Tìm một cái tên đúng bản chất cho phí bảo trì đường bộ

Bwv 01961

Đi bộ
ý nghĩa quá! em hiểu là:
Cái lệ đen thu rồi để lãng phí cấp theo cơ chế xin cho để được hành xác trên đường bộ
chạ hịu em hịu có đúng ý các cụ không ạhh? ;))
Hôm chủ nhật vừa rồi e đi Hải Dương vẫn mất tiền qua trạm soát vé.E hỏi nv của trạm "tưởng ko thu nữa"
Thì họ bảo chờ Bác Dũng về giải quyết .Thế này mình mất tiền 2 lần à?
Bức xúc quá

cuhaifus

Xe container
Hôm chủ nhật vừa rồi e đi Hải Dương vẫn mất tiền qua trạm soát vé.E hỏi nv của trạm "tưởng ko thu nữa"
Thì họ bảo chờ Bác Dũng về giải quyết .Thế này mình mất tiền 2 lần à?
Bức xúc quá
Chỉ bỏ 17 trạm của NN thôi, các trạm BOT vưỡn thu như phình phường nhá

Viet Quang

Xe tải
Em vừa đi nộp ngu phí Đinh La # về. Trước sau đằng nào cũng phải nộp thì thôi nộp quách đi cho xong, để Tết đi chơi các ảnh đỡ hoạnh họe.

Nộp ở thời điểm nào họ vẫn truy thu từ ngày 1.1.2013 các cụ nhé.

***, đúng là ngu phí! những 3T cho 2 năm, đau hết cả ruột. # ơi là #! Tớ đã nộp tiền rồi nhé! Từ giờ trở đi hễ cứ đi cái cái ổ gà ổ vịt nào, qua chỗ đường nào xấu là tớ có quyền réo cả họ nhà # ra mà chửi # nhé! Tiền đó hãy dùng để vá đường chứ không được dung để vá … miệng nhé!

Tương lại rồi không biết còn phải dán thêm bao nhiêu cái tem lên cái đống sắt của chúng ta nữa?

x1_2548

Xe tải
EM chả biết tên nó ra sao nhưng em quan tâm tới việc em đóng vào xong rồi nó đi đâu.
Cái này có ai trả lời được cho em không ạ!

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
EM chả biết tên nó ra sao nhưng em quan tâm tới việc em đóng vào xong rồi nó đi đâu.
Cái này có ai trả lời được cho em không ạ!
Câu hỏi của cụ quá khó nhưng lại có rất nhiều câu trả lời dưới dạng dự đoán =))

cam07

Xe buýt
vay lắm vào, làm ăn không hiệu quả, chỉ định thầu giá cao--> tiền chui hết vào một số đại gia, bây giờ quay ra thu tiền của dân.

em tỉ dụ như vụ này: http://cafef.vn/doanh-nghiep/tap-doan-xuan-thanh-duoc-chi-dinh-thau-nghin-ty-2012051502089791ca36.chn

"...DN Xuân Trường còn được chỉ định nhiều DA giao thông lớn khác. Cụ thể gói thầu xây lắp số 1 DA điều chỉnh tuyến QL32C đoạn qua TP.Việt Trì do Sở GTVT làm chủ đầu tư với giá 554 tỉ đồng, khởi công tháng 11.2009, sau hơn hai năm thi công đã hết hạn hợp đồng nhưng mới chỉ thực hiện 27, 2% khối lượng, tương đương 150 tỉ đồng. Gói thầu số 10, DA mở rộng QL1A đoạn cầu ĐoanVĩ - cửa phía bắc và cửa phía nam dốc Xây (Ninh Bình) do Bộ GTVT làm chủ đầu tư với tổng giá trị 481 tỉ; gói thầu số 5.1 DA mở rộng QL1A đoạn dốc Xây - TP.Thanh Hóa có giá trị 537 tỉ đồng cũng được chỉ định thầu cho DN Xuân Trường. Hầu hết các gói thầu này đều bị chậm tiến độ.

