Thông báo Tin buồn: Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần (Diễn đàn sẽ chuyển sang nền màu xám để tỏ lòng kính trọng và thương tiếc!)

Trạng thái
Thớt đang đóng

phuongmit

Xe cút kít
Không có báo nào làm đồ họa bản đồ các tuyến đường cho dễ nhìn nhỉ :|
Đường phố ai hay đi đọc xong nhìn ra luôn. Ai k biết thì đến đoạn có llcn căng dây kèm hiệu lệnh thì tuân thủ là xong. Sống ở HN thì quá quen với còi hụ, nhường đường cho xe ưu tiên rồi

letrungdungcz

Xe tăng
Công tác chuẩn bị tại nhà văn hóa quê nhà Cụ ở Đông Hội cũng đang dần hoàn thành

Địa điểm tổ chức Lễ viếng, Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn ********* tại Nhà văn hóa thôn Lại Đà, xã Đông Hội, huyện Đông Anh, thành phố Hà Nội.

Theo thông báo của UBND huyện Đông Anh, với các tổ chức, cá nhân đăng ký viếng Tổng Bí thư Nguyễn *********, cần đăng ký theo mẫu để tổng hợp, báo cáo Ban tổ chức bố trí lịch viếng cụ thể vào khung giờ phù hợp.

Các địa chỉ nhận đăng ký viếng:

(1) Đồng chí Lại Đức Mạnh - Chính trị viên, Ban Chỉ huy Quân sự huyện Đông Anh, số điện thoại: 0983016929.

(2) Đồng chí Nguyễn Cao Cường - Phó chánh Văn phòng Huyện ủy Đông Anh, số điện thoại: 0934525628.

(3) Đồng chí Nguyễn Thu Vân - Phó chánh Văn phòng HĐND & UBND huyện Đông Anh, số điện thoại: 0948388699.

Một số lưu ý:

Ban tổ chức đã chuẩn bị vòng hoa luân chuyển; các đoàn đến viếng chủ động in băng đen để gắn lên vòng hoa viếng (băng vải đen có kích thước 1,2m x 0,2m, ghi dòng chữ trắng “Kính viếng”, dưới có dòng chữ nhỏ ghi tên cơ quan, tổ chức, cá nhân).

Nguyện vọng của gia đình xin được miễn tiền, hoa quả, lễ phúng viếng, chấp điếu của các tổ chức, cá nhân khi đến viếng.

Trang phục khi đến viếng đối với nam: Comple tối màu, bên trong mặc sơ mi trắng dài tay, cà vạt đen, giày đen. Đối với nữ: Áo dài đen hoặc áo tối màu, giày hoặc dép quai hậu màu đen.

Chỉnh sửa cuối:

Hanoi1919

Xe tăng
Trước linh cữu của Bác , quần hùng thập phương tụ tập đủ cả . Công lao và di sản mà Bác để lai cho nhân dân Việt nam tự hào với thế giới không thể có gì đo đếm
“Dĩ Đức Phục Chúng” - bằng đạo đức và lối sống của mình, Cụ đã khiến cho tất cả mọi người cảm phục, kính trọng và tự nhìn nhận lại các giá trị nhân sinh quan, thế giới quan.
Ở thời đại mà xã hội coi tiền bạc là tất cả, nhân cách và tư tưởng đã tha hoá tưởng như hết thuốc chữa rồi thì tấm gương của cụ sẽ khiến cho nhiều người thay đổi lại nhận thức. Em nghĩ đó mới là công lao to lớn nhất của Cụ với đất nước.

Gionam72

Xe lăn
"Kỷ niệm mà PGS.TS Nguyễn Thế Kỷ nhớ mãi là khi ông đang làm Tổng giám đốc Đài Tiếng nói Việt Nam.
Thời điểm đó, người của Văn phòng T.Ư Đảng và thư ký của Tổng Bí thư Nguyễn ********* đến gặp và truyền đạt mong muốn của Tổng Bí thư. Ông muốn mượn một căn phòng nhỏ của đài tổ chức buổi gặp mặt thân mật với các bạn đồng môn, thầy cô khoa Văn khóa 8 Đại học Tổng hợp Hà Nội.
“Tổng Bí thư e ngại, không muốn sử dụng phòng làm việc ở Văn phòng T.Ư Đảng. Khi thăm người thân hoặc thực hiện những công việc riêng tư, Tổng Bí thư đều không dùng xe công”, PGS.TS Nguyễn Thế Kỷ nhớ lại.
Cuộc gặp mặt được tổ chức thành công trong không khí ấm cúng, xúc động. Không ai nhận thấy sự xa cách, hay quyền thế trong cuộc gặp mặt này. Cuộc gặp mặt đơn thuần là những người bạn, thầy - trò gặp gỡ nhau sau nhiều năm xa cách".

