[Funland] Tìm phần mềm quản lý trẻ em trên Android?

HuyDung8x

Xe hơi
Như tiêu đề, các cụ giới thiệu giúp em phần mềm quản lý điện thoại Android để em có thể yên tâm giao trứng cho ác với >:)>:)
Cụ thể em chỉ cần 2 tính năng chính là: Chặn / Giới hạn thời gian dùng các phần mềm giải trí (Games, Youtube, Tiktok...), đồng thời cho sử dụng thoải mái các phần mềm dùng cho học tập.
Thanks các cụ đã quan tâm :x:x

LaziCat

Xe lăn
Các thiết bị Android đều đk tk bằng gmail mà cụ, trước em quản lý F1 bằng cách tạo gmail cấp quyền trẻ em cho thiết bị nên bọn nhóc tải gì nó cũng gửi email cho phụ huynh cho phép thì mới tải được. Youtube nó cũng tự động chặn các nội dung người lớn, chỉ cho truy cập Youtube Kids :)

butchikim

Xe ba gác
Như tiêu đề, các cụ giới thiệu giúp em phần mềm quản lý điện thoại Android để em có thể yên tâm giao trứng cho ác với >:)>:)
Cụ thể em chỉ cần 2 tính năng chính là: Chặn / Giới hạn thời gian dùng các phần mềm giải trí (Games, Youtube, Tiktok...), đồng thời cho sử dụng thoải mái các phần mềm dùng cho học tập.
Thanks các cụ đã quan tâm :x:x
Family Link cụ nhé

HuyDung8x

Xe hơi
Các thiết bị Android đều đk tk bằng gmail mà cụ, trước em quản lý F1 bằng cách tạo gmail cấp quyền trẻ em cho thiết bị nên bọn nhóc tải gì nó cũng gửi email cho phụ huynh cho phép thì mới tải được. Youtube nó cũng tự động chặn các nội dung người lớn, chỉ cho truy cập Youtube Kids :)
F1 nhà em mới lớp 3 thôi. Hiện tại em đang muốn chặn luôn theo thời gian sử dụng ấy
Cụ thử 2 app này xem Digital Wellbeing, Kids Mode
Thanks cụ. Để em vọc thử xem

minhvmu

Xe buýt
Safe kids là chuẩn bài, cụ thích giám sát, chặn app/web, giới hạn thời gian app, hoạt động nhiều thiết bị ... kiểu gì cũng được. Thêm phí 200k/1 năm thì full quyền.

xaunhatxahoi

Xe điện
Trước em có dùng familylink nhưng do cu con có nhiều thiết bị và thấy nó ko hiệu quả với mấy con máy ios và android loại cài hack google như máy huawei.
sau này vô tình lắp cái mesh wifi Deco thì nó cho phép khoá cả mạng, hay khoá từng thiết bị hoặc từng cấu hình cụ muốn. Giờ thằng nào nói ko nghe 3 lần là em cho cái trò, hay trang nào vào blacklist :)

Tuyen66888

Xe hơi
Safe kids là chuẩn bài, cụ thích giám sát, chặn app/web, giới hạn thời gian app, hoạt động nhiều thiết bị ... kiểu gì cũng được. Thêm phí 200k/1 năm thì full quyền.
em vừa rồi mua cái này mất 600k mà vẫn không hiệu quả cụ ạ, thiết lập thời gian, chặn weg, game... các kiểu được thời gian đầu rồi sau không biết cu con nó làm gì mà thấy vẫn game, video bình thường mới chán.

