[Funland] Tìm hiểu về nhà Gamuda

xe đạp mini62

Xe buýt
Xong mấy ông sale lại kiểu comment trên mạng kiểu “em thấy có các giao dịch ở mức giá này rồi” cái là dân ta lại cuống cuồng lên. Nghĩ thấy dân mình cũng dễ bị dắt mũi thật.
Giao trên Onehousing thường là chủ nhà giao cho bên Onehousing. Một chủ ngáo thì cũng dễ hiểu, nhưng em thấy rất nhiều chủ ngáo, hay cả khu Time các chủ trên nhóm cư dân nhìn nhau rồi cùng ngáo?
Em ko rõ có giao dịch thật mức giá đó ko, cụ nào có người quen, thân trong Time xác nhận xem.

BloodOwl87

Xe điện
Giao trên Onehousing thường là chủ nhà giao cho bên Onehousing. Một chủ ngáo thì cũng dễ hiểu, nhưng em thấy rất nhiều chủ ngáo, hay cả khu Time các chủ trên nhóm cư dân nhìn nhau rồi cùng ngáo?
Em ko rõ có giao dịch thật mức giá đó ko, cụ nào có người quen, thân trong Time xác nhận xem.
Khu T mà 8x thì chắc quay tay thôi.

Bibep

Xe buýt
Ông anh chơi thân đang ở T (P thì cao cấp hơn) kể tùy vị trí, căn của ông ý giá cũng ~ 80 củ/1m; cũng ko định bán vì bán xong chả biết mua ở đâu cả. Công nhận là giờ mặt bằng chung cư đẩy lên cao quá, thấp thì ko ai bán, bán xong mà mua loanh quanh cũng giá đó rồi, có dư ra một chút thì cũng chẳng làm gì .

BloodOwl87

Xe điện
Giao dịch chắc được vài cái vớ vẩn, mà cũng chả biết thực tế là giao dịch thật ko hay lại toàn mấy ông bđsan mua đi bán lại hoặc mua để tạo thị trường ảo. Ko phải ai cũng dễ bị dắt mũi đâu ạ
Đồng nghiệp anh trai em đổi nhà bảo thế, ko nhớ times hay royal. Đổi sang căn to hơn.

xe đạp mini62

Xe buýt
Giao dịch chắc được vài cái vớ vẩn, mà cũng chả biết thực tế là giao dịch thật ko hay lại toàn mấy ông bđsan mua đi bán lại hoặc mua để tạo thị trường ảo. Ko phải ai cũng dễ bị dắt mũi đâu ạ
Phải hỏi người thật vc thật cơ, ví dụ người quen của mình mới tin được.

BloodOwl87

Xe điện
Vâng nhưng người mua là ai thì chắc đồng nghiệp anh trai bạn cũng chả quan tâm đâu, hoặc cũng chả biết người mua cuối là ai :)) trên mạng toàn những kiểu thông tin “người thân” em giao dịch thật các kiểu khiến mọi người lung lay, thực tế đằng sau thì toàn tay to điều khiển cuộc chơi. Cho hít 1 vài giao dịch thành công như cho hít thuốc phiện, ai cũng nghĩ dễ bán hoặc giá bđs sẽ tăng, nên lại tạo nên tâm lý ko muốn bán. Nói chung không khác gì canh bạc, ponzi scheme, ai vào cuối thì chết cuối thôi. Tất nhiên bđs ko thể nào “chết hẳn” được, nhưng các cụ bám giá đỉnh thì cứ ôm mãi tài sản như vậy nhé. Chúc các cụ thành công!
Giá 5x thì có j mà vô lý? Bà ý vừa mua vừa bán.
Bán cái nhà nhỏ mua cái nhà to, cụ còn thắc mắc j.
Tôi ko nhớ là royal hay times.

xe đạp mini62

Xe buýt
1 vài giao dịch ko đại diện cho giá của toàn bộ hàng nghìn căn hộ được. Kể cả người thân có giao dịch thật thì cũng chỉ biết vậy thôi. Dân ngu cu đen như mình ko có thông tin thì sẽ không bao h biết được thật giả, ai tin thì sẽ bị dắt mũi thôi.
Nếu xác định thích mua khu nào đo thì phải tìm hiểu thôi cụ. Chủ yếu vẫn là mức độ thiện chí bán của chủ nhà, chứ giá cao mà ko có giao dịch thì những ai cần bán sẽ tự hạ.
Đến thấp tầng của Vin phân khúc triệu $ hồi 2021 còn mua như mua rau được (mà người mua thật chứ ko liên quan V) thì CC có là gì. Giá vẫn chấp nhận được thì ai có tiền vẫn mua thôi.

