[Funland] Tìm thấy thi thể cô gái 21 tuổi mất tích ngày mùng 7 Tết tại một phòng trọ ở Hà Nội

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Trong những vụ như thế này, phụ nữ tốt nhất nên đáp ứng nhu cầu (tiền, tình dục) của hung thủ nếu như xác định không thoát dc. Tỏ vẻ hợp tác chờ cơ hội thoát. Hoặc đáp ứng và kg dọa báo công an. Giữ đc tính mạng là ưu tiên hàng đầu.
Năm vừa rồi có vụ cô gái bán quần áo xử lý khá ổn khi bị dí dao đòi quan hệ tình dục.
Nó phải tuỳ tình huống cụ nhé. Mỗi tình huống lại khác nhau. Vụ bán quần áo là đe doạ mà thôi, chứ nó chủ định lấy mạng người khác thì mình phải cảnh giác từ ban đầu. Không đi đêm khuya, ko ra chỗ trống vắng, cảnh giác với người lạ. Không nên đi một mình với người lạ, cố gắng nếu có đứa đến thuê nhà nên đi cùng ai đó hoặc làm việc khi có nhiều người sẽ khiến kẻ ác ko dám ra tay. Nó chọn ngày gần tết ra tết là nó biết lúc đó ít người vắng người nên dễ ra tay.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Đau lòng quá. Dạo này những vụ án kiểu này làm mọi người thấy đau xót mà cũng sợ nữa. Không biết vì động cơ gì mà những người bình thường hàng ngày bỗng chốc trở thành ác quỷ như vậy.
Máu ác quỷ nó có sẵn rồi. Chỉ chờ thời cơ thuận lợi là nó bộc phát thôi

toyennha

Xe lăn
Hung thủ mang căn cước của nạn nhân trong nguoi. Căn cước thực ra là gắn chip nên lúc cần công an lần ra ngay. Em đoán vậy.
Cụ ơi bổ trưởng nói rồi chip ko có tích hợp định vị. Mà nói là việc của mồm. Nên em cũng ko ý kiến

Timestay

[Tịch thu bằng lái]
Ngôn ngữ không phù hợp
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 1/3/24)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Đúng là khó xử lý, cũng có vụ nạn nhân đeo bcs cho hung thủ mấy năm trước ầm ĩ trên báo. Nhưng tính mạng là quan trọng.
Mấy miếng võ mèo cào chỉ tổ làm hung thủ bị kích động thêm. Muốn tự vệ chị em phải có sức khỏe, tập gym, các môn thực chiến như tán thủ, muay thái... mà các môn dùng đc để tự vệ thì lại ít chị em tập.
Nó chủ động giết mình thì giải pháp võ vẽ là phụ thôi. Vì nó sẽ lừa mình vào thế để ra tay. Nên phải có thái độ cảnh giác trong mọi trường hợp. Nếu dẫn người đi xem nhà hay phòng thì phải nghĩ ngay nếu nó định dở trò với mình thì mình làm thế nào, có nên đi theo nó ko, có cần ai đi cùng mình để đề phòng nó không. Thì mới triệt để đc, chứ võ vẽ với rèn sức khoẻ làm cái gì

VuNgoanMuc

Xe điện
Chia buồn với gia đình nạn nhân.. cccm có thể nêu ý kiến cảnh giác hay đề phòng này kia. Nhưng nhiều trường hợp sát nhân có bộ dạng khá bình thường khiến ngay cả chúng ta nếu có bị chúng dụ khị cũng khó mà nhận biết để cảnh giác.

Diep1979

Xe container
Hết Sài Gòn đến Hà Nội

Xã hội giờ manh động quá

Lucky.Cat

Xe buýt
Dân gian đúc kết Môn đăng hộ đối, mây tầng nào gặp gió tầng ấy. Trai nghèo gái giàu hay ngược lại trai giàu gái nghèo thường sẽ không bền. Đấy là nói về cái chung chứ không tính trường hợp cá biệt
Bọn trẻ con nhà em chơi với bạn là nhà em phải đi tìm hiểu xem bạn tốt bạn xấu thế nào. Tạo cơ hội gặp bố mẹ giao lưu nói chuyện.
Giám sát chặt con gái tuổi ẩm ương, cấm tiệt chơi mấy game trên mạng rồi dính vào mấy thằng ất ơ thả thính vớ vẩn.
Mình không đảm bảo kiểm soát được 100% nhưng vừa dặn dò, chia sẻ vừa đe nẹt để hạn chế bớt rủi ro.

thichduongdong

Xe tải
Xx khi đó họ đề nghị phía mạng đt test xem các số đt cuối cùng liên lạc là xong . số đt đó đứng tên ai là chủ sở hữu là ra . khoanh vùng số đt của cô gái kia định vị khu vực cuối cùng là xong
Còn cái cccd gắn chíp. Cái chip đó vô tích sự nhé vì em chưa thấy cơ quan chức năng nào có cái.máy quét cccd đó cả..mà quét ra thì làm cái quái gì nào..vì mọi thông tin đều viết sẵn ở cccd đó rồi . trừ ai mù chữ mới đọc được
Có báo viết là tìm thấy căn cước nạn nhân trong người hung thủ, chứ gọi cuối rồi sao làm sao biết mà bắt được. Nhưng chưa hiểu sao hung thủ lại lộ căn cước này ra???

