[Funland] Tìm hiểu về lên đồng

skuadi

Xe điện
Nhưng cái hội đập đá là nó có vật chất thực khi sử dụng thì nó tác động lên hệ thân kinh, còn cái món này thì e thắc mắc là cái gì tác động lên hệ thần kinh của ạ, chả nhẽ họ tự làm mình phải khổ vậy

Cụ có giá nào mà mấy e diễn viên nhật nhập không cho e xem mí
Có nhiều cách tác động lên hệ thần kinh. Cụ tìm hiểu chuyên sâu sẽ thấy. Không chỉ đập đá, một số loại thiền, nghi lễ... sẽ dẫn tới tác động lên hệ thần kinh.
Tất nhiên tác động có tốt có xấu. Nên trc khi dùng ông Buddha đều có phân tích cho rõ.

mn2t

Xe điện
Theo các cụ những người nhảy múa ở các buổi hầu đồng, trong các đền của VN, ăn mặc trang điểm phấn son cầu kỳ, người hút thuốc uống rượu.... liên tục thì những hành động như này trong các buổi lễ đó họ có kiểm soát được hành vi của mình ko, hay là cũng là các bài được tập luyện sẵn theo chủ đề và họ cũng giống như các diễn viên múa hay vũ công biểu diễn tại các sân khấu hiện đại ~X( ~X(
Nếu em không nhầm thì gì họ cũng biết hết, điển hình là xèng, lẻ thì họ vứt cho mọi người, tiền chẵn thì tuyền vứt về phía họ hàng nhà đồng thôi =))

hxduong

Xe lăn
Mỗi lần hầu tốn iys cũng vài chục củ. Theo lý của cụ trẻ thì họ tự bịp với lừa bản thân mình à.
Đã mê tín rồi thì họ không tiếc tiền cụ ạ, hầu trước hết đã tự huyễn hoặc bản thân mình là sẽ ăn ra, may mắn...
Em không tin mấy trò này. Dị đoan cả, lừa hay không lừa thì em không bàn.

datalink

Xe tải
Có thật có giả. Cụ giỏi thì đi bóc phốt bọn f giả ấy

carefreeracer

Xe tải
Có nhiều cách tác động lên hệ thần kinh. Cụ tìm hiểu chuyên sâu sẽ thấy. Không chỉ đập đá, một số loại thiền, nghi lễ... sẽ dẫn tới tác động lên hệ thần kinh.
Tất nhiên tác động có tốt có xấu. Nên trc khi dùng ông Buddha đều có phân tích cho rõ.
Món thiền thì e biết ạ, nhưng món nghi lễ tác động đến thì e thấy là ko hợp lý lắm vì nghi lễ thì thường là người khác tác động vào. Và e thắc mắc là chẳng nhẽ những người mà làm chủ buổi lễ để tác động lên người khác lại có khả năng, năng lực giỏi như vậy vì nhiều người phải theo hầu đồng đều là những người hoàn toàn bình thường, thậm chí 1 số có trình độ, văn hóa cao và nhận thức tốt cơ ạ

Pnguyen90

Xe tải
Đã mê tín rồi thì họ không tiếc tiền cụ ạ, hầu trước hết đã tự huyễn hoặc bản thân mình là sẽ ăn ra, may mắn...
Em không tin mấy trò này. Dị đoan cả, lừa hay không lừa thì em không bàn.
Kể cả sau khi hầu họ ko may mắn đi nữa thì lần sau họ sẽ tốn nhiều tiền hơn nữa chỉ để đc 1 ít may mắn.
Âu cũng là để đạt được một chút an bình trong lòng, đôi khi ngay trước mặt mà cứ phải đi bỏ tiền đi tìm ở đâu không.

queencanibanl

Xe hơi
Vấn đề nhập hay ko thì em chưa bàn đến, nhưng nhớ hồi xưa những năm 97 98 khi em lớp còn lớp 2 lớp 3 ông bác bên cạnh nhà toàn hầu đồng. Và khi tán lộc thì e toàn đc tờ 2k đôi khi 5k. Buổi tối ngồi mấy tiếng xem hầu có khi đc cả trăm nghìn, đi học sang chảnh vãi chưởng.

Abram

Xe điện
Theo các cụ những người nhảy múa ở các buổi hầu đồng, trong các đền của VN, ăn mặc trang điểm phấn son cầu kỳ, người hút thuốc uống rượu.... liên tục thì những hành động như này trong các buổi lễ đó họ có kiểm soát được hành vi của mình ko, hay là cũng là các bài được tập luyện sẵn theo chủ đề và họ cũng giống như các diễn viên múa hay vũ công biểu diễn tại các sân khấu hiện đại ~X( ~X(
Có. Họ hoàn toàn kiểm soát được hành vi của họ và những gì xung quanh,
Mỗi giá đồng có nội dung cụ thể, noi dung là ca ngợi về mẫu/thánh/cô/cậu...mà giá đồng đó đang đề cập (hầu).

PT2021

[Tịch thu bằng lái]
Bản chất là hồn nhập vào thật hay là người đó diễn (diễn sâu) hả các cụ ?

coquay

Xe container
Nếu em không nhầm thì gì họ cũng biết hết, điển hình là xèng, lẻ thì họ vứt cho mọi người, tiền chẵn thì tuyền vứt về phía họ hàng nhà đồng thôi =))
Cụ nhìn Chuẩn đấy hình như có cả nghề theo hội hầu nhạt lộc để ăn, họ hóng hớt kinh nhưng chả đc mấy. Như là bạn e ra hầu e đi theo chơi thôi, e cũng có góp 2 củ đặt lễ ủng hộ cho nó, sau nó vào hầu nó tung cho e mấy phát cũng 1,5tr hơn mấy đứa le ve đứng hóng cạnh chắc đc 1,200k là cùng =)

vo nho

Xe điện
Mẹ em lên đồng đều đều... Toàn mấy cụ với họ hàng về. Chỉ cần mẹ em đồng ý qua rùi lên hương gõ 3 tiếng chuông là về.
Cần gì hoành tráng phủ khăn nhảy nhót như mấy bà lên đồng đâu cơ chứ. Ăn mặc bình thường, các cụ về cỡ được 1 tiếng là đi. Mỗi lần xong về nhà nằm bẹp 2, 3 ngày mới khoẻ lại.
Trước kia là bà nội sau khi bà mất mẹ em ốm 4 năm trời rùi được mấy cụ lựa nối nghiệp ba nội, bà cố... Vừa vinh hạnh mà vừa khổ.
P/s chỉ ông bà và anh em họ hàng mới được.

Chỉnh sửa cuối: