Tìm hiểu để mua xe tải Kia - Hyundai

ducnghia

Xe đạp
Năm mới xin chúc các bác 1 năm làm ăn phát đạt . sức khỏe dồi dào . gia đình hp ấm no :P
em xin mạn phép hỏi các bác về vấn đề chọn xe X_X
Sang năm mới ông anh em có dự định mua con xe tải nhỏ làm ăn ( 1 tấn 25 thôi )
nhưng anh của em đang phân vân giữa con Kia Bongo và con Hyundai Poster 2
theo các bác giữa 2 con này thì con nào chất lượng + độ ổn định về máy móc , mức tiêu hao nhiên liệu và tiết kiệm hơn . và đời nào thì chuẩn vậy các bác ? và giá rổ 2 em này thế nào là chuẩn nhẩt :P
2ae bàn nhau mà cũng chẳng thấu dc nên tìm đến đây . vì biết 4rum nhà ta toàn Pro mà :-B

Mong các bác chỉ giáo cho anh em nhà em
em xin chân thành cảm ơn các bác 3:-O

Chỉnh sửa cuối:

condienban

Xe máy
em thì em nghĩ trong box này ko có nhiều người rành về xe tải lắm, bác chủ thử tìm hiểu thông tin trên google vậy

tadano

Xe tăng
chào cụ năm mới chúc toàn thể các cụ các mợ sức khỏe thành đạt, theo kinh nghiêm của em có vài điều em tư vấn cho cụ như sau
1) Về kia bongo3 xe chạy ngon ăn ít dầu chỉ có điều đây là xe phun dầu điện tử do đó phụ tùng khá đắt thường đắt gấp mấy lần xe khác ví dụ kim phun hay hỏng giá 5,5 triệu một cây kim mà xe cụ có 4 cây. lọc dầu diezen 1 cái giá 1,2 triệu
ưu điểm chạy khỏe ăn ít dầu chở quá tải tổt
2) Hyundai porter2 crdi (máy to) là dòng động cơ phun dầu điên tử chi phí sửa chữa cao do phụ tùng đắt nhưng cũng vần rẻ hơn bongo 3 xe chạy ổn định chỉ có điều gầm hơi thấp không cẩn thận bẹp các te thủng mất dầu bó biên như chơi , lọc gió đặt thấp hay bị hút nước vào máy dẫn đến cong tay biên
3)Hyundai porter intercooler xe này chay khá ổn định rất bền và ít sửa chữa dân chay xe chuyên nghiệp hay dùng
lưu ý xe bongo3 có cả 1 tấn 1,2t và 1,4 tấn
xe hyundai chỉ có một tấn nếu là hàng nhập khẩu
xe hyundai lắp ráp trong nước có 1,25 tấn
vài ý nhỏ mong bác cân nhắc

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Em cũng đang chạy xe tải Hyundai, cá nhân em thấy dòng này chạy khỏe, máy bền, ít sửa chữa vặt và phụ tùng thay thế khả rẻ.

hunghn.soeco

Xe máy
Chào cụ. Đầu năm chúc cụ sức khỏe thành công. Em cũng xin được góp 1 vài điều để cụ tham khảo nhé:
- Xe Hyundai H-100: tải trọng 1 tấn, con này thùng dài 3.11m ( bác có thể kéo dài tối đa thành 3.81m ), thùng em này xấp xỉ xe Hyundai Poster 1.25. Con này nhập khẩu nguyên chiếc. Chạy thì miễn chê ạ.
- Xe Hyundai Poster 2: bọn này lắp ráp trong nước, linh kiện nội địa 20%. Em này sử dụng kim phun điện tử.
Hiểu biết có hạn. Mong mọi người chỉ bảo thêm.
Chúc Bác thành công.

otohagiang

Xe container
nếu cần khỏe mua BONGO, PORTER dí trước giờ treo càng A, không xài nhíp, đi êm hơn nhưng chở kém hơn, BONGO vẫn là nhíp, PORT ráp trong nước là thế hệ cũ, 1,25ton, dí trước vẫn là nhíp, chở tương đương BONGO 1,4 ton. Mấy dòng này chở khỏe, ăn ít, xe bền, ít lỗi, cá nhân em từng xài qua tất nên hiểu khá về bọn này, xét về truck HYUNDAI cũng có tiếng, không phải vớ vỉn, chơi được bác ạ

ducnghia

Xe đạp

em xin cảm ơn các bác :D
có lẽ em xin chờ thêm 1 vài ý kiến của các pro nữa để trc khi đi tới quyết định
vodka các bác ^^

bc fun

Xe hơi
[FONT=&quot]Có cụ nào cần thì xem xe nhà em nhé:

bán 1 xe Huynhdai chính hãng nhập khẩu 1t, đời 99. LH chính chủ: 098 919 ba tám năm [/FONT]