Mẹ em là bạn học lớp Văn khóa 8 ĐH Tổng hợp với Bác Nguyễn *********. Trước nhà e ở Nguyễn Quyền ngay gần cơ quan cũ và nhà riêng của Bác. Do vậy e cũng được biết nhiều câu chuyện cảm động, ấm áp và chân quí về Bác từ những ngày xa x
ưa. Thực sự Bác Nguyễn ********* là người rất tình cảm, giản dị và nhân hậu. Bác là một nhân cách lớn, một nhà văn hóa lớn của Việt Nam.
Thật vinh dự .

letrungdungcz

Xe tăng
Cần gì đồ hoạ cụ.
Từ nhà hát lớn đi Tràng Tiền - Tràng Thi - Kim Mã - Đào Tấn.
Toàn đường to mà.
E thấy khả năng từ Kim Mã sẽ đi theo hướng Nguyễn Chí Thanh - Trần Duy Hưng - Đại Lộ Thăng Long - Lê Quang Đạo - Lê Đức Thọ về Mai Dịch.

Cung đường có tên của các vị lãnh đạo, rất có ý nghĩa.

Tomtep1

Xe tải
Cụ Vương Hộ Ninh đại diện Trung Quốc sang dự lễ tang cụ Tổng.
em đọc trên offer này, cụ Vương này các cụ offer "đánh giá" là rất giỏi, phù mấy đời TBT, TQ cử cụ giỏi thế này sang dự lễ tang chứng tỏ thể hiện họ cũng rất trân trọng mình

hung611

Xe buýt
E thấy khả năng từ Kim Mã sẽ đi theo hướng Nguyễn Chí Thanh - Trần Duy Hưng - Đại Lộ Thăng Long - Lê Quang Đạo - Lê Đức Thọ về Mai Dịch.

Cung đường có tên của các vị lãnh đạo, rất có ý nghĩa.
Theo danh sách cấm đường thì đúng là sẽ đi tuyến đường như cụ dự rồi.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Theo cá nhân em thì lộ trình đoàn xe tang lễ sẽ như sau:
  1. Sau lễ truy điệu, đoàn xe xuất phát từ 5 Trần Thánh Tông đi về phía Lê Thánh Tông qua Nhà hát Lớn
  2. Đi theo phố Đinh Tiên Hoàng, Tràng Thi
  3. Rẽ vào Quang Trung, Nguyễn Du
  4. Dừng lại tại nhà riêng 5 Thiền Quang
  5. Thực hiện các nghi lễ theo phong tục truyền thống tại nhà riêng
  6. Đi theo hướng Trần Bình Trọng, Quán Sứ, Cửa Nam, Điên Biên Phủ, Lê Hồng Phong, Lăng Bác, Hoàng Văn Thụ, Hùng Vương (qua văn phòng làm việc và cụ Trọng chào Bác Hồ)
  7. Hướng ra Nguyễn Thái Học, Kim Mã, Cầu Giấy và NT Mai Dịch

Chỉnh sửa cuối:

hunggal

Xe tăng
Nhiều OFER trên này nợ Bác một lời xin lỗi!
Em là một trong các OFERS đó đây. Mặc dù ở trên này thì em chưa bao giờ nói gì về Cụ cả nhưng ngoài đời trong lúc trà dư tửu hậu thì cũng đã từng chê Cụ. Giờ ngẫm lại thấy đúng là cống rãnh lại đi chê Đại dương. Mà nếu Cụ là Đại dương thì chắc mình còn chưa được là cống rãnh ấy chứ. Xấu hổ quá. Mong Cụ đại xá.

