[Funland] Tìm chỗ khám, đo mắt cho trẻ em

Xeomcaocap

Xe đạp
em thấy chữa cận bằng cách đeo áp tròng ban đêm đi ngủ ban ngày không phải đeo kính cận. phương pháp này có hiệu quả không các cụ.
Phương pháp này hiệu quả nhé. Gọi là OrthoK : chỉnh hình giác mạc bằng áp tròng cứng. Đã được FDA công nhận, không như mấy vụ tập được báo lá cải Việt Nam công nhận đâu cụ nhé ;)

Thanh_Binh

Xe điện
Mục đích của cụ không phải chữa bệnh. Vậy mục đích "tập điều tiết " là làm gì ? Khi mà cụ còn chả hiểu điều tiết là gì thì cụ tác động gì lên nó. E chịu chả thông. Cũng chịu các mợ dám đưa con ra thử nghiệm :)
Dạ cụ như thế không phải vì vốn dĩ nó không phải là bệnh cụ cố ép e nhận là đang chữa bệnh. Cụ coi nó là bệnh thì cụ cũng xem lại kiến thức của mình ạ còn cụ không coi nó là bệnh thì đừng cố uốn là e chữa bệnh. E tôn trọng các cụ mỗi người 1 công việc cụ ra xã hội trước e, về kiến thức chuyên hay về kinh nghiệm xã hội cụ có thể hơn e nhưng cách dùng chuyên môn lừa người khác vào bẫy của cụ e nghĩ không nên. Cách của e tập luyện tăng cường điều tiết mắt giúp nhìn vật thể rõ hơn. Còn cụ bảo e không biết điều tiết mắt là gì cụ có thể dạy bảo e thêm được không. Cái này bên e không can thiệp không tiêm trọc không tác động vào mắt, các mợ ấy sẽ tự biết có tin tưởng hay không, khi bọn e tập cho các cháu cccm đứng ngay đấy muốn gian dối cũng trả được sáng hay không mọi người đều biết và các cháu ấy cũng biết không lừa được đâu, hay là vì e động đến miếng cơm của cụ rồi thì e xin lỗi ạ.

Thanh_Binh

Xe điện
Phương pháp này hiệu quả nhé. Gọi là OrthoK : chỉnh hình giác mạc bằng áp tròng cứng. Đã được FDA công nhận, không như mấy vụ tập được báo lá cải Việt Nam công nhận đâu cụ nhé ;)
Mỗi công nghệ đều có ưu nhược điểm riêng cụ ah, cụ dám chắc cái công nghệ áp chòng ban đêm của cụ không có rủi ro chắc. Em nghĩ đơn giản thế này có chắc tất cả đeo không bị dị ứng chắc, có chắc 1 hành động vô thức về đêm dụi mắt của người đeo không gây tổn thương cho mắt không? Trẻ con sáng ngủ dậy thói quen dụi mắt có chắc không ảnh hưởng gì không? Hay là đấy là lỗi người đeo dùng không đúng cách người đeo chịu trách nhiệm người bán không liên quan. Đừng nhìn phiến diện 1 hướng ạ.

Xeomcaocap

Xe đạp
Chả nên tranh cãi với cụ làm gì. Cụ quang minh chính đại hãy mời hội đồng khoa học đến chứng kiến phương pháp của cụ. Công bố thành công trình khoa học đàng hoàng đi cụ. Kiến thức của cụ chỉ dừng ở mỗi 3 từ " tập điều tiết" thì đừng nên đi tư vấn cho ai kẻo mang nghiệp vào thân. Kính cụ !

Thanh_Binh

Xe điện
Chả nên tranh cãi với cụ làm gì. Cụ quang minh chính đại hãy mời hội đồng khoa học đến chứng kiến phương pháp của cụ. Công bố thành công trình khoa học đàng hoàng đi cụ. Kiến thức của cụ chỉ dừng ở mỗi 3 từ " tập điều tiết" thì đừng nên đi tư vấn cho ai kẻo mang nghiệp vào thân. Kính cụ !
Dạ e nghĩ rằng chuyện đến mức này ko phải nguyên nhân do e ạ. Cụ làm viện nhi e có chơi với chú Hằng trước làm khoa dược ở đó chắc cụ biết chú ấy. Chúc cụ sức khoẻ

Chỉnh sửa cuối:

Xeomcaocap

Xe đạp
Đó cũng là lời nhắn đến cụ và các công ty kiểu như cụ. Người dân đang gánh chịu hậu quả tiền mất tật mang mà k mang lại lợi lích gì. Với tư cách là một bác sỹ nhãn khoa, chúng tôi sẽ không ngồi yên chứng kiến những việc đó.
http://khoahocphattrien.vn/suc-khoe/chua-can-thi-bang-xoa-bop-yoga-khong-hieu-qua-co-the-lam-hai-mat/20160609031313395p1c784.htm
Đây là một trong những báo chính thống đã và sẽ cùng chúng tôi làm rõ những điều này. Chúc các cụ các mợ thông thái !

Thanh_Binh

Xe điện
Đó cũng là lời nhắn đến cụ và các công ty kiểu như cụ. Người dân đang gánh chịu hậu quả tiền mất tật mang mà k mang lại lợi lích gì. Với tư cách là một bác sỹ nhãn khoa, chúng tôi sẽ không ngồi yên chứng kiến những việc đó.
http://khoahocphattrien.vn/suc-khoe/chua-can-thi-bang-xoa-bop-yoga-khong-hieu-qua-co-the-lam-hai-mat/20160609031313395p1c784.htm
Đây là một trong những báo chính thống đã và sẽ cùng chúng tôi làm rõ những điều này. Chúc các cụ các mợ thông thái !
Dạ e tưởng chúng ta thôi rồi chứ ạ. E chịu trách nhiệm trước pháp luật về hoạt động công ty e, và chịu trách nhiệm trước khách hàng về hiệu quả cũng như thái độ phục vụ, dạ thưa cụ e nói từ đầu bên e không can thiệp vào măt như xoa bóp bấm huyệt cũng như không tập yoga đâu ạ:"> cụ cứ ếch ngồi đáy riếng nhìn phiến diện thế thì không hiểu đâu ạ, từ đầu e đã cố tôn trọng cụ nhưng cụ cứ quy chụp thế này thì tôn trọng giảm đi nhiều ạ.

Xeomcaocap

Xe đạp
Cụ tôn trọng em hay không với em không quan trọng. Nếu cụ không chê hôm nào cụ mời bọn em qua thăm cơ sở của cụ xem sao. Em cũng mong đc mục sở thị không cụ lại bảo ếch ngồi đáy giếng :D

Thanh_Binh

Xe điện
Cụ tôn trọng em hay không với em không quan trọng. Nếu cụ không chê hôm nào cụ mời bọn em qua thăm cơ sở của cụ xem sao. Em cũng mong đc mục sở thị không cụ lại bảo ếch ngồi đáy giếng :D
Dạ vâng e xin lỗi vì những lời không phải với cụ, hôm nào cụ qua e cho e mời cụ cafe ạ.

SpecX7426

Xe tăng
Em muốn tìm chỗ khám đo mắt cho trẻ em. Cháu chưa nói được nên không thể đo bằng cách thông thường. Em đang nghi cháu bị loạn thị vì cháu cứ phải nheo mắt để nhìn. Cụ nào biết chỗ có thể khám mắt trong trường hợp này mách em với.
Cụ qua mấy cửa hàng kính to to ở Giảng Võ nhé!

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Dạ là võng mạc ạ, vâng cụ làm về mắt từ năm 1991 e không có ý kiến gì vì cụ là chuyên gia và e tôn trọng công việc của cụ, nhưng về phần tư vấn của e cụ có và công nghệ của bên e cụ có nhận xét gì không ạ, chứ cụ mang nhũng cái khái niệm ra như thế hỏi có giúp được gì không ạ.
4r là chỗ chơi chung.
Em hỏi cụ về những kiến thức cơ bản vậy để cho mọi người quan tâm tới thớt này vào đọc hòng tự hoàn thiện mình, nâng cao được hiểu biết.
Còn cái vụ MẠNG LƯỚI là võng mạc thì em đến phải ạ cụ đấy p

Thanh_Binh

Xe điện
4r là chỗ chơi chung.
Em hỏi cụ về những kiến thức cơ bản vậy để cho mọi người quan tâm tới thớt này vào đọc hòng tự hoàn thiện mình, nâng cao được hiểu biết.
Còn cái vụ MẠNG LƯỚI là võng mạc thì em đến phải ạ cụ đấy p
Dạ vâng về chuyên môn e không bằng cụ ạ, e sẽ học hỏi hoàn thiện thêm cám ơn cụ đã nhắc nhở em. E nói rồi hoạt động liên bên e không liên quan đến khám chữa bệnh. Một lần nữa cám ơn cụ chỉ bảo.

kmso12

Xe máy
em thấy cụ cho cháu đi khám ở bệnh viện mắt TW đi ạ, để được nghe sự tư vấn cũng như là cách chữa trị cho bé có một đôi mắt khỏe mạnh

DungETS

Đi bộ
Chào các cụ. E ở khu vực cầu Tó , Hà nội.
Nhà E có cháu nhỏ đc 21 tháng tuổi
Cháu hay bị lên lẹo xung quanh vùng mắt, cái này lặn, 1 tgian cái kia lại lên. lên thì toàn 2,3 cái thôi.
Cháu còn cò hiện tượng bị lác mắt mặc dù cháu ko xem điện thoại, Cũng chỉ có xem tivi cùng bà cháu thôi. Nhưng hiện tượng này bị từ khi cháu còn nhỏ nên e nghi là do bẩm sinh.
Các cụ có ai biết về 2 bệnh trên tư vấn em với ạ
cụ nào biết bệnh viện, phòng khám, bác sĩ nào uy tín mà làm ngoài giờ hành chính, mách giúp em địa chỉ và số điện thoại vs ạ. Vào mắt TW thủ tục rườm rà, ngoài giờ thì mắc, chờ đợi lâu nên em rất ngại cho cả mình và con nhỏ.
Thanks Các cụ ạ

Thanh_Binh

Xe điện
Chào các cụ. E ở khu vực cầu Tó , Hà nội.
Nhà E có cháu nhỏ đc 21 tháng tuổi
Cháu hay bị lên lẹo xung quanh vùng mắt, cái này lặn, 1 tgian cái kia lại lên. lên thì toàn 2,3 cái thôi.
Cháu còn cò hiện tượng bị lác mắt mặc dù cháu ko xem điện thoại, Cũng chỉ có xem tivi cùng bà cháu thôi. Nhưng hiện tượng này bị từ khi cháu còn nhỏ nên e nghi là do bẩm sinh.
Các cụ có ai biết về 2 bệnh trên tư vấn em với ạ
cụ nào biết bệnh viện, phòng khám, bác sĩ nào uy tín mà làm ngoài giờ hành chính, mách giúp em địa chỉ và số điện thoại vs ạ. Vào mắt TW thủ tục rườm rà, ngoài giờ thì mắc, chờ đợi lâu nên em rất ngại cho cả mình và con nhỏ.
Thanks Các cụ ạ
Cụ tìm cụ @Vitxanh là đúng chỗ đúng thầy đó

099.80

Xe đạp
Cụ qua Ngõ 162 Lê Trong tấn đi đến cuối Ngõ có Phòng Khám của Bác sỹ Tần nhé