[Funland] Tìm hướng đi mới cho tuơng lai.

HanhTu811

Xe buýt
Em ngồi chơi 5 năm năm nay gấu nuôi, chả biết ý cò gì huhu. Ngồi hóng các cụ..năm nay em cũng bắt đầu cùng ông bạn vào nội thất, đang đăng ký gian hàng trên này..hy vọng giúp dc gấu 1 tị.

Hieumos

Xe container
Em cũng công ty Nhật, và cũng đang hàng ngày ngồi chém gió OF cuối tháng lĩnh lương giống cụ. Có vẻ là tình trạng chung nhỉ.

Fantomu82

Xe buýt
Em cũng có thời gian ngồi ngắm đồng hồ hết giờ về như cụ sau nghiện cmn trà và thuốc lào. Bây giờ méo cai được lách cách vãi.
vâng. Em cũng vậy, nhiều thời gian rảnh đâm ra hút nhiểu thuốc. mà cứ thấy cái vòng luổn quẩn mãi ko thoát ra được.

Fantomu82

Xe buýt
Em cũng công ty Nhật, và cũng đang hàng ngày ngồi chém gió OF cuối tháng lĩnh lương giống cụ. Có vẻ là tình trạng chung nhỉ.
bên em chuyên về in ấn tại Nhật. Còn ở Việt Nam thì giới thiệu nguồn nhân lực. năm nay bết bát quá cụ ag. nhân viên ko có việc nghỉ gần hết đi tìm chỗ khác.

butchikim

Xe ba gác
chào CCCM.
Em năm nay 38 tuổi (1982), hiện đang làm cho 1 công ty Nhật ở Hà Nội. Tình hình dạo này công việc trì trệ và cũng hầu như không có việc do thay đổi chính sách. Dạo này đến cty chỉ ngồi và nhìn đồng hồ cho hết giờ để về. Em cũng suy nghĩ rất nhiều là có nên chuyển việc để sang chỗ khác làm hay ko? mà nếu chuyển sang chỗ khác làm thì cũng vẫn đi làm thuê. Em cũng đang có ý định làm kinh doanh nho nhỏ. Mọi thứ bây giờ đang rất hoang mang.
Kính CCCM cho em lời khuyên ag.
Thanks
Trong lúc em Cô Vi đang tung tăng thì cụ cứ ngồi đếm giờ lĩnh lương hẵng

Fim

Xe điện
em cũng Nhật và việc thì khi nào cũng vậy :))
Cũng sắp đến lúc phải thoát rồi, chán cực kì :-B

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Nhiều lúc k phải thích kinh doanh là kinh doanh thành công đâu cụ. Nhiều vấn đề đau đầu lắm ạ. E cũng đang loay hoay tim huong đây

Fantomu82

Xe buýt
Trong lúc em Cô Vi đang tung tăng thì cụ cứ ngồi đếm giờ lĩnh lương hẵng
Em chỉ đang lên kế hoạch. Nếu ko có gì thay đổi tháng 5 âm lịch em sẽ triển khai cụ ag.

Hieumos

Xe container
em cũng Nhật và việc thì khi nào cũng vậy :))
Cũng sắp đến lúc phải thoát rồi, chán cực kì :-B
Vâng có một thời em cũng loay hoay để thoát nghèo, hết chứng rồi lại đến chung cư và đến giờ nghèo vẫn hoàn nghèo ạ.

Fantomu82

Xe buýt
Nhiều lúc k phải thích kinh doanh là kinh doanh thành công đâu cụ. Nhiều vấn đề đau đầu lắm ạ. E cũng đang loay hoay tim huong đây
vâng. em cũng biết thế. không bị ăn đòn thì ko biết cảm giác đau như nào. mới vào nghề kinh doanh thì còn rất nhiều thứ phải giải quyết từng khâu một.

chào CCCM.
Em năm nay 38 tuổi (1982), hiện đang làm cho 1 công ty Nhật ở Hà Nội. Tình hình dạo này công việc trì trệ và cũng hầu như không có việc do thay đổi chính sách. Dạo này đến cty chỉ ngồi và nhìn đồng hồ cho hết giờ để về. Em cũng suy nghĩ rất nhiều là có nên chuyển việc để sang chỗ khác làm hay ko? mà nếu chuyển sang chỗ khác làm thì cũng vẫn đi làm thuê. Em cũng đang có ý định làm kinh doanh nho nhỏ. Mọi thứ bây giờ đang rất hoang mang.
Thanks
Cố lên cụ, người sn82 bắt đầu vào vận làm ăn tốt rồi

Muon_biet

Xe cút kít
chào CCCM.
Thanks
Chả có ai không phải là người làm thuê trên thế gian này cả, một vòng tròn khép kín mà cụ!

Fim

Xe điện
Vâng có một thời em cũng loay hoay để thoát nghèo, hết chứng rồi lại đến chung cư và đến giờ nghèo vẫn hoàn nghèo ạ.
Em cũng tìm hướng mà không có gì ngoài BĐS cụ ạ.
Các hướng kinh doanh kia em không có kinh nghiệm và cũng không quen ai để bái sư cả.
Còn về công việc nhiều khi em muốn làm shipper hơn là ngồi cuối tháng nhận lương dù giờ em cũng có tí chức sắc ...

Fantomu82

Xe buýt
Chả có ai không phải là người làm thuê trên thế gian này cả, một vòng tròn khép kín mà cụ!
vâng. Em cũng biết là thế. nếu chọn cách an phận thủ thường thì em vẫn tiếp tục đi làm thuê cuối tháng lấy lương. Còn ko thì phải tính cách khác cụ ga

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
E cũng cùng 1 số cụ ở đây, cũng dính dáng đến Nhật. Vậy e mạnh dạn đề xuất là đưa ra 1 cái têi an nào đó cụ thể xem chúng ta có thể góp công góp sức cùng nhau không, dỡ phải nhìn đồng hồ và chém gió trên nầy. :D

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
Vâng. Vậy nên em mới rất cần sự tư vấn của các cụ mợ có kinh nghiệm trong việc này. Nhảy việc sang chỗ khác sử dụng chuyên môn của mình thì ko vấn đề gì. Nhưng đến tuổi này thì em nghĩ nên có cái thử thách mới. đi làm thuê 15 năm trời rồi.
Ở tầm tuổi này mà từ bỏ cv cũ để bắt đầu một lĩnh vực mới thì hoặc là vì đam mê, hoặc là đã có những mqh tốt đủ để bắt đầu cv mới, hoặc là kinh tế cụ thật vững, còn ko thì cụ cân nhắc kỹ và nên bàn kỹ với vk.

Thực ra em nghĩ là chẳng cứ cty Nhật mà chỗ làm nào cũng sẽ vậy. Sau chừng đó năm đi làm các cụ sẽ thấy hơi oải nếu nó vẫn cứ tàng tàng như thế, em nghĩ là là cũng dễ hiểu thôi.

Chỉnh sửa cuối:

santa-morning

Xe buýt
Đồng cảm với cụ thớt, ngồi không cả tháng trời cuối tháng lĩnh lương, người ngoài nhìn tưởng làm cho Nhật sướng nhưng người trong cuộc mới hiểu nỗi cơ cực như đi tù. Cụ cứ chuẩn bị tinh thần khởi nghiệp, nghiên cứu kỹ kế hoạch, bắt đầu làm nhỏ thôi, cũng đừng bỏ việc ngay mà tận dụng thời gian rảnh để lập kế hoạch. Chúc cụ thành công!