[Funland] Tìm địa chỉ xét nghiệm máu để xác định giới tính thai sớm, e hoảng lắm rồi!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Damovi.com

Xe hơi
Website
www.damovi.com
Mình có ông bạn sinh 3 công chúa xinh ơi là xinh. cơ mà một hôm mặt nó buồn rầu bảo. đống tài sản này chả lẽ để cho con rể hả mày ? hhihii thế là nó thủ thỉ đưa vợ sang Thái Lan lọc được cu tháng thứ 9 rồi. Y học bây giờ giỏi thật. khi trứng phân chia nó biết trai hay gái. gớm bây giờ đi đâu nó cũng khệnh khạng chém gió lung tung.

leenamtuankorea

Xe tăng
Em thề với cụ là con cái là của trời cho...

Nhà em đã 1 con gái xinh gần 4 tuổi.

Vợ em đang mang bầu tháng thứ 4. Lúc 3 tháng đi siêu âm nó khép chả cho xem....Về nhà ai cũng bảo chắc lại con GÁI, rồi một số người còn dè bẻo..>Trông mẹ vẫn xinh thế kia thì lại con gái thôi. Một số ông vô học gặp em thì lại bảo: Úi zời chú mày chỉ đẻ được con gái thôi....

Cả hai vc e đều hồn nhiên trả lời: Con nào mà chả được, con cái là của trời... Và 02 vc e vẫn xác định là con nào cũng là con phải yêu thương nó.

Hôm qua đi siêu âm, một lúc em bé cũng dạng ra cho xem....Trộm vía, Kết quả là BS bảo là giống bố.

Vậy là nhà em có nếp có tẻ...

E góp ý là: Xác định tư tưởng cho vui vẻ bác ạ. Không nên nặng nề quá. Có nếp có tẻ vui hơn một tý...Còn con nào cũng là của quý đấy bác ơi. Không đẻ được mới khổ đau, mà bây giờ nhiều người bị thế lắm.

Bokap

Xe điện
Nếu như xét nghiệm là con gái, nhưng do chưa tin cậy cụ lại làm xét nghiệm chỗ khác, rồi lại cho kết quả con trai, không biết cụ sẽ làm thế nào. Mà tại sao phải nặng nề quá như thế. Sinh con gái không có lỗi, nhưng bỏ đi như thế chẳng khác gì giết người, có tội lớn lắm.
Hồi gấu nhà em đang mang bầu, siêu âm thấy con trai em cũng chẳng thấy khác biệt gì trong tâm lý, vì gái hay trai cũng vậy thôi. Con cái nó sống tốt là được. Con trai mà sau này hư hỏng thì có hay ho gì. Bố mẹ chết đi rồi nó cho vào bao lẳng xuống sông thì cũng có biết mẹ đâu, nên cũng đừng quan niệm phải có thằng nối dõi, thờ phụng.

MOXI

Xe máy
Sai thì sửa, chửa thì đẻ thôi cụ ah. Cụ thông gia với e đê, sau e cho một đứa về nhà cụ ở, mía ngọt làm cả cụm nhể

merlex

Xe hơi
Em cũng 2 hón girl nhưng suy nghĩ khác cụ chủ ạ. nếp tẻ ai cũng muốn dưng phúc phận đến đâu hưởng đến đấy vợ em đẻ mổ. 1 năm nữa e có kế hoạch đẻ tiếp dù gái hay trai cũng yêu ạ

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Đã có bầu rồi thì cứ vui vẻ và đẻ thôi cụ ơi. Xét nghiệm giải quyết vấn đề gì đâu mà nếu k đc như ý vợ cụ với cụ lại lăn tăn, lại buồn, k tốt cho thai nhi và tội nghiệp con lắm cụ ạ.

