Tìm hiểu về tàu ngầm và tàu lớp Kilo 636 của Việt Nam

Trạng thái
Thớt đang đóng

hiennn83

Xe tăng
Về lâu rồi. Theo tin nội bộ thì chuyến đi .... KHÔNG ĐẠT kết quả như mong muốn. (Thế nên mới kéo nhau về lại Thanh Đảo kg kèm kg trống. Lều báo Tung của kg báo nào dám tung hô... :)) )
Hóa ra Trống thủng chiêng tịt ah :))

pháo BM21 grad

Xe container
Về lâu rồi. Theo tin nội bộ thì chuyến đi .... KHÔNG ĐẠT kết quả như mong muốn. (Thế nên mới kéo nhau về lại Thanh Đảo kg kèm kg trống. Lều báo Tung của kg báo nào dám tung hô... :)) )
So với nó thế là mừng rồi cụ ạ, em tưởng gió to biển động nó lại phải kèn to trống lớn tiễn đưa Liêu ninh về nơi an nghĩ cuối cùng kia chứ:)) nó biến về rồi em thấy cũng phần nào yên tam hơn.

hiennn83

Xe tăng
Nếu nó cứ nghễnh ngãng đi vào TS thì mình phải sử lyd thế nào hả cụ gấu? Táng thì k được, chẳng lẽ lại cực Lực mãi
Nó mà cứ đi vào thì cháu e là nó sẽ không về được nữa ạ! vì ........... Mắc cạn ạ ở TS cháu nghe nói là biển nông và nhiều san hô "nhọn" lắm :D

Cũng định làm tí PR khi đưa một tàu nhãi ra cắt mặt USS gì đó ( tên tiếng Anh rất khó đọc8-}) nhưng dek ăn thua. Thôi thì ta về ta tắm ao ta=))
Quả đấy, Khựa định dùng con Lifan đổi con Mustang. Nghĩ là sẽ lời to nhưng ai dè Fò mustang phi nhanh quá, Li Făng theo kg kịp.... nên hơi bị quê độ! :))

pain

Xe ba gác
Quả đấy, Khựa định dùng con Lifan đổi con Mustang. Nghĩ là sẽ lời to nhưng ai dèmustang phi nhanh quá, Li Făng theo kg kịp.... nên hơi bị quê độ! :))
Cụ oánh máy cẩn thận nhá không lại ăn thẻ. Phải là Ford chứ ai lại thế kia? Mà cũng có thể dùng từ ấy chỉ con Li phân cụ ạ:D

Cụ oánh máy cẩn thận nhá không lại ăn thẻ. Phải là Ford chứ ai lại thế kia? Mà cũng có thể dùng từ ấy chỉ con Li phân cụ ạ:D
Thẻ thung cái giề. Về chụp lại ảnh gốc để xóa vết dữ liệu ngày giờ chụp trên ảnh kg là em kg chịu trách nhiệm đâu đấy. :))

Lexa

Xe máy
Nếu nó cứ nghễnh ngãng đi vào TS thì mình phải sử lyd thế nào hả cụ gấu? Táng thì k được, chẳng lẽ lại cực Lực mãi
Nó vào thì cũng kệ mợ nó thôi Cụ ạ nhưng nếu vào gần khu vực quản lý của mình thì chắc chắn là sẽ có Vạn Hoa hay Trường Sa ra kèm và lính ta trên đảo quét ống dòm, bắc loa cảnh cáo

Trên thực tế, tàu sân bay + các tàu bảo vệ đi kèm có quy mô lực lượng như một tập đoàn cứ điểm trên biển. Nó là căn cứ chính để phát động tấn công tầm xa từ biển vào bờ nên luôn phòng thủ để đảm bảo an toàn cho bản thân trước đã.

