[Funland] Tin hot: anh Chum đang bị truy nã

CaoXanh

[Tịch thu bằng lái]
Nếu thế TQ nó mạnh nó chiếm đất lấy đảo là đương nhiên à cụ? Hay lại khác ạ?
:)) :)) :))
Lịch sử nhân loại (và thực tế sau WW2) rất tiếc vẫn diễn tiến theo luật rừng (chân lý thuộc về kẻ mạnh) mà Kụ... :-?
P/S: Về chuyện HS-TS ở Biển Đông thì có lẽ dân Việt cũng nên lưu tâm tới tâm trạng dân Camphuchia về đảo Thổ Chu...;)

thì toàn viển vông ngáo cả với nhau, diễn cho hết nhiệm kỳ, kịch bản để thằng khoá sau diễn tiếp :))
Chuẩn. Loài người thường hay thiên vị kẻ mạnh từ trong suy nghĩ luôn. Đúng hay sai ko quan trọng quan trọng là bạn mạnh hay yếu.
Cụ nói thế là sai rồi, nếu thế thì TQ nó mạnh rồi đấy, nó làm gì cũng đúng nhé

vo nho

Xe điện
Lịch sử nhân loại (và thực tế sau WW2) rất tiếc vẫn diễn tiến theo luật rừng (chân lý thuộc về kẻ mạnh) mà Kụ... :-?
P/S: Về chuyện HS-TS ở Biển Đông thì có lẽ dân Việt cũng nên lưu tâm tới tâm trạng dân Camphuchia về đảo Thổ Chu...;)
Cái thời luật lệ chưa rõ ràng thì chả có gì lạ.
Còn nói Campuchia với thổ chu thì chia vn-cam-lao theo bản đồ Pháp để lại làm căn cứ. vn là nước bị thiệt nhất thưa cụ cam đang nắm 3 đảo nữa theo bản đồ của Pháp phải là của Vn. Vn chưa nói năng gì đấy..

RauCanTay

Xe buýt
Giống kiểu tòa án TBN truy nã Giang Trạch Dân à

meotamthe

Xe cút kít
Phát lệnh cho vui, chứ làm cái gì đâu, nhưng về mặt ngoại giao thì cũng thể hiện cứng rắn chút, khả năng nhiều là chuyển dịch dư luận trong nước do dịch covid thôi.

Trương_Phi

[Tịch thu bằng lái]
Quân bài chánh chị thôi

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Trừ khi mình là người bị hại thôi thì mình còn tìm lý lẽ sự thật để bảo vệ bản thân mình. Còn nếu là thằng khác ko liên quan đến mình + mình được nghe thông tin cả 2 chiều thì khả năng mình ủng hộ thằng mạnh gần như chắc chắn. Cho nên từ rất lâu rồi em có dám tin vào suy nghĩ đánh giá cá nhân đâu. Cứ kệ thôi hehe.
Cái thời luật lệ chưa rõ ràng thì chả có gì lạ.
Còn nói Campuchia với thổ chu thì chia vn-cam-lao theo bản đồ Pháp để lại làm căn cứ. vn là nước bị thiệt nhất thưa cụ cam đang nắm 3 đảo nữa theo bản đồ của Pháp phải là của Vn. Vn chưa nói năng gì đấy..
Lịch sử hàng vạn năm rồi, luật pháp loài người luôn đc kế thừa và phát triển, đời sau luôn thấy luật pháp đời trước lỏng lẻo thiếu rõ ràng. 100 năm nữa con cháu nhìn lại cũng sẽ lại thấy thời kỳ 20xx chúng ta hiện nay luật pháp quá nhiều vấn đề. Nhưng có 1 luật vĩnh hằng đó là LUẬT RỪNG, mạnh được yếu thua, hehe mọi thời đại mọi chế độ nó luôn ĐÚNG.

VNV

[Tịch thu bằng lái]

VNV

[Tịch thu bằng lái]

Demchinhhang.net

Xe container
Chắc hôm qua anh Tập gọi điện sang bảo: chú làm giúp anh cái lệnh truy nã.

Anh ấy là công dân toàn cầu lâu rồi cụ ;))
Em đang nói ku NV có ý định dẫn độ Trum cơ. Cụ không thích xem phim hành động rồi:D