[Funland] Tìm hiểu về nhà Gamuda

xe đạp mini62

Xe buýt
Em mới tìm hiểu lại gamuda thì hồi 2022 có một đợt mất an ninh, trộm cắp vào trong khu à cụ. Sau đấy chấn chỉnh an ninh, bây giờ ở ổn định chưa cụ ơi

Được gửi từ iPhone - Otofun
An ninh tạm ổn cụ ơi, nhưng cư dân ở Ga nhiều TH khùng khoằm phết. Như lấn chiếm đất cv, vườn hoa, vỉa hè chung rồi ngang nhiên coi đó của mình. Em cũng ko để ý vì cũng ko liên quan mình lắm nhưng cũng thấy ở nhà triệu $ roài mà nhiều cụ vẫn tham sân si lắm. BQL cũng hiền chứ ko hổ báo như Vin để ra tay dẹp nên đôi chỗ cảnh quan hơi lôm nhôm, trẻ con chơi đùa bẻ quả phá cây là cũng thấy trên nhóm cãi nhau um tỏi, vui phết.
Còn lại mọi thứ ổn áp cụ ạ, kiểu thanh bình, xanh mát chứ ko bê tông quá.

Đào Tử Thi

Xe container
An ninh tạm ổn cụ ơi, nhưng cư dân ở Ga nhiều TH khùng khoằm phết. Như lấn chiếm đất cv, vườn hoa, vỉa hè chung rồi ngang nhiên coi đó của mình. Em cũng ko để ý vì cũng ko liên quan mình lắm nhưng cũng thấy ở nhà triệu $ roài mà nhiều cụ vẫn tham sân si lắm. BQL cũng hiền chứ ko hổ báo như Vin để ra tay dẹp nên đôi chỗ cảnh quan hơi lôm nhôm, trẻ con chơi đùa bẻ quả phá cây là cũng thấy trên nhóm cãi nhau um tỏi, vui phết.
Còn lại mọi thứ ổn áp cụ ạ, kiểu thanh bình, xanh mát chứ ko bê tông quá.
Đúng là một số không ít các cụ tham sân si thật, lấn chiếm vỉa hè bầy chậu cảnh ra ngoài như đất nhà mình xấu xí, nhất là mấy cái chậu cảnh rồng phượng nom kinh hãi, thật nhiều lúc mình chỉ muốn BQL hốt hết đi, mà thái độ thì lồi lõm kể cả các cụ già lớn tuổi hưu trí giọng rất bố đời. Có một dạo BQL cũng dẹp rồi đấy, sau thời gian lại đâu vẫn hoàn đấy rất chim cú. Chính ra hổ báo như Vin em lại thấy có cái hay

Đào Tử Thi

Xe container
Chặt quá thì cư dân kêu than trách mắng, còn lỏng đi thì không tránh khỏi 1 số trường hợp trộm cắp. Mà thực ra có chặt đến mấy thì cũng sẽ bị vụ này vụ nọ ý mà cụ. Nhìn chung trong khu Gamuda là quá an toàn so với các khu khác rồi. Bảo vệ camera khắp nơi, xảy ra biến cái là thông tin ngay. Nhìn chung là quá ổn áp rồi
Tổng thể thì ok, riêng vụ trộm cắp thì khó tránh, em thấy nhiều nhà cửa bung toang chả khoá ban ngày bao giờ vì an ninh tốt. Nhà em tuy rỗng tuếch nhưng vẫn khoá 24/24, vì em chưa sửa nhà :D

KUBIKA

Xe tải
Em có căn ST5 95m2 liệu có bán dc 22 tỷ ko các cụ?

ncs

Xe buýt
Có cụ nào biết nhiều về Gamuda Tân phú tp HCM không.Em thấy nhiều cây xanh, khá đẹp

tuan2681

Xe điện
Có cụ nào biết nhiều về Gamuda Tân phú tp HCM không.Em thấy nhiều cây xanh, khá đẹp
khu compound khép kín, chung cư dạng thấp tầng, mật độ vừa phải, xung quanh thì cư dân ở kín đặc , mật độ cao cụ ạ,

• Vodka
Reactions: ncs

xe đạp mini62

Xe buýt
khu compound khép kín, chung cư dạng thấp tầng, mật độ vừa phải, xung quanh thì cư dân ở kín đặc , mật độ cao cụ ạ,
Ui trời, nhà dân xung quang ko nói nhưng khu của nó toàn CC thấp tầng vì gần phía sân bay. Mật độ rất thoáng, căn to (đặc biệt các khu mới xây) nên rất xanh, thoáng, đẹp. Vì mới hơn Gamuada Hà Nội nên cũng đẹp hơn, có cả CV và hồ ngay cạnh.
Thấp tầng thì chỉ cơ vài chục căn Condo Villa tầm 20-~30t/căn mặt bằng giá ngang ngang Gamuda HN.
Cá nhân thấy Ga làm quy hoạch và xây dựng rất ổn. Nhìn cái cách họ bố trí chỗ để xe tự do cạnh các shophouse đã thấy tàm nhìn quy hoạch và kn hơn các CĐT VN roài.

xe đạp mini62

Xe buýt
Giao dịch thấp tầng gần nhất là 90m2 20,8 tỷ và 160m2 (căn góc) 40 tỷ. Cụ cứ gửi cho sale chào xem có bay không?
Căn góc ST5 hay bên SD hả cụ? E thì mới chỉ update đc đến giá 20.3 cho căn 90m2 mặt tiền 6m. Loại 5m chắc phải rẻ hơn mới trôi. ST5 chưa sổ mấy năm nay rồi nên nhiều cụ mua mà tính chắc chắn quá cũng ngại.

