Thông báo Tin buồn: Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần (Diễn đàn sẽ chuyển sang nền màu xám để tỏ lòng kính trọng và thương tiếc!)

Trạng thái
Thớt đang đóng
Thấy rõ nhất có CuBa , Lào , Campuchia
Vâng. Em thấy lãnh đạo các đoàn này là những người có tình cảm thực sự với bác. Họ bước đi chậm rãi, ân cần chia buồn và lưu luyến với những gì thuộc về bác.

nadushop

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thương Bác gái và các con bác quá, bác Trọng mất lúc còn đương chức nên bác mất đi vẫn là người nhà nước, bác gái và các con bác cũng vào viếng bác như những người dân, không được túc trực bên linh cữu thì thầm, tâm sự như những gia đình bình thường, tất cả đều phải kìm nén để công việc của bác được vẹn tròn, mỗi lần quay đến người thân của bác là cháu lại chảy nước mắt, rất thương những con người kiên cường, mạnh mẽ ấy.
Em nghe đi nghe lại lời cảm tạ của anh Trường đọc. Chân thành, tình cảm, bình dị và gần gũi quá!

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
Vậy là bác yên nghỉ thật rồi. Em xem trực tiếp sáng giờ và cảm thấy thật sự khâm phục Bác ấy. Khi sống cống hiến hết mình cho đất nước, nuôi dạy con cái thành những người có hiểu biết, có đạo đức. Em nhìn cách anh con trai Bác lúc nào cũng để ý dìu mẹ, em tin anh ấy cũng là người con có hiếu.
1 người sống hết lòng vì lý tưởng, có trách nhiệm với gia đình, chân thành tình cảm với bè bạn. Bác ra đi không còn gì hối tiếc nữa. Những công việc còn dang dở hi vọng người ở lại có thể giúp bác hoàn thành.
Một lần nữa kính viếng hương hồnTổng bí thư!

thanhlam171

Xe tăng

Em cũng đứng chào Bác lần cuối.
Đứng cạnh mấy bạn trẻ có vẻ quan tâm hơn đến chính trị, mặc dù còn cảm tính và có tính phong trào nhiều hơn. Hy vọng các bạn trẻ thực tâm suy nghĩ các vấn đề có sự suy luận đừng để bị định hướng bởi các thế lực thù địch sau này.

chuchuoi9807

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Bài điếu văn của CT Nước đã nói lên sự quyết tâm của Đảng và Nhà Nước về xây dựng đất nước Việt Nam, qua những giờ phút thiêng liêng và trang trọng này, mới thấy tự hào được là một người dân Việt Nam.

sakai_yo

Xe lăn
Thương Bác gái và các con bác quá, bác Trọng mất lúc còn đương chức nên bác mất đi vẫn là người nhà nước, bác gái và các con bác cũng vào viếng bác như những người dân, không được túc trực bên linh cữu thì thầm, tâm sự như những gia đình bình thường, tất cả đều phải kìm nén để công việc của bác được vẹn tròn, mỗi lần quay đến người thân của bác là cháu lại chảy nước mắt, rất thương những con người kiên cường, mạnh mẽ ấy.
Em tưởng cứ tang lễ do nhà nước tổ chức đều như vậy, không cứ đương chức hay đã nghỉ hưu. Em cũng xem nhiều Quốc tang rồi có thấy nhà nào được quây quần thì thầm tâm sự đâu ạ (ít nhất là trên TV).

Nhân văn Dân

Xe tăng
Kính chúc Bác yên nghỉ. Vậy là Bác đã về với đất mẹ.
Xem lễ tang Bác em càng thêm kính trọng Bác và gia đình. Bình dị và cốt cách quá thanh cao!
Bác gái (và một cháu gái của Bác) lẩm nhẩm bài Quốc ca trong giờ phút truy điệu Bác Trọng được cử hành.
Con cháu Bác ra dùng tay vét sạch những cánh hoa còn vương vãi xung quanh thành huyệt lúc chuẩn bị lấp mộ.
Thật sự xúc động và trân quý!
Em cũng để ý chi tiết này. Ngoài ra, lời cảm tạ của gia đình do anh con trai đọc cũng rất khiêm nhường, ngắn gọn và sâu sắc. Một gia đình giáo dục con cái rất cẩn thận.

nadushop

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nghe nhân dân hô “Bác Trọng muôn năm!!!” - thật xúc động và tự hào.
Bác đã lưu danh vào sử sách dân tộc ta!

hornet_600

Xe tăng
Vĩnh biệt 1 nhân cách vĩ đại,1 lãnh tụ vĩ đại của Đảng và nhân dân về với đất mẹ.

Nhân văn Dân

Xe tăng
Chỗ em đứng tiễn biệt Bác, bà con hát Quốc ca to lắm. Tinh thần dân tộc dâng trào.

