[Funland] Tìm bạn thân thất lạc trong chiến tranh chống Mỹ.

T91

Xe container
Cháu xin cảm ơn tất cả các cụ đã ghé thớt... xin cảm ơn
mời các cụ (b) (b) (b) (b) (b) (b) (b) (b) (b) (b) (b) (b) (b) (b)

milevsko

Xe tăng
Em xin Quote lại mấy dòng này. Đọc mà cảm động chảy nước mắt.
Cụ nhà em cũng đi chiến trường, cũng thất lạc đồng đội thân thiết. Có khi lập hội trên ỌP tìm đồng đội cho các cụ ngày xưa nhỉ :D.
Cảm động quá, mình cũng đang khóc nè.
Chúc mừng sức khỏe tất cả những người chiến sĩ năm xưa, chúc tình bạn của các bác càng thêm thắm thiết sau bao nhiêu mưa bom bão đạn, khó khăn cách trở về thời gian và không gian.

trungnghia

Xe hơi
Chúc mừng Ông và bác chủ thớt. Chúc Ông mạnh khỏe. Chúc cuộc hội ngộ của Ông và các bạn Ông nhiều niềm vui.
Vừa đọc lại, cháu lại đồng hương với bác chủ thớt :D

T91

Xe container
Chúc mừng Ông và bác chủ thớt. Chúc Ông mạnh khỏe. Chúc cuộc hội ngộ của Ông và các bạn Ông nhiều niềm vui.
Vừa đọc lại, cháu lại đồng hương với bác chủ thớt :D
cám ơn cụ... cụ và em cùng NĐ nhé.(b)...

Cảm động quá, mình cũng đang khóc nè.
Chúc mừng sức khỏe tất cả những người chiến sĩ năm xưa, chúc tình bạn của các bác càng thêm thắm thiết sau bao nhiêu mưa bom bão đạn, khó khăn cách trở về thời gian và không gian.
cám ơn mợ nhé...

Chỉnh sửa cuối:

White Dragon

Xe tăng
Chúc mừng chú Tê, bố chú sẽ rất hài lòng vì có người con như chú!

T91

Xe container
Chúc mừng chú Tê, bố chú sẽ rất hài lòng vì có người con như chú!
Em cám ơn anh Rồng nhé...Em cò gì đâu anh, cũng nhờ vào OF mà ba em mới tìm lại được..
hum nào cho gấu tương lai qua anh thưởng ngoạn trà mí được.

otofun sức mạnh chia sẻ

Chỉnh sửa cuối:

chandai.toinack

Xe điện
Em chúc mừng bác chủ thớt nhé, chúc cho bố cụ khỏe mạnh sống vui với con cháu.

Papa em cũng lính chiến trường, nghỉ hưu thì làm bên phường cho vui, hội cựu chiến binh, mà trong cuốn cựu chiến binh có mục tìm đồng đội, papa đã tìm lại được rất nhiều đồng đội nhất là....người yêu đầu tiên của bố ( nói thật chứ, t6n chị thứ hai nhà em, là tên của bác kia đấy ạ), hôm vừa rùi, papa với bác ý gọi điện mừng tíu tít.

T91

Xe container

trungnghia

Xe hơi
toàn Nam Định cả... mừng quá
nhà cháu ở Nam Trực cụ ạ
Về nhà cháu phải đi qua nhà cụ :D. Cháu ở Nghĩa Hưng (quê ngoại). Quê nội ở Thịnh Long :)

Woong

Xe hơi
chúc mừng cụ
vod tràn ly cụ atti luôn :D

RR1

Xe buýt
Vẫn còn 1 bác nữa chưa tìm thấy mờ?

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Câu chuyện của Cụ cảm động quá:)! Cảm vì tình đồng chí của những người lính năm xưa, cảm vì cái tình của những người (OF) trẻ ngày hôm nay. Đây cũng chính là lý do khiến em nghiện OF đấy!

P/s: Cụ chủ thread: Ra nhận đồng hương đi nhé!=D> Em quê ngoại cũng Nam Định đây:).

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
Chúc mừng cụ, vậy là cụ đã hoàn thành được ước nguyện của bố.
Đọc mà cảm động quá đi mất.

