Tìm hiểu về tàu ngầm và tàu lớp Kilo 636 của Việt Nam

Trạng thái
Thớt đang đóng

pháo BM21 grad

Xe container
Còn làm thủ tục gì mà chưa tổ chức ăn mừng các cụ nhể.
Em nghe bẩu đang còn ăn tết dương lịch nữa, với lại nghe đâu Cẩu lại cho tàu xuống biển đông trinh sát nữa.
Đang chạy trên đường về nhỡ nó chết máy thì toi, cẩn thận vẫn hơn cụ ạ, hehe
Ai dại gì mà tự bơi về hả cụ, Để Gấu trở nó về là an toàn nhất.

pháo BM21 grad

Xe container
Cháu tưởng tàu ngầm mua về để hoạt động ngầm trên biển suốt tháng, vừa để an toàn, vừa để mai danh ẩn tích xuất hiện bất ngờ khi có biến. chỉ về cảng để tiếp thêm thực phẩm hay đạn dược, nâng cấp sửa chữa vv.v.. gì đó chứ. chả nhẽ sau này nhận đủ 6 cái mấy tỉnh ven biển mỗi cái đỗ 1 nơi cần mới xuất phát thì lộ hết vị trí chứ còn ạ?
Đề phòng bị tàu các nước khác không biết tưởng tàu địch thì chít.

gocart

Xe cút kít
Sao ko cho tàu ngầm chạy thẳng từ Nga về Cam Ranh hả các CỤ, mua về để dùng chứ để bày đâu nhỉ? Cụ nào chuyên môn giải ngố cho cháu với?
Lý do kinh tế cụ ạ. Một giờ chạy của em Kilo tốn nhiều tiền hơn một giờ chạy của em Rolldock.
Mỹ nó chả sợ thằng nào nhưng vẫn chất con X Band rada lên Dock Wise

Mặc dù em nó vẫn chạy tốt

matizvan2009

Xe ba gác
chả thấy ảnh ót gì nhỉ, hóng mãi chưa thấy gì

minhchi233

Xe điện
chả thấy ảnh ót gì nhỉ, hóng mãi chưa thấy gì
Tềnh hềnh là cháu nó viền cảng rồi lại sẽ tiếp tục lên dock để sơn phết lại. Còn Rolldock Sea thì quay vòng sang Xanh làm chuyến nữa rước tàu mang tên ông Cụ cháu viền,đâu như tháng 3 thì cập bến CR. Lúc ấy mới làm lễ mừng một thể.

pháo BM21 grad

Xe container
Tềnh hềnh là cháu nó viền cảng rồi lại sẽ tiếp tục lên dock để sơn phết lại. Còn Rolldock Sea thì quay vòng sang Xanh làm chuyến nữa rước tàu mang tên ông Cụ cháu viền,đâu như tháng 3 thì cập bến CR. Lúc ấy mới làm lễ mừng một thể.
Ý cụ là tàu HCM ấy hả, nếu được vậy thì hay rồi, đi chơi cứ phải có anh có em nó mới xôm.

pháo BM21 grad

Xe container
Lý do kinh tế cụ ạ. Một giờ chạy của em Kilo tốn nhiều tiền hơn một giờ chạy của em Rolldock.
Mỹ nó chả sợ thằng nào nhưng vẫn chất con X Band rada lên Dock Wise

Mặc dù em nó vẫn chạy tốt

Con của mẽo này hiện giờ nó đang nằm ở đâu ngoài biển đông vậy cụ ?

dangphuong

Xe buýt

pháo BM21 grad

Xe container
http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su/ha-thuy-tau-ngam-hien-dai-nhat-viet-nam-2931739.html

các cụ cho em hỏi ngu phát .
trước giờ rất nhiều người nói về việc ko nên để lộ chân vịt của tàu ngầm để tránh bị phân tích tiếng ồn .
thế sao mà cá quả nhà mình để lộ nhiều thế ạ .
từ khi làm lễ ở bên nga cho tới khi hạ thủy ở mình .
Chết chết, trảm ngay thèng nhà báo nào mà láo thế, dám để lộ bí mật quốc gia thía hả?

ltgbau

Xe tăng
Loại mới nó mới giấu chứ chân vịt em này giống tàu khựa thì giấu làm gì nữa ạ (hoặc có mới thì em đóng thùng rồi cụ khỏi lo) :P

Trông ghê quá, nếu một mảnh phụ tùng, ốc vít bên trái ảnh nó văng vào chỗ bánh răng bán nguyệt kia thì thế nào nhỉ. Cụ nào thạo về cơ khí cho ý kiến?
Em dự là khi hoàn thiện thì sẽ có vành chắn, vả lại vành răng dạng sectơ quay tay, có cái gì vào nó kẹt thì không quay được là cùng :D
http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su/ha-thuy-tau-ngam-hien-dai-nhat-viet-nam-2931739.html

các cụ cho em hỏi ngu phát .
trước giờ rất nhiều người nói về việc ko nên để lộ chân vịt của tàu ngầm để tránh bị phân tích tiếng ồn .
thế sao mà cá quả nhà mình để lộ nhiều thế ạ .
từ khi làm lễ ở bên nga cho tới khi hạ thủy ở mình .
Công nghệ giảm âm cho chân vịt, phụ thuộc vào:
- Tỉ số mặt đĩa
- Tỉ số bước (chiều dài độ xoắn khi quay hết 360 độ)
- Số cánh chân vịt phù hợp với tần số dao động hệ trục và tốc độ quay động cơ, cân bằng động vv......
- Công nghệ chế tạo mặt phẳng của profin cánh.
Theo em có mỗi cái ảnh chụp thì... chả nên cơm cháo gì đâu! Chả sợ lộ bí mật, cũng giống như cái cáp hãm đà cho tàu sân bay Liêu Ninh dù Ucr có chuyển giao thiết kế nhưng Khựa vẫn phải xin mua của Gấu :))

Mr.Chem

Xe điện
Em dự là khi hoàn thiện thì sẽ có vành chắn, vả lại vành răng dạng sectơ quay tay, có cái gì vào nó kẹt thì không quay được là cùng :D

Công nghệ giảm âm cho chân vịt, phụ thuộc vào:
- Tỉ số mặt đĩa
- Tỉ số bước (chiều dài độ xoắn khi quay hết 360 độ)
- Số cánh chân vịt phù hợp với tần số dao động hệ trục và tốc độ quay động cơ, cân bằng động vv......
- Công nghệ chế tạo mặt phẳng của profin cánh.
Theo em có mỗi cái ảnh chụp thì... chả nên cơm cháo gì đâu! Chả sợ lộ bí mật, cũng giống như cái cáp hãm đà cho tàu sân bay Liêu Ninh dù Ucr có chuyển giao thiết kế nhưng Khựa vẫn phải xin mua của Gấu :))
Trong giới xe ôm và bán xôi chuyên nghiệp của OF đồn đại em Hà Nội này cưỡi tàu về là nghi binh vì trò tung hỏa mù là "nghề" của dân Việt ta, nhưng qua những bức ảnh rất chân thực và sinh động vừa rồi lại thấy thực trạng khác. Cụ nghĩ sao về điều này (em đang đóng vai phóng tinh viên)? Liệu có thể nào huy động nhiều rơm thế để đơm thành đống rơm to này!

tranhuyphong89

Xe tăng
Xem cho vui chớ tin là thật, mấy chú lều báo phán lung tung, em dự là công nghệ kilo nhà mình nhỉnh hơn hàng xóm 4 tốt một ít, chứ có gì đâu.

pháo BM21 grad

Xe container
Xem cho vui chớ tin là thật, mấy chú lều báo phán lung tung, em dự là công nghệ kilo nhà mình nhỉnh hơn hàng xóm 4 tốt một ít, chứ có gì đâu.
Nhỉnh hơn nhiều đấy cụ ạ, công nghệ cách nhau tới 10 năm cơ mờ

Trong giới xe ôm và bán xôi chuyên nghiệp của OF đồn đại em Hà Nội này cưỡi tàu về là nghi binh vì trò tung hỏa mù là "nghề" của dân Việt ta, nhưng qua những bức ảnh rất chân thực và sinh động vừa rồi lại thấy thực trạng khác. Cụ nghĩ sao về điều này (em đang đóng vai phóng tinh viên)? Liệu có thể nào huy động nhiều rơm thế để đơm thành đống rơm to này!
Hì hì, rơm hay không rơm thì em chạ biết. Dưng mờ cót ép thì là có thật đấy cụ ạ :D

Các cụ thử nhìn cái ảnh này xem

Tàu Roll Dock sea nổi lềnh phềnh (mớn nước ngang với đường bẻ góc hông - đoạn đường thước nứơc vạch trắng cong theo) chứng tỏ tàu rất nhẹ tải. Liệu có phải tung hỏa mù bằng cót ép sơn đen để dọa anh hàng xóm không? :))

Chỉnh sửa cuối:

pháo BM21 grad

Xe container
Hì hì, rơm hay không rơm thì em chạ biết. Dưng mờ cót ép thì là có thật đấy cụ ạ :D

Hôm nay em còn đọc được cái này nữa cơ, chả biết là thật giả thế nào
http://www.baomoi.com/He-lo-bo-doi-tau-ngam-mini-dau-tien-cua-Viet-Nam/119/12812805.epi
Con này mình mua của anh kim lâu rồi mà cụ, mua sau đợt đàm phán tàu ngầm với Gấu thất bại, bây giờ thì chắc các cụ nhà mình cho nghĩ hưu rồi thì phải

Tuan Can

Xe container
Cần thời gian để dỡ hết hàng hoá thiết bị khác trên Rolldocl Sea, sau đó tàu mẹ dần chìm xuống một phần để cháu nó bơi ra Cụ ạ.
Em nghe nói dùng hai tầu lai dắt vào ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng