[Funland] Tìm hiểu về nhà Gamuda

LongNguyễn8x

Xe tăng
bên này có sân nội khu rộng ko cụ nhỉ. hay chỉ có sân nội khu trên tầng bể bơi
Sân thì nhiều, trẻ con học sinh chiều nào chả bóng bánh suốt. Dân ngoài tranh thủ mát mẻ tối vào chải bạt nhậu nhẹt đầy ở mấy khu bãi cỏ. Còn vườn thượng uyển tầng 5 zen chỉ dân 3 tòa zen xài, đẹp hay ko cụ có thể lên ngắm. Đủ cây cỏ, hoa lá, đèn đóm, 2 bể bơi và hồ cá. Ngoài ra có vườn trên tầng tốp, mang cà phê lên ngắm trăng cũng thú.

LongNguyễn8x

Xe tăng
Khu Ga này hiện các cháu cấp 1, cấp 2 học trường nào các bác nhỉ?
Hiện có trường Singapore nhưng ko dành cho số đông. Cụ có thể cho cu qua trường chất lượng cao Yên Duyên. Lựa chọn kém hơn là sang bên Khuyến Lương đủ 3 cấp từ mẫu giáo đến THCS. Hiện bên Khuyến Lương cũng đang xây 1 trường ngay đối diện hầm sang Gamuda. Em nói lựa chọn này kém hơn vì phải qua hầm Vành Đai 3. Nếu cu nhà cụ tầm 3 tuổi đổ lại thì khỏi lo, vì tới đây 2 trường cấp 1 cấp 2 mới sẽ được triển khai xây ngay trong nội khu Gamuda trên 2 lô đất đối diện tòa Two Residence. Ngoài ra nữa thì cụ search thêm google vì còn tùy cụ đi xa được đến đâu.

nguyentoan.uct

Xe điện
Các cụ có thông tin gì về các dự án của Gamuda phía bên công viên Yên Sở không nhỉ

Đào Tử Thi

Xe container
bên này dịch vụ vẫn 10k à cụ? hôm trước em thấy nhiều nhà căng băng rôn đỏ là cái gì vậy?
Ôi toàn mấy cụ già nghỉ hưu rảnh dỗi nghe mấy thanh niên thích biểu tình đi căng băng rôn biểu tình đòi thay đổi cái gì đó ấy mà cụ. Em chả quan tâm

Đào Tử Thi

Xe container
Sân thì nhiều, trẻ con học sinh chiều nào chả bóng bánh suốt. Dân ngoài tranh thủ mát mẻ tối vào chải bạt nhậu nhẹt đầy ở mấy khu bãi cỏ. Còn vườn thượng uyển tầng 5 zen chỉ dân 3 tòa zen xài, đẹp hay ko cụ có thể lên ngắm. Đủ cây cỏ, hoa lá, đèn đóm, 2 bể bơi và hồ cá. Ngoài ra có vườn trên tầng tốp, mang cà phê lên ngắm trăng cũng thú.
Em ở đây bao năm không biết có cái vườn trên tầng Top hê hê

LongNguyễn8x

Xe tăng
Cuối tuần rảnh rang e xin cập nhật cho các cụ quan tâm 1 ít thông tin loanh quanh làng Gamuda.

1/ Ngay sau khi Covid chính thức thành bệnh nhóm B ngày 20/10, thì bệnh viện Covid Hoàng Mai cũng chính thức giải tán. Bên đơn vị quản lý Bệnh Viện ĐH Y Hà Nội cũng đã công khai về việc đưa công tác khám chữa bệnh về đây nhằm giảm tải cho cơ sở chính tại Tôn Thất Tùng. Hiện tại công tác sửa chữa phục vụ chuyển đổi đang rục rịch tiến hành bên trong và bên ngoài bệnh viện. Các cụ làng Gamuda chạy qua đây bằng đường mương khoảng 2 phút xe máy.

2/ Mới đây thì BQL dự án quận Hoàng mai và UBND phường Trần Phú đã tổ chức hội nghị để phổ biến về dự án xây trường tiểu học và Trung học cơ sở tại 2 lô đất nằm ngay trong nội khu Gamuda, cạnh trường Quốc tế Singapore, đối diện tòa The Two Residence. Phối cảnh 3D của 2 trường này cũng đã được triển khai.

3/ Đoạn đường nối từ Quận Ủy ra Tam Trinh đã có thể đi ngon lành. Các cụ có thể đi thẳng từ Gamuda ra quận ủy hoặc Giải Phóng mà không cần ra Vành Đai 3. Đường này cá nhân e thấy nó không giải quyết nhiều về mặt chống tắc mà có lẽ nó sẽ là cú hích cho mấy dự án mà đường này chạy qua trong đó có Luis.

4/ Ngoài ra còn có các thông tin em chưa xác thực được. Bao gồm thông tin về phê duyệt Dự án đầu tư xây dựng tuyến đường Minh Khai - Vĩnh Tuy - Yên Duyên nối tiếp từ đường VĐ 2.5 đến VĐ 3. Tuyến đường này cũng treo khá lâu rồi, nếu đẩy nhanh được thì quá tốt, giảm tải cho Tam Trinh, Lĩnh Nam và kết nối rất nhiểu khu đô thị và chung cư mạn này. Đường này cũng sẽ chạy qua sườn Bệnh Viện ĐH Y cơ sở Hoàng Mai và Viện Pháp Y mới, nên em tin đây cũng là một cơ sở để đường này có thể được triển khai sớm.

Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ !

Chỉnh sửa cuối:

Xin_chao

Xe buýt
Đương Minh Khai - Vĩnh Tuy - Yên Duyên trước là DA BT sau khi thủ tướng PM Chính lên đã dừng 82 DA BT của Hà Nội gian đoạn a Chung con làm CT và a Phúc làm Ttg (khả năng tiềm ẩn nhiều abc trong đó, toàn giao đất không qua đấu giá,…); nên đoàn Minh Khai - Vĩnh Tuy - Yên Duyên mà triển khai được phải chuyển qua đầu tư công, mà đầu tư công không hiểu có bố trí vốn được trong giai đoạn 24-25 không ?, ngoài ra đoạn này có làm cũng ko giải quyết được ùn tắc giao thông chung là bao nhiêu, chủ yếu để mấy ô BĐS thôn tính phần đất ruộng vẫn đang để hoang bên trong thôi

LongNguyễn8x

Xe tăng
2 cái trường học c1, c2 mà triển khai thì cũng phải mất đến 3-4 năm mới đi vào tuyển sinh dc cụ nhỉ
Xây trường thông thường mất khoảng 2 năm. Theo em biết thì dự án này giai đoạn triển khai theo kế hoạch là 2024-2027, nên e mới nói con cụ dưới 3 tuổi thì ko quá lo. Hiện quận HM đang đẩy nhanh xây kha khá trường sau vụ lùm xùm bốc thăm trúng thưởng suất học năm ngoái bị dư luận chỉ trích nặng nề. Nên 2 trường này e cũng khá yên tâm là sẽ được triển khai xây sớm thôi.

dangkimai

Xe buýt
Ôi toàn mấy cụ già nghỉ hưu rảnh dỗi nghe mấy thanh niên thích biểu tình đi căng băng rôn biểu tình đòi thay đổi cái gì đó ấy mà cụ. Em chả quan tâm
nay nhà e cũng vừa cọc căn 1pn zen b tầng trung, giá gần 2,5t full đồ bê quần áo vào ở.tháng sau giao dịch xong là đăng cho thuê luôn.

z300

Xe điện
Đô trưởng ở đây đương nhiên là ngon rồi

richter

Xe buýt
Khu Ga này hiện các cháu cấp 1, cấp 2 học trường nào các bác nhỉ?
Bác LongNguyễn8x có vẻ là sales nhưng vẫn thiếu, con cái lớp cấp 1 cáp 2 có đủ cả 3 loại hình từ thấp cấp đến cao cấp các cháu có thể đi bộ đi học:

1. Thấp cấp: Cấp 1 và 2 THCS Yên Sở, ngay cạnh chợ Yên Duyên, đi bộ tầm 700-800m từ cổng số 1. Bác Longnguyên liệt kê thiếu trường này, đứa hàng xóm nhà em có con học ở đây nên em biết
2. Trung cấp: Trường chất lượng cao Tiểu học/THCS Hoàng Mai chỗ chung cư Gelexia, 885 Tam Trinh. Đi bộ cũng tầm 500-600m từ cổng số 1
3. Cao cấp: trường Singapore, đi bộ tầm 500-600m từ cổng số 1 và cổng số 2, còn trường nữa cao nửa trung thì Vinschool bên Times city, có xe đón tận cửa

