[Funland] Tìm mèo lạc ! Rất cần nhờ các Cụ và Cộng đồng mạng!!!

vua_luoi

Xe điện
Cô giúp anh được không, thực sự rất buồn, rất muốn tìm được nó về. Vợ con cũng đang buồn quá. Cảm ơn mọi người nhiều. Hy vọng nếu bị ai bắt, thì nuôi nó tử tế,
Mèo Belgan nhà em hiện tại tự bỏ nhà đi chơi tự về được, chia buồn cùng anh.
hy vọng sớm tìm được nó, đừng nhưcon Belgan trước nhà em một đi ko trở lại 😭

taomeomommy

Xe buýt
Mèo nhà cụ chủ có màu lông giống con Mì nhà em ghê. Nhà em không dám thả mèo mà chỉ để trên ban công tầng 3 , muốn cho xuống vườn chơi là phải nhốt con chó vào chuồng trước chứ không là chó cắn chết mất. Có lần mèo nhà hàng xóm lạc vào nhà em bị nó cắn chết, em phát hiện ra thì đã hấp hối không cứu chữa được, nhìn ám ảnh vô cùng.
Mong mèo của cụ chủ đc bình an trở về!

danhvinh

Xe hơi
Cụ đăng trên nhóm thú cưng fb xem

danhvinh

Xe hơi
Cụ đăng trên nhóm thú cưng fb xem

Love and Life

Xe đạp
Thực sự khi không nuôi bọn này thì nghĩ rất bình thường. Khi nuôi chúng rồi mới thấy thực sự quyến luyến như thành viên trong gia đình. Nó cũng khơi cái tính thiện ít nhiều. Nhà em cũng mất con mèo. Cả nhà ngơ ngẩn cả tháng trời vì nhớ thương nó. Chúc cụ mau tìm lại được mèo. Em hiểu cảm giác của cụ và các nhóc.

TrungGia

Xe Cứu Trợ
Mèo nhà cụ chủ có màu lông giống con Mì nhà em ghê. Nhà em không dám thả mèo mà chỉ để trên ban công tầng 3 , muốn cho xuống vườn chơi là phải nhốt con chó vào chuồng trước chứ không là chó cắn chết mất. Có lần mèo nhà hàng xóm lạc vào nhà em bị nó cắn chết, em phát hiện ra thì đã hấp hối không cứu chữa được, nhìn ám ảnh vô cùng.
Con Miu nhà mợ, giống con nhà mình quá.

TrungGia

Xe Cứu Trợ
Mỗi ngày lại thấy cơ hội tìm lại nó ít đi, nhà mình cũng chạy, hỏi khắp nơi, ra Hồng Mai, chợ tạm Kim Ngưu,.. mọi người cũng nhiệt tình, thông cảm lắm, nhưng kết quả thì vẫn chưa! Nhưng quả thực, mình không thể hiểu nổi, nó đi đâu, và hiện nó ở đâu? Nếu không ai bắt, thì mình tin nó quay về rồi, chứ mình không tin nó quên nhà mình, hay đủ nhanh nhẹn, leo trèo để tự kiếm sống. Còn bị bắt, thì kiểu gì họ cũng tìm cách bán lại, và không thể bán cho ai được giá hơn là tìm cách cho nhà mình chuộc lại, mà họ thì thừa biết cách nào để báo lại? Đơn giản, những ai không nuôi nó từ bé, chăm lúc nó ốm đau, hay cảm nhận tình cảm của nó,.. thì không sẵn sàng mua nó về nuôi (với giá mà mọi người bảo là đắt). Nhà mình đã từng mất cả xe đạp, xe máy Sh, nhưng không xót, và quên đi rất nhanh, nhưng con Mèo, thì lại khác. Đến nay, hàng tối, con gái vẫn cho thực ăn hạt vào bát, để ra trước cổng, để cho nếu nó thực sự vẫn ở bên ngoài (?) có cái ăn thêm. Nay bảo vợ thu dọn phòng nó, cất chậu cát, giường, đệm,… nhưng lại bảo, thôi cứ để đó, biết đâu mấy bữa nữa nó lại về?

Nhimtiu

Xe container
Mỗi ngày lại thấy cơ hội tìm lại nó ít đi, nhà mình cũng chạy, hỏi khắp nơi, ra Hồng Mai, chợ tạm Kim Ngưu,.. mọi người cũng nhiệt tình, thông cảm lắm, nhưng kết quả thì vẫn chưa! Nhưng quả thực, mình không thể hiểu nổi, nó đi đâu, và hiện nó ở đâu? Nếu không ai bắt, thì mình tin nó quay về rồi, chứ mình không tin nó quên nhà mình, hay đủ nhanh nhẹn, leo trèo để tự kiếm sống. Còn bị bắt, thì kiểu gì họ cũng tìm cách bán lại, và không thể bán cho ai được giá hơn là tìm cách cho nhà mình chuộc lại, mà họ thì thừa biết cách nào để báo lại? Đơn giản, những ai không nuôi nó từ bé, chăm lúc nó ốm đau, hay cảm nhận tình cảm của nó,.. thì không sẵn sàng mua nó về nuôi (với giá mà mọi người bảo là đắt). Nhà mình đã từng mất cả xe đạp, xe máy Sh, nhưng không xót, và quên đi rất nhanh, nhưng con Mèo, thì lại khác. Đến nay, hàng tối, con gái vẫn cho thực ăn hạt vào bát, để ra trước cổng, để cho nếu nó thực sự vẫn ở bên ngoài (?) có cái ăn thêm. Nay bảo vợ thu dọn phòng nó, cất chậu cát, giường, đệm,… nhưng lại bảo, thôi cứ để đó, biết đâu mấy bữa nữa nó lại về?
Cụ thử lên cả khu hoàng hoa thám mấy chỗ hay bán chó mèo cảnh xem em nó có bị bán lên đó không? Cụ rửa cái ảnh ra rồi dán lên mấy gốc cây quanh mấy hàng bán mèo đó thử xem nhỉ?

lai 4 fun

Xe tải
Đây là lý do con trai em nó rất thích mèo. Nó gạ gẫm đủ kiểu em ko dám mua. Nhà em ai cũng rất thích nhưng chăm cũng phải chu đáo ko khổ thân con mèo. Rồi nó đi mất hay làm sao thì lại thương và buồn. Cứ mấy lần định chiều con nhưng lại thôi. Đọc topic thấy thương mấy đứa nhóc nhà cụ chủ thớt quá. Mong em mèo biết tìm về hoặc ai thấy trả lại cho cụ chủ. Hic

TN1805

Xe điện
Cờ hó nhà cụ là giống gì mà hung hãn vậy! :D

Ôi dào. Chó còn thấy thích. Mèo vài bữa quên liền
Trc e cũng nuôi mèo. Nuôi cứ lớn là nó đi 1 ngày xong vài ngày mới về, sau vài lần thì đi luôn. Mấy ngày đầu cũng nhớ nhưng vài ngày quên béng cho nhanh, nghĩ n mệt óc.
Cụ cứ mua con mới nuôi con cũ quên nhanh thôi :)) . giống kiểu chia tay ny đấy. Có ny mới là quên luôn nyc =))

Đô Rê Ta

Xe tăng
Website
tula.com.vn
Nhà em có con mèo lai ai đến chơi cũng khen nó đẹp, có hôm cả nhà đi vắng nó nhảy sang nhà hàng xóm và mất luôn (nhà hàng xóm có nhiều phòng cho thuê). Nghĩ mà buồn bực vì ko biết ai là người bắt nó.

Leanh65

Xe container
Nói cụ đừng buồn chứ như từ trường hợp nhà em và nhà hàng xóm em sợ 2 khả năng : 1/ bị chó cắn chết; 2 là bị xe cộ cán phải. Bọn mèo lai này khả năng sinh tồn ngoài tự nhiên kém hơn mèo ta. Con nhà em không có khái niệm tránh xe cộ, ngày nào xe em hoặc vợ vào sân cũng phải nhìn trước ngó sau không sợ cán phải nó ra đón cửa, nhiều lúc phải xuống xe gạt nó ra hoặc bế vào nhà rồi mới cho xe vào và khả năng chiến đấu với chó dữ của nó cũng kém nhanh nhẹn như mèo ta. Con mèo nhà hàng xóm em to thế và cũng thường xuyên thả ra ngoài leo trèo nhanh nhẹn và tránh người lạ thế mà cũng bị con chó nhà ngoài đường nó ngoạm phát vào cổ. Giãy ra được và phi lên mái nhà nhưng sau cũng bị chết rơi xuống khe tường và họ nhặt vứt ra thùng rác.😞 Còn mèo nó cực kỳ nhớ đường. Con nhà em bị xe rác cán ngang người thân sau nó hoảng quá vùng chạy sang khu khác và yếu quá không về được nhà. Sau hồi sức lê lết được là nó lết về nhà trong tình trạng gần như kiệt sức.Đến nay gần 10 ngày đi vẫn lêch người, 1 chân sau tập tễnh không nhảy cao được.😢

Tuấn 3s

Xe tăng
Ủn. Chúc cụ sớm tìm đc mèo ạ

Ms.Ms

Xe hơi
cụ nhờ đăng thử trên beat xem ạ
Chúc cụ mau chóng tìm được bé