[Funland] Tìm xe Fortuner 29A-864.32 tạt đầu trên cầu Thanh Trì

Zola_zalo

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có cờ nhíp rõ ràng thì làm đơn gưi CSGT Hà Nội là ra vấn đề ngày

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu sáng nay đi sớm Hải Dương.
Lên cầu Thanh Trì làn trong hỗn hợp 50km/h
Đang đi bình thường thì Fortuner 29A-864.32 vượt phải chưa hết xe đã ép tạt đầu.
Chỉ nghe roạt phía trước bên phụ, kính phụ gập vào, bên lái còn vài phân thì tông giải phân cách.
Nếu lái non chắc không trụ được.
Nhà cháu đã nháy đèn để báo dừng nhưng vẫn chạy tuốt.
Định bụng đuổi nhưng cũng tĩnh lại được và thôi, già rồi nhẫn một tý.
Nhà cháu đã tháo thẻ camera hành trình có clip tạt đầu.
Trong lúc này vẫn đang trên đường đi Hải Dương nên tranh thủ úp lên xin thông tin xe trên.
Ai biết thì nhắn giúp ạ, nhà cháu đa tạ. Chiều tối về nhà cháu up clip sau.
Trường hợp có dấu vết , có clip thì nên như nào cho tiện các cụ/mợ.
Có clip quay vội xem lại sợ ghi đè, đường thoáng và có vẻ cố ý
Nói ra thì hơi phũ nhưng cụ chủ và chú fo kia cùng một giuột thôi ạ. Đường thì hẹp, nó đã chòi lên rồi thì thôi kệ mẹ nó đi, giảm ga nhường tý có chết éo ai đâu. Cùng căng với nhau thì cùng chịu thôi, truy làm gì cho nó nhỏ mọn ra!

harrynh

Xe container
Nhà cháu đã up clip quay ngay khi dừng nghỉ sợ bị ghi đè vào file nên dùng up luôn. lấy thẻ lên lích kích.

Cảm ơn cụ,
Đã có clip cụ xem

Cảm ơn cụ
Không logo cụ ơi

Cảm ơn cụ nhà cháu đi cày như mọi khi thôi
Vấn đề là với cách đi như vậy sẽ có người chết oan nếu không cứng tay.

Đường thoáng mà cụ,
Chắc vế sau của cụ, nó ghét mình cũng nên.

Cảm ơn các cụ ghé thớt và đẩy thớt lên.
Ghét thì đc gây tai nạn à, bố thằng 29 A bố láo, em hủng hộ cụ lôi nó ra quỳ

edc

Xe lăn
xin tâm hự tị
có lời khuyên chủ thớt cho lần sau, tình huống dư vại cũng nên ngớt ga ra nhường cho nó nhên trước, ganh đua làm đé ó gì cho nhọc, kèm đau đầu, lùi 1 bước thấy biển rộng Zời cao
Lại 2 người chay song song, Fotun cú nên tạt đầu. Em cũng theo còm cụ :D

poiuy

Xe ba gác
Làn đường này xe oi tô không nên đi song song vì còn có xe máy. Ví thế ô tô nên đi vào giữa 1 chút đừng cho thằng nào phía sau có cơ hội nhoi lên. Trừ khi muốn nhường cho người ta vượt.

crazyman.eps

Xe tải
Một là cụ vượt lên tì, hai là cụ nhường nó lên, chứ cụ đi song song vs nó như thế chả khác gì tự sát

cuongdiv

Xe container
E cũng cùng ý kiến với nhiều cụ, e mà gặp mấy lão loi choi thì e nhường luôn :D

ngocmai227

Xe lăn
E cứ ông nào muốn vượt là e cho về nhất tất, nhang chậm gì mấy phút

leanhduc1707

Xe tăng
Thằng fortuner đi ngu thôi, em ko nghĩ nó cố ý. Làn này bé ko nên vượt. Nó thò hơn nửa xe trước xe cụ rồi, nếu ko có gì vội cụ chủ động giảm tốc độ cho nó vượt thì ko sao
Vượt hay rẽ phải quan sát đảm bảo an toàn mới đc vuợt đc rẽ chứ cụ

Trâu cày đường nhựa

[Tịch thu bằng lái]

joyride

Xe điện
Nhiều cụ đi kiểu tomboy loi choi quá! Kỵ nhất là chạy song song kể cả trên cao tốc. Một là mình vượt hẳn, hai là nhường họ đi trc.

Đi đường nhà em chỉ nhớ khẩu quyết:" nhường tối đa có thể"

Trâu cày đường nhựa

[Tịch thu bằng lái]

GloryJack

Xe container
Thằng Fortuner đi láo thì là chuẩn rồi, tuy nhiên Quá nửa số còm không đồng tình với cách đi của cụ chủ thớt.
Hoặc là cụ đè hẳn không cho nó ngoi lên, hoặc là nó đã ngoi lên dc thế rồi thì cụ thớt bớt ga cho nó lên chứ hơn thua j vài mét đường mà đi thế cho nguy hiểm!
xin tâm hự tị
có lời khuyên chủ thớt cho lần sau, tình huống dư vại cũng nên ngớt ga ra nhường cho nó nhên trước, ganh đua làm đé ó gì cho nhọc, kèm đau đầu, lùi 1 bước thấy biển rộng Zời cao
-E tưởng nó bất ngờ phi lên tạt đầu bác chứ chạy song song 1 lúc ntn thì phải e, e nhường cho nó thắng luôn. Tuy vậy thằng kia cũng chạy bố láo, ủng hộ bác làm ra ngô ra khoai vụ này!
Em mà là cụ lúc đó em sẽ nhường cho họ vượt. Chả tranh chấp làm gì, vì sớm muộn đến đích cũng chỉ cách nhau 15 20 phút.
Cụ chủ đi như vậy k sai về luật không sai nhưng tiềm ẩn nguy hiểm cho chính mình, e xin lỗi cụ trước. Đi song song nhau trên đường hẹp là quá nguy hiểm rồi, đằng này hai xe lại thò thụt, xe fò kia có thể luồn vào khe khi nó gặp sự cố phía trước, mà nó trên cơ cụ nên có lợi thế hơn, bạo hơn.Trường hợp này khả năng nó cũng muốn vượt hẳn, nhưng cụ chủ tay lái " không non" cứ nguyên ga nên cu cầu cũng khó chịu.
Vào em thấy chớm vượt là em rướn tý đi giữa làn
Còn chót để nó vượt thì mình đi chậm lại cho lành chứ ko nên đi song song rất nguy hiểm .
Cụ chủ đi lấp lửng vãi. Thấy thế thì một vượt hẳn lên ko cho họ vượt, hai thì giảm ga cho họ vượt. Cụ đi cũng kiểu thách đố rồi.
Đi kiểu này thì nguy hiểm cụ ạ. Nếu ko muốn cho nó vượt thì cụ rướn nên tí nữa. Nó sẽ ko có cơ hội tạt đầu. Còn ko thì chủ động lùi 1 tí cho nó vào. Chứ kiểu này dễ ăn đòn lắm.
Lần sau thấy nó loi nhoi như thế thì nhường nó cho lành cụ ạ. Kinh nghiệm của em thì đường nhỏ như này cứ giữa làn mà đi
Cụ đi ntn nguy hiểm vãi
Nếu định ko cho nó vượt thì ép nó từ đầu
Khi nó lên quá nữa xe rồi thì phần thua luôn là cụ dù ntn
Cụ chủ đi tiềm ẩn nguy hiểm cho chính mình, thằng kia nó đi ngu và láo đúng rồi nhưng cụ cũng đi... Ngu. Em nói thẳng cụ đừng giận. Cái làn hỗn hợp bé tí mà cụ đi song song với thằng kia cả đoạn dài thế. Phanh tí cho nó lên hoặc ga tí mình vượt lên cho nhanh. Lần sau rút kn cụ ạ. Còn clip của cụ có quay đc nó tạt vỡ gương đâu. Đít nó đảm bảo ko sao cụ có tìm được cũng chả bắt đền đc đâu.
Em như cụ lúc nó đang loi choi lên em rà phanh cho nó vượt lên cho xong, xem clip cứ có cảm giác cụ chưa nhẫn tý nào.