richter

Xe buýt
3/ Đoạn đường nối từ Quận Ủy ra Tam Trinh đã có thể đi ngon lành. Các cụ có thể đi thẳng từ Gamuda ra quận ủy hoặc Giải Phóng mà không cần ra Vành Đai 3. Đường này cá nhân e thấy nó không giải quyết nhiều về mặt chống tắc mà có lẽ nó sẽ là cú hích cho mấy dự án mà đường này chạy qua trong đó có Luis.
Chính ra các bác khác không biết thế nào chứ đường này mở xong em sướng vãi đái. Trước em đi làm hay bị tắc chỗ ngã tư Tân Mai- Tam Trinh -chợ đầu mối mỗi buổi sáng và tan tầm buổi chiều,

Từ ngày có đường này em đi vèo 1 phát ra đến Tân Mai hoặc Giải Phóng, tầm 6-7p là từ nhà đến Giải Phóng, hoặc ngã tư Tân Mai- Kim Đồng- Trương Định rồi.

Trước nhiều hôm mất ít nhất 20p, có hôm sáng thứ 2 mất hơn 1h, vãi luôn :(

Nói chung đi làm sướng vãi, đỡ lo nghĩ hôm nay tắc đường đến công ty muộn hay không, hehehe :D :P

Bibep

Xe buýt
E cứ thấy nó xây hạ tầng, tiện ích công cộng trường, viện, đường là ngon rồi.

Giờ nó lởm khởm mới có cơ hội tăng giá, chứ nó lại xịn mịn như Tây Hồ, Hoàn Kiếm thì các cụ lại ko có cửa múc …

Xin_chao

Xe buýt
đường đi Quẩn Uỷ bác đi kiểu gì mà ra được Tân Mai ?
Chính ra các bác khác không biết thế nào chứ đường này mở xong em sướng vãi đái. Trước em đi làm hay bị tắc chỗ ngã tư Tân Mai- Tam Trinh -chợ đầu mối mỗi buổi sáng và tan tầm buổi chiều,

Từ ngày có đường này em đi vèo 1 phát ra đến Tân Mai hoặc Giải Phóng, tầm 6-7p là từ nhà đến Giải Phóng, hoặc ngã tư Tân Mai- Kim Đồng- Trương Định rồi.

Trước nhiều hôm mất ít nhất 20p, có hôm sáng thứ 2 mất hơn 1h, vãi luôn :(

Nói chung đi làm sướng vãi, đỡ lo nghĩ hôm nay tắc đường đến công ty muộn hay không, hehehe :D :P

LongNguyễn8x

Xe tăng
Bác LongNguyễn8x có vẻ là sales nhưng vẫn thiếu, con cái lớp cấp 1 cáp 2 có đủ cả 3 loại hình từ thấp cấp đến cao cấp các cháu có thể đi bộ đi học:

1. Thấp cấp: Cấp 1 và 2 THCS Yên Sở, ngay cạnh chợ Yên Duyên, đi bộ tầm 700-800m từ cổng số 1. Bác Longnguyên liệt kê thiếu trường này, đứa hàng xóm nhà em có con học ở đây nên em biết
2. Trung cấp: Trường chất lượng cao Tiểu học/THCS Hoàng Mai chỗ chung cư Gelexia, 885 Tam Trinh. Đi bộ cũng tầm 500-600m từ cổng số 1
3. Cao cấp: trường Singapore, đi bộ tầm 500-600m từ cổng số 1 và cổng số 2, còn trường nữa cao nửa trung thì Vinschool bên Times city, có xe đón tận cửa
Em mời cụ ly, cơ mà cụ thấy e có năng khiếu thế sao kêu e cò vạc khu này. E cũng dân thường áo vải thôi cụ.

Huy Taun

Xe tải
Website
viettuans.vn

Em có tham khảo Trường chất lượng cao Hoàng Mai số lượng tuyển ko nhiều, yêu câu đầu vào cũng cao.

richter

Xe buýt
đường đi Quẩn Uỷ bác đi kiểu gì mà ra được Tân Mai ?
Bác đi hết Ao Sào Lexington là có cái cầu, bác có thể rẽ phải trước cầu hoặc rẽ phâỉ sau cầu, 2 con đường ven cái sông Sét này dẫn thẳng ra ngã tư Trương Định- Tân Mai- Kim Đồng đi ngang qua phía sau của mấy tòa nhà Nam Đô