[Funland] Tin không vui cho các cụ đang có nhà mặt đường tại đường Láng - Hà Nội

tranvanlong

Xe điện
nhà em mặt đường láng đây..
nói chung là nếu làm thì làm sớm, đền bù sớm để nhà e tính chỗ mua . còn nếu ko làm thì ko làm luôn để đỡ lãng phí và ảnh hưởng rối loạn cuộc sống mấy chục năm
Nhà cụ chưa nhận tiền đền bù à. Nhà bạn em đường Đê La Thành đã nhận tiền đền bù cả năm nay rồi.

Chienbinhbaoden

Xe buýt
Có để a Vịn vương làm cho nhanh không nhỉ hay lại để mấy cụ lề mề và đội vốn làm thì lại mùa quýt mới xong.

alernon

Xe đạp
Nhà cụ chưa nhận tiền đền bù à. Nhà bạn em đường Đê La Thành đã nhận tiền đền bù cả năm nay rồi.
mọi ng đọc thì tức là nghiên cứu báo cáo dự toán chứ nào đã được thông qua. nên có làm hay ko thì ko biết được rõ. chỉ mong 1 là làm thì làm nhanh, 2 không làm thì không làm luôn.
mà nhân tiện các cụ cho hỏi là đền bù h có đc hơn 100 ko :)))

alernon

Xe đạp
cụ nào cho em hỏi mặt đường thì giá đền bù giờ ko biết được bnhiu nhỉ

MotoG

Xe tăng
Trong khi chờ đợi phương án nọ kia, để giảm tắc, chỉ cần chia lại luồng đường là đỡ hơn nhiều. Cái đường đi xe đạp ven sông quá ít người đi, phân làn để xe máy đi vào đấy, chia thành 3 làn 2 chiều. Đây đường đi xe còn chưa có lại còn làm đường xe đạp, chạy bộ thơ mộng cạnh sông, làn chính làm gì còn đường chẳng tắc.
Mé bên này đường Láng cứ thể mở rộng thành 1 làn xe máy, không cần làm cầu vượt thì giữ được hàng cây xà cừ. Em không rõ sao đã qui hoạch từ lâu mà mấy nhà mặt được vẫn được cấp sổ đỏ để giờ phải đền bù lớn nhỉ? Nhìn nhà bên đó từ mấy chục năm nay lụp xụp, không ai dám làm kiên cố.
Đường Láng mà có cầu vượt như Trường Trinh bây giờ thì không biết sau này Ngã Tư Sở tắc thế nào nữa. Oto hướng từ cầu Nhật Tân đến đó lại xuống hội quân ở giữa ngã tư.
Tâm linh một chút: đợt phá đoạn La Thành đường Bưởi để làm đường trên cao như bây giờ em đoán thể nào bên GTVT cũng có chuyện, sau đúng người to nhất dính lao lý thật.

Koka2015

Xe tăng
Mé bên này đường Láng cứ thể mở rộng thành 1 làn xe máy, không cần làm cầu vượt thì giữ được hàng cây xà cừ. Em không rõ sao đã qui hoạch từ lâu mà mấy nhà mặt được vẫn được cấp sổ đỏ để giờ phải đền bù lớn nhỉ? Nhìn nhà bên đó từ mấy chục năm nay lụp xụp, không ai dám làm kiên cố.
Đường Láng mà có cầu vượt như Trường Trinh bây giờ thì không biết sau này Ngã Tư Sở tắc thế nào nữa. Oto hướng từ cầu Nhật Tân đến đó lại xuống hội quân ở giữa ngã tư.
Tâm linh một chút: đợt phá đoạn La Thành đường Bưởi để làm đường trên cao như bây giờ em đoán thể nào bên GTVT cũng có chuyện, sau đúng người to nhất dính lao lý thật.
Đường vành đai 2 đoạn Cầu Giấy - Nhật Tân, khởi công năm 2012, chủ đầu tư là UBND tp Hà Nội chứ ko phải Bộ giao thông, nên nếu có vấn đề gì thì phải là mấy ông chủ tịch, bí thư HN bị dính.
Nhưng thực tế, lãnh đạo HN thời kỳ này là: Nguyễn Thế Thảo , Phạm Quang Nghị đã hạ cánh an toàn

biển xanh06

Xe điện
Sổ đỏ cấp trên sổ có vạch ghi chỉ giới mở đường quy hoạch. Chỉ giới mở lùi vào 4m so mặt đường cũ. Nếu đền bù đúng là cao đấy.

alernon

Xe đạp
hê hê nói chung là em mong được 150tr/m2 đền bù (cần về tay ko phải chia lại) để nhà em còn có điều kiền đi làm con chung cư.. chứ đền bù thấp thì lại méo hết cả mồm

namphong12

Xe container
hê hê nói chung là em mong được 150tr/m2 đền bù (cần về tay ko phải chia lại) để nhà em còn có điều kiền đi làm con chung cư.. chứ đền bù thấp thì lại méo hết cả mồm
Con số này sát giá thị trường chưa cụ?

duynguyen1979

Xì hơi lốp
Cũng chưa biết TP quyết định phương án nào. Có thể họ cho mở sang phía sông Tô Lịch đe đỡ chị phí và tgian giải phóng mặt bằng các Cụ ạ

tung1311 .

Xe điện
cụ nào cho em hỏi mặt đường thì giá đền bù giờ ko biết được bnhiu nhỉ
Hôm trước e nhẩm qua 17000 tỷ cho 4km thì nhà nào mặt tiền 10m đc tầm 30-40 củ nên nhẩm ra diện tích thì khoảng 200-300T/m2.

chemvovan

Xe buýt
cái đường này mở ra giúp cho dân cả nước đi lại chứ ko chỉ riêng Hn, vừa liên kết vs trục sân bay, vừa tiện cho dân các tỉnh đi xuyên tâm qua Hn, lên Hn có việc. Hn cần đầu tư cả trăm tỷ Usd cho các loại hạ tầng giao thông trong nhiều năm nữa và chả ai bỏ vùng lõi đi cả. Dân nội thành Hn thì ai chả mong đường rộng, chỉ có dân ngoại thành và các tỉnh lo tốn kém thôi. Hn vs SG mỗi ngày thu ngân sách hơn 1000 tỷ thì đầu tư mạnh cho 2 đô thị đặc biệt này nhiều nhất cũng dễ hiểu
Nguồn lực có hạn nên phải chọn đầu tư cái nào mang lại hiệu quả cao. Cái mở rộng đường Láng tốn 17000 tỷ này quá nhiều chuyên gia nói rằng hiệu quả đem lại không tương xứng với số tiền bỏ ra. Chả biết dân cả nước có nhu cầu đi qua đây không, nhưng dân Cầu Giấy như tôi cả năm rồi không đi qua đây, có vấn đề gì đâu.