HuyDung8x

Xe hơi
em vừa rồi mua cái này mất 600k mà vẫn không hiệu quả cụ ạ, thiết lập thời gian, chặn weg, game... các kiểu được thời gian đầu rồi sau không biết cu con nó làm gì mà thấy vẫn game, video bình thường mới chán.
Đúng rồi. Trước em cũng dùng thử mấy phần mềm mà lúc mình test thì thấy cũng oke mà tụi F1 thế nào nó vẫn mò ra cách lách đc

minhvmu

Xe buýt
Sao lại 600k? 200k thôi chứ cụ? Em thì trao đổi rõ ràng với con, cài cái này là giúp con tập trung học, tránh sa đà ham hố chơi game, xem youtube. Em chỉ thiết lập thời gian đc phép chơi game trong list đã thỏa thuận, ngoài list là bị chặn.
Nói chung là không cấm đoán 100%, thỏa thuận hợp tác, cu nhà em cũng phối hợp không tìm cách vượt rào.
Thực tế em chấp nhận đây là phương pháp bị động, cho nên em thông báo rõ ràng việc em check báo cáo định kỳ, mọi sự thay đổi thiết lập hay cài thêm game mới là bị đưa vào tầm ngắm cần xử lý. Cụ cứ phải chịu khó quản trị cái soft này, đồng thời vừa mềm vừa rắn thì mới có kết quả, k ỷ lại hoàn toàn vào soft đc đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Tuyen66888

Xe hơi
Sao lại 600k? 200k thôi chứ cụ? Em thì trao đổi rõ ràng với con, cài cái này là giúp con tập trung học, tránh sa đà ham hố chơi game, xem youtube. Em chỉ thiết lập thời gian đc phép chơi game trong list đã thỏa thuận, ngoài list là bị chặn.
Nói chung là không cấm đoán 100%, thỏa thuận hợp tác, cu nhà em cũng phối hợp không tìm cách vượt rào.
Thực tế em chấp nhận đây là phương pháp bị động, cho nên em thông báo rõ ràng việc em check báo cáo định kỳ, mọi sự thay đổi thiết lập hay cài thêm game mới là bị đưa vào tầm ngắm cần xử lý. Cụ cứ phải chịu khó quản trị cái soft này, đồng thời vừa mềm vừa rắn thì mới có kết quả, k ỷ lại hoàn toàn vào soft đc đâu.
Vâng em nhớ nhầm, em vừa xem lại em mua tháng 1 năm nay qua cổng thanh toán google play của mobi là 422398đ, em cài trên máy xách tay thì quản lý tốt, còn trên android được thời gian thì bị lách qua, kiểm tra trên báo cáo của kid không thấy báo cáo luôn.

dragon101189

Xe máy
cụ làm cái cục router netgear có chức năng quản lý internet cho các thiết bị kết nối vào, quản lý trên app mobile

congtuocsaohom

Xe hơi
Dùng luôn tài khoản Google Kid là xong mà. Miễn phí, ổn định, đa dạng tính năng và yên tâm về độ ổn định cũng như bảo mật vì của Google mà.

Mon.In

Xe máy
em toàn chặn trên con router ở nhà luôn

yamarlux

Xe hơi
Trên Android, cụ tìm hiểu phần mềm Microsoft Family nhé. Em cài từ điện thoại Android & máy tính/laptop của 2 nhóc nhà em, quản lý rất tốt, tuy nhiên cách setup cài đặt thì cụ nào không rành về công nghệ sẽ hơi bối rối chút

Gaubeo

Xe tăng
Trên Android, cụ tìm hiểu phần mềm Microsoft Family nhé. Em cài từ điện thoại Android & máy tính/laptop của 2 nhóc nhà em, quản lý rất tốt, tuy nhiên cách setup cài đặt thì cụ nào không rành về công nghệ sẽ hơi bối rối chút
Em cũng dùng cái Microsoft Family để chặn máy tính để bàn của nó, giới hạn thời gian sử dụng (em chưa chặn điện thoại), thế nào mà một thời gian nó lại phá được vào bình thường, hỏi thì nó nhất định không khai. Giờ BX đang giao nhiệm vụ quản lý lại mà em chưa biết làm thế nào đây.

Có cụ náo biết mách em.