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Em là một trong các OFERS đó đây. Mặc dù ở trên này thì em chưa bao giờ nói gì về Cụ cả nhưng ngoài đời trong lúc trà dư tửu hậu thì cũng đã từng chê Cụ. Giờ ngẫm lại thấy đúng là cống rãnh lại đi chê Đại dương. Mà nếu Cụ là Đại dương thì chắc mình còn chưa được là cống rãnh ấy chứ. Xấu hổ quá. Mong Cụ đại xá.
Nhận thức là một quá trình mà cụ.

letrungdungcz

Xe tăng
Theo cá nhân em thì lộ trình đoàn xe tang lễ sẽ như sau:
  1. Sau lễ truy điệu, đoàn xe xuất phát từ 5 Trần Thánh Tông đi về phía Lê Thánh Tông qua Nhà hát Lớn
  2. Đi theo phố Đinh Tiên Hoàng, Tràng Thi
  3. Rẽ vào Quang Trung, Nguyễn Du
  4. Dừng lại tại nhà riêng 5 Thiền Quang
  5. Thực hiện các nghi lễ theo phong tục truyền thống tại nhà riêng
  6. Đi theo hướng Trần Bình Trọng, Quán Sứ, Cửa Nam, Điên Biên Phủ, Lê Hồng Phong, Lăng Bác, Hoàng Văn Thụ, Hùng Vương (qua văn phòng làm việc và cụ Trọng chào Bác Bồ)
  7. Hướng ra Nguyễn Thái Học, Kim Mã, Cầu Giấy và NT Mai Dịch
View attachment 8647154
E xin phép bổ xung chút cụ nhé.

7. Hướng ra Nguyễn Thái Học, Kim Mã, Nguyễn Chí Thanh, Trần Duy Hưng, Đại lộ Thăng Long, Lê Quang Đạo, Lê Đức Thọ, Hồ Tùng Mậu, Nghĩa trang Mai Dịch.

chuot08

Xe lăn
Vừa xem clip tập dượt dẫn đoàn thì có vẻ đi Kim Mã - Đào Tấn - Trần Thái Tông - Cầu Giấy - Mai Dịch.
Vậy cứ đứng Tràng Tiền - Hàng Khay - Tràng Thi - Trần Phú - Kim Mã là vẫy chào đc cụ.
Vẫn hành trình như tiễn cụ Phiêu thôi.
Em đọc thông tin phân luồng thì thấy ko đi qua Cầu Giấy, mà sẽ rẽ Ng Chí Thanh - TDH - Lê Quang Đạo - LĐT, đi qua svđ Mỹ Đình cụ nhé.

Doun

Xe điện
Danh sách quan khách ngày một đông các cụ nhỉ

polizia

Xe container
Ko tránh đc cụ ah, ai cũng đã từng nghĩ này nọ mà.
Nói thật kể cả trong dòng họ hay trong làng trc đây có khi cũng có người “trách” cụ vì cụ liêm khiết quá.
Như quan khác thì đường làng chắc hoành tráng hơn, nhà thờ tổ to lung linh hơn, con cháu trong họ đc nhờ cậy nhiều hơn.
Nhưng đây lại ngc lại, thấy bảo chị gái bác còn bán nước, cháu gọi là cậu ko nhờ đc gì :)
Đứa nhân viên nhà e nó còn bảo quê nó Ý Yên Nam Định giờ mọi người vẫn quý Đinh La Thăng dù đi tù mọt kiếp, anh ý lên hạ tầng Ý Yên thay đổi luôn.

hung611

Xe buýt
Lúc di quan đưa cụ ra Mai Dịch thì đi Kim Mã, vòng ra Nguyễn Chí Thanh, Đại lộ Thăng Long, Lê Quang Đạo về Hồ Tùng Mậu, Nghĩa trang Mai Dịch.
Còn lúc mang bát hương di ảnh quay lại nhà cụ thì mới đi đường Cầu Giấy, Nguyễn Khánh Toàn về Thiền Quang.

Trích báo Dân trí:

"Từ 13h30 đến 15h ngày 26/7, tạm cấm các ô tô chở hàng có khối lượng hàng hóa chuyên chở từ 500kg trở lên, ô tô chở khách từ 29 chỗ trở lên (trừ xe buýt, xe thu gom rác, xe giải quyết sự cố, xe có phù hiệu bảo vệ, xe phục vụ lễ Quốc tang).

