Thông báo Tin buồn: Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần (Diễn đàn sẽ chuyển sang nền màu xám để tỏ lòng kính trọng và thương tiếc!)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vomoicuoi

Xe tăng
Đợt trc mxh cứ xướng tên đ/c Nguyễn Phú Trường công tác ở ban Đảng nào đó, bảo là con trai cụ.
Hôm qua xem FB nhà báo Thanh Hằng mới biết nhiều người cũng hiểu nhầm.
Con trai cụ là Nguyễn Trọng Trường, dân kiến trúc, ko công tác trong cơ quan liên quan đến chính trị nào cả.
Đã làm đến chức tước đứng đầu nước . Tốt nhất vợ con ko nên dính líu . Việc bố bố làm , việc con con làm.. thì mới nghiêm được . Em cũng chỉ là phó thường dân thôi , cán bộ trung ương thì mình chưa được tiếp xúc bao giờ , nhưng cán bộ cấp huyện , cấp tỉnh thì được tiếp xúc , làm việc nhiều , do yêu cầu công việc trước đây. Em Nói thật nhiều bác cũng thực sự , liêm khiết , chí công, vô tư , đúng như lời cụ Hồ dạy. Có thể do quá trình công tác và liên tục được rèn trong các hệ thống trường Đảng , từ trung cấp đến cao cấp. Như khổ nỗi nhiều ông bị vợ, con nó dật dây. Đặc biệt là các bà vợ. Đáng lẽ việc nó thẳng , nhưng khi để vợ tác động vào ( thường có lợi ích kèm theo) thì nó hóa cong keo. Mà cán bộ tù tội cũng chỉ vì cái cong keo này. Nên như Khổng tử nói nhiều nghìn năm trước ,tề gia , trị quốc , bình thiên hạ là đúng, như 1 bà vợ bình thường khi khách đến nhà , chỉ cần rót nước , hoặc có hoa trái gì mang ra mời khách , sau đó đi chỗ khác , để chồng làm việc , chứ ko thỉnh thoảng lại hớt lẻo vào câu chuyện của chồng với khách.như vợ bác Trọng trông giản gị thế thì bác cùng dễ làm việc .

polizia

Xe container
Gia đình Bác quả thật không có gì để nói, quá gương mẫu, giản dị, không điều tiếng... không như phần đông con cháu lãnh đạo trước và nay
Vâng, có thế mới đốt lò đc chứ cụ. Có tý vết nào là đội kia nó bấu vào đó phản công ngay. Nên em tin cụ trong sạch thật sự.
Chứ ko như mấy người tháng trc còn nói quyết liệt này kia, tháng sau cho nghỉ để rồi mxh nó up lại clip cũ đang hùng hổ chém gió, nói thật xấu hổ ko để đâu cho hết.

phuongmit

Xe cút kít
Bác an táng ở nghĩa trang Mai Dịch cho nhân dân đến viếng thuận lợi. Em nghĩ mộ phần của Bác sẽ thường xuyên được nhân dân thăm viếng với hương hoa quanh năm. Giữa Hà Nội thì hình ảnh đó ít nhiều có tác động đến những lãnh đạo ở lại
Theo e biết thì nghĩa trang MD k mở cửa cho nhân dân vào viếng. Gần Tết Nguyên đán hoặc các dịp đặc biệt, kỉ niệm thì có lãnh đạo cấp cao vào thắp hương, tri ân thôi

polizia

Xe container
Theo e biết thì nghĩa trang MD k mở cửa cho nhân dân vào viếng. Gần Tết Nguyên đán hoặc các dịp đặc biệt, kỉ niệm thì có lãnh đạo cấp cao vào thắp hương, tri ân thôi
Nhân dân ko đc vào viếng đâu ạ.
Gia đình đến viếng cũng phải đăng ký trc.
Mai Dịch ko có chế độ cho vợ nên sau này nhiều gia đình lãnh đạo khi vợ mất thì họ xin bốc về quê cho cụ ông cụ bà cạnh nhau.
Nếu e nhớ ko nhầm thì cụ Hoàng Minh Giám lúc mất đc an táng ở đây. Sau này bà Giám mất thì an táng ở Hoà Bình. Rồi gia đình đã đưa cụ Giám về cạnh bà, năm kia bác Hoàng Vĩnh Giang là con trai cụ Giám cũng về Hoà Bình cạnh bố mẹ.

hongcai

Xe đạp
🥺🥺🥺
Chiều nay tin báo nơi xa
Người về cõi phật chiều tà vấn vương
Một đời vì Đảng kỷ cương
Một đời vì nước, máu xương chẳng nề
Ra đi vẫn một lời thề
Sắt son với Đảng, trọn bề vì dân
Lời nói, hành động ân cần
Quyết diệt tham nhũng muôn phần gian lao
Nay Người từ giã đồng bào
Trở về với Bác nghẹn ngào tình dân!
---19.7.24---