Về lý thuyết, để tránh bị đối phương có cớ đánh đòn tấn công phủ đầu hay để đảm bảo an toàn trong quá trình tác chiến thì các tàu sân bay (kể cả của Mẽo) thường chỉ di chuyển trên vùng biển quốc tế hoặc có vào thì cũng kg vào sát lãnh hải của nước liên quan.

Vừa rồi, TSB Mỹ "thăm" Đà Nẵng (có quyền vào vùng biển VN) nhưng nó vẫn đậu cách bờ đúng 200 hải lý trên vùng biển quốc tế rồi dùng máy bay vào Đà Nẵng đón đoàn tham quan ra tàu.

Thế nên Liêu Ninh chẳng dại gì vào sát vùng biển Trường Sa của mềnh.

Chỉnh sửa cuối:

pháo BM21 grad

Xe container
Trên thực tế, tàu sân bay + các tàu bảo vệ đi kèm có quy mô lực lượng như một tập đoàn cứ điểm trên biển. Nó là căn cứ chính để phát động tấn công tầm xa từ biển vào bờ nên luôn phòng thủ để đảm bảo an toàn cho bản thân trước đã.

Về lý thuyết, để tránh bị đòn tấn công phủ đầu từ đối phương và đảm bảo an toàn trong quá trình tác chiến thì các tàu sân bay (kể cả của Mẽo) thường chỉ di chuyển trên vùng biển quốc tế hoặc có vào thì cũng kg vào sát lãnh hải của nước liên quan.
Thế nên Liêu Ninh chẳng dại gì vào sát vùng Trường Sa của mềnh mà các cụ lo.
Nó chỉ cần nằm ngoài Hoàng sa thôi là cũng đau đầu rồi cụ ợ.

DODuySon

Xe tăng
Ý em muốn hỏi TS,HS mình và nó đều tuyên bố chủ quyền vì thế nó cứ đi vào vùng nó tuyên bố có CQ ( TS,HS) theo kiểu khiêu khích. Tầu cá thì mình còn đâm được thằng tổ bố thế này thì khó xử lý đấy, oánh trước thì chắc là k, mà k làm gì được thì nó như cái kiểu tuyên bố vùng nhận diện phòng không với Nhật thì sao ?

Chỉnh sửa cuối:

DODuySon

Xe tăng
được đà nó lấy Liêu Ninh đi theo cái đường luỡi bò thì seo ?

pháo BM21 grad

Xe container
Ý em muốn hỏi TS,HS mình và nó đều tuyên bố chủ quyền vì thế nó cứ đi vào vùng nó tuyên bố có CQ ( TS,HS) theo kiểu khiêu khích. Tầu cá thì mình còn đâm được thằng tổ bố thế này thì khó xử lý đấy, oánh trước thì chắc là k, mà k làm gì được thì nó như cái kiểu tuyên bố vùng nhận diện phòng không với Nhật thì sao ?
Bây gời nó đang tranh chấp với nhiều thằng nên nó cũng chưa giám làm liều đâu, nếu nó làm liều thằng khác nhân cơ hội đó nhảy vào ngay.

được đà nó lấy Liêu Ninh đi theo cái đường luỡi bò thì seo ?
Như em nói, giữa tàu chiến đơn lẻ (cơ động cao) và tàu sân bay (là tập hợp căn cứ nổi) có chiến thuật sử dụng khác nhau. Đừng nghĩ là mình kg giám làm gì khi Khựa đưa TSB vào vùng biển của mình. Cheonan bị đánh chìm ngay trong lãnh hải Hàn quốc mà Hàn kg làm gì được Triều là tấm gương cảnh báo hiện hữu với Tung của. Các vùng biển tranh chấp là vùng hết sức nhạy cảm, kg ai mạo hiểm đưa đồ chiến lược ra dọa nhau mà kg tính đến trường hợp kg làm chủ được hành động của mình. Thực tế Khựa đã vài lần đưa dàn khoan vào vùng phía trong HS rồi cũng phải kéo ra. Chẳng lẽ mình kg làm gì mà nó tự động lui quân?
Nói thế để các cụ hiểu tình hình biển Đông nhìn vậy mà không phải vậy.
Theo đánh giá của các nhà phân tích thì hiện nay Biển Đông (phía VN) đang tạm vào giai đoạn yên ổn sau thời kỳ đấu trí và cả đấu súng của các bên liên quan.