Tuấn 3s

Xe tăng
Sợ nó giết mình đầu tiên ấy cụ. Ngày xưa hồi e mới học lớp 8 lớp 9 rồi sang cấp 3, em xem phim, rồi em áp dụng luôn cái vụ bỏ dao, kéo trong cặp, balo đi học. Thời sinh viên, đêm nào đi dạy là balo bao giờ cũng có dao, hoặc kéo (hồi ý hình như chưa phổ biến xịt hơi cay), nhưng tuyệt nhiên em chưa bh đi đêm mà bị ai trêu hay gạ gẫm gì cả. Sau em nghĩ lại chắc vì e cá sấu. (nhưng đem dao, đem kéo mục đích ko fai xiên bọn nó mà áp dụng theo phim, mày đừng có làm càn ko là tao sẽ tự tử cho mày xem)
Bây giờ thì e lại nghĩ khác, trẻ trâu giờ manh động, thú tính lắm. Nên trong đa số tình huống thì dĩ hòa vi quý xíu sẽ hay hơn, chứ đem dao kéo ra dọa nó, khéo nó xiên luôn ấy chứ. Kiểu như giả vờ hợp tác xong bảo nó là mày nhớ dùng ấy ấy vào chứ tao đang bị bệnh..., hoặc vờ ngọt ngào xong nó đang cởi quần thì chạy, nhưng nom chạy dc thì mới chạy, nó mặc quần bò chật thì còn có cửa. Ko chạy dc thì thôi, nằm yên cho nó lgi thì làm, xong nhớ đi mua thuốc tránh thai khẩn cấp, rồi phơi nhiễm HIV các kiểu dùng vào. Cũng hạn chế đem nhiều nữ trang đắt tiền trên ng nếu đi 1 mình, khu vực ít người, mình ko thông thạo địa lý. Gặp cướp thì thôi, cho nó lấy dc gì thì lấy, nó chạy rồi hãng hét. Chứ hét lên luôn là khéo nó xiên.
Chung quy cũng là số phận từng ng nữa.
Đúng fết mợ ạ. Chọn cách thì cũng chọn cách nào mình có thể làm được. Chứ như mấy còm trước có cụ kêu đi học võ tự vệ, đành rằng là tốt nhưng tỷ lệ áp dụng thành công ko nhiều, nó còn dựa vào sức khoẻ, thiên phú, cảm xúc... lúc đó. Theo phương án mợ nêu ở trên thì dễ thực hiện hơn hẳn. Bởi vì nếu mục đích là trốn thoát thì sẽ khác, còn mục đích là sống sót qua rồi tính thì lại khác. Em có con gái, em cũng thiên về chuẩn bị cho con cái mà con có thể làm đc.

Chỉnh sửa cuối:

Diep1979

Xe container
F1 nhà cháu lớp 6, vẫn phải đưa đón buổi tối dù gần nhà, có thể tự đi bộ về.
Con gái phổng phao nhanh hơn con trai nên lo lắm, ngoài bố và anh đưa đón thì chả tin ai ngoài mẹ nó

titit2023

Xe tải
Nó chủ động giết mình thì giải pháp võ vẽ là phụ thôi. Vì nó sẽ lừa mình vào thế để ra tay. Nên phải có thái độ cảnh giác trong mọi trường hợp. Nếu dẫn người đi xem nhà hay phòng thì phải nghĩ ngay nếu nó định dở trò với mình thì mình làm thế nào, có nên đi theo nó ko, có cần ai đi cùng mình để đề phòng nó không. Thì mới triệt để đc, chứ võ vẽ với rèn sức khoẻ làm cái gì
Nó phải tuỳ tình huống cụ nhé. Mỗi tình huống lại khác nhau. Vụ bán quần áo là đe doạ mà thôi, chứ nó chủ định lấy mạng người khác thì mình phải cảnh giác từ ban đầu. Không đi đêm khuya, ko ra chỗ trống vắng, cảnh giác với người lạ. Không nên đi một mình với người lạ, cố gắng nếu có đứa đến thuê nhà nên đi cùng ai đó hoặc làm việc khi có nhiều người sẽ khiến kẻ ác ko dám ra tay. Nó chọn ngày gần tết ra tết là nó biết lúc đó ít người vắng người nên dễ ra tay.
Tất cả những cái cụ nói là ý thức phòng chống chủ động, tránh đưa mình vào tình huống xấu.
Còn cái e nói là cách xử lý khi mình đã ở trong tình xuống xấu, giảm thiểu rủi ro.
Võ vẽ, nếu các cụ mợ cho con cái mình tập đủ thời gian, nghiêm túc thì khả năng tự vệ rất tốt. Bản thân ng tập võ luôn có ý thức phòng vệ rất cao, gần như là bản năng.
E nói võ mèo cào ở trên, vì đa phần các bạn nữ đi tập theo phong trào. Tập theo kiểu thể dục thể thao, ít hiệu quả.

