[Funland] Tìm thấy thi thể cô gái 21 tuổi mất tích ngày mùng 7 Tết tại một phòng trọ ở Hà Nội

Aminakie

Xe hơi
Thường lúc bộc phát nó giết người do không kìm chế được thú tính trong bản chất con người. Cho nên dù có tử hình kiểu gì thì nó vẫn giết thôi. Nếu biết kìm chế cảm xúc và dục vọng bản thân lúc đó thì nó đã không ra tay. Còn không biết kìm chế thì cho dù hậu quả thể nào nó vẫn giết thôi. Cái này là thú tính bản năng tiềm ẩn trong con người nó rồi.
Pháp luật Việt Nam, giết người là tội bị xử ở mức cao nhất, nên khi người ta phạm tội chắc chắn sẽ rất sợ hình phạt. Tuy nhiên lý do mà người ta vẫn phạm tội là bởi vì:
(1) Không lường được hậu quả. Thường xảy ra do trẻ trâu manh động, tinh thần ở trạng thái bị kích động mạnh nên không suy nghĩ hậu quả.
(2) Nghĩ là mình sẽ che dấu được tội hoặc bỏ trốn thành công.

Em thấy đây là 2 yếu tố của hầu hết các vụ giết người xảy ra ngày nay. Để giảm tỉ lệ tội phạm:
(1) Là không thể thay đổi được, tuy nhiên tỷ lệ xảy ra cao thấp phần nhiều phụ thuộc vào văn hóa, hoàn cảnh sống. ( Vị dụ đang cãi nhau, sẵn có cái súng bắng boòng cái xong, còn không có súng thì cầm dao đuổi chém nhiều khi cũng khó hơn ).
(2) Cái này mình nâng cấp camera, tăng cường tuyên truyền về khả năng theo dõi và phá án của nhà nước, đặc biệt tới cả các thành phần "cặn bã của xã hội". Ngoài ra nên đẩy mạnh quản lý những người ở diện theo dõi đặc biệt. Khi biết mình đang bị để ý đặc biệt, người ta cũng ít manh động hơn.

OTheAh

Xe tăng
Em thắc mắc là hung thủ ra tay sát hại tại căn hộ tầng 3 trong chung cư mini chứ không phải nơi hoang vắng gì mà ko ai biết hoặc nghe thấy tiếng kêu gì nhỉ , vì thường chung cư mini thì sảnh/hành lang cũng nhỏ hẹp , một tầng mấy phòng cửa sát nhau
Về quê chắc chưa lên cụ ah, sv đi học lên muộn

Citronella

Xe buýt
Bé này sinh 2003 thì mới sinh viên năm 3, không biết học trường nào nhỉ!
Cháu nó mẹ bị tai nạn mất 4 năm trước, bố lại cũng đau yếu, hai em thì 1 học lớp 11, 1 chỉ mới lớp 1 nên bản thân cháu cũng nghỉ học từ lớp 11 rồi lên Hà Nội kiếm tiền về phụ bố nuôi 2 em ạ. Chính vì thấy hoàn cảnh cháu thế em lại càng xót xa vì cũng same same tuổi con mình mà cháu gái kia thì gồng gánh cả gia đình, giờ thì mất thương tâm thế này :( đau xót thật ạ.

NNS

Xe ngựa
Có đủ Quy định cho vụ này mà bác.
Và, các đồng chí cầm xe gian hình như cũng bị xử ác liệt đấy chứ ạ, Đếch có vùng cấm kia mà bác?
vâng cụ, có cả, luật ko thiếu rì, thậm chí còn dư x-(

nguyentoan.uct

Xe điện
Em đọc chỉ thấy thông tin là Lê Thị Thùy Linh 21 tuổi, trú tại phường Mỹ Đình 1, Nam Từ Liêm, Hà Nội là quản lý CCMN thôi cụ ah!
Em thì cũng chả đọc nhiều đâu, nhưng nôm na là bạn này ở Thanh Hóa, mẹ mất cách đây mấy năm, nghỉ học sớm ra HN đi làm phụ bố nuôi 2 em, 1 em lớp 11, 1 em còn cấp 1.
Nhưng mà sau khi xem đài báo, tivi có 1 số nội dung mà em được trực tiếp có thông tin thì em thấy chỉ nên tin vào đài báo (kể cả kênh chính thống) chỉ khoảng 60% thôi.

