[Funland] Tin đồn nhảm kẹo có chất cấm

Fan gentra

Xe điện
trên nhiều trang mạng uy tín . có trường THCS Nguyễn Du .các cháu mua kẹo ăn ở cổng trường có biểu hiện chóng mặt buồn nôn ..các cơ quan CA,TT đã kiểm tra và thu giữ loại kẹo vỏ mầu Xanh có 2 chú gấu .toàn tiếng tq...hiện nay vấn nạn này là có thực ..các gđ chịu khó quản lý các cháu ..tt thì nên kiểm chứng ..

xitrum145

Xe tải
View attachment 8250167

Về mặt thông tin, thực sự kênh chính thống cũng sai bét...như vụ cafe có bàn tay nước lạ cho chất cấm, quy trình làm bẩn.
Còn như đồ bán dạo cổng trường, chắc chắn độc hại...cho dù có chất cấm hay không! Toàn đồ gia công ngay thủ đô chứ không xa.
Ảnh đính kèm này là mẫu vật F1 nhà em tha ở cổng trường về đây!
Nên như các bác ở trên có nói về khía cạnh tuyên truyền thì nó vẫn tích cực để tuyên truyền-cảnh tỉnh phụ huynh, học sinh

printer05

Xe điện
Thông tin cảnh tỉnh là tốt nhưng không có nghĩa là được thông tin sai sự thật. Dọa dẫm con trẻ không phải là một biện pháp tốt trong giáo dục.

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Không đóng tiền hụi chết, thì bà mày cho biết tay.... liệu có thế không

butchikim

Xe ba gác
Em thấy xxx Lạng Sơn thông báo do nhận thức chưa đầy đủ nên nữ cán bộ tung tin, nghe chuối cả nải, mịa làm xxx mà nhận thức chưa đầy đủ như thế này thì chết dân,
Một con ngu khác ở Sơn Tây cũng tung tin đồn nhảm về vụ này thì bị phạt 7.5 củ rồi, con ngu này em chưa thấy bị sao.
XXX mà công bố thế nhỉ, sao không bảo bị mất nick...kẻ gian lợi dụng 8-> :-"

Tốt nhất là đừng cho trẻ con ăn đồ mua linh tinh ở cổng trường.
Chuẩn chủ tịch, cháu quán triệt bọn trẻ con nói không với đồ cổng trường :-bd

Tuấn 3s

Xe tăng
Em thấy vụ này có ích mà, ít nhất là với nhà em, quán triệt ko ăn/mua linh tinh bánh kẹo cổng trường. Kể cả việc đồ ăn bạn khác cho, hay đem tiền tiêu vặt v.v..

vneseman

Xe lăn
Vui vui là em xxx tung tin nhảm nhưng đã ở đội ma tóe là vét đĩa nhất rồi, kỷ luật điều chuyển đi đâu được nữa :D

VOLVODD

Xe tải
Em cũng thử chén rồi có loại mùi như thuốc lá điện tử ấy, mà mùi nó ở trong miệng rất lâu, chén nhiều thì sợ nghiện như nghiện thuốc lá thì toang

tridaulau

Xe tăng
View attachment 8250167
View attachment 8250168
Về mặt thông tin, thực sự kênh chính thống cũng sai bét...như vụ cafe có bàn tay nước lạ cho chất cấm, quy trình làm bẩn.
Còn như đồ bán dạo cổng trường, chắc chắn độc hại...cho dù có chất cấm hay không! Toàn đồ gia công ngay thủ đô chứ không xa.
Ảnh đính kèm này là mẫu vật F1 nhà em tha ở cổng trường về đây!
Nên như các bác ở trên có nói về khía cạnh tuyên truyền thì nó vẫn tích cực để tuyên truyền-cảnh tỉnh phụ huynh, học sinh
Con em được bạn cho chính gói này. Về nhà 2 ce ăn xong luôn, tào tháo đuổi nguyên ngày

Kienrua

Xe hơi
Tin nhảm mà. Em xem cái vid kia mà ghét bà CA hiếp người. Cơ mà thực trạng h thì nhiều bánh kẹo ko rõ nguồn gốc, mà con trẻ chưa phân biệt được. Nhu cầu thì có, quản lý sao cho chặt thôi.

Máy cắt cỏ

Xe tăng
Em không biết tin này đã có cụ nào post chưa, nếu có nhờ mod gộp giúp em.
Khoảng 10 hôm trở lại đây, GVCN đưa thông tin về vụ kẹo bán tại cổng trường có chất cấm, rồi công văn của quận, link video của 1 nữ xxx đang thông báo có chất cấm trong kẹo,...

Link video của cái con xxx đang dọa dẫm người dân rồi tung tin trong kẹo có ma túy thì các cụ tự tim.
Video của con ngu đang dọa dẫm người dân đây

Trong khi đấy em thì toàn nghe tin chính thống, ngày 1-12 thì VTV đã đưa thông tin là không có chất cấm trong kẹo. Cách đây vài ngày thì các báo đều đưa tin con xxx tung tin đang bị xử lý

Gấu em được GVCN chia sẻ cái thông tin này thì tin sái cổ, em đã bảo đây là tin fake, đưa luôn cả tin chính thống là đang xử lý con ngu kia rồi mà vẫn tin, bó tay. GVCN thì không đọc báo nghe đài chính thống toàn lấy thông tin từ tok tok, với tube đến là nản, rồi đưa lên group của phụ huynh và các con.

Tại sao những vụ việc như thế này không đuổi mịa cái con ngu kia ra khỏi nghành, phạt 7.5 triệu và bắt con ngu đấy phải chịu toàn bộ chi phí xét nghiệm, lấy mẫu,...Người nhà bị con ngu đấy dọa dẫm thì kiện cho nó bớt ngu đi.

Có mỗi một việc của 1 con ngu làm ảnh hưởng đến bao người.
Nhóc nhà em học tiểu học, đầu tháng 12 GVCN cũng nhắn tin cảnh báo vụ này, em thì chẳng tin lắm vì không có cơ sở. Tuy nhiên, dù không có những sự vụ như vậy thì em cũng cấm tiệt f1 nhà em mua linh tinh ở cổng trường (em ko cho cầm tiền/cố gắng kiểm soát việc cầm tiền của con), em cũng cấm tiệt f1 nhà em bước chân ra ngoài cổng trường.