tuan2681

Xe điện
Ui trời, nhà dân xung quang ko nói nhưng khu của nó toàn CC thấp tầng vì gần phía sân bay. Mật độ rất thoáng, căn to (đặc biệt các khu mới xây) nên rất xanh, thoáng, đẹp. Vì mới hơn Gamuada Hà Nội nên cũng đẹp hơn, có cả CV và hồ ngay cạnh.
Thấp tầng thì chỉ cơ vài chục căn Condo Villa tầm 20-~30t/căn mặt bằng giá ngang ngang Gamuda HN.
Cá nhân thấy Ga làm quy hoạch và xây dựng rất ổn. Nhìn cái cách họ bố trí chỗ để xe tự do cạnh các shophouse đã thấy tàm nhìn quy hoạch và kn hơn các CĐT VN roài.
em vào khu đó 1 lần và đặc biệt ấn tượng vì nhiều khoảng xanh
đối lập hoàn toàn với đường phố bên ngoài kín đặc nhà cửa
nó nằm ngay gần sbay TSN, nhưng k biết có nằm trên đường bay cất hạ cánh k cụ nhỉ?
vì e bay HN SGN rất nhiều lần, đều đáp theo hướng từ phía đông vào, chưa đáp từ phía tây bao h .

tuan2681

Xe điện
nói thêm về khu Gamuda Tân Phú thì nó có 1 cái hơi lấn cấn là ngay gần kề khu Bình Hưng Hòa, nghĩa trang và đài hóa thân lớn nhất SG,
đang có dự án di dời hết khu BHH này để xây công viên, trường học.

xe đạp mini62

Xe buýt
em vào khu đó 1 lần và đặc biệt ấn tượng vì nhiều khoảng xanh
đối lập hoàn toàn với đường phố bên ngoài kín đặc nhà cửa
nó nằm ngay gần sbay TSN, nhưng k biết có nằm trên đường bay cất hạ cánh k cụ nhỉ?
vì e bay HN SGN rất nhiều lần, đều đáp theo hướng từ phía đông vào, chưa đáp từ phía tây bao h .
E thấy thỉnh thoảng có máy bay trên bầu trời khu.
Đúng là cảm nhận khi vào là thế giới khác biệt với xung quanh vẫn khá luộm thuộm.

hadu

Xe tăng
Căn góc ST5 hay bên SD hả cụ? E thì mới chỉ update đc đến giá 20.3 cho căn 90m2 mặt tiền 6m. Loại 5m chắc phải rẻ hơn mới trôi. ST5 chưa sổ mấy năm nay rồi nên nhiều cụ mua mà tính chắc chắn quá cũng ngại.
ST5 đó cụ. SD mà mấy khu mới có hàng mấy đâu mà mua. Xây ở gần hết rồi.

xe đạp mini62

Xe buýt
ST5 đó cụ. SD mà mấy khu mới có hàng mấy đâu mà mua. Xây ở gần hết rồi.
Căn góc ST5 bản chất vẫn là LK, S xây dựng 65m2/sàn, chỉ đc cái vườn nếu biết làm đẹp mà giá đó thì chát quá chát. Thêm 4t mua được 155m2 bên Anh Đào Riverside S xây, vườn và thương hiệu, quản lý ngon hơn. 40t cũng mua được Vin Gardenia 133m2. Cụ nào chốt mua giá đó chắc hẳn phải là fan cứng của Gamuda và làm gần, hoặc muốn con cái, ông bà ở gần nên mua thêm.
Mà ngay cả trong Ga vẫn có căn SD 160 bán có 37-38 ngon hơn. Các cụ nhiều tiền thật bí ẩn, mình chưa đủ để hiểu.

Hehehe1111

Xì hơi lốp
Căn góc ST5 bản chất vẫn là LK, S xây dựng 65m2/sàn, chỉ đc cái vườn nếu biết làm đẹp mà giá đó thì chát quá chát. Thêm 4t mua được 155m2 bên Anh Đào Riverside S xây, vườn và thương hiệu, quản lý ngon hơn. 40t cũng mua được Vin Gardenia 133m2. Cụ nào chốt mua giá đó chắc hẳn phải là fan cứng của Gamuda và làm gần, hoặc muốn con cái, ông bà ở gần nên mua thêm.
Mà ngay cả trong Ga vẫn có căn SD 160 bán có 37-38 ngon hơn. Các cụ nhiều tiền thật bí ẩn, mình chưa đủ để hiểu.
Mấy cái vin gardenia ko đủ tuổi để so sánh với Ga cụ ơi, nếu nói về chất lượng sống, còn chưa bàn về vị trí. Riverside thì giá quá chat rồi cụ, giá nhà ko tương xứng với chất lượng sống. Vin nó chỉ được cái thương hiệu hào nhoáng thôi, em ở rồi em biết.

còn SD 160m nào mà giá 37-38 củ vậy cụ. Giá sale để để cho dễ bán thôi chứ còn lâu cụ giao dịch thành công đc.

hadu

Xe tăng
Đúng là tuỳ quan điểm và nhu cầu cụ ạ. So sánh thì kiểu gì cũng khập khiễng. Các cụ mua Gamuda đa phần thích quy hoạch nhiều cây xanh, tiện vào phố. Ít nữa xong Tam Trinh đi vào phố nhanh. Hơn nữa vị trí này kết nối vào các tuyến cao tốc, đi các Tỉnh rất tiện. Gamuda ko lùm xùm làm thương hiệu, PR, không có đội lái thổi giá nên giá nó cứ lừ đừ đi lên thôi. Ít nữa mấy khu đất xây khu đô thị vài chục toà cc xung quanh xây lên mà giá tầm 80-100tr/m2 thì các cụ nhìn Gamuda khác ngay.

Chỉnh sửa cuối: