[Funland] Tín hiệu tích cực.

mr MinhToong

Xe tải
Em cùng câu hỏi như cụ : Không biết có bao nhiêu quốc gia trên thế giới này dạy thêm học thêm, Mỹ , Anh và các nước EU nó có dạy thêm học thêm, có dạy chương trình liên kết, có học Tiếng Anh với người nước ngoài không nữa . Cụ nào đi nhiều biết nhiều vào thông não cho mọi người cùng biết ạ !
Ở đâu thiếu trường, thiếu lớp, phụ huynh mong muốn con em mình học ở môi trường tốt thì đều phải học thêm thôi.

Nikola.Tesla

Xe buýt
Một cách dể dẹp nạn học thêm là không chấm điểm ở bậc tiểu học. Thay vào đó, hướng vào các thành tích như thể thao, các hoạt động ngoại khóa. Nếu có học thêm môn thể dục để có thành tích cao thì lại tốt quá.

edc

Xe lăn
Bây giờ mà ko có học bán trú thì cũng vất vả chứ. Trẻ lớn thì ko sao, trẻ nhỏ lớp 1 lớp 2 để ở nhà 1m cũng ko yên tâm. Dân số nhập cư thì đông, trường học thì ko tăng, cho nên sức ép vào các cấp ngày càng khủng khiếp. ko học thì ko thi đc, lại trượt, học dân lập thì lại tốn tiền. Vòng luẩn quẩn chỉ vì lãnh đạo ko có tầm nhìn, cấp nhà cấp sổ, cấp hộ khẩu mà ko đồng hành xem trường học tải đc bao nhiêu người, rồi các cháu học ở đâu.
Trẻ con HN mà không học cả ngày thì cũng chết dở. Không phải ai cũng có ông, bà hay giúp việc ở nhà trông được tụi trẻ. Các cháu ở nhà 1 mình còn nguy hiểm hơn. Vậy nên học ở trường cả ngày cũng là giải pháp tốt cho đa số cụ/mợ.

chuotdong

Xe điện
Em thấy học thêm thế lại hay, ko chúng nó về nhà ko chịu học mà còn chơi Game 😁
Có lẽ cấp 1 cho học nội trú hẳn 3 ca đi, chỉ 9h tối thả về với bố mẹ. Ích nước lợi nhà

zaiwaz123

Xe điện

Thành phố HCM đã bắt đầu có động thái quản lý các khoản thu của trường học.

meodenminh

Xe điện

Thành phố HCM đã bắt đầu có động thái quản lý các khoản thu của trường học.
Cần xử lý từ gốc vấn đề .... chứ thường em thấy cũng là chi sinh hoạt cho các con thôi

mega_fun

Xe điện
Em cùng câu hỏi như cụ : Không biết có bao nhiêu quốc gia trên thế giới này dạy thêm học thêm, Mỹ , Anh và các nước EU nó có dạy thêm học thêm, có dạy chương trình liên kết, có học Tiếng Anh với người nước ngoài không nữa . Cụ nào đi nhiều biết nhiều vào thông não cho mọi người cùng biết ạ !
Cũng khó mà bỏ được, bởi khối lượng kiến thức so với thời gian học trên lớp chắc chắn không đủ để học sinh hiểu hết được ngay mà phải thêm thời gian thì chỉ có học thêm thôi, mà không cho đi học thì ở nhà nó tự giác không hay phá nhà :D

Ca phê thôi

Xe tăng
Con gái em học lớp 12. ngày 9 tiết x 5 ngày = 45 tiết, trong đó có nhiều tiết liên kết hoặc tự học, vô cùng nhảm nhí mất thời gian .

Tội nghiệp con bé, ngày nào cũng còn lưng ra học, không có thời gian nghỉ.
Nay vừa đón con em về, nghĩ cũng thương nó. Sáng 6h30’ ra khỏi nhà, 9h30’ tối vừa đón về xong.