AkiraBin

Xe tăng
Xin Vĩnh biệt Bác..!

Đọc bài trên Dantri, đồng chí PGS.TS Nguyễn Thế Kỷ (nguyên Tổng GĐ ĐTNVN) kể về nhiều kỷ niệm sâu sắc với bác Nguyễn *********. Bên dưới có một bình luận của một bạn đọc cho ta biết thêm về con người Vĩ đại nhưng rất đời thường này!

"Tổng Bí thư Nguyễn ********* cùng vợ và các con đều sống một cuộc sống giản dị, chan hòa" | Báo Dân trí (dantri.com.vn)
----------------------
Nguyen ngoc Anh
9h trước
Cụ rất chân thành, tỉ mỉ quan tâm tới mọi người, cũng không khách sáo. Bố vợ mình ốm, dù bận việc, cụ vẫn dành thời gian tới thăm, như thăm một người anh. Khi bà nội vợ mình mất, cụ lại đến viếng như bao người bình thường khác. Khi bố vợ mình mất, cụ mệt nhưng vẫn không quên dặn dò mọi người tổ chức tang lễ trang trọng rồi gửi một vòng hoa đơn giản" Gia đình ông Nguyễn ********* kính viếng". Lúc sinh thời, dù giữ cương vị cao, nhưng khi tới thăm cụ tâm sự chân thành với bố vợ mình:" tôi coi anh như một người thày!". Không máu mủ ruột già gì, nhưng cái tình như vậy thật đậm sâu...

Napolong

Xe điện
Chắc chắn vừa có một buổi chiều lịch sử. Điếu văn mở đầu, là một con người đặc biệt xuất sắc.

acferraris_01

Xe hơi
Em sống và sẽ chết đi như 1 người bình thường. Nên em thật sự cảm phục cụ Tổng. Có lẽ trong chúng ta thân nam nhi luôn luôn có 1 mong muốn "Đã mang tiếng ở trong trời đất phải có danh gì với núi sông ". Thật sự thật sự rất khâm phục những gì cụ đã làm cho dân cho nước.

hairyscary

Xe điện
Gấu nhà em chả bao giờ quan tâm tới chính trị, lâu lâu lại hỏi ai đang làm gì. Thế mà hôm qua về sắp mâm hoa quả bày lên bàn thờ rồi bảo em ra thắp hương khấn Bác Trọng.
Chả biết khấn gì nên dâng ba nén hương tạ ơn Bác diệt sâu mọt, nâng vận nước, để gia đình chúng con được ấm no hơn. Định xin Bác phù hộ độ trì cho dân cho nước bớt sâu bớt mọt, nhưng rồi lại thôi. Bác đã gánh nặng vai bao nhiêu năm rồi, việc còn lại là việc của thế hệ kế tiếp. Nên em lại khấn cầu cho bác nhẹ gánh đường mây, thảnh thơi an nghỉ.

danwin

Xe đạp
Mượn tiêu đề bài báo - cũng là một câu trong điếu văn để thay lời tiễn biệt vị lãnh đạo bình dị: Bác mãi thuộc về nhân dân!

Chỉnh sửa cuối:

blacknumbers

Xe tải
Tưởng nhớ Bác.
Giờ nghe lại Bác đọc thơ trong hội nghị văn hoá mà thầm cảm phục về sự chọn lọc và sâu sắc của Bác. Không biết người ngồi thấm được tới đâu nhưng em nghe mà thấy thật tuyệt. Toàn những vần thơ và ca dao, tục ngữ đỉnh cao! Mà Bác vẫn thuộc từng câu, từng chữ.

Nghen loc

Xe tăng
Đất nước ta thật tuyệt vời. Đúng thật là Nhân dân ta yêu nước nồng nàn. Sức mạnh này đã làm nên một dân tộc đặc biệt, Việt Nam.

Doun

Xe điện
Tưởng nhớ Bác.
Giờ nghe lại Bác đọc thơ trong hội nghị văn hoá mà thầm cảm phục về sự chọn lọc và sâu sắc của Bác. Không biết người ngồi thấm được tới đâu nhưng em nghe mà thấy thật tuyệt. Toàn những vần thơ và ca dao, tục ngữ đỉnh cao! Mà Bác vẫn thuộc từng câu, từng chữ.
Mấy ngày qua nhà em nghe đi nghe lại toàn văn bài nói của Cụ tại Hội nghị Văn hóa và Lễ kỷ niệm 130 ngày sinh của Hồ Chủ tịch.
Chả hiểu sao từ tối hôm kia đến giờ trong đầu em cứ lẩm nhẩm câu: Mình về mình có nhớ ta.

Trạng thái
Thớt đang đóng