[Funland] Tìm hiểu về chung cư IA20 ciputra

vudh045

Xe máy
Em vào tham khảo ý kiến.

idat

Đi bộ
Cho em hỏi những tầng 4,5,6,7 ở đây toàn chưa sổ không biết sau có làm sổ được không ạ?
Các tầng này sử dụng sai nên việc có hay ko cũng vẫn phải chờ. E cũng ở tầng 7 đây nhưng mà nhà có sổ rồi :D

Tribop

Xe máy
Các tầng này sử dụng sai nên việc có hay ko cũng vẫn phải chờ. E cũng ở tầng 7 đây nhưng mà nhà có sổ rồi :D
cho e hỏi sử dụng sai nghĩa là sao vậy bác? nghĩa là những tầng này không dùng để ở ak

Tribop

Xe máy
Đúng rồi ạ, tầng này là nhà công vụ mà CĐT đem bán. Chắc khó làm sổ lắm
e tưởng toàn bộ cc Ia20 đều là nhà công vụ cấp cho cán bộ Trung ương chứ ak? đâu riêng mấy tầng đấy đâu bác

Thutrangbui

Xe đạp
e tưởng toàn bộ cc Ia20 đều là nhà công vụ cấp cho cán bộ Trung ương chứ ak? đâu riêng mấy tầng đấy đâu bác
Không ạ, mấy tầng trên làm sổ sang tên hết rồi, tầng trên là bán ưu tiên thôi nên vẫn sang tên đc, còn nhà công vụ bạn hiểu định nghĩa không?

Các cụ cho em hỏi, có phải IA20 này cứ mưa là ngập đk ạ? Chất lượng xây dựng và quản lí thế nào ạ?

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Dc cái vị trí ổn thôi chứ DV, chất lượng thua xa 2 dự án bên cạnh là The Link và Sunshine City
Bác so sánh buồn cười thế :)) The Link & SS City nó lại ở 1 đẳng cấp khác hẳn ạ. 2 tòa kia giá mở bán cũng gấp đôi IA20 rồi ạ

DiabloIV

Đi bộ
Nhà em đang có tầm 3 đồng, định mua ở IA20 này thấy giá cao hơn năm ngoái nhiều quá, 30-31tr/m2 đã đúng giá chưa ạ. Em hỏi nữa là căn 2pn + 1 phụ đấy phòng ngủ có bé lắm không ạ. Chất lượng quản lí có ra hồn không

Tribop

Xe máy
Nhà em đang có tầm 3 đồng, định mua ở IA20 này thấy giá cao hơn năm ngoái nhiều quá, 30-31tr/m2 đã đúng giá chưa ạ. Em hỏi nữa là căn 2pn + 1 phụ đấy phòng ngủ có bé lắm không ạ. Chất lượng quản lí có ra hồn không
làm phòng thờ hoặc để phòng học, kê tủ quần áo thôi bác

vfe43

Đi bộ
Nhà em đang quan tâm chuyển từ Dương Nội ra đây cho tiện đi lại. Nhưng nghe các cụ trên kể vụ ngập khi mưa lại oải quá. Vụ đó em nghe bảo tồn tại từ mấy năm rồi, giờ vẫn chưa khắc phục hả các cụ?

xfate

Đi bộ
Hôm nay em mới qua xem 1 căn bên này, hiện tại tiện ích chưa có gì, cả 3 tòa có đúng 1 cái cửa hàng WIN ở tòa A1. Nghe bạn sale bảo thì muốn đi chợ thì đi qua khu vườn quất chỗ A2 (em cũng k biết khu nào luôn, còn A2 là tòa gần với mặt đường Phạm Văn Đồng). Cư dân ở đây cũng chưa nhiều, phí dịch vụ 7k/m2.