sakai_yo

Xe lăn
E xin nói đôi chút về chuyện xn phôi để biết giới tính, em không bàn chuyện giữ hay không giữ ở đây.
Theo em đc biết thì khi có tim thai thì việc xn sẽ chính xác hơn. Tuy nhiên gần đây việc xn phôi cực kỳ khó, đa số các cụ đi xn phôi đều bị lừa hết.
- Thứ nhất, hầu như đều phải qua cò, vì cái trung tâm phôi đâu có làm đc việc này công khai, bị cấm mà. Người nhà các cụ đc lấy máu, sau đó vài ngày cò sẽ gọi lại bảo trai hoặc gái. Cái này ai chả bảo đc chả cần xn, đúng sai đâu có quy tội đc cho ai, làm chui mà
- Việc đọc kết quả xn phôi này rất khó, không như những xn khác + - rõ rệt. Chỉ có vài cán bộ key ở trung tâm phôi mới đọc được. Chưa hết, hóa chất để làm xn được bảo quản rất nghiêm ngặt, chỉ Phó GĐ trung tâm trở lên mới đc phép cấp phát
Vì vậy, 99% các cụ đều bị cò nó lừa đấy, còn bản chất xn phôi là rất chính xác

Park Hill

Xe máy
Trên Fb bán que thử ầm ầm ý cụ ạ

mayxanh_hp

Xe tăng
Theo em cụ đừng bỏ mà tội nghiệp. Trai gái quan trọng gì. Cứ khỏe mạnh là được.

Cobekeongot

Xe hơi
Mình có ông bạn sinh 3 công chúa xinh ơi là xinh. cơ mà một hôm mặt nó buồn rầu bảo. đống tài sản này chả lẽ để cho con rể hả mày ? hhihii thế là nó thủ thỉ đưa vợ sang Thái Lan lọc được cu tháng thứ 9 rồi. Y học bây giờ giỏi thật. khi trứng phân chia nó biết trai hay gái. gớm bây giờ đi đâu nó cũng khệnh khạng chém gió lung tung.
Bên Thái lọc thì thôi rồi luôn cụ ơi :v

binhfantasy

Xe buýt
Đẻ con trai sướng lúc chết, để con gái sướng lúc sống.
Quan niệm các cụ: tam nam bất phú, tứ nữ bất bần
Cụ chọn cái nào.
Gấu em lại dính các cụ ạ!
Gấu nhà em năm nay 34 tuổi và đã sinh cho em 2 hotgirl rất đáng iu.
khác với 2 lần trước, khi gấu nhà em dính bầu thì em và gấu vui lắm. Định bụng đến khi nào lần 3 thì em và gấu sẽ lên kế hoạch để kiểm 1 thằng cu. Nhưng oái oan là chưa kịp lên kế hoạch thì gấu nhà em đã dính bầu 5 tuần và lần nay e rất hoang mang. Vì 2 lần trước gấu em đều phải mổ đẻ nên giờ chỉ dám sinh thêm 1 bé nữa thôi. Dù biết rằng con cái là trời cho và trai hay gái đều quý nhưng thú thật nhà em vẫn thích 1 bé trai.

Em được biết viên quân y có thể xét nghiệm máu để biết được giới tính thai nhi từ tuần thứ 6 nhưng em lại không có người quen để nhờ vả. Vậy các cụ thông cảm cho hoàn cảnh nhà em mà giới thiệu giúp em hoặc cụ/ mợ nào biết địa chỉ xét nghiệm uy tín thì bảo cho em với.
Em xin cảm ơn và mong các cụ/ mợ đừng ném đá em. Em hoảng lắm rồi.

minhduc85

Xe tải
Nhiều cụ siêu âm gái lúc đẻ là trai đó cụ :P

spy_007

Xe tải
Mựa, giờ mà gái ngon á, kiếm xiền nhiều hơn zai nhá, đã thế còn biết làm khối việc từ bé ;)
Nhà em có thằng anh cả 10y, cái éo gì cũng hỏi, hỏi câu ngu đến nỗi em gái 5y nó trả lời rồi nó đệm cho 1 câu " thế mà cũng phải hỏi " :))
Cậu cả nhà cụ giống ba hay má, cụ nhẩy..

spy_007

Xe tải

Khoai Cún

Xe tăng
Gấu em lại dính các cụ ạ!
Gấu nhà em năm nay 34 tuổi và đã sinh cho em 2 hotgirl rất đáng iu.
khác với 2 lần trước, khi gấu nhà em dính bầu thì em và gấu vui lắm. Định bụng đến khi nào lần 3 thì em và gấu sẽ lên kế hoạch để kiểm 1 thằng cu. Nhưng oái oan là chưa kịp lên kế hoạch thì gấu nhà em đã dính bầu 5 tuần và lần nay e rất hoang mang. Vì 2 lần trước gấu em đều phải mổ đẻ nên giờ chỉ dám sinh thêm 1 bé nữa thôi. Dù biết rằng con cái là trời cho và trai hay gái đều quý nhưng thú thật nhà em vẫn thích 1 bé trai.

Em được biết viên quân y có thể xét nghiệm máu để biết được giới tính thai nhi từ tuần thứ 6 nhưng em lại không có người quen để nhờ vả. Vậy các cụ thông cảm cho hoàn cảnh nhà em mà giới thiệu giúp em hoặc cụ/ mợ nào biết địa chỉ xét nghiệm uy tín thì bảo cho em với.
Em xin cảm ơn và mong các cụ/ mợ đừng ném đá em. Em hoảng lắm rồi.
Xin có một chút chia sẻ với nhà cụ (em không đọc hết topic, nếu cụ đã tìm được giải pháp rồi thì thôi).
Xét nghiệm này thực hiện trên máu ngoại vi của mẹ, lượng máu rút kha khá nhé, phải tương đương mỗi lần đi làm xét nghiệm máu tổng quát ở viện. Cơ sở của nó là phát hiện gene nằm trên NST Y, giống như kiểu máy dò ấy, đại loại sẽ dùng kĩ thuật để dò tìm xem có NST Y trong máu ngoại vi của mẹ không. Nếu có thì mang thai con trai, không thì chứng tỏ là con gái.
Tầm thực hiện xét nghiệm tốt nhất là tầm 8w trở lên, 6w cũng được nhưng tỉ lệ âm tính giả rất cao.
Cụ phải biết tất cả các xét nghiệm đều có tỉ lệ sai số nhất định nhưng sai sót của loại xét nghiệm này đặc biệt cao. Kỹ thuật sinh học phân tử này lại không dễ để giải thích rõ ràng cho cụ hiểu được để đi tranh luận, lỡ sai, cụ chỉ có nước hứng kết quả, không cãi/kiện/làm lại được đâu.
Em còn nhớ năm 2007, em có định làm, thực tế đã làm cho một số người quen, nhưng về sau lại thôi vì cảm thấy không thoải mái tư tưởng lắm. Nếu cụ cân nhắc mà vẫn thấy cần thì em có thể đi hỏi cho cụ được - em chỉ hỏi những PTN nghiên cứu thôi, loại PTN của công ty kinh doanh thì em k biết. Có điều toàn bộ những cơ sở phân tích di truyền có độ tin cậy cao ở HN đều không mặn mà với xét nghiệm này lắm đâu.

fptzoro

Đi bộ
Hi các bác, hiện tại có 2 cách để biết giới tính em bé sớm. 1 là xét nghiệm máu ở viện 103, cái này em cũng chỉ nghe nói chứ không có quen biết, bác nào phải có người quen trong viện thì mới may ra có kết quả chính xác, chứ thông qua cò bên ngoài viện thì 50-50 lắm. 2 là xét nghiệm nước tiểu, mua que về thử tại nhà. Cái này thì nhà em có kinh nghiệm thực tế rồi, bác nào có nhu cầu thì cứ alo theo số 0975039474 họ sẽ giao hàng tận nhà trên toàn quốc. Thân!

Trạng thái
Thớt đang đóng