Tìm hiểu chung cư Artemis Lê Trọng Tấn

vuanhanghi

Xe điện
Chỉ cần cái vị trí là ăn hết rồi cụ. Thiên thời địa lợi nhân hoà, mấy cái đấy Artemis có đủ hết. Còn nói về khói bụi thì chả có chỗ nào ở HN tránh được, thậm chí khu này còn đỡ chán vì đường toàn đường to rồi.

Ngay bên cạnh có bia Hải Xồm xôm đúc quán xá, gần bệnh viện lớn, gần 1 loạt đại học lớn. Trước mặt lại còn có hồ và trong khu quân đội.

Sau này đường Lê Trọng Tấn còn đâm tít qua khu cụ Thản ở tận đẩu đâu. Artemis nó đáng tiền đấy cụ ạ.
Nó tùy thuộc vào quan điểm, nhu cầu ở của từng người.
Quan trọng nhất là tiền, tầm tiền của Artemis không phải là tầm ngân sách của đa số người mua nhà để ở.
Chả biết người khác thế nào, nếu đã bỏ ra đến tầm 4-5 tỷ để mua CC mà léo có khuôn viên nội bộ, ồn ào, bụi bặm, căn hộ kín như hũ nút thì dù là nội thất dát vàng nếu là em cũng đek mua.

nguoibatdau

Xe tăng
Chỉ cần cái vị trí là ăn hết rồi cụ. Thiên thời địa lợi nhân hoà, mấy cái đấy Artemis có đủ hết. Còn nói về khói bụi thì chả có chỗ nào ở HN tránh được, thậm chí khu này còn đỡ chán vì đường toàn đường to rồi.

Ngay bên cạnh có bia Hải Xồm xôm đúc quán xá, gần bệnh viện lớn, gần 1 loạt đại học lớn. Trước mặt lại còn có hồ và trong khu quân đội.

Sau này đường Lê Trọng Tấn còn đâm tít qua khu cụ Thản ở tận đẩu đâu. Artemis nó đáng tiền đấy cụ ạ.
Đáng tiền cái vào mắt. Chỗ đó còn tắc lòi. Cạnh quán bia, mặt đường để inh ỏi suốt ngày, về nhà chắc không dám mở cửa ban công luôn. Sống cc chủ yếu người ta mua cái thoáng mát, tiện ích, đây chỉ thấy ngột ngạt, view thì nhìn nhếch nhác. P

thangdc

Xe buýt
Đáng tiền cái vào mắt. Chỗ đó còn tắc lòi. Cạnh quán bia, mặt đường để inh ỏi suốt ngày, về nhà chắc không dám mở cửa ban công luôn. Sống cc chủ yếu người ta mua cái thoáng mát, tiện ích, đây chỉ thấy ngột ngạt, view thì nhìn nhếch nhác. P
Nó tùy thuộc vào quan điểm, nhu cầu ở của từng người.
Quan trọng nhất là tiền, tầm tiền của Artemis không phải là tầm ngân sách của đa số người mua nhà để ở.
Chả biết người khác thế nào, nếu đã bỏ ra đến tầm 4-5 tỷ để mua CC mà léo có khuôn viên nội bộ, ồn ào, bụi bặm, căn hộ kín như hũ nút thì dù là nội thất dát vàng nếu là em cũng đek mua.
Thế các cụ còn muốn thế nào nữa nào. Muốn chung cư thoáng mát, tiện ích đầy đủ, đi lại thuận tiện chất lượng cao nhưng phải rẻ cơ thì kiếm đâu ra.

Em có cái Vinhomes Green Bay đấy, đầy đủ các thứ như các cụ muốn đấy. Giá thì ko đến 5 tỷ đâu, các cụ có mua ko?

nguoibatdau

Xe tăng
Thế các cụ còn muốn thế nào nữa nào. Muốn chung cư thoáng mát, tiện ích đầy đủ, đi lại thuận tiện chất lượng cao nhưng phải rẻ cơ thì kiếm đâu ra.

Em có cái Vinhomes Green Bay đấy, đầy đủ các thứ như các cụ muốn đấy. Giá thì ko đến 5 tỷ đâu, các cụ có mua ko?
Em chỉ phản biện lời cụ nói. Chứ nhà em cũng có rồi, mua làm gì. Em chỉ nói giá nó cao so với những cái tiện ích nó mang lại, ok chưa?.

cachuabe

Xe đạp

các Cụ cãi nhau làm dề? Nó tùy thuộc vào quan điểm, nhu cầu ở của từng người thôi.
Như Em đây, cần CC cao cấp một chút và cho con đi học gần một chút ở khu Kim Liên, nhìn mãi không có cái nào hơn thì đành phải mua thôi (đâu có lựa chọn khác). Mà Em thấy các căn góc 3 PN ở Artemis (từ tầng 10 trở lên) cũng hết rồi, tức là giá cao, nhưng nhu cầu vẫn nhiều nên CĐT vẫn bán được.

