Tìm hiểu về tàu ngầm và tàu lớp Kilo 636 của Việt Nam

Trạng thái
Thớt đang đóng
đó là phiên bản dùng cho HQ Nga Cụ ạ. Tốc độ phó ng 500km /h tầm bắn lên đến 13km trong khi bản XK chỉ là 360km/h và tầm bắn 10km.
Ảnh ọt kiểu này em nghi cụ Dũng thăm con Hà Nội 1 còn con đang trên RollDock là Hà Nội 2 quá... :)) :))

dangdungbvb

Đi bộ
chúc VN có thêm nhiều vũ khí mới.hii

minhchi233

Xe điện
Ảnh ọt kiểu này em nghi cụ Dũng thăm con Hà Nội 1 còn con đang trên RollDock là Hà Nội 2 quá... :)) :))
Chã có nhẽ em ấy tự bơi về hử Cụ Gấu. Anh Ngố nó không lắp cho ta tên lửa phòng không cũng tiếc Cụ nhỉ?
Chủ yếu để phòng thủ thì tên lửa phòng không sẽ ưu thế hơn là lắp tên lửa đối đất.

Mr.Chem

Xe điện
Hì hì, rơm hay không rơm thì em chạ biết. Dưng mờ cót ép thì là có thật đấy cụ ạ :D

Các cụ thử nhìn cái ảnh này xem

Tàu Roll Dock sea nổi lềnh phềnh (mớn nước ngang với đường bẻ góc hông - đoạn đường thước nứơc vạch trắng cong theo) chứng tỏ tàu rất nhẹ tải. Liệu có phải tung hỏa mù bằng cót ép sơn đen để dọa anh hàng xóm không? :))
Em định giả nhời cụ sáng nay nhưng vướng ít việc, vì đây là trí tò mò và trí tưởng tượng của mỗi người nên em có ngô nghê thì cụ cứ dậy.
Cụ nói Rolldock không chìm vì trọng tải nhẹ thì em lại nghĩ nó giống như cái ụ nổi của họ Dương, bơm nước ra và bơm nước vào phù hợp, so với trọng tải 2,300-2,350 tấn (chỗ này sai thì cụ nào rõ bổ sung giúp) so với 7000 tấn thì chưa được một nửa. Bơm ra bơm vào sao cho khi vận chuyển bất cứ món gì cũng nổi cái chữ ROLLDOCK ghi trên thân tàu thôi ợ.
Em dẫn dụ hình ảnh khi em này "cõng" em Kilo của Ấn sang anh Ngố sửa:

Em soi thấy đoạn cong cong của thuyền gần mép nước không chìm gì mấy, giống như đoạn cong cong khi cõng tàu mình.

Cái món này em hi vọng nó bí mật ở chỗ khác, còn đường vận chuyển thì em chẳng tin, dù sao chi phí lai dắt cũng rất cao khi chuyển từ Nga về Vn nên em nghĩ chẳng ai cõng cái đống rơm về cả.
Cụ nào có cái ý nghĩ Kilo về trước rồi chui lại vào Rolldock rồi chui ra thì em chịu nhé, em không dám nghĩ đến điều đấy.
Mời các cụ bổ sung ạ

pháo BM21 grad

Xe container
Chã có nhẽ em ấy tự bơi về hử Cụ Gấu. Anh Ngố nó không lắp cho ta tên lửa phòng không cũng tiếc Cụ nhỉ?
Chủ yếu để phòng thủ thì tên lửa phòng không sẽ ưu thế hơn là lắp tên lửa đối đất.
Có Tên lửa đối đất với hay chứ cụ, Còn tên lửa phòng không hình như có lắp thì phải:-?:-?

gocart

Xe cút kít
Đống rơm của cụ Súng_hết_đạn đã ra rồi nhé
Tàu Rolldock lúc 6 giờ ngày 3/1.
Tàu Rolldock lúc 7h ngày 3/1. Phần đầu tàu chìm xuống nhiều hơn. Có lẽ, nước đang được đưa vào tàu theo từng khoang.
Lúc 7h50, tàu Rolldock vẫn đang tiếp tục chìm xuống.
Lúc 9h20, tàu Rolldock đã chìm gần đến mức tối đa.
Chuyên gia kỹ thuật cạnh tàu ngầm Hà Nội – HQ182.
Lúc 10 giờ, tàu Rolldock đã chìm tối đa.
10 giờ 15 phút ngày 3/1, tàu ngầm Hà Nội – HQ182 đã chạm mặt nước vịnh Cam Ranh.