Nhường mẹ nó đi cho xong. Em thật
Bác thớt cũng ghê gớm lắm, so kè ra phết trước khi thằng trâu kia tạt đầu...
Nếu có chuyện gì xảy ra bác cũng có 30% lỗi.
Khảng định chủ thớt đi không quan sát và cũng không có ý định nhường đường. Em để ý khoảng cách xe cụ với xe phía trước còn khoảng khá dài sao không vượt hẳn lên hoặc chậm lại để nó vượt. Mang tiếng có kinh nghiệm mà đi như thế
Đúng là chủ thớt đi không dứt khoát, hoặc nhường, hoặc vượt hẳn lên chứ đi như thế nguy hiểm quá.
Fò đi láo khỏi bàn
Củ chủ cũng muốn rắn mặt ko muốn cho thằng đi láo vượt, gặp thằng khôn nó sẽ dừng lại ko ngờ gặp đúng thằng ngu
Nhưng cụ đã rắn thế sao ko rắn tiếp, khi nó ép vào thế thêm tý chân ga táng bỏ mịa nó luôn. Giống cái video trc đây cũng tạt đầu để quay dầu gặp cụ ko có gì ngoài điều kiện táng thẳng vào sườn, hehe
Về cá nhân em thì em sẽ giống phần đa các cụ cm trên này, mình rà tý chân phanh là ko có chuyện gì.
Cụ chủ trả giá vì chạy cũng hơi thiếu thông minh. Ra cao tốc chắc cú cụ ôm làn trái éo nhường ai!
Mọi bài học đều được định giá bằng tiền.
2 chú dê chạy cùng 1 cầu thì sớm muộn cũng húc nhau!
Fortuner đi sai thì ko bàn. Nhưng đi như cụ chủ thì dễ rước họa ntn lắm.
1. Là cụ ko cho vượt từ đầu bằng cách lấn sang phải một chút.
2. Là nó đã vượt được 1/2 xe rồi thì cụ đệm tí phanh nhường cho nó vượt qua luôn. Chứ cứ dập dòm thế dễ ăn tạt vì nó vốn bố láo rồi.
Cụ phán chuẩn ah.
Thớt cũng lớn tuổi cũng biết nhịn mà sao ko biết ngớt ga cho nó trôi hết thân xe nó đi để dàn hàng ngang như thế.
Nói là cứng tay lái sao ko tì hông nó phát xem thế nào?
Vậy thôi. Nên nhường nhịn xíu sẽ ko cơ sự này.
Nói ra thì hơi phũ nhưng cụ chủ và chú fo kia cùng một giuột thôi ạ. Đường thì hẹp, nó đã chòi lên rồi thì thôi kệ mẹ nó đi, giảm ga nhường tý có chết éo ai đâu. Cùng căng với nhau thì cùng chịu thôi, truy làm gì cho nó nhỏ mọn ra!
Một là cụ vượt lên tì, hai là cụ nhường nó lên, chứ cụ đi song song vs nó như thế chả khác gì tự sát
E cứ ông nào muốn vượt là e cho về nhất tất, nhang chậm gì mấy phút

The Tank

Xe điện
Cụ chủ lợi thế mà tự đặt mình vào tình huống rủi ro.
Đường này cấm vượt mờ. Cho ra phường thôi.

Trâu cày đường nhựa

[Tịch thu bằng lái]
Thằng Fortuner đi láo thì là chuẩn rồi, tuy nhiên Quá nửa số còm không đồng tình với cách đi của cụ chủ thớt.
Hoặc là cụ đè hẳn không cho nó ngoi lên, hoặc là nó đã ngoi lên dc thế rồi thì cụ thớt bớt ga cho nó lên chứ hơn thua j vài mét đường mà đi thế cho nguy hiểm!
Sự dũng cảm sẽ đưa bạn vượt lên trên người khác, nhưng chính sự sợ hãi mới giúp bạn về đến đích