[Funland] Tin cực buồn cho các Bác Sỹ da liễu

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Cụ thử cách này xem nhé. CHịu khó xát muối, loại muối ko iot ấy, nếu hạt to thì giã nhỏ nó ra để ko bị xước da chảy máu. Tối xát kỹ khoảng 15p rồi để kệ ko rửa ngủ qua đêm, nó có vương vãi ra giường cũng ko sao chịu khó phủi giường là đc. Khi nào lớp da bị bệnh nó mỏng đi như da bt là khỏi đc 70% rồi. Em xát trong vòng 1 tuần là khỏi. Nếu có mụn nước thì cụ chọc nó ra rồi cứ muối xát vào cho em, chỉ vài ngày là hết lên mụn nước ngay. Bệnh này có tái phát nhé nhưng cứ khi nào có dấu hiệu là lại xát muối thôi. Dần dần tái phát thưa dần rồi khỏi cụ ah, chịu khó VS chân tay, đi tất xịn để không ra mồ hôi chân nhé.
Trước em cũng xát muối rồi ngâm nước phèn chua+ trầu không mà chỉ đỡ xong lại tái phát cụ ạ. Khổ quá ạ.

caisua

Xe lăn
Nó là tên gọi khác của viêm da dị ứng mà Cụ, hình như thế, trc em bị thời sinh viên tưởng ghẻ, chữa mất cả năm, sau mới biết bị viêm da dị ứng uống thuốc và khỏi
Cắt thuốc ở đâu ạ? Em cũng bị dị ứng sữa, giờ mất nửa số đồ ăn nên cú quá

banmotnucuoi

Xe lăn
Cắt thuốc ở đâu ạ? Em cũng bị dị ứng sữa, giờ mất nửa số đồ ăn nên cú quá
Em uống thuốc của viện 103 ạ, cả đông tây y gì đấy, ngày ý nghỉ đơn thuần bộ đội chắc ghẻ nhiều nên chui vào đấy khám. Bs xem xong bảo mày có ghẻ đâu...

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhắc lại nhớ, hồi SV năm 2, đi bẻ trộm đến gần nửa buồng chuối xanh gần nơi trọ mới khỏi hắc lào.
Đận em đi tập quân sự trên Mai Lĩnh về. Dính ngay anh hắc lào. Mua lọ cồn ASA bôi, lần đầu chỉ thấy man mát. Lần sau bôi, cứ nhảy tưng tưng như giẫm vào lửa ;))

Chỉnh sửa cuối:

tieunhilang

Xe điện
E đã tìm ra pp trị viêm da nhiễm khuẩn hoàn toàn ko dùng thuốc . Pp của e tạm gọi là xử lý nhiệt , 1 miếng bìa carton 1 máy sấy tóc và vài thìa muối là xử lý xong trong vòng 1 tuần. , cảm giác ngứa bắt đầu hết sau 2 ngày .
Bs đừng buồn đừng hờn em nhóe .
Tiên sư cụ! Hỏng chim em rồi

Ceramicstile

Xe tăng
Lá xà cừ già giã nát lấy nước bôi ghẻ mới thật là phê ạ. Bọn em còn lấy diêm sinh trộn dầu hỏa bôi chữa lang ben nữa, hiệu nghiệm cực kỳ

duyawa

Xe tăng
Lá xà cừ già giã nát lấy nước bôi ghẻ mới thật là phê ạ. Bọn em còn lấy diêm sinh trộn dầu hỏa bôi chữa lang ben nữa, hiệu nghiệm cực kỳ
Lang ben chữa dễ mà cụ, lấy dao cạo vết nấm rồi bôi Asa, Bsi là xong.
Còn vụ vỏ cây, lá xà cừ thì chữa nhanh mấy bệnh nhẹ thôi. Chứ chữa lâu dài ko tốt vì nó có chất độc.

yeu_vo_2

[Tịch thu bằng lái]
Website
yeuvo2.com
Khám da liễu tw bs kê tiền thuốc chữa chỉ chiếnm 30%, 70% còn lại là thực phẩm chức năng và mâý loại mỹ phẩm dưỡng da.