Thắng_Mềm

Xe điện
Mừng và cảm động chuyện của cụ chủ.. Vui vì OF đã bắc được các nhịp cầu !...

T91

Xe container
Cháu xin cảm ơn tất cả các cụ các mợ đã ghé thớt.. chẳng có gì mời các cụ các mợ ly voka (b)
cháu vừa xem ít ảnh này, mời các cụ xem ...

Đây là bức ảnh hòa thượng Thích Quảng Đức tự thiêu tại một ngã tư đông đúc ở Sài Gòn ngày 11/6/1963. Ông Thích Quảng Đức (1897 – 11/6/1963) làm vậy nhằm phản đối sự đàn áp Phật giáo của chính quyền Việt Nam Cộng hòa Ngô Đình Diệm. Phóng viên Malcolm Browne giành Giải thưởng Ảnh báo chí Thế giới năm 1963 nhờ bức ảnh này.

Bức ảnh chụp người mẹ dẫn con lội qua sông tránh bom Mỹ mang về cho tác giả Kyoichi Sawada giành Giải thưởng Ảnh báo chí thế giới năm 1965. Kyoichi Sawada là ký giả Nhật, làm việc cho UPI, được giao nhiệm vụ tường thuật chiến tranh Việt Nam

Bức ảnh lính Mỹ dùng xe thiết giáp kéo lê xác 1 người lính cộng sản hồi tháng 2/1966 tại miền Nam, Việt Nam, nay là quận Tân Bình – thành phố Hồ Chí Minh gây chấn động thế giới. Tác giả của bức ảnh này chính là phóng viên người Nhật Kyoichi Sawada thuộc hãng thông tin UPI, thắng Giải thưởng Ảnh báo chí Thế giới năm 1966.

Đây là hình ảnh Giám đốc Cảnh sát Quốc gia Việt Nam Cộng hòa Nguyễn Ngọc Loan bắn một người lính cộng sản bị trói tay ngay trên đường phố Sài Gòn ngày 1/2/1968. Bức ảnh mang về cho tác giả Eddie Adams Giải thưởng Ảnh báo chí Thế giới năm 1968, được lên trang nhất các thời báo lớn lúc bấy giờ và truyền đi nhanh chóng trên toàn thế giới. Adams lúc bấy giờ là phóng viên của hãng AP

Bức ảnh Em bé Napalm của tác giả Nick Út mang lại cho ông sự nổi tiếng và Giải thưởng Ảnh báo chí Thế giới năm 1972. Phan Thị Kim Phúc (em bé không mặc quần áo) và những đứa trẻ khác bị bỏng do bom Napalm của Mỹ ném xuống Trảng Bàng – Tây Ninh. Đại học Columbia bình chọn bức ảnh này ở vị trí thứ 41 trong 100 bức ảnh có tầm ảnh hưởng nhất thế kỷ 20. Nick Út là người Mỹ gốc Việt, là phóng viên của hãng AP.
http://www.zing.vn/news/anh-va-video-clip/nhung-buc-anh-noi-tieng-the-gioi-ve-viet-nam/a255784.html#home_noibat1
Về nhà cháu phải đi qua nhà cụ :D. Cháu ở Nghĩa Hưng (quê ngoại). Quê nội ở Thịnh Long :)
về quê ghé qua nhà em chơi nhé,...

Câu chuyện của Cụ cảm động quá:)! Cảm vì tình đồng chí của những người lính năm xưa, cảm vì cái tình của những người (OF) trẻ ngày hôm nay. Đây cũng chính là lý do khiến em nghiện OF đấy!

P/s: Cụ chủ thread: Ra nhận đồng hương đi nhé!=D> Em quê ngoại cũng Nam Định đây:).
Em cũng thế, cứ rảnh lại vào OF
Hóa ra toàn Nam Định cả.. lâp hội đồng hương OF NĐ ở HN chắc đông lắm đấy chị nhỉ..

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Em cũng thế, cứ rảnh lại vào OF
Hóa ra toàn Nam Định cả.. lâp hội đồng hương OF NĐ ở HN chắc đông lắm đấy chị nhỉ..
OF đã có Hội đồng hương Bình Định Nam rồi đấy Cụ ạ, Cụ vào đó mà sinh hoạt cho vui:). Em nhiều quê quá nên chả biết đi đâu về đâu:P