Johnson_baby

Xe đạp
Hôm nay em mới qua xem 1 căn bên này, hiện tại tiện ích chưa có gì, cả 3 tòa có đúng 1 cái cửa hàng WIN ở tòa A1. Nghe bạn sale bảo thì muốn đi chợ thì đi qua khu vườn quất chỗ A2 (em cũng k biết khu nào luôn, còn A2 là tòa gần với mặt đường Phạm Văn Đồng). Cư dân ở đây cũng chưa nhiều, phí dịch vụ 7k/m2.
Nó ổn cái hạ tầng giao thông bác ạ, đi đâu cũng xa nhưng vành đai 3 với vành đai 2 rất to và thoáng. Tiện ích thì không như kiểu VIN đâu nhưng chợ, siêu thị đều có, bể bơi bên ciputra với sunshine thoải mái. Đi chơi thì mấy hôm nữa cả nhà chơi gì thì cứ ra Lotte West Lake có 10 phút.

Nhược điểm là hiện khá lụt hôm nào mưa to, chắc 1-2 năm nữa mới khắc phục được, xây dựng cái tầng 1 mặt nội khu chả hiểu sao mang hết cửa WC chung ra đối diện với khu liền kề khá chuối.

xfate

Đi bộ
Nó ổn cái hạ tầng giao thông bác ạ, đi đâu cũng xa nhưng vành đai 3 với vành đai 2 rất to và thoáng. Tiện ích thì không như kiểu VIN đâu nhưng chợ, siêu thị đều có, bể bơi bên ciputra với sunshine thoải mái. Đi chơi thì mấy hôm nữa cả nhà chơi gì thì cứ ra Lotte West Lake có 10 phút.

Nhược điểm là hiện khá lụt hôm nào mưa to, chắc 1-2 năm nữa mới khắc phục được, xây dựng cái tầng 1 mặt nội khu chả hiểu sao mang hết cửa WC chung ra đối diện với khu liền kề khá chuối.
Vợ chồng em đi xem cũng khá ưng về mặt diện tích, chất lượng bàn giao, hạ tầng giao thông. Nhưng mà dự định ban đầu tìm căn loanh quanh 2,5 tỷ mà cứ nhích mãi lên bác ạ. Giờ cố gồng quá cũng căng.

Giá ở thời điểm hiện tại em đã làm việc với nhiều sale thì giờ không có căn nào dưới 3,1 tỷ (căn 92m2) cho căn nguyên bản, có nội thất thì tùy, thêm tầm 2-300 nữa.

nhà Báo_đời

[Tịch thu bằng lái]

Cái số năm hết lụt kia chắc cụ đánh thiếu 1 số 0. Phảinlaf 10-20 năm nữa mới đúng

Johnson_baby

Xe đạp
Cái số năm hết lụt kia chắc cụ đánh thiếu 1 số 0. Phảinlaf 10-20 năm nữa mới đúng
Không đến đâu bác, hết hẳn thì em không biết chứ cải thiện nhiều thì chỉ đôi năm thôi, hạ tầng đường xá chỗ này bị chậm lắm rồi, chắc không chậm hơn được nữa vì cũng toàn là đường trục.

Có đường là hệ thống thoát nước nó thông, em nghĩ tối đa 3 năm nữa thôi.

Johnson_baby

Xe đạp
Vợ chồng em đi xem cũng khá ưng về mặt diện tích, chất lượng bàn giao, hạ tầng giao thông. Nhưng mà dự định ban đầu tìm căn loanh quanh 2,5 tỷ mà cứ nhích mãi lên bác ạ. Giờ cố gồng quá cũng căng.

Giá ở thời điểm hiện tại em đã làm việc với nhiều sale thì giờ không có căn nào dưới 3,1 tỷ (căn 92m2) cho căn nguyên bản, có nội thất thì tùy, thêm tầm 2-300 nữa.
Bác trả hết hay phải vay. Phải vay thì cũng mệt mỏi đấy mặt dù tiềm năng khu này nó còn tăng.

Nhưng mà 2.5t cũng không nhiều lựa chọn, mấy chỗ cũ hơn nhiều giá dnay cũng lên ác, còn mấy cái tái định cư mới ở vị trí thuận lợi giờ đã chào 30-40tr/m2 rồi, em còn chả biết có hầm oto ko 😭

Tribop

Xe máy

e thấy chỉ được cái diện tích, còn giao thông thì ông nào từ đấy đi về quê thì lên vành đai 3 mới tiện chứ đi trong nội thành cũng bình thường. Nếu tầm tiền trên 3 tỷ thì ko thiếu sự lựa chọn, chẳng tội gì chọn chỗ đấy!