TuDongVietPhat

Xe hơi
Thời SV hắc lào em chữa asa dep các kiểu éo khỏi mấy năm liền. Sau có người mách, lấy lá trầu không, giã với muối, cạo hắc lào ở bẹn tứa máu ra, rồi đắp vào, đau vl, đau chảy nước mắt. làm được mấy lần, đau quá không dám làm nữa. Một thời gian sau, không hiểu sao nó lại hết. CŨng ko biết có phải là do trầu không + muối không.

Prelax

Xe tăng
E đã tìm ra pp trị viêm da nhiễm khuẩn hoàn toàn ko dùng thuốc . Pp của e tạm gọi là xử lý nhiệt , 1 miếng bìa carton 1 máy sấy tóc và vài thìa muối là xử lý xong trong vòng 1 tuần. , cảm giác ngứa bắt đầu hết sau 2 ngày .
Bs đừng buồn đừng hờn em nhóe .
CỤ đưa cách chữa lên cho em tham khảo được k a

Chĩm111

Xe điện
Đận em đi tập quân sự trên Mai Lĩnh về. Dính ngay anh hắc lào. Mua lọ cồn DSA bôi, lần đầu chỉ thấy man mát. Lần sau bôi, cứ nhảy tưng tưng như giẫm vào lửa ;))
Cụ chơi DSA thì phê rồi, nhảy tưng tưng là cái chắc, nhưng được cái nhanh khỏi. Em dùng bài cây nhà lá vườn thì dễ chịu hơn, mỗi tội tốn chuối quá!
Thớt báo cáo thành tích tìm ra phát minh mới của cụ chủ thớt giờ đã trở thành nơi ôn kỷ niệm một thời ghẻ với hắc lào mất rồi ạ! =))

Lambatda

Xe điện
Thời SV hắc lào em chữa asa dep các kiểu éo khỏi mấy năm liền. Sau có người mách, lấy lá trầu không, giã với muối, cạo hắc lào ở bẹn tứa máu ra, rồi đắp vào, đau vl, đau chảy nước mắt. làm được mấy lần, đau quá không dám làm nữa. Một thời gian sau, không hiểu sao nó lại hết. CŨng ko biết có phải là do trầu không + muối không.
Ở bẹn còn đỡ vì da nó vẫn dày và ở xa tim, em bị ở 2 nách mới vl cụ ah. Nó gần tim nên đau đến giật giật khó thở, còn đau hơn đau dạ dày với đau răng.

Nó là tên gọi khác của viêm da dị ứng mà Cụ, hình như thế, trc em bị thời sinh viên tưởng ghẻ, chữa mất cả năm, sau mới biết bị viêm da dị ứng uống thuốc và khỏi
Thế cụ có bị ghẻ ko :))

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chơi DSA thì phê rồi, nhảy tưng tưng là cái chắc, nhưng được cái nhanh khỏi. Em dùng bài cây nhà lá vườn thì dễ chịu hơn, mỗi tội tốn chuối quá!
Thớt báo cáo thành tích tìm ra phát minh mới của cụ chủ thớt giờ đã trở thành nơi ôn kỷ niệm một thời ghẻ với hắc lào mất rồi ạ! =))
Em nhầm, nó là cồn ASA :D

namkan

Xe hơi
Cụ nhắc lại làm em cay mũi vụ hắc lào :))
Xưa hồi sv trường em tổ chức đi dã ngoại toàn khoa, trường thì xa nhà mà lại tập trung với khởi hành sớm nên em chạy qua chỗ trọ con bạn ngủ để sáng hôm sau đi bộ ra trường cho gần.
Gần tuần sau thì gãi cành cạch như chó dính ve. Không hiểu bị gì luôn. Nhờ mẹ em kiểm tra thì cụ bảo hắc lào rồi, 2 mẹ con ra viện da liễu, bác sĩ nam khám nha! Kêu em cho xem chỗ hắc lào, mie... chỗ đùi non gần chỗ đó đó ai dám cho ông ý xem. Thế là em đòi đi về :))
Xong mẹ em mua cho lọ DEP, trước khi bôi thuốc thì mẹ em hơ nóng con dao rồi áp vào. Em giãy đành đạch vì nóng, xong bôi DEP thì em nhảy tưng tưng vì xót =))
Tới khi bong vẩy kéo da non thì bắt đầu ngứa, rồi lại nghệ tươi bôi để tránh sẹo thâm. Kinh hoàng! :))
Giờ chỗ đó có thâm ko bác =))