[Funland] Tìm dc quán bún bò huế ưng phết các cụ ạ

HH1993

[Tịch thu bằng lái]

Nhimtiu

Xe container
Tô này tới 80k không bác?
Vị ra sao? Tôi từ lâu lắm rồi k ăn các quán,nhà hàng loanh khu Mỹ Đình,Dịc vọng.
Ngày trước bún Huế,bún Nam bộ tôi hay ăn quán Cô Ba ở ngã tư Hàng Bông,Phủ Doãn.
Từ ngày quán sang tên là tôi thôi. Thi thoảng thích ăn thì cũng chỉ các quán trong phố cũ thôi.
Nhẽ nó hợp khẩu vị và thái độ phục vụ,và cả về giá cả nữa.
Đây menu đây cụ nha:

rgbhis

Xe tăng
Bác có thể chia sẻ thêm không? Tôi cũng thích món này. Và tôi thích hơn hết vì nó cay,màu nó hấp dẫn nữa.
Chắc là giá đỗ mập và ko có tí rễ nào nào nên mợ ấy đoán là có thuốc. Hành tím cắt nhỏ thế ăn ko sướng. Ae đang tuổi hăng máu, vào ăn bát bún bò thì thik cắn hành tím nguyên củ, nó giòn ngọt, hơi hăng hăng ngon hơn.

Nghen loc

Xe tăng
Các cụ nên thử Bún bò Huế ở Hàng Cân ạ. Cô chủ người Sài Gòn, nước thơm, tiết mềm. E quên số nhà, quán nằm sát một cái quán cafe.

Nhimtiu

Xe container
Ăn 1 số quán bún bò huế, bt thì bún sợi to đa phần sẽ cứng và trắng. rau sống như giá đỗ hay húng chó thì to dài.
Nay tìm dc quán này (thấy ghi trên app là bún làm ko hóa chất, rau tự trồng), đặt về thử thì thấy bún sợi to, dễ đứt, hơi có vị chua nhẹ. theo kinh nghiệm của em là bún sạch ít chất bảo quản.
rau thì giá đỗ với bắp chuối khá nhỏ và hơi vụn, húng chó cũng thế lá khá nhỏ giống ngày xưa tự trồng ở vườn nhà.
em ăn phở ở ngoài thì cũng chọn 1 số quán phở mà sợi phở mảnh, ăn vào dễ đứt.
Các cụ thì hay chọn quán ăn như thế nào?
Em góp ý chút là cụ mở thớt thì phải có hình ảnh minh hoạ và tên quán?địa chỉ để cccm còn biết chứ cứ vật nhau chay thía lày thì biết là ngon thật hay ngon giả? [-(

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em góp ý chút là cụ mở thớt thì phải có hình ảnh minh hoạ và tên quán?địa chỉ để cccm còn biết chứ cứ vật nhau chay thía lày thì biết là ngon thật hay ngon giả? [-(
Thì cụ phải vận dụng trí tưởng tượng chứ :D

buicongchuc

Xe ba gác
Ăn 1 số quán bún bò huế, bt thì bún sợi to đa phần sẽ cứng và trắng. rau sống như giá đỗ hay húng chó thì to dài.
Nay tìm dc quán này (thấy ghi trên app là bún làm ko hóa chất, rau tự trồng), đặt về thử thì thấy bún sợi to, dễ đứt, hơi có vị chua nhẹ. theo kinh nghiệm của em là bún sạch ít chất bảo quản.
rau thì giá đỗ với bắp chuối khá nhỏ và hơi vụn, húng chó cũng thế lá khá nhỏ giống ngày xưa tự trồng ở vườn nhà.
em ăn phở ở ngoài thì cũng chọn 1 số quán phở mà sợi phở mảnh, ăn vào dễ đứt.
Các cụ thì hay chọn quán ăn như thế nào?
Có đẵn giò heo lớn không cụ?

haiyen1012

Xe điện
Bún bò Huế với em chỉ là 1 món thỉnh thoảng ăn thay Phở cho đổi vị, có khi cả vài tháng mới ăn 1 lần vậy nên chỉ cần ở mức chấp nhận được kiểu như Ngự Uyển thôi ko cầu kỳ.

Xolabaque

Xe tăng
Húng bạc hà như Chang nói người ta gọi là bạc hà cho đỡ lẫn, và hay ăn kèm với bún bung, dồi sụn
Đúng ra thì húng bạc hà như cụ nó là húng dũi, bởi vì nó mọc theo phương nằm ngang, từ 1 thân ban đầu nó mọc dũi ra dài rất nhanh, từ mỗi đốt sẽ đâm ra rất nhiều ngọn, chính cách mọc như thế nên mới có tên là húng dũi. Nó có mùi giống cây bạc hà nên nhiều người gọi là húng bạc hà, húng này có lá hơi tròn.
Cây bạc hà lá hơi nhọn, thân như cây húng chó, chứ không mọc dũi ngang.
Cây húng quế lá gần như lá kinh giới, nhưng nhỏ và dầy hơn rất nhiều, có vị cay nồng nhè nhẹ, rất hiếm, phải đến gần 30 năm nay em không nhìn thấy ở Hà Nội nữa, về các vùng quê thi thoảng mới thấy.
Cây húng chanh lá cực dầy, có lông, ăn sống giòn, chữa ho cực tốt
Cây húng chó thì tên nguyên bản em không rõ, nhưng có lẽ hay ăn với lòng lợn, thịt vịt, đặc biệt là thịt chó rất dậy mùi thơm nên gọi là húng chó chăng...??? Cccm thông não cho em với !!!

Pilota

Xe điện
Bún muốn ngon thì phải:
1. Chân giò ko quá to, thon và trắng.
2. Rau thơm phải thơm, cắt tỉa gọn gàng.
3. Nước dùng phải đủ, thừa tý cũng được.
4. Thịt bò phải hồng hào không được thâm.
5. Thịt phải mềm, nhưng không quá nát
6. Em ko ăn tiết nên chả biết viết như thế nàoo
Các cụ tưởng tượng ra chưa?

Món của cụ mà thêm tiết vào thì chỉ có vứt đi thôi nhá. ;)