KENO

Xe buýt
Quy dịnh của diễn đàn thì phải tuân thủ, tuy nhiên với những việc thế này tên của Bác Tổng bí thư cứ xxxxxx E thấy hơi buồn

Roman

Xe điện
Cụ về quê là đúng đắn. Vừa nằm cùng họ hàng con cháu. Chưa kể con cháu và cụ bà sau cũng nằm cùng được. Nghĩa trang quê nhà sẽ mãi được chăm sóc và trông coi cẩn thận.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Như gia đình Bác thì là cả đời ở nhà tập thể. Ngày xứ đúng nghĩa nhà của cơ quan, sau này là nhà công vụ. Nhà đất ở quê Bác là của cha ông để lại.
Đúng là cả đời công hiến cho đất nước, đúng nghĩa đen và nghĩa bóng !

lamien

Xe buýt
Tôi xin dịch nội dung này kẻo không thì lại có bác nào "nhảy dù" vào dịch bậy bạ làm nhiễu thông tin cũng như nội dung:

"Tôi vô cùng tiếc thương trước sự ra đi của vị lãnh tụ kiệt xuất của nhân dân Việt Nam, người bạn vĩ đại của nhân dân Trung Quốc.
Tập Cận Bình
Ngày 20 tháng 7 năm 2024"

Nhà cháu ko rành tiếng Trung, nhưng Hán Việt thì cháu biết, nên vẫn thấy sai sai cụ ạ!
Đó là từ " lãnh tụ", từ này chỉ dùng cho những bậc khai quốc như HCM hay Mao, còn thế hệ kế tiếp chỉ gọi là " lãnh đạo". Cháu ko nghĩ là cụ Tập viết nhầm, cụ xem lại ạ!

comiki

Xe ba gác
Người OF
Cụ về quê là đúng đắn. Vừa nằm cùng họ hàng con cháu. Chưa kể con cháu và cụ bà sau cũng nằm cùng được. Nghĩa trang quê nhà sẽ mãi được chăm sóc và trông coi cẩn thận.
Giờ mà cụ vẫn còn còm thế này.

comiki

Xe ba gác
Người OF
Nhà cháu ko rành tiếng Trung, nhưng Hán Việt thì cháu biết, nên vẫn thấy sai sai cụ ạ!
Đó là từ " lãnh tụ", từ này chỉ dùng cho những bậc khai quốc như HCM hay Mao, còn thế hệ kế tiếp chỉ gọi là " lãnh đạo". Cháu ko nghĩ là cụ Tập viết nhầm, cụ xem lại ạ!
"Lãnh tụ" là chỗ bôi đậm đấy cụ, nghĩa là người đứng đầu.

CCCK

Xe tăng
Cháu nghĩ, sau thế hệ cụ Võ Nguyên Giáp thì Cụ Nguyễn ********* đúng là lãnh tụ đúng nghĩa. Chưa có sự ra đi nào của nguyên thủ được người dân thương tiếc tận đáy lòng như cái chết của cụ. Cụ xứng đáng bước vào ngôi đền huyền thoại.

Chỉnh sửa cuối:

Red One1

Xe lăn
Em để đây cho cccm nào chưa cập nhật

comiki

Xe ba gác
Người OF
Cháu nghĩ, sau thế hệ cụ Võ Nguyên Giáp thì Cụ Nguyễn ********* đúng là lãnh tụ đúng nghĩa. Chưa có cái chết nào của nguyên thủ được người dân thương tiếc tận đáy lòng như cái chết của cụ. Cụ xứng đáng bước vào ngôi đền huyền thoại.
Sao em lại cứ hình dung ra Điện Pantheon hay Đền Yasukuni :|

Quy dịnh của diễn đàn thì phải tuân thủ, tuy nhiên với những việc thế này tên của Bác Tổng bí thư cứ xxxxxx E thấy hơi buồn
Bác chịu khó đọc ngược lại thì sẽ biết làm thế nào để không bị xxxxx trong bài viết. Còn việc kiểm soát câu từ thì buộc phải kiểm soát, vì có những từ, vấn đề nhạy cảm về chính trị, xã hội không những chỉ ở thớt này, mà nó còn ở toàn diễn đàn. Nếu không kiểm soát thì Diễn đàn có thể sẽ không bao giờ còn thấy trên mạng xã hội!

BRIA

Xe tải
Đúng từ lãnh tụ đó cụ

Kính các bác,

Nhiều bác trong thớt này, cũng như các bác bên thớt góp ý. Đưa ra ý kiến góp ý điều chỉnh sao cho hợp lý giao diện, phông nền, bài viết. BĐH đã và vẫn ghi nhận, chuyển bên kỹ thuật điều chỉnh sao cho hợp lý nhất, có điều để làm việc này sẽ mất chút thời gian, nên mong các bác thông cảm. Trân trọng!

QUANG1970

Xì hơi lốp
Những mẩu chuyện quý về TBT:

Kính thầy quý bạn khi cắp sách
Yêu nước thương dân lúc nên người!​

Trạng thái
Thớt đang đóng