Tin không vui với hộp số Cruze / Lacetti, mời các cụ vào chém và tư vấn giúp em

ORIJEANS

Xe container
Xe em 2011, đồng hồ sắp chạm 2 vạn, chả vấn đề gì. Nhưng e xác nhận gara chỗ e hay bảo dưỡng, Vietauto trên Mỹ Đình, có đề cập đến chuyện CDX 2009 và chỉ riêng đời 2009 này thôi, đi bộ điều khiển hộp số khoảng 20 - 30 con rồi. Bên VOV auto chỗ cụ Tuấn Anh cũng có đề cập đến chuyện này. Còn gara này có chém hay k thì e k rõ.

vietthuy

Xe buýt
Có cụ nào biết garara nà đã có nhiều kinh nghiệm vệ sinh, tháo hộp số cdx khoog nhỉ?

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Mai mình call V hỏi xem nhé, nếu là solenoid (van) thì cũng rẻ thôi, mất công hạ hộp số nhỉ? mà muốn vệ sinh lọc dầu cũng phải hạ hộp số? còn TCM thì mình nghĩ khó hỏng vì điều khiển điện tử mà???
Vệ sinh lọc thì phải hạ hộp số rồi, thằng bạn em chủ xưởng bên Đông Anh nó cũng làm cái này nên hôm trước có một cụ qua đó chuột bạch vệ sinh hộp số, thay lọc, thay van điều khiển hết 20 củ thì phải, cũng đắt. Nó thì nói rằng thay van mà không thay lọc, sau thời gian lại bị kẹt van. Xe bọn em nghịch nhiều nhưng không gặp lỗi này nên chưa có dịp xem sửa van thế nào. Bên taobao cũng bán đâu đó 2.500 tệ thôi, nhưng phải đúng loại và phải đi cài đặt phần mềm.

bmw318i

Xe tăng
Em thấy model CDX không những bị lỗi hộp số mà còn lỗi nhiều thứ khác nữa. Bảo sao CDX đã qua sử dụng giá rẻ giật mình.

chichien

Xe máy
Xe e CDX 2009 cũng đang bị tình trạng này đây. Khi đạp ga tăng tốc, xe chuyển sang số cao dần cứ bị giựt. Hoặc giảm ga số chuyển về số thấp cũng bị giựt. E đang tính đưa vào hãng Chevrolet Thủ Đô để kiểm tra, mong các cụ cho ý kiến góp ý.

kimlong4444

Xe máy
cruze trong nước thì hộp số ổn hơn cruze cdx nhập, mà chỉ cần bác đi thay nhớt đều mỗi 30.000km thì ok. ổn cả, bác đừng nghe người ta chém gió bậy bạ nhé, em cũng có bạn chạy cruze nè có bị gì đâu, chỉ cần bảo dưỡng đều đặng là vi vu hoài xe bạn e hơn 100.000km rồi vẫn tốt, xe cụ nào bị gì thì vào (đông đô thành) ở saigon ấy em toàn làm trong đó, em thấy thợ trong đó ok lắm

King TekAm

Xe buýt
Xe e CDX 2009 cũng đang bị tình trạng này đây. Khi đạp ga tăng tốc, xe chuyển sang số cao dần cứ bị giựt. Hoặc giảm ga số chuyển về số thấp cũng bị giựt. E đang tính đưa vào hãng Chevrolet Thủ Đô để kiểm tra, mong các cụ cho ý kiến góp ý.
Xe cụ em dự chỉ là hiện tượng bỏ máy. Cụ đi scan xem sao?

0915966996

Xe tải
Lỗi nhiều thứ khác là thứ gì cụ?
Lỗi gì nhỉ hay lại lỗi nghe nói. M chỉ thấy hay lỗi cái phải đổ xăng thì phải. :)). Bạn bè chạy cdx từ nh năm 2009 đến h lên bim với aud hết cũng ch thấy lỗi gì. Có hay bị kẹt bánh răng cửa lên xuống bên lái. Đi thì khi đến vòng tua vào số nên nhả chân ga ra rồi vào. Chứ nh cụ cứ thế mà giữ ga ì thì lị ra làm sao lại chẳng hơi giật. Còn muốn k giật thì đạp ga sâu vào. Lên mấy số luôn. Vun vút như need for speed luôn.

Đức Phúc

Xe buýt
Lỗi gì nhỉ hay lại lỗi nghe nói. M chỉ thấy hay lỗi cái phải đổ xăng thì phải. :)). Bạn bè chạy cdx từ nh năm 2009 đến h lên bim với aud hết cũng ch thấy lỗi gì. Có hay bị kẹt bánh răng cửa lên xuống bên lái. Đi thì khi đến vòng tua vào số nên nhả chân ga ra rồi vào. Chứ nh cụ cứ thế mà giữ ga ì thì lị ra làm sao lại chẳng hơi giật. Còn muốn k giật thì đạp ga sâu vào. Lên mấy số luôn. Vun vút như need for speed luôn.
Đi auto mà vẫn phải để ý vòng tua mỗi khi lên số à cụ ;))

ORIJEANS

Xe container
Đi auto mà vẫn phải để ý vòng tua mỗi khi lên số à cụ ;))
Đi auto sẽ thấy có những lúc vòng tua hơn 2000, cảm giác gằn máy, nhích ga lên 1 chút, xe chuyển số, vòng tua tụt ngay, hoặc nhấc chân ga, xe chuyển số, vòng tua cũng tụt ngay. Những lúc thế này mà giữ đều ga, vòng tua cao, xe gằn máy, đi rất khó chịu.