Nhiều gói thầu lớn được chỉ định thầu cho DN Xuân Trường đều được điều chỉnh vốn nhiều lần. Điển hình là gói thầu số 1 DA cải tạo nâng cấp QL10 đoạn Ninh Phúc - Điền Hộ giá trị ban đầu 384 tỉ đồng, nhưng sau chỉ định bổ sung tăng lên 1.071 tỉ đồng (178,5%); gói thầu DA cải tạo, nâng cấp QL1A đoạn qua phía bắc và phía nam tỉnh Ninh Bình chỉ định thầu ban đầu là 292 tỉ đồng, sau chỉ định điều chỉnh tăng lên là 412 tỉ đồng..
"

"...Ngoài “ông lớn” trên, một DN khác ở Ninh Bình cũng nhận được chỉ định thầu nhiều gói thầu có giá trị lớn là Tập đoàn Xuân Thành, cụ thể tại gói thầu 2.LG DA nâng cấp tuyến đê La Giang trị giá 488 tỉ đồng, cũng như gói thầu số 1 DA củng cố, nâng cấp đê tả sông Hồng trị giá 107 tỉ đồng được chỉ định cho tập đoàn này..."

Chỉnh sửa cuối:

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Xuân Trường với Xuân Thành thì khỏi nói rồi, cứ về đến đoạn cố đô là biết.

zin 157

Xe tải
Các cụ cứ ngồi đấy chém gió làm giề, có cụ nào muốn hành động k ? Hôm nọ e đi qua trạm Cầu giẽ, e cứ đứng ị nó ra bảo xe e đóng phí rồi éo chịu đóng nữa, chúng nó bảo cái đấy thì bác phải hỏi ở trên, bọn e chỉ làm theo lệnh. E cứ đứng lại éo đi tắc *** nó đường, nhân viên nó bảo bác cứ đứng đáy 1 lúc nữa có trạm trưởng ra giải quyết, chờ mãi éo thấy thằng chạm trưởng thò mặt ra. Bác nào máu thì tổ chức 1 hôm đi với e, kéo theo mấy đứa nhà báo rồi làm cho nó tắc mẹ cái trạm đó nửa ngày, báo chí nó làm um lên chắc là đỡ được 1 khoản PHÍ vô lý

Quân Đuôi

Xe điện
Chỉ bỏ 17 trạm của NN thôi, các trạm BOT vưỡn thu như phình phường nhá
Chán nhỉ bao nhiêu tiền tô , thuế dân đóng mà chỉ làm được có 17 đoạn cầu đường ? Em dự là phải hơn nhưng lãnh đạo đã " Linh động " chuyển thành B.O.T rồi !

chinhatm

Xe container
Các cụ cứ ngồi đấy chém gió làm giề, có cụ nào muốn hành động k ? Hôm nọ e đi qua trạm Cầu giẽ, e cứ đứng ị nó ra bảo xe e đóng phí rồi éo chịu đóng nữa, chúng nó bảo cái đấy thì bác phải hỏi ở trên, bọn e chỉ làm theo lệnh. E cứ đứng lại éo đi tắc *** nó đường, nhân viên nó bảo bác cứ đứng đáy 1 lúc nữa có trạm trưởng ra giải quyết, chờ mãi éo thấy thằng chạm trưởng thò mặt ra. Bác nào máu thì tổ chức 1 hôm đi với e, kéo theo mấy đứa nhà báo rồi làm cho nó tắc mẹ cái trạm đó nửa ngày, báo chí nó làm um lên chắc là đỡ được 1 khoản PHÍ vô lý
Dân mình hầu hết đều ngại va chạm, ai cũng ấm ức nhưng chẳng ai muốn đấu tranh cả. Chính vì nắm được tâm lý ấy nên họ mới làm láo được như thế