Hạn chế đối với ô tô cá nhân, xe máy và cấm triệt để các phương tiện theo hiệu lệnh của lực lượng chức năng trên các tuyến đường: Trần Thánh Tông, Lê Thánh Tông, Tràng Tiền, Hàng Khay, Tràng Thi, Điện Biên Phủ (đoạn từ Cửa Nam đến Trần Phú), Trần Phú, Sơn Tây (đoạn từ Trần Phú đến Kim Mã), Kim Mã, Đào Tấn (đoạn từ Kim Mã đến Liễu Giai), Liễu Giai (đoạn từ Đào Tấn đến Kim Mã), Nguyễn Chí Thanh, Trần Duy Hưng, Đường gom Đại lộ Thăng Long (đoạn từ Phạm Hùng đến Lê Quang Đạo), Lê Quang Đạo, Lê Đức Thọ, Hồ Tùng Mậu (đoạn từ Trần Vỹ đến Nguyễn Cơ Thạch).

Từ 15h30 đến 20h ngày 26/7, hạn chế các ô tô chở hàng có khối lượng hàng hóa chuyên chở từ 500kg trở lên, ô tô chở khách từ 29 chỗ trở lên (trừ xe buýt, xe thu gom rác, xe giải quyết sự cố, xe có phù hiệu bảo vệ, xe phục vụ lễ Quốc tang) hoạt động trên một số tuyến đường: Hồ Tùng Mậu (đoạn từ Nguyễn Cơ Thạch đến Phạm Hùng), Xuân Thủy, Cầu Giấy (đoạn từ Trần Thái Tông đến Trần Đăng Ninh), Trần Đăng Ninh (đoạn từ Cầu Giấy đến Nguyễn Khánh Toàn), Nguyễn Khánh Toàn, Đào Tấn, Kim Mã, Nguyễn Thái Học, Lê Duẩn (đoạn từ Nguyễn Thái Học đến Nguyễn Thượng Hiền), Nguyễn Thượng Hiền, Yết Kiêu (đoạn từ Nguyễn Thượng Hiền đến Thiền Quang), Thiền Quang."

polizia

Xe container
Em đọc thông tin phân luồng thì thấy ko đi qua Cầu Giấy, mà sẽ rẽ Ng Chí Thanh - TDH - Lê Quang Đạo - LĐT, đi qua svđ Mỹ Đình cụ nhé.
Vâng sáng nay mới up cái này. Tối qua em xem đoàn xe chạy Kim Mã thì em nghĩ họ đi Đào Tấn rồi Trần Thái Tông - Cầu Giấy cho đỡ mua đường.

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Ko tránh đc cụ ah, ai cũng đã từng nghĩ này nọ mà.
Nói thật kể cả trong dòng họ hay trong làng trc đây có khi cũng có người “trách” cụ vì cụ liêm khiết quá.
Như quan khác thì đường làng chắc hoành tráng hơn, nhà thờ tổ to lung linh hơn, con cháu trong họ đc nhờ cậy nhiều hơn.
Nhưng đây lại ngc lại, thấy bảo chị gái bác còn bán nước, cháu gọi là cậu ko nhờ đc gì :)
Đứa nhân viên nhà e nó còn bảo quê nó Ý Yên Nam Định giờ mọi người vẫn quý Đinh La Thăng dù đi tù mọt kiếp, anh ý lên hạ tầng Ý Yên thay đổi luôn.
Cái dòng cuối của cụ chính xác 100%.

letrungdungcz

Xe tăng
Chủ tịch nước cùng các cán bộ đi kiểm tra công tác chuẩn bị tại Nghĩa trang Mai Dịch.

Phần mộ của Cụ nằm ở phía bên phải của Đài Tổ quốc ghi công, phía sau phần mộ của cố Tổng Bí thư Lê Duẩn, cố Tổng Bí thư Lê Khả Phiêu, gần phần mộ của cố Giáo sư - Tiến sĩ Nguyễn Đình Tứ và phần mộ của các Anh hùng liệt sĩ.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng