Khách mua chủ yếu là xe thứ 2, xe thứ 2 thì 90% là cho các mụ vợ đi , mà gái thì chỉ thích Yaris thôi, chả quan tâm đến công nghệ công gừng gì hết, hộp số hộp má ba lăng nhăng ko biết gì. Hình thức trông hơi dữ, mẹ cháu nhìn sẽ thấy sợ
4. Thực ra xe bé thì hộp số 4 cấp nó ăn hơi tốn hơn tí nhưng lái thú vị hơn nhiều cấp, (đấy là cháu thích thế)

ngoài ra cháu thấy xe này ngon, cái mồm đằng trước trông hơi giống con cá ngão , xe bé mà oai vệ thật!
Giá này thì trừ tháng đầu ra các tháng sau doanh số tầm 10 xe / tháng (nếu tt20 bị bãi bỏ, còn không thì có thể hơn chút)

Chỉnh sửa cuối:

dongnat

Xe điện
Hôm qua nhà em mua thêm 1 cái này. Lái lòng vòng trong khu thì cảm nhận như sau:
1. Cách âm tốt, âm thanh tốt trong tầm xe loại nhỏ nhỏ này
2. chân ga nhạy , xe có vẻ nhanh nhẹn, em chạy một mình thấy cũng bốc
3. Đèn taplo màu đỏ đỏ hồng hồng trông sến vật
4. Dáng sedan đẹp hơn dáng hatchback, mà đi trong phố cũng tiện, cốp sau rộng vật
5. Bán xe mới tinh mà ko có chắn bùn, không có thảm riêng cho xe chỉ có ở ông ford
6. Gía này thì Ford lại tiếp tục cho nhân viên bán hàng ngồi chơi vì tháng bán 2,3 xe

fordfiesta

Xe tải
cụ ah. nếu từ nhà máy về tới đây cũng phải tầm 70km, cộng thêm với test của nhà máy nữa thì công tơ nó phải chỉ tầm 90km chứ, cái này do là dòng xe mới hãng nó test thử hơi nhiều thôi, chứ thằng hãng nó thuê hãng vận chuyển cho lên thùng chở về đại lý mà

bibiabc

Xe buýt
cụ ah. nếu từ nhà máy về tới đây cũng phải tầm 70km, cộng thêm với test của nhà máy nữa thì công tơ nó phải chỉ tầm 90km chứ, cái này do là dòng xe mới hãng nó test thử hơi nhiều thôi, chứ thằng hãng nó thuê hãng vận chuyển cho lên thùng chở về đại lý mà
Vậy tại sao xe của CỤ Need_4_Speed lại chỉ là 24 km??? :)