Chỉnh sửa cuối:

pháo BM21 grad

Xe container
Như em nói, giữa tàu chiến đơn lẻ (cơ động cao) và tàu sân bay (là tập hợp căn cứ nổi) có chiến thuật sử dụng khác nhau. Đừng nghĩ là mình kg giám làm gì khi Khựa đưa TSB vào vùng biển của mình. Cheonan bị đánh chìm ngay trong lãnh hải Hàn quốc mà Hàn kg làm gì được Triều là tấm gương cảnh báo hiện hữu với Tung của. Các vùng biển tranh chấp là vùng hết sức nhạy cảm, kg ai mạo hiểm đưa đồ chiến lược ra dọa nhau mà kg tính đến trường hợp kg làm chủ được hành động của mình. Thực tế Khựa đã vài lần đưa dàn khoan vào vùng phía trong HS rồi cũng phải kéo ra. Chẳng lẽ mình kg làm gì mà nó tự động lui quân?
Nói thế để các cụ hiểu tình hình biển Đông nhìn vậy mà không phải vậy.
Theo đánh giá của các nhà phân tích thì hiện nay Biển Đông (phía VN) đang tạm vào giai đoạn yên ổn sau thời kỳ đấu trí và cả đấu súng của các bên liên quan.
Em đồng ý với cụ nhưng riêng cái đỏ đỏ kia là tàu chiến cheonan bị chìm là do dính thủy lôi của chính Hàn xẻng chứ không phải của triều tiên cụ ạ.

Em đồng ý với cụ nhưng riêng cái đỏ đỏ kia là tàu chiến cheonan bị chìm là do dính thủy lôi của chính Hàn xẻng chứ không phải của triều tiên cụ ạ.
Kg biết của ai nhưng cái chính là kg bị biến thành "sự kiện Vịnh Bắc bộ" ở xứ Hàn/Triều

pháo BM21 grad

Xe container
Kg biết của ai nhưng cái chính là kg bị biến thành "sự kiện Vịnh Bắc bộ" ở xứ Hàn/Triều
Sau khi mẽo và hàn rồi cả quốc tế nhảy vào điều tra và kết luận chính xác là thủy lôi của Hàn xẻng cụ ợ, mờ lúc đó hàn xẻng cũng đang còn non gan lắm chưa dám to mồm như bây giừ.

minhchi233

Xe điện
Hôm nay tàu chở 363 đã về đến Cam Rxnh chưa ạ?

aladanh

Xe tăng
em vừa từ Khánh Hòa về Hn đêm qua, em không đc nói nhiều, giờ này mà các cụ vẫn ngồi hóng con ve sầu về tổ, thưa các cụ nó thoát xác từ lâu rồi ạ. Các cụ nâng ly cho chuyến hàng đầu tiên thành công đi thôi.
em ngủ tí đã, hôm nay còn phải làm bcao gấp. rảnh lúc nào em vào chém cùng các cụ tiếp nhé

em vừa từ Khánh Hòa về Hn đêm qua, em không đc nói nhiều, giờ này mà các cụ vẫn ngồi hóng con ve sầu về tổ, thưa các cụ nó thoát xác từ lâu rồi ạ. Các cụ nâng ly cho chuyến hàng đầu tiên thành công đi thôi.
em ngủ tí đã, hôm nay còn phải làm bcao gấp. rảnh lúc nào em vào chém cùng các cụ tiếp nhé
Cho chuyến đi đầu tiên thành công chứ cụ! :))

minhchi233

Xe điện
Tức là từ vị trí nào đó em nó tự bơi về phỏng Cụ?

Trạng thái
Thớt đang đóng