[Thảo luận] Tin khẩn cấp" XXX Bắt nhầm còn hơn bỏ sót"

xanh

Xe điện
thằng nào nghĩ ra cái chỉ tiêu mà ngu vãi lái. Chẳng hạn người ta đi đúng luật cũng bắt để lấy tiền đủ chỉ tiêu à đúng là lãnh đạo như mứt ý
Chẳng may một ngày không có ai vi phạm thì sao ? Chỉ tiêu phạt để xây dựng đất nước, xây dựng TQ hay xây dựng Đ***ng CS , hay xây dựng cái giề ?, Xin lỗi các cụ em quá nhời vì bức xúc quá !

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Các cụ cứ lo lắng quá làm gì !? Việc thu nhiều thế chắc rằng ko ảnh hưởng nhiều đến ai đi sai luật.
Thử nhìn lại ngoài đường, lượng người vi phạm luật ntn !? Quá nhiều, đặc biệt ở HN. Đó là 1 nguồn thu quá chính đáng cho ngân sách. Các cụ chạy xe ngoài đường có hay chửi đổng vì các vi phạm trước mặt không !? Nếu em là bộ trưởng CA, em chả ngu gì đi chốt 1 con số như thế, nhưng nếu anh em CA xuống đường đông đủ, xử nghiêm túc các vi phạm thì 500 tỷ kia còn bé...
Và, việc thu 500 tỷ này em lại đang hy vọng đem lại thông thoáng cho anh em đi 4 bánh sau khi phải cốp vài chục triệu phí lưu hành.
Cụ nhầm to hai vấn đề:
1- Nếu xxx xuống đường đông đủ và xử lý nghiêm túc thì 500 tỷ đó quá to và cực khó đạt được vì bà con sẽ nghiêm túc!
2- Thu phí lưu hành xong đường vẫn đông thế thôi! Không đi bằng phương tiện cá nhân như cũ thì đi bộ à? Hay đắp chăn ở nhà đợi dăm chục năm sau hạ tầng vận tải công cộng phát triển đủ nhu cầu rồi hẵng ra đường?

Cụ là anh # trá hình đấy hử?:P

Bigman

Đi bộ
Tặng XXX:
Nhân phẩm ngày nay hạ giá rồi,
Chỉ còn thực phẩm giá cao thôi
Lương tâm bán rẻ hơn lương thực
Chân lý, chân giò cùng thế thôi
(Bài này copy trộm của Bố Vợ tôi)

niceshot

Xe container
Các cụ cứ lo lắng quá làm gì !? Việc thu nhiều thế chắc rằng ko ảnh hưởng nhiều đến ai đi sai luật.
Thử nhìn lại ngoài đường, lượng người vi phạm luật ntn !? Quá nhiều, đặc biệt ở HN. Đó là 1 nguồn thu quá chính đáng cho ngân sách. Các cụ chạy xe ngoài đường có hay chửi đổng vì các vi phạm trước mặt không !? Nếu em là bộ trưởng CA, em chả ngu gì đi chốt 1 con số như thế, nhưng nếu anh em CA xuống đường đông đủ, xử nghiêm túc các vi phạm thì 500 tỷ kia còn bé...
Và, việc thu 500 tỷ này em lại đang hy vọng đem lại thông thoáng cho anh em đi 4 bánh sau khi phải cốp vài chục triệu phí lưu hành.
Em rất nghi cụ này là tay chân của # lên đây tung hỏa mù đánh lừa dư luận!

Mazda_TayBac

Xe buýt
Cái mặt sau của biên bản là cả 1 tờ A4 trắng đó kụ, ở mục ghi ý kiến thì kụ ghi chú là đọc ở mặt sau. thế là muốn ghi bao nhiêu tùy ta các kụ nhỉ.

streetwalker

Xe tải
Đi đường sợ nhất là bắt láo!

Duong_Anh

Xe buýt
Cái mặt sau của biên bản là cả 1 tờ A4 trắng đó kụ, ở mục ghi ý kiến thì kụ ghi chú là đọc ở mặt sau. thế là muốn ghi bao nhiêu tùy ta các kụ nhỉ.
cụ này thông minh thật

gocart

Xe cút kít
Nếu chỉ tiêu là 500 tỷ trên hơn 8 chục triệu dân thì e dự nhà e phải đóng vào đó bao nhiêu rồi!
Cái 500 tỷ này chủ yếu dành cho 600.000 xe ô tô cá nhân thôi. Vị chi mỗi xe khoảng 800k. Tuy nhiên đây là có biên lai. Nếu cộng cả phương án 50/50 thì không biết thế nào.

Chỉnh sửa cuối:

mr_hieu1

Xe điện
500 tỷ cơ à!

binpheu

Xe hơi
Em có tin mật báo: Tình hình là chỉ tiêu 500 tỷ VND tiền phạt trên biên bản có vẻ XXX khó hoàn thành nên xxx bây giờ sẽ vịn tất cả các tình huống nhạy cảm. Khi lập biên bản thì cố tình thể hiện câu chữ trong biên bản có lợi cho XXX. Nếu chúng ta khiếu nại mà đúng luật thì cùng lắm chỉ nhận được lời xin lỗi...Còn chúng ta lại mất thời gian đi lại, tinh thần thì ức chế...Em nghĩ trên OF mình cũng có rất nhiều XXX thường xuyên ghé thăm nên tìm mọi cách ứng phó...Vì vậy cộng đồng chúng ta phát động 1 phong trào đóng góp ý kiến để đối phó lại chủ trương của XXX là tận thu, tận phạt...
Riêng cá nhân em có ý kiến thế này:
-Trên đường ta tự giác tôn trọng triệt LGTĐB
-Khi gặp các tình huống nhạy cảm thì chúng ta nên có nhiều "nhân chứng, Vật chứng" Như Ghi âm, ảnh hiện trường... Càng nhiều càng tốt.
- Trước khi ký biên bản hãy đọc khĩ câu chữ trong biên bản xem đã thể hiện rõ tình huống của mình chưa, nếu chưa đúng hoặc không đúng thì viết ý kiến của mình vào...
Kính mong các cụ, mợ bổ sung thêm cho đầy đủ...để chúng ta không bị oan sai
P/S: XXX Bây giờ lấy tôn chỉ : THẦY PHÙ THUỶ KHÔNG PHẢI ĐỀN ĐẦU GÀ các cụ ợ...Gần 67 độc lập tự do mà bây giờ chúng ta lại phải cảm thấy mất tự chủ quá các cụ ợ...
Cái này chắc chỉ có ở Vn! :(

dung_6990

Xe hơi
đi trên đường thì phải có tình thần cảnh giác cao độ thôi ạ

haivanphe

Xe container
Mục tiêu 500 tỷ thì trên thực tế anh em tài xế sẽ phải bỏ ra 1500 tỷ mất.

chilli

Xe tải
Đọc bài cụ chủ thấy xã hội loạn kinh.
E cứ phòng thân, lúc nào cũng sẵn sàng ghi âm.

manutd_bk

Xe tải
cứ đi đúng luật , nắm vững luật và chịu khó lướt OF rùi xxx vịn thì xuống cãi , xxx chỉ vịn lái mới, lái non, lái ko nắm vững luật thui cụ ợ.

adonis

Xe buýt
Cái vụ khoán chỉ tiêu phạt của XXX mà Quốc hội ko có ý kiến gì nhỉ. Mấy tay đại biểu này đại diện cho chúng ta mà thiếu trách nhiệm quá. Kỳ sau bỏ phiếu cho nững bác mới vậy.
đề nghị QH phái có ý kiến, tiếc là GS Nguyễn Minh Thuyết giờ chỉ còn là Nguyên ĐBQH

hn109

Xe hơi
Đồng ý với cụ, mà công nhân bây giờ đi 4b mệt thật