_Mộc_

Xe tăng
Hôm rồi chở gấu đi làm lại chứng minh ở Phạm Ngọc Thạch, ghé vào xem thế là làm luôn một căn, nhà em mấy đứa học ở Kim Liên nên thấy cũng tiện, vào thấy TTTM cũng ngon, BigC, bể bơi... đủ cả, chờ đường Ngọc trinh à quên Trường Chinh xong là ngon.

tuanrs

Xe tải
Nội thất hay vị trí thì em không bàn, nhưng lên xem qua 1 vòng em thấy không xứng đáng với giá tiền vì 2 lý do chính:
+ không có khuôn viên, sân vườn riêng, trẻ con xuống cửa phi ra thang máy là nhảy mệ xuống đường luôn. là cái bùng binh nên bị ảnh hưởng bởi tiếng ồn, khói của các xa dừng chờ đèn đỏ, lúc tắc đường xung quanh.
+ thiết kế hầu hết các căn hộ chỉ có 1 lô gia dạng lô gia hẹp, dài, bên ngoài lại có cửa kính, cá nhân em không thích vì lô gia này chỉ để phơi phóng, máy giặt.. không có chỗ thông thoáng để thư giãn, nghỉ ngơi
Thế cụ thử nghía bên Rivera nhà cháu xem, 100% căn hộ 2 logia (bếp và phòng khách). Kính 3 lớp cách nhiệt cách âm không lo tốn điện điều hòa lại đỡ phải bật nhiều đèn ạ. Đường thì đã có quyết định rồi, chờ cắm mốc thôi ạ.

Artemiss

Xe tải
Lâu quá không vào top thấy các cụ rôm rả quá

Artemiss

Xe tải
Hôm rồi chở gấu đi làm lại chứng minh ở Phạm Ngọc Thạch, ghé vào xem thế là làm luôn một căn, nhà em mấy đứa học ở Kim Liên nên thấy cũng tiện, vào thấy TTTM cũng ngon, BigC, bể bơi... đủ cả, chờ đường Ngọc trinh à quên Trường Chinh xong là ngon.
Chúc mừng Cụ nhé

_Mộc_

Xe tăng
Tiện cụ cho em hỏi Artemis có hệ thống xử lý nước tinh khiết không, hệ thống điều hoà thế nào, nước nóng ra sao? Hôm bạn sale nữ nói cũng chung chung!

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com

Khi nào nó đâm cụ?

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
cụ đi xem nhà cứ như đi mua rau. Lúc nào cụ qua chợ nhớ báo em, em show rau mời cụ chọn, cụ nhé :(

Casablanca2017

[Tịch thu bằng lái]

Bao nhiêu m2 và ban công hướng nào vậy cụ ?

_Mộc_

Xe tăng
cụ đi xem nhà cứ như đi mua rau. Lúc nào cụ qua chợ nhớ báo em, em show rau mời cụ chọn, cụ nhé :(
Vâng, đâu phải mỗi em mua đâu cụ, những người lao động chân chính kiếm được vài tỷ để bỏ ra mua nhà thì chắc họ chả ngu đâu cụ ạ!

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
Vâng, đâu phải mỗi em mua đâu cụ, những người lao động chân chính kiếm được vài tỷ để bỏ ra mua nhà thì chắc họ chả ngu đâu cụ ạ!
Ấy chết cụ lại nói thế, cụ viết thế em chỉ thấy cụ xuống tiền nhanh như cắt lại nhẹ tựa lông hồng khiến thêm muôn phần bội phục ấy chứ ạ. :))

LehmanBrothers

Xe điện

Cụ nên khách quan hơn chứ đừng bắt bẻ câu chữ người khác, họ ko đòi rẻ vì 35tr/m2 cũng ko ai gọi là rẻ. Vị trí thì ở Hà Nội đầy dự án ngã 3 ngã 4 đẹp nhưng người ta ko ồn ào đâu, ko lộm nhộm như cái chợ đâu. Nhìn sang người khác mà suy xét cải tiến chứ ngồi đó tự sướng thì đến lúc cụ khác phá sản nhé. Sai lầm đều được trả giá bằng tiền mặt cả.

Liêu xiêu

Xe hơi
Chỗ này e thấy như cái bùng binh to ý.

thangdc

Xe buýt
Cụ nên khách quan hơn chứ đừng bắt bẻ câu chữ người khác, họ ko đòi rẻ vì 35tr/m2 cũng ko ai gọi là rẻ. Vị trí thì ở Hà Nội đầy dự án ngã 3 ngã 4 đẹp nhưng người ta ko ồn ào đâu, ko lộm nhộm như cái chợ đâu. Nhìn sang người khác mà suy xét cải tiến chứ ngồi đó tự sướng thì đến lúc cụ khác phá sản nhé. Sai lầm đều được trả giá bằng tiền mặt cả.
Chả có ngã 3 ngã 4 nào ở HN là ko ồn ào lộm cộm cả cụ ạ. Trong nội thành tầm đấy tiền là rẻ rồi ạ.