Hehehe1111

Xì hơi lốp
Thế theo cụ giá nhà times royal giờ bao nhiêu, 4x à =))
Em nói rồi 1 vài giao dịch không nói lên gì cả. Như em nói các tay to có lợi ích lớn ở đây bao gồm các ngân hàng, nên là 1 vài giao dịch vớ vẩn để đẩy giá bds là quá đơn giản. Ng dân còn niềm tin và bị dắt mũi thì giá nhà lại càng cao. Nhưng rồi sẽ đến lúc bđsan bị đánh thuế, trực tiếp ảnh hưởng túi tiền của dân bđs thì các cụ hãy thấy kết quả. Không lý nào bđs của nước đang phát triển (hạ tầng kém) lại cao = hoặc hơn cả các thành phố và nước phát triển như mỹ hồng kong hay Nhật. Bđsan bh đang chủ yếu dựa vào niềm tin vì niềm tin thì chả mất gì cả. Các cụ cứ chờ rồi xem

BloodOwl87

Xe điện
Em nói rồi 1 vài giao dịch không nói lên gì cả. Như em nói các tay to có lợi ích lớn ở đây bao gồm các ngân hàng, nên là 1 vài giao dịch vớ vẩn để đẩy giá bds là quá đơn giản. Ng dân còn niềm tin và bị dắt mũi thì giá nhà lại càng cao. Nhưng rồi sẽ đến lúc bđsan bị đánh thuế, trực tiếp ảnh hưởng túi tiền của dân bđs thì các cụ hãy thấy kết quả. Không lý nào bđs của nước đang phát triển (hạ tầng kém) lại cao = hoặc hơn cả các thành phố và nước phát triển như mỹ hồng kong hay Nhật. Bđsan bh đang chủ yếu dựa vào niềm tin vì niềm tin thì chả mất gì cả. Các cụ cứ chờ rồi xem
Nhưng ko có nghĩa giá nào cũng kêu là ảo. 5x royal còn kêu ảo?

BloodOwl87

Xe điện
Cụ nói đúng theo lý thuyết cung cầu thôi, còn thực tế thị trường bị ảnh hg bởi rất nhiều thứ khác nữa. Giá nào thì cuối cùng cũng sẽ hợp lý vs người dân, vì nếu ai cũng tin giá lên thì giá nào cũng trôi hết cụ ạ. Và thực tế là giá nhà chưa bh giảm cả, vì ng dân bị dẫn dắt bởi 1 niềm tin tươi sáng vào thị trg bđs
Câu cuối sai nhé. Nhà hn 2011 trở đi sập mạnh.

xe đạp mini62

Xe buýt
em cũng chả biết bao nhiêu là ảo hay không ảo cụ ạ. Nhà nước cứ đánh thuế bđsan vào thì lúc đó biết ngay ý mà. Chứ e mà biết thì e đã là tỷ phú roài
Thuế ko phải đũa thần đâu cụ, lúc đó ts lại càng tập trung vào siêu giầu, siêu tay to thôi và người thiệt nhất là trung lưu. Còn ng ko mua nổi bds thì lúc nào cũng vậy, ts có rẻ thế rẻ nữa cũng ko đến lượt họ vì 2 ông kia vợt trc roài.

BloodOwl87

Xe điện
em cũng chả biết bao nhiêu là ảo hay không ảo cụ ạ. Nhà nước cứ đánh thuế bđsan vào thì lúc đó biết ngay ý mà. Chứ e mà biết thì e đã là tỷ phú roài
Cụ nghĩ thuế gì mà giá ccu nội đô giảm mạnh được, nên nhớ royal mở bán đã 5x nhé.

Bibep

Xe buýt