minhchi233

Xe điện
Có Tên lửa đối đất với hay chứ cụ, Còn tên lửa phòng không hình như có lắp thì phải:-?:-?
Không có tên lửa phòng không Cụ ạ, chỉ có tên lửa hành trình chông hạm. Phiên bản gắn tên lửa phòng không Ngố nó không cho xuất khẩu.

pháo BM21 grad

Xe container
Không có tên lửa phòng không Cụ ạ, chỉ có tên lửa hành trình chông hạm. Phiên bản gắn tên lửa phòng không Ngố nó không cho xuất khẩu.
Em thấy báo chí nó chém như thế này.

Bên cạnh đó, tàu ngầm Kilo Hà Nội còn có thể mang theo 24 mìn cho nhiệm vụ rải mìn phong tỏa các khu vực đường biển. Tàu ngầm Kilo có thể trang bị tên lửa phòng không tầm thấp Strela-3 với cơ số 8 tên lửa để đối phó với các mục tiêu đường không khi nổi lên. Tuy nhiên, biến thể xuất khẩu không được trang bị khả năng này. Hệ thống vũ khí mạnh mẽ cùng hệ thống điện tử hiện đại, hoạt động trên nền tảng tự động hóa cao sẽ cho phép tàu ngầm Kilo Hà Nội đối phó hiệu quả với nhiều mục tiêu khác nhau dưới nước và trên mặt nước thậm chí là cả trong đất liền. Theo tiết lộ của chuyên gia nhà máy đóng tàu Admiralty, tàu ngầm Kilo Hà Nội là tàu ngầm đầu tiên được áp dụng nhiều thiết bị mới lần đầu được chế tạo cho phép nâng cao sức mạnh tác chiến lên một tầm cao mới so với gia đình tàu ngầm Kilo. Quốc Việ

Bài viết: http://news.zing.vn/Vu-khi-sieu-hang-tren-ho-den-dai-duong-mang-ten-Ha-Noi-post366076.html

Nguồn Zing News

CCM

Xe buýt
:))@};-(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)

pháo BM21 grad

Xe container
Nuôi chúng tốn hơn bọn nghiện đới Cụ ạ. Cơ mà VN là QG ven biển có lẽ cũng cần khoảng gấp 3 lần số đã đặt mua
Em nghĩ bây giờ cứ lo đào tạo thủy thủ, xây dựng cơ sở hạ tầng, 1 đến 2 năm nữa xem Gố phát triển tàu lớp lada thế nào mua lấy mấy con lada là hay nhất.

Chỉnh sửa cuối:

minhchi233

Xe điện
Em nghĩ bây giờ cứ lo đào tạo thủy thủy, xây dựng cơ sở hạ tầng, 1 đến 2 năm nữa xem Gố phát triển tàu lớp lada thế nào mua lấy mấy con lada là hay nhất.
Lộ trình của Cụ cũng phù hợp với tiến độ khoan dầu ngoài bể Đông đới.

pháo BM21 grad

Xe container
Lộ trình của Cụ cũng phù hợp với tiến độ khoan dầu ngoài bể Đông đới.
Em thấy tư tưởng của VN mình khi mua vũ khí luôn mua 1 cách thận trọng, đầu tiên là mua về 1 ít vận hành thử xem thế nào, nếu tốt, hiệu quả, mua số lượng nhiều ngay. Mà VN mềnh không bao giờ mua phiên bản đang thử nghiệm, cứ cái gì hoàn thành mà chứng minh được tính ưu việt thì mới mua. Nên em hi vọng 1 đến 2 năm nữa nhà mềnh sẽ mua lada.

matizvan2009

Xe ba gác
Em thấy tư tưởng của VN mình khi mua vũ khí luôn mua 1 cách thận trọng, đầu tiên là mua về 1 ít vận hành thử xem thế nào, nếu tốt, hiệu quả, mua số lượng nhiều ngay. Mà VN mềnh không bao giờ mua phiên bản đang thử nghiệm, cứ cái gì hoàn thành mà chứng minh được tính ưu việt thì mới mua. Nên em hi vọng 1 đến 2 năm nữa nhà mềnh sẽ mua lada.
xác định hiệu quả ntn hả kụ

Trạng thái
Thớt đang đóng