Auto thì nó cũng chỉ là cái máy, ví dụ ngưỡng 72km/h là ngưỡng giữa số 05 và 06, đi 71 máy nó set là số 05, đi 73 máy nó chuyển lên 06, giữ lì 72 nó sẽ chả hiểu là mình muốn gì và vòng tua cứ ở mức cao để lấy đà lên số. Hiểu xe đi sẽ nhẹ nhàng hơn.

Chỉnh sửa cuối:

King TekAm

Xe buýt
Đi auto sẽ thấy có những lúc vòng tua hơn 2000, cảm giác gằn máy, nhích ga lên 1 chút, xe chuyển số, vòng tua tụt ngay, hoặc nhấc chân ga, xe chuyển số, vòng tua cũng tụt ngay. Những lúc thế này mà giữ đều ga, vòng tua cao, xe gằn máy, đi rất khó chịu.

Auto thì nó cũng chỉ là cái máy, ví dụ ngưỡng 72km/h là ngưỡng giữa số 05 và 06, đi 71 máy nó set là số 05, đi 73 máy nó chuyển lên 06, giữ lì 72 nó sẽ chả hiểu là mình muốn gì và vòng tua cứ ở mức cao để lấy đà lên số. Hiểu xe đi sẽ nhẹ nhàng hơn.
Cụ để ý kỹ thế. Em chỉ cảm giác xấp xỉ 70km/h và vòng tua xấp xỉ 2000 thì mình hơi nhả châ ga để chuyển sang số 6.

chichien

Xe máy
Xe cụ em dự chỉ là hiện tượng bỏ máy. Cụ đi scan xem sao?
E ở tỉnh, nên máy scan đọc ở Gara nghe chừng họ cũng ú ớ lắm. E cũng đang nghi hiện tượng bỏ máy, vì e đi cảm giác nước làm mát và máy rất nóng, mặc dù đồng hồ nhiệt độ báo vẫn bình thường. Đi cảm giác tốn xăng nữa. Mong các bác góp ý dùm e tí nhé. Có nên vào hãng k?

King TekAm

Xe buýt
E ở tỉnh, nên máy scan đọc ở Gara nghe chừng họ cũng ú ớ lắm. E cũng đang nghi hiện tượng bỏ máy, vì e đi cảm giác nước làm mát và máy rất nóng, mặc dù đồng hồ nhiệt độ báo vẫn bình thường. Đi cảm giác tốn xăng nữa. Mong các bác góp ý dùm e tí nhé. Có nên vào hãng k?[/QUOTE
Nếu lâu chưa thay bugi thì cụ thử thay 4 bugi xem sao.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
E ở tỉnh, nên máy scan đọc ở Gara nghe chừng họ cũng ú ớ lắm. E cũng đang nghi hiện tượng bỏ máy, vì e đi cảm giác nước làm mát và máy rất nóng, mặc dù đồng hồ nhiệt độ báo vẫn bình thường. Đi cảm giác tốn xăng nữa. Mong các bác góp ý dùm e tí nhé. Có nên vào hãng k?
1. kt xem nước làm mát có bị hao ko?
2. kt xem cái mobil có bị gẫy cái tiếp xúc nào ko? bugi có bị gì ko

chichien

Xe máy
1. kt xem nước làm mát có bị hao ko?
2. kt xem cái mobil có bị gẫy cái tiếp xúc nào ko? bugi có bị gì ko
Xe e CDX 2009 số tự động hiện tượng là thế này. Khi đạp ga tăng tốc, mỗi lần hộp số chuyển số thì cảm giác xe bị giựt rất rõ, hẫng, rất khó chịu. Đi có tầm 5kem về mà thấy nước làm mát và máy rất nóng, mặc dù đồng hồ nhiệt báo vẫn bình thường.

trunggenius

Xe điện
Đi chân to mà cưỡi em này cảm giác sẽ rất khó chịu :D

ORIJEANS

Xe container
Cụ để ý kỹ thế. Em chỉ cảm giác xấp xỉ 70km/h và vòng tua xấp xỉ 2000 thì mình hơi nhả châ ga để chuyển sang số 6.
Đấy là e ví dụ thế, chứ bình thường nghe tiếng máy là phải hiểu ý rồi, sao phải nhìn đồng hồ. :D

ORIJEANS

Xe container
Xe e CDX 2009 số tự động hiện tượng là thế này. Khi đạp ga tăng tốc, mỗi lần hộp số chuyển số thì cảm giác xe bị giựt rất rõ, hẫng, rất khó chịu. Đi có tầm 5kem về mà thấy nước làm mát và máy rất nóng, mặc dù đồng hồ nhiệt báo vẫn bình thường.
Máy CDX nóng là chuyện bình thường, e đo trên phần mềm torque Pro thì nhiệt độ làm mát là 96 độ khi xe vận hành.

Còn lỗi giật xe khi chuyển số, cụ bị ở số mấy? Lần nào cũng giật hay thỉnh thoảng mới thấy giật? Cụ test lại giữ đều ga thật nhẹ, xem chuyển số còn giật k? Nếu đi từ tốn mà chuyển số k giật, thì do chân ga của cụ hơi to, vòng tua máy lên cao và gây giật, k phải tại xe.