BMW X11

Xe điện
Thì nó mà biết nghĩ đã chẳng nên chuyện cụ ạ. Hơn nữa cụ đang no ấm đủ đầy thì không hiểu được đâu, lúc mà ở trong trạng thái tiền không có nổi 1 nghìn trong túi, không thể làm gì kiếm ra tiền trong nhiều ngày tới thì lúc ý nó thôi thúc con người ta phải bằng mọi cách để có tiền.
Chuẩn bác.
Đấy mới là lúc Thiếu tiền. Còn lúc Thiếu tiền và cả Thiếu thuốc, không hiểu nó sẽ như thế nào.

dichvuflycamhn

Xe buýt
Em thì cũng chả đọc nhiều đâu, nhưng nôm na là bạn này ở Thanh Hóa, mẹ mất cách đây mấy năm, nghỉ học sớm ra HN đi làm phụ bố nuôi 2 em, 1 em lớp 11, 1 em còn cấp 1.
Nhưng mà sau khi xem đài báo, tivi có 1 số nội dung mà em được trực tiếp có thông tin thì em thấy chỉ nên tin vào đài báo (kể cả kênh chính thống) chỉ khoảng 60% thôi.
Thế cụ kể đi em hóng với

BDS68

Xe ngựa
Người OF
Cháu nó mẹ bị tai nạn mất 4 năm trước, bố lại cũng đau yếu, hai em thì 1 học lớp 11, 1 chỉ mới lớp 1 nên bản thân cháu cũng nghỉ học từ lớp 11 rồi lên Hà Nội kiếm tiền về phụ bố nuôi 2 em ạ. Chính vì thấy hoàn cảnh cháu thế em lại càng xót xa vì cũng same same tuổi con mình mà cháu gái kia thì gồng gánh cả gia đình, giờ thì mất thương tâm thế này :( đau xót thật ạ.
Ôi thương tâm quá cụ nhỉ. Bằng tuổi con gái em đang học năm 3 :(( :(( :((

otothanglong

Xe điện
Cũng là con người mà sao nó ác thế nhỉ, tước đoạt mạng sống của người khác dã man quá. Giống này là giống súc sinh chứ không phải con người[-O<

BDS68

Xe ngựa
Người OF
Vậy càng thương tâm hơn, cháu nó nỗ lực quá mà số phận không may :(( :(( :((

Citronella

Xe buýt
Vậy càng thương tâm hơn, cháu nó nỗ lực quá mà số phận không may :(( :(( :((
Chính vì thế em mới xót thương phận cháu gái mà bác, hic hic con mình còn ăn còn chơi, việc nhà còn nhác nhắc mãi mới cầm cái chổi hay cái lau nhà, ăn xong hay nấu xong bếp còn tanh bành mà cháu gái này đã lên HN từ 17 tuổi để lao đi kiếm tiền, chỉ mong xây được lại nhà cho bố và các em, giờ thì... :(

thichduongdong

Xe tải
Cũng là con người mà sao nó ác thế nhỉ, tước đoạt mạng sống của người khác dã man quá. Giống này là giống súc sinh chứ không phải con người[-O<
Thì mạng của nó nó cũng có thiết đâu, trộm cặp giết người mà lấy xe nạn nhân đi linh tinh gần đó.

Yeuaibaygio

Xe container
mà đọc thằng này gây án như 1 thằng ngáo đá vậy, thấy có vàng và xe - giết để cướp - lấy tiền đấy đi ăn chơi chứ éo nghĩ nếu bị bắt thì sẽ thế nào. Cảm giác như bọn này lúc đấy đầu óc nó không còn nghĩ được cái gì khác ngoài cướp của và ăn tiêu
Những đối tượng đầu óc đơn giản cũng nguy hiểm chả kém gì đội đầu óc siêu việt.

Vụ ám sát Kim Jong Nam là ví dụ, sử dụng một nhân vật được cho là khá ngây ngô.

Marble Trans

Xe tăng
Hào đã chọn học nghề bếp là cũng ổn rồi mà lại suy nghĩ nông cạn, ăn tiêu để không còn một xu dính túi thì xin đi phụ bếp, nhà hàng quán ăn nào đó mà nâng cao tay nghề chứ. Tuổi thì cũng nhiều rồi mà hành xử độc ác, tàn bạo quá.

thichlexus

Xe điện
Trả trâu giờ ít suy nghĩ lắm.
Thế nên ra đường gặp các cháu choai choai đầu xanh đỏ thì tránh đi là hơn

Diep1979

Xe điện
Trả trâu giờ ít suy nghĩ lắm.
Thế nên ra đường gặp các cháu choai choai đầu xanh đỏ thì tránh đi là hơn
Nhà cháu cũng thế, nhưng trẻ trâu giờ nó đi tuần cả đêm quanh vìa thành phố :))
Bọn này không thể nắm bắt được tư duy, hành động của bọn này đâu

otothanglong

Xe điện
Thì mạng của nó nó cũng có thiết đâu, trộm cặp giết người mà lấy xe nạn nhân đi linh tinh gần đó.
Vậy nên cần tuyên truyền cảnh báo người dân nâng cao cảnh giác khi tiếp xúc với người lạ, không nên chủ quan vì Quỷ có thể xuất hiện khắp mọi nơi. Dẫu biết càng cảnh giác thì niềm tin giữa con người với nhau càng mai một, nhưng thôi giữ an toàn và mạng sống quý giá thì phải đánh đổi thôi.

thudoll88

Xe tăng
Em này là dân làm thuê hay là tự đi thuê full tòa xong cho thuê lại ạ