dichvuflycamhn

Xe buýt
Tội ông chủ nhà trọ nhỉ? Giờ biết làm sao...mời thầy về cúng à? Hay là đóng cửa luôn:(:(
Em nghĩ là vẫn hoạt động cho thuê bình thường thôi. Vì ko phải ai cũng biết, mà nếu biết rồi thì giảm tiền nhà đi tý là đầy người ở, vì không phải ai cũng yếu bóng vía. Em ở chung cư, năm ngoái có vụ 1 cháu nhảy từ tầng thượng xuống tự hủy, rơi và nằm ngay trước cửa sổ phòng ngủ của tầng 4. Lúc khám nghiệm xong xuôi thì cũng xin nhà đó đưa thi thể qua đường cửa sổ rồi ra cửa chính để xuống thôi. Nhà đó đêm hôm ý thì chắc hãi quá nên sơ tán đi chỗ khác, giờ thì hình như vẫn ở bình thường.

Isu_zu

Tháo bánh
Sao em đem dạy vợ mà như nước đổ lá khoai cụ nhỉ. Cụ bày em cách.
Em đọc mà còn tưởng mình bị hoa mắt. Riêng việc cụ dám dạy vợ (chưa nói vợ có nghe ko), cũng đã là quá giỏi rồi. Dạy sư tử là việc mà ko mấy người đủ bản lĩnh để làm đâu cụ. Haizz!

VuNgoanMuc

Xe điện
Tất cả những cái cụ nói là ý thức phòng chống chủ động, tránh đưa mình vào tình huống xấu.
Còn cái e nói là cách xử lý khi mình đã ở trong tình xuống xấu, giảm thiểu rủi ro.
Võ vẽ, nếu các cụ mợ cho con cái mình tập đủ thời gian, nghiêm túc thì khả năng tự vệ rất tốt. Bản thân ng tập võ luôn có ý thức phòng vệ rất cao, gần như là bản năng.
E nói võ mèo cào ở trên, vì đa phần các bạn nữ đi tập theo phong trào. Tập theo kiểu thể dục thể thao, ít hiệu quả.
Krav Mara .. khả năng cận chiến cao và sát thương, ít màu mè

Yeuaibaygio

Xe container
Sợ nó giết mình đầu tiên ấy cụ. Ngày xưa hồi e mới học lớp 8 lớp 9 rồi sang cấp 3, em xem phim, rồi em áp dụng luôn cái vụ bỏ dao, kéo trong cặp, balo đi học. Thời sinh viên, đêm nào đi dạy là balo bao giờ cũng có dao, hoặc kéo (hồi ý hình như chưa phổ biến xịt hơi cay), nhưng tuyệt nhiên em chưa bh đi đêm mà bị ai trêu hay gạ gẫm gì cả. Sau em nghĩ lại chắc vì e cá sấu. (nhưng đem dao, đem kéo mục đích ko fai xiên bọn nó mà áp dụng theo phim, mày đừng có làm càn ko là tao sẽ tự tử cho mày xem)
Bây giờ thì e lại nghĩ khác, trẻ trâu giờ manh động, thú tính lắm. Nên trong đa số tình huống thì dĩ hòa vi quý xíu sẽ hay hơn, chứ đem dao kéo ra dọa nó, khéo nó xiên luôn ấy chứ. Kiểu như giả vờ hợp tác xong bảo nó là mày nhớ dùng ấy ấy vào chứ tao đang bị bệnh..., hoặc vờ ngọt ngào xong nó đang cởi quần thì chạy, nhưng nom chạy dc thì mới chạy, nó mặc quần bò chật thì còn có cửa. Ko chạy dc thì thôi, nằm yên cho nó lgi thì làm, xong nhớ đi mua thuốc tránh thai khẩn cấp, rồi phơi nhiễm HIV các kiểu dùng vào. Cũng hạn chế đem nhiều nữ trang đắt tiền trên ng nếu đi 1 mình, khu vực ít người, mình ko thông thạo địa lý. Gặp cướp thì thôi, cho nó lấy dc gì thì lấy, nó chạy rồi hãng hét. Chứ hét lên luôn là khéo nó xiên.
Chung quy cũng là số phận từng ng nữa.
Dạy con em mình cảnh giác để phòng chứ xui rơi vào tình huống xấu mà chống lại được và thoát chắc chỉ có trong phim. Thực tế hình như có vụ lừa hôn rồi cắn lưỡi hung thủ thoát được nhưng hy hữu.

Em nói thật là sức phụ nữ không lại đàn ông đâu. Em cũng khỏe so với chị em nói chung mà em nghĩ chồng em chỉ dùng 1 tay cũng xách cổ được em ấy.

Vụ mợ ở R bị phi công giết, mợ ấy thấy nó có ý đồ đã cầm cái kéo hay con dao gọt hoa quả đề